เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 10:22:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมมุติว่าตั้ง "สมาคม ห้าเป้าสามวิ " ขึ้นมาจริงๆผมไกล้จะได้เป็นสมาชิกแล้ว 4วิแล้ว  (อ่าน 3432 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:24:13 PM »

อิอิอิ  อะดีนารีน ฉีดพล่านครับ กลับมาเป็นหนุ่มอีกครั้งครับ  นานๆทีหัวใจเต้นเป็นร้อย  ยิ่งคู่แข่งก่อนหน้าเรา เขาไซ้ทจัด  เขาใช้ออโต้ด้วย  ตูมๆๆ จนนายสนามบอกหยุดเวลาเต็มแล้วหยุด ถึงตาเรานี่ก้าวไม่ค่อยออกครับ  เสียงเพลทของเราดังเป้งๆ ๆดัง ไพเราะเพราะกว่าดนตรีวงใหนๆอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 14, 2008, 05:54:48 PM โดย APISIT26 » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Golf 17
Hero Member

คะแนน 576

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 02:44:59 PM »

Grin Grin

ผมว่าต้องมีชื่อ เฮีย ธวัชชัย อยู่ร่วมแน่นอนครับ  ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

จะขอสู้จนกระสุน...นัดสุดท้าย ...

http://www.ipscthailand.com
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 05:50:08 PM »

ที่แน่ๆ คุณพี่ชลทิต  อาจารย์นกไฟ  ท่านผู้การสุพินทร์  เจ้โอ น้าปู เฮียroad  และอีกหลายท่านสองวิสามวิ ทำได้สบายครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 18, 2008, 08:53:52 PM โดย APISIT26 » บันทึกการเข้า

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 07:45:54 PM »

พี่คาเรร่าครับ  แชมป์แกว่าสาดๆไปนี่เป็นตอนปลายๆแล้วครับ  การยิงพวกนี้ คนยิงตอนยิงดับเบิลนี่ศูนย์หน้าต้องนิ่งไม่แว่บจนเป็นนิสัยเสียก่อนครับคือเหนี่ยวๆเลย   กริปปืนก็ต้องดีมากจนรีคอยน้อยมากครับ จะได้จัดศูนย์เร็ว  ตามองแผ่นเพลท 80% มองศูนย์ 20% จะจัดศูนย์เร็ว  ประเภทเหนี่ยว-เล็ง-ลั่นไก แบบผม ไม่ทันเจี๊ยะครับผม  ต่อให้เล่นเหวต เล่นที่บีบสปริงจนมือมีแรงเยอะๆกริ๊ปปืนแน่นๆก็ไม่มีประโยชน์ครับ   จำขี้ปากเขามาพูดครับ  ถูกผิดช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

มีพี่มะขิ่นมาสมัครคนเดียวครับ คงต้องให้พี่มะขิ่นเป็นหัวหน้าสมาคมเสียแล้วครับ  วันแข่งปืนไกล้มาแล้วครับ ถ้าปะเหมาะเคราะห์ดีผมทำได้ สามวิ.จริงผมจะถ่ายรูปใบลงเวลานายสนามแนบมาในใบสมัครขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คุณคาเรร่า ขี่ปอร์เช่หรือเปล่าครับ  มันกระชากหลังติดเบาะแบบเครื่องบินเทคออฟจริงหรือเปล่าครับ
    Grin Grin Grin Grin

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 08:57:04 PM »

ขอบคุณครับ ..............

ถ้าตั้งขึ้นมาจริงๆ ขอผมเป็น"ลูกหาบ"เถอะครับ ..............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2008, 09:33:57 PM »

หลงรัก
ครับ
ท่าทางจะสนุกครับ
เคยยิง 5 เป้า ด้วยรูเกอ 2  5 เป้าที่สนามรด.  2.++ ครับ  ขนาด 4+4 ระยะคงไม่เกิน 7 เมตร
                          11                                 4.++ ครับ  ขนาดพินโบลิ่ง
แต่ถ้าจะสาดเลย อย่างเก่ง โดน 2 ตัว ไม่เกิน 2 วิ
นานมาแล้ว ปัจจุบัน คงไม่เกิน 8 วิ ล้ม เป้า 5 ตัว
หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2008, 09:45:30 PM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 01:10:54 PM »

ขอบคุณครับ ..............

ถ้าตั้งขึ้นมาจริงๆ ขอผมเป็น"ลูกหาบ"เถอะครับ ..............

ไม่ได้หรอกครับตำแหน่งนี้ผมจองนานแล้ว  อีกอย่าง เอาปราชญ์บัณฑิตมาเป็นลูกหาบ บ้านเมืองเกิดอาเพศแย่เลยครับ  ตอนนี้ฟ้าฝนก็เริ่มไม่ตกต้องตามฤดูกาลแล้ว  ก็เพราะ มีนักเลงมานั่งตำแหน่ง มหาเสนาบดี 1

Casper
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 02:42:32 PM »

แหงนดูยอดภูแล้ว ชวนให้ทอดถอนใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า พี่มะขิ่นครับจะกรุณา ถ่ายภาพมือตอนกริปปืนมาโพสให้สมาชิกดู จะเป็นพระคุณยิ่งครับ ไหว้ ไหว้ผมเชื่อว่ายังมีสมาชิกอีกจำนวนหนึ่งที่ยังกริปปืนโม่ไม่ดีพอครับ

เอามาฝากครับ

http://www.youtube.com/watch?v=ysa50-plo48&feature=related 

การจับกริป โดย Todd Jarrett ครับ
sm625
Full Member

คะแนน 37

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 03:15:07 PM »

พี่คาเรร่าครับ  แชมป์แกว่าสาดๆไปนี่เป็นตอนปลายๆแล้วครับ  การยิงพวกนี้ คนยิงตอนยิงดับเบิลนี่ศูนย์หน้าต้องนิ่งไม่แว่บจนเป็นนิสัยเสียก่อนครับคือเหนี่ยวๆเลย   กริปปืนก็ต้องดีมากจนรีคอยน้อยมากครับ จะได้จัดศูนย์เร็ว  ตามองแผ่นเพลท 80% มองศูนย์ 20% จะจัดศูนย์เร็ว  ประเภทเหนี่ยว-เล็ง-ลั่นไก แบบผม ไม่ทันเจี๊ยะครับผม  ต่อให้เล่นเหวต เล่นที่บีบสปริงจนมือมีแรงเยอะๆกริ๊ปปืนแน่นๆก็ไม่มีประโยชน์ครับ   จำขี้ปากเขามาพูดครับ  ถูกผิดช่วยแก้ไขด้วยนะครับ

มีพี่มะขิ่นมาสมัครคนเดียวครับ คงต้องให้พี่มะขิ่นเป็นหัวหน้าสมาคมเสียแล้วครับ  วันแข่งปืนไกล้มาแล้วครับ ถ้าปะเหมาะเคราะห์ดีผมทำได้ สามวิ.จริงผมจะถ่ายรูปใบลงเวลานายสนามแนบมาในใบสมัครขอเป็นสมาชิกด้วยคนครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

คุณคาเรร่า ขี่ปอร์เช่หรือเปล่าครับ  มันกระชากหลังติดเบาะแบบเครื่องบินเทคออฟจริงหรือเปล่าครับ
ผมว่ามันน่าจะ ตามองแผ่นเพลท 20% มองศูนย์ 80% นะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 03:21:00 PM »

แกสาดตั้งแต่แรกครับ Grin Grin Grin คุณยังดูศูนย์อยู่ก็รอไปก่อนครับ

ถ้าอยากจะชนะทำอย่างเฮียแกไม่ได้ก็ไม่ต้องไปตามแกหรอกครับ เฮียแกเหลือเยอะแกยิงทิ้งยิงขว้างได้ แล้วเวลายิงปืนไม่มองศูนย์ มองแค่ 20% มันก็ยิงถูกได้แค่ 20% ครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 03:21:45 PM »

รู้จักแต่คูโบต้าครับ Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 04:45:00 PM »

วันไปแข่งผมก็คิดว่า แค่เหล็กห้าแผ่นเอง ยิงกราดไปเรื่อยๆ ต้องมีสักชุดน่าที่ทำเวลาดีๆ แต่ปรากฏว่าแผ่นสีแดงซึ่งเป็นแผ่นสุดท้ายที่ต้องยิง(บังคับเลยแผ่นนี้ห้ามยิงก่อน)  ดันมาตั้งอยู่ตัวที่สาม  ตรงกลางพอดี  ยิงกราดไม่ได้  เบิกกระสุนมาสามกล่อง ยิงไม่กี่ชุดก็หมดใจเสียก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 04:47:52 PM »

วันไปแข่งผมก็คิดว่า แค่เหล็กห้าแผ่นเอง ยิงกราดไปเรื่อยๆ ต้องมีสักชุดน่าที่ทำเวลาดีๆ แต่ปรากฏว่าแผ่นสีแดงซึ่งเป็นแผ่นสุดท้ายที่ต้องยิง(บังคับเลยแผ่นนี้ห้ามยิงก่อน)  ดันมาตั้งอยู่ตัวที่สาม  ตรงกลางพอดี  ยิงกราดไม่ได้  เบิกกระสุนมาสามกล่อง ยิงไม่กี่ชุดก็หมดใจเสียก่อน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงสนุกๆดีกว่าครับ สนุก Grin Grin Grin ยิ่งอยากได้ยิ่งไม่สนุก

duriankuan 2499
แควนตัมจิตวิญญาณ ศีล สมาธิ ปัญญา
Hero Member

คะแนน 29

ไม่เอาเปรียบผู้อื่น

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 06:55:30 PM »

ผมยิงไม่ถูกครับ  ถ้าเป้า 5 เป้า ขอเวลาสัก 12 วิครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2008, 02:53:14 PM »

ไปยิงมาอาทิตย์ก่อนครับวันพรุ่งนี้ก็จะไปอีก เอาวีดีโอมาให้ดูครับตอนนี้เวลาดีขึ้นครับประมาณสี่วิ .38

http://s251.photobucket.com/albums/gg294/ranthong/?action=view&current=Movie_0001.flv

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์