เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 04:32:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำการถอด ครอบศูนย์หน้า CZ 452 ให้หน่อยครับ  (อ่าน 4776 ครั้ง)
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:09:41 PM »

จะถอดทำไมครับ เขาทำมาเพื่อที่จะให้ช่วยบังแสงด้านข้างไม่ให้ศูนย์หน้ามองเห็นเป็นเงาเวลาเล็ง ให้แสงส่องเข้าเฉพาะด้านบน จะได้มองเห็นศูนย์หน้าได้ชัดเข้มขึ้น และป้องกันศูนย์หน้าหากโดนกระแทก ศูนย์หน้าจะได้ไม่งอ หรือบิ่น ถอดแล้วจะไม่สวยนะครับ ประมาณนี้   หากจะถอดออกแล้วใส่คืน มันอาจจะไม่แน่นเหมือนกับตอนที่ก่อนจะถอดนะครับ  หากจะถอดออกจริง ๆ ขอแนะนำว่าให้หาเครื่องมือทุนแรง คีมถ่างหรือคีมง้างมาช่วยดีกว่าครับ เวลาเราออกแรงกดด้ามคีม ด้านหน้าของตัวคีมก็จะถ่างออก หากนึกไม่ออกให้มองดูการทำงานของกรรไก คือมันจะทำงานตรงกันข้ามกัน  อันละไม่กี่บาทหรอกครับ ไม่ถึงร้อย ผมซื้อมาใช้อันละ 29 บาท หาซื้อได้ตามตลาดนัด หรือร้านขายอุปกรณ์ช่างทั่ว ๆ ไป

วิธีการถอด
1. เอาด้านหน้าของคีมง้างสอดเข้าในโดมของศูนย์หน้าทางด้านหน้า (ด้านปลายลำกล้อง)
2. กดด้ามคีมเพื่อให้โดมที่ครอบศูนย์หน้าถ่างออกพอประมาณ ให้พ้นตำแหน่งหรือหลุมล็อกโดม
3. จากนั้นก็ดึงคีมออกด้านหน้า โดมก็จะออกมาตาม

ตอนใส่คืน
1. เอาคีมง้างโดมแล้วสอดโดมเข้าด้านหน้า จะมีรองสำหรับให้โดมเลื่อนเข้า
2. ใช้มือดันโดมให้เข้าด้านใน มันจะมีตำแหน่งล็อกโดมไม่ให้หลุด

(หากใส่แล้วลองขยับโดมดูจะรู้สึกว่ามันขยับได้บ้าง นี่แหละที่ผมไม่อยากให้ถอด วิธีการแก้หากกรณีที่โดมไม่แน่น ให้ถอดโดมออกใหม่ ใช้มือบีบแรง ๆ เพื่อให้ขาของโดมมันงอเข้าหากันเยอะ ๆ แล้วค่อยสอดโดมใส่เข้าไปยังตำแหน่งอีกครั้ง จะทำให้มันแน่นขึ้นบ้าง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 15, 2008, 12:11:17 PM โดย ออด » บันทึกการเข้า

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:35:37 PM »

ขอบคุณทุกท่าน ครับ

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 01:59:31 PM »

มันเกะกะ

โห.. พี่ว่ามันเกะกะ  แต่ของผมมันหายไปแล้วหาใหม่ไม่ได้  อยากได้ซะด้วย  เพราะไม่ได้เล่นกล้อง  ให้ผมรับช่วงต่อไหมครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์