เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:17:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าตั้ง "สมาคม ห้าเป้าสามวิ " ขึ้นมาจริงๆผมไกล้จะได้เป็นสมาชิกแล้ว 4วิแล้ว  (อ่าน 3419 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:16:40 PM »

คือสมมุติสมาคมกำหนดว่า สมาชิกต้องยิง ฟอลลิ่งเพลท ห้าเป้าล้มหมดภายในสามวินาที  จะมีสมาชิกที่มีคุณสมบัติเข้าเกณฑ์นี้สักพัน-สองพันคนได้ไหมครับ  ผมเองคงไม่มีหวังแล้วครับ ยิ่งมายิ่งแย่  ห้าเป้าสามวินี่เป็นความหวังที่ตั้งเอาไว้นานแล้ว  แต่คงไปไม่ถึง  อย่างไรก็ตามเห็นมีคนรุ่นใหม่ไปสนามยิงปืนเยอะขึ้นเรื่อยๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 22, 2008, 02:48:00 PM โดย ...อภิสิทธิ์ ... » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:22:47 PM »

คงมีเยอะครับ.............

ผมยิงแข่งปืนสั้นฟอลลิ่งเพลทล่าสุดด้วย .22 ได้ 1.23  วิ.......ยิงด้วย .38 ได้ 2.54วิ ...........พอติด 1 ใน 3 กับเขาบ้างเหมือนกัน

จะขอสมัครด้วยคน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:23:23 PM »

เป้าระยะกี่เมตร แล้วท่าStart นี่จากซองหรือจากแป้นครับ Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:35:18 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า วันแข่งคนมาดูเยอะมากครับ ผมได้หกวิเอง เศร้า เศร้า วันไหนกินอิ่มนอนหลับ เมียไม่บ่น  เคยดีสุดสี่วิ ครับ
เป้าระยะกี่เมตร แล้วท่าStart นี่จากซองหรือจากแป้นครับ Grin Grin Grin

ทางสนามเขาจัดครับสิบเมตรได้ ประมาณเอาครับ  เริ่มจากแป้นจับเวลาครับ  ของผมนี่ถ้าเป็น ลูก .357  แล้วคงเป็นสิบห้าวิแล้วมังครับ กริปปืนยังมั่วอยู่

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:44:46 PM »

10 เมตร เริ่มจากแป้นเวลาครับ..........ถามเหมือนไม่เคยเห็นการแข่งมาก่อน ไม่ใช่ IP ครับ ที่ต้องชักจากซอง หรือหยิบจากโต๊ะ ฯลฯ ในสเตจต่างๆ;D Grin Grin

3 วิกว่า ถ้าในปืน .22 ยากที่จะติด 1 ใน 5
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 01:49:00 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:53:03 PM »

10 เมตร เริ่มจากแป้นเวลาครับ..........ถามเหมือนไม่เคยเห็นการแข่งมาก่อน ไม่ใช่ IP ครับ ที่ต้องชักจากซอง หรือหยิบจากโต๊ะ ฯลฯ ในสเตจต่างๆ;D Grin Grin

3 วิกว่า ถ้าในปืน .22 ยากที่จะติด 1 ใน 5
อยากเห็นพี่มะขิ่น ยิงครับว่างๆถ่ายคลิปคงจะดีครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 01:59:06 PM »

คนยิงดีกว่าผมเยอะครับ...............

ที่ผมยิง 1 กว่า ๆ ยังได้ที่ 3 เลย .............คนยิงได้ที่หนึ่ง ยิงแค่ 0.67 วิ ที่สอง 0.8 กว่าๆ

ผมยังฝีมือเด็กๆครับ อย่าดูเลย

♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:01:10 PM »

มือโปรอายุ25-30 มีใครยิงดีๆมั่งครับ(ที่เป็นสมชิกเหมือนกัน)

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:04:04 PM »

รับทราบครับ  Grin Grin Grin แล้วเพลทนี่จะเท่ากันทุกสนามหรือไม่ครับ กลัวขนาดจะไม่เท่ากันเพราะจัดแข่งได้ทุกสนาม

น่าสนุกครับ ยิงปืน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:05:25 PM »

แหงนดูยอดภูแล้ว ชวนให้ทอดถอนใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า พี่มะขิ่นครับจะกรุณา ถ่ายภาพมือตอนกริปปืนมาโพสให้สมาชิกดู จะเป็นพระคุณยิ่งครับ ไหว้ ไหว้ผมเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกจำนวนหนึ่งที่ยังกริปปืนโม่ไม่ดีพอครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 02:10:50 PM โดย APISIT26 » บันทึกการเข้า

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:06:37 PM »

ไม่ทราบครับ..............เวลายิงแข่งหรือซ้อมผมก็ยิงส่งๆไป ไม่เคยสนใจขนาดแผ่นเพลทสักที

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:07:44 PM »

แหงนดูยอดภูแล้ว ชวนทอดถอนใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า พี่มะขิ่นครับจะกรุณา ถ่ายภาพมือตอนกริปปืนมาให้ดู จะเป็นพระคุณยิ่งครับ ไหว้ ไหว้

ผมกริ๊บเลียนแบบนักกีฬา IPSC ครับ คงต้องหาภาพดูเอง

ปืน Ruger Mk II 22/45

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:08:24 PM »

คนยิงดีกว่าผมเยอะครับ...............

ที่ผมยิง 1 กว่า ๆ ยังได้ที่ 3 เลย .............คนยิงได้ที่หนึ่ง ยิงแค่ 0.67 วิ ที่สอง 0.8 กว่าๆ

ผมยังฝีมือเด็กๆครับ อย่าดูเลย

ที่เคยคุยด้วย แชมป์เขาบอกสาดไปเลยไม่ต้องเล็ง Grin Grin Grin

ผมว่าน่าจะเอาคะแนนรวม 10 ชุดมากกว่า เอาชุดดีสุดชุดเดียวมาชนะกันผมว่ามันเอาฟลุค แล้วถ้า ยิงไม่ล้มให้ + 5 วินาทีต่อชุดต่อเป้าด้วย

ผมว่าทำอย่างนี้แบ่ง Division ได้เลยนะ คนอาจยิงเยอะขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 02:10:18 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:12:26 PM »

เริ่มต้นต้องตั้งสกอร์(เวลา) ให้ได้ก่อนครับ...........

จากนั้น สาดอย่างเดียว ตามที่เขาบอก............ใครสาดแม่น เวลามาเอง

เห็นด้วยถ้าจัด Division จะมีคนยิงมากขึ้นครับ...............

หรือไม่ก็ ให้ยิงแบบไม่จำกัดกระสุน โดยที่เป้าต้องล้มหมด แล้วเอาเวลามาตัดสิน............ปัจจุบันให้ใช้กระสุน 5 นัด 5 เป้า..........ยิงมิส ก็เวลาเต็ม

ไม่มันเท่าที่ควร

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:16:06 PM »

ยิงมิส ก็เวลาเต็ม

ไม่มันเท่าที่ควร

พึ่งรู้ Grin Grin Grin ขอบคุณครับ

แต่เป็นเกมส์ที่สนามนิยมจัดแข่ง นักกีฬาก็ทุ่มกันเต็มที่สนามชอบ ดีไปอีกแบบครับ ร่วมกันบำรุงสนาม

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์