เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 02:39:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการถอด ครอบศูนย์หน้า CZ 452 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 4767 ครั้ง)
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 11:59:28 AM »

แนะนำการถอด ศูนย์ หน้า+หลัง CZ 452 ให้หน่อยครับ

ถอดกันอย่างไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 06:19:14 PM โดย ตี๋ » บันทึกการเข้า

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:13:09 PM »

ศูนย์หลังถอดง่ายครับ ใช้นิ้วกดแรงๆลงตรงที่สะพานศูนย์ ปลายบริเวณหลังตัวเลข 200  กดลงแล้วดันเลื่อนถอยไปทางพานท้ายปืน
แท่งศูนย์หน้าคลายสกรูล็อกแล้วเลื่อนถอดออก

ส่วนครอบศูนย์หน้ารอท่านอื่นมาตอบครับ  ตรงนี้เป็นเหล็กสปริงแข็งอยู่หน่อย

....ตามล่า...อีตอแหล
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:15:58 PM »

ศูนย์หลังถอดง่ายครับ ใช้นิ้วกดแรงๆลงตรงที่สะพานศูนย์ ปลายบริเวณหลังตัวเลข 200  กดลงแล้วดันเลื่อนถอยไปทางพานท้ายปืน
แท่งศูนย์หน้าคลายสกรูล็อกแล้วเลื่อนถอดออก

ส่วนครอบศูนย์หน้ารอท่านอื่นมาตอบครับ  ตรงนี้เป็นเหล็กสปริงแข็งอยู่หน่อย
ครอบศูนย์หน้า เห็นมีสกรูอยู่ครับ ลองถอดดู

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:20:26 PM »

แนะนำการถอด ครอบศูนย์หน้า CZ 452 ให้หน่อยครับ 

ศูนย์หน้าหลัง ถอดได้แล้ว  เหลือแต่ฝาครอบ ใครมีประสบการณ์แนะนำหน่อย ครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
esko
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:40:08 PM »

พี่ตี๋ถอดศูนย์ทำไมครับ

เองกินเหล้าเมายาไม่ว่าหรอก  แต่อย่าออกนอกทางไปให้เสียผล
จงอย่ากินสินบาทคาดสินบน   เรามันชนชั้นปัญญาตุลาการ
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:42:53 PM »

มันเกะกะ

คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:45:06 PM »

ถอดง่ายๆ ครับ เอางี้มันหนีบเข้ากับร่อง คุณหาอะไรอ้ามันแล้วดึงออกด้านหน้า ครับ ผมใช้คีมปลายแหลมถ่างเอามันออกมา ครับ ตอนใส่ก็ดันเข้าไปได้เลย ครับ

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:48:04 PM »

ลองดูก่อน

yaa
มงคลยิ่งแห่งชีวิตคือพบคนดีแล้วได้คบ พบครูดีแล้วได้เรียน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 08:56:46 PM »

อีกสามวันจะมี 452 มาถอดศูนย์ เอ๊ย....เล็งศูนย์เล่นบ้างแล้ว ไชโย!

จงมีความรู้ประดุจนักปราชญ์ มีความประพฤติประดุจผู้ทรงศิล
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 09:03:19 PM »

ถอดง่ายๆ ครับ เอางี้มันหนีบเข้ากับร่อง คุณหาอะไรอ้ามันแล้วดึงออกด้านหน้า ครับ ผมใช้คีมปลายแหลมถ่างเอามันออกมา ครับ ตอนใส่ก็ดันเข้าไปได้เลย ครับ

ผมใช้ไม้ตี........ ทีเดียวกระเด็นเลยครับ คิก คิก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 09:27:34 PM »

ตกใจ

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 10:50:16 PM »

ใช่ครับที่ครอบศูนย์หน้ามันหนีบไว้เฉยๆ หาอะไรถ่างมันออกเเล้วก็เลื่อนออกได้เลยครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:28:13 AM »

ผมว่าถอดเสื้อนักร้องยากกว่าเน้อ    อิ  อิ   ขออนุญาตแซว

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:33:30 AM »

ผมว่าถอดเสื้อนักร้องยากกว่าเน้อ    อิ  อิ   ขออนุญาตแซว

คิก คิก คิก คิก  ขออนุญาตพี่ด้วยครับ  ซ้อมบ่อย ๆ ก็ไม่ยากครับ

พี่  ตี๋  เอาไขควงปากแบน ครับสอดจากด้านหลังครอบศูนย์ รองด้วยผ้า   ที่ฐานศูนย์

งัดนิด ๆส่งออกไปทางด้านหน้าสลับซ้ายขวา ๆ เดี๋ยวก็ออกครับ(ลองมาแล้ว)

ตอนใส่ก็ดันพรวดเดียวได้ยินเสียงคลิก....อยู่ครับ
เยี่ยม

ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:57:00 AM »

ขอบคุณทุกท่านครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์