เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:20:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกปืนขนาด 9 และ11มม.ที่มีขายในประเทศไทยมีกี่ยี่ห้อครับ  (อ่าน 8405 ครั้ง)
bannok
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 11:55:53 AM »

ขอรบกวนหน่อยนะครับ มีใครพอทราบไหมครับว่าลูกปืนขนาด 9 และ11มม.ที่มีขายในประเทศไทยมีกี่ยี่ห้อครับ
ถ้าไม่ทราบทั้งหมดก็ขอเอายี่ห้อที่ท่านรู้ก็ได้ครับ ผมอยากซื้อมาลองยิงทุกยี่ห้อว่าบริษัทไหนจะเข้ากันได้กับปืนผมมากที่สุดครับ
ขอบคุณมากครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 12:03:43 PM »

S&B , Thaiarm , Bulletmaster , Rolay , Winchester , อื่น ๆ ก็อาจมีแปลก ๆ บ้างครับ แต่ราคาก็จะแปลกแยกตามครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 12:28:37 PM »

ลองยิงเท่าที่พอหาได้ครับ... หากปืนคุณเกิด "ติดใจ" กระสุนที่หากยาก... จะไม่สบายใจไปเปล่าๆ ฝึกคนเข้ากับปืนดีกว่าครับ...
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 12:41:16 PM »

ใครๆก็ถามหาลูก "วิน" ขวัญใจชาวบ้านต้อง วินเชสเตอร์ ........ เยี่ยม

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 01:11:25 PM »

ยังขาดยี่ห้อ  เรมินตัน  อีเกิล   เฟเดอรอล  ฟิอ๊อกซิ   ยี่ห้ออื่นนึกไม่ออกแล้วครับ.... Grin Grin Grin
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 01:34:35 PM »

อาวุธปืน ในขนาด ๙ พารา ..  .๔๕   ถูกผลิตมาให้ใช้กับกระสุนปืน
ที่มีความแรงเป็นมาตรฐาน.. Fmj .. 
กระสุนปืน หัวรู จึงเป็น ความรับผิดชอบของบริษัทกระสุน
ที่จะต้องออกแบบ.. ทำออกมาให้ดีที่สุด จึงจะอยู่แชร์ตลาด ได้.. 

ฉะนั้น ถ้าท่านมีปืนที่ดี อยู่แล้วอย่าได้กังวล ว่าปืนจะเลือกลูกกระสุนครับ.
เว้นแต่ไปเจอ กระสุนที่ห่วย  มันก็จะห่วย กับปืนทุกกระบอก ทุกยี่ห้อ ละครับ.

กระสุนจริง ในและนอกประเทศ ในตลาดบ้านเรา คงผ่านการใช้และวางใจได้ ทุกยี่ห้อ
ถ้าหากพบยี่ห้อไหน รุ่นใด ห่วย โปรดช่วยกันบอก เตือน  กันครับ.

ผมเคยเจอ win Clean ๙ พารา ที่ มีบางท่านเชียร์ว่าดี นัก ในสายตาผม อดีต นั้นห่วย ไม่สมราคา คุย
Primer หนาสับไม่แตกทั้ง Glock ๑๙ และ Sig ๒๒๖ ต้องโหลดยิงใน  Colt superจึงจะผ่าน
กล่องหนึ่งเคยเจอ ๓ นัด

แต่คงได้แก้ไขแล้ว มั้งครับ.. แต่ผมไม่หวลไปใช้อีกเลย ครับ.  Smiley

ปัจจุบัน ผมมีใช้แต่ของ Win fmj   Fiocchi  fmj  อาจมีบ้างที่เป็นหัวรู ของ Win. Fed. Re.  ครับ  Smiley

Prathet
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 56

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 03:31:20 PM »

ผมใช้แต่ของไทยครับ เพราะสนามที่ใช้บริการมีแต่ของไทยครับ Grin  มีขายบ้าง  ขนาดตลาดบ้าง Sad

A well regulated Militia, being necessary to the security of a free State, the right of the people to keep and bear Arms, shall not be infringed.(Second Amendment to the United States Constitution Article 2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:04:36 PM »

อาวุธปืน ในขนาด ๙ พารา ..  .๔๕   ถูกผลิตมาให้ใช้กับกระสุนปืน
ที่มีความแรงเป็นมาตรฐาน.. Fmj .. 
กระสุนปืน หัวรู จึงเป็น ความรับผิดชอบของบริษัทกระสุน
ที่จะต้องออกแบบ.. ทำออกมาให้ดีที่สุด จึงจะอยู่แชร์ตลาด ได้.. 

ฉะนั้น ถ้าท่านมีปืนที่ดี อยู่แล้วอย่าได้กังวล ว่าปืนจะเลือกลูกกระสุนครับ.
เว้นแต่ไปเจอ กระสุนที่ห่วย  มันก็จะห่วย กับปืนทุกกระบอก ทุกยี่ห้อ ละครับ.

กระสุนจริง ในและนอกประเทศ ในตลาดบ้านเรา คงผ่านการใช้และวางใจได้ ทุกยี่ห้อ
ถ้าหากพบยี่ห้อไหน รุ่นใด ห่วย โปรดช่วยกันบอก เตือน  กันครับ.

ผมเคยเจอ win Clean ๙ พารา ที่ มีบางท่านเชียร์ว่าดี นัก ในสายตาผม อดีต นั้นห่วย ไม่สมราคา คุย
Primer หนาสับไม่แตกทั้ง Glock ๑๙ และ Sig ๒๒๖ ต้องโหลดยิงใน  Colt superจึงจะผ่าน
กล่องหนึ่งเคยเจอ ๓ นัด

แต่คงได้แก้ไขแล้ว มั้งครับ.. แต่ผมไม่หวลไปใช้อีกเลย ครับ.  Smiley

ปัจจุบัน ผมมีใช้แต่ของ Win fmj   Fiocchi  fmj  อาจมีบ้างที่เป็นหัวรู ของ Win. Fed. Re.  ครับ  Smiley

พี่โรด ครับ fiocchi หาได้จากไหนครับ ผมหาลูก 123 แบบ FMJ TC ไม่ได้ครับ

m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:23:05 PM »

ผมใช้ของไทย royal ammunition คุณภาพไม่ต่าง แต่ราคาต่าง
จากของนอกประเทศครับ Wink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:27:32 PM »

พี่โรด ครับ fiocchi หาได้จากไหนครับ ผมหาลูก 123 แบบ FMJ TC ไม่ได้ครับ

เป็นกระสุนที่ผมซื้อเก็บไว้ หลายปีแล้วครับ ตั้งแต่ครั้ง สนาม รด.นำมาจำหน่าย
แต่ผม ซื้อได้จาก ปืนอาภา ครับ.. Fiocchi  Fmj  Combat ๑๒๓ เกรน น่าใช้มาก..
แต่เห็นหายจากตลาดไปนานมาก แล้วครับ.    Smiley

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:34:25 PM »

เป็นกระสุนที่ผมซื้อเก็บไว้ หลายปีแล้วครับ ตั้งแต่ครั้ง สนาม รด.นำมาจำหน่าย
แต่ผม ซื้อได้จาก ปืนอาภา ครับ.. Fiocchi  Fmj  Combat ๑๒๓ เกรน น่าใช้มาก..
แต่เห็นหายจากตลาดไปนานมาก แล้วครับ.    Smiley

แต่หน่วยต่อต้านการก่อการร้าย  บอกว่าไม่น่าใช้เลยครับ
หลายปีมาแล้ว มีการใช้กระสุนรุ่นนี้กับปืนกลมือ MP-5   ปรากฏว่าในระหว่างช่วยเหลือตัวประกัน (เป็นข้าราชการ ระดับแปด)   กำลังพลที่ชาร์จเข้าไปยิงอย่างแม่นยำทุกนัด  Direct hit คนร้าย  โดยไม่มีแนวกระสุนเฉียดตัวประกันเลย   แต่แกนตะกั่วมันแยกตัวออกเปลี่ยนทิศทาง  ทะลุคนร้ายไปฝังที่ตัวประกัน 3 ชิ้น  เสียชีวิตที่โรงพยาบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:52:51 PM »

แต่หน่วยต่อต้านการก่อการร้าย  บอกว่าไม่น่าใช้เลยครับ
หลายปีมาแล้ว มีการใช้กระสุนรุ่นนี้กับปืนกลมือ MP-5   ปรากฏว่าในระหว่างช่วยเหลือตัวประกัน (เป็นข้าราชการ ระดับแปด)   กำลังพลที่ชาร์จเข้าไปยิงอย่างแม่นยำทุกนัด  Direct hit คนร้าย  โดยไม่มีแนวกระสุนเฉียดตัวประกันเลย   แต่แกนตะกั่วมันแยกตัวออกเปลี่ยนทิศทาง  ทะลุคนร้ายไปฝังที่ตัวประกัน 3 ชิ้น  เสียชีวิตที่โรงพยาบาล

ขอบคุณมากครับ ผู้การ ฯ .. คงเป็นพื้นที่. ตรงบริเวณแยกที่จะไปเชื่อมกับทางศรีสวัสดิ์
จากสมุทรสาคร ได้รับการเครียร์ทาง ไปได้ไกล เหมือนกัน. ครับ. Smiley

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 08:56:53 PM »

มีหลากหลายยี่ห้อครับ แต่พบเห็นตามท้องตลาดได้แค่ไม่กี่ยี่ห้อ ตามที่พี่ๆกล่าวมาครับ

บางโพ 5
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2008, 11:02:59 PM »

ขอบคุณครับ ผู้การ เพิ่งทราบครับว่า หน่วยต่อต้านฯ เคยใช้ลูก 123 แกรน แบบนี้ ครับ

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:15:12 AM »

ผมใช้ของไทย royal ammunition คุณภาพไม่ต่าง แต่ราคาต่าง
จากของนอกประเทศครับ Wink
ใช้เหมือนกันครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์