เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:34:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียงคอหนังเคาบอยครับ  (อ่าน 10532 ครั้ง)
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:01:59 PM »

ชอบมาตั้งแต่เด็กแล้วละครับ..........บรรยายไม่ถ้วน จำได้มั่ง จำไม่ได้มั่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:06:01 PM »

ผมก็ชอบครับ เรื่องล่าสุดที่ดูจำได้คลับคล้ายคลับคราว่าจะเรื่อง "ไถ่บาปด้วยบุญปืน" หรืออะไรนี่แหละไม่แน่ใจ ดารานำคือ คลิ้น อิสวูด ครับ Grin
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 06:25:14 PM »

ดูมาตั้งแต่จำความได้ครับ พ่อชอบพาไปดู (พ่อคงชอบ) ผมเลยได้อานิสงฆ์

หนังคาวบอยนี่เป็นแรงบันดาลใจให้ผมชอบเรื่องปืนผาหน้าไม้เลยครับ พี่บุญ 
  หลงรัก

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 08:22:42 PM »

...ชอบหนังประเภทนี้เหมือนกันครับ...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
big single
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 321

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 09:07:46 PM »

๗ เสือแดนสิงห์..  Young Guns .. อีกหลา่ยเรื่อง ที่จำชื่อไม่ได้แล้วครับ .. และ

Tombstone  ดวลกลางตะวัน .. ที่สร้างจากเรื่องจริง ที่เป็นอัตถะประวัติของ
ไวแอ็ทท์ เอิร์ป  และด็อค ฮอลลิเดย์ เรื่องราวอุบัติ ขึ้น ในปี ๑๘๗๙ (๒๔๒๒) ครับ.

นี่เลยพี่ Ro@d เพิ่งดูทางช่อง HBO เมื่อเย็นนี้เอง

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะจุ๊บๆ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 10:06:46 PM »

จำได้ว่า... สมัยผมเป็นเด็ก... อยู่ซัก ป.๔ -ป.๕ หลังเลิกเรียนทางช่องเจ็ดจะมีรายการ "หนังดีสี่โมงเย็น" ส่วนใหญ่จะเป็นหนังคาวบอยครับ... ผมติดแจเลย... ต้องรอให้หนังจบก่อน... ถึงค่อยออกไปเล่นกับเพื่อนๆ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 11:11:00 PM »

3:10 to Yuma  เรื่องเดิมดีกว่า  พระเอกไม่ตาย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 11:22:43 PM »

ชอบมาตั้งแต่เด็กแล้วละครับ..........บรรยายไม่ถ้วน จำได้มั่ง จำไม่ได้มั่ง หัวเราะร่าน้ำตาริน

หนังกลางแปลง ชัวร์   Cheesy Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2008, 11:57:56 PM »

ตอนเด็กเคยดูเรื่องนึง พระเอกเป็นลูกครึ่งเผ๋าซู เวลาเจอแหล่งน้ำกลางทะเลทรายจะให้ม้ากินน้ำก่อนคน ประทับใจมาก แต่จำชื่อเรื่องไม่ได้ ส่วนเรื่องแรกที่จำความได้และยังจำชื่อเรื่องได้ก็คือ "ขุมทองแมคแคนน่า" ครับ " เดอะกู๊ด  เดอะแบด แอนด์  เดอะ อั๊กลี่  "นี่ก็มัน   และอีกหลายเรื่องที่กล่าวถึงกันก็ได้ดูครับ ยกเว้น เรื่องที่  จขกท. กล่าวถึงเรื่องแรก และ  ยูม่า อะไรนั่น ไม่ได้ดูครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 12:04:17 AM »

หนังเคาบอย  เรื่องสุดท้ายที่ฉายในโรงของเมืองไทย

ไวท์แอทเอิร์ป     แต่ผมชอบเรื่องหนึ่ง  ชื่อไทยว่า  ดับบาปด้วยบุญปืน

จำชื่อภาษาอังกฤษไม่ได้   ดูนานแล้ว    จะลองค้นดู

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 04:49:05 AM »

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:49:38 AM »

ผมคนหนึ่งละครับ ดูมาตั้งแต่เด็กเลย จอนห์เวนย์  ชาร์ลบรอนสัน ..............และพอจะสะสมได้หลายเรื่งแล้วตั้งแต่เป็น VCD

โดนยืมแล้วไม่เคยได้คืน..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
แสดงว่าอายุคงไล่ๆกัน ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:07:52 AM »

เจสซี่ เจมส์  และทุกเรื่อง

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:12:59 AM »

ชอบเรื่องนี้ครับ...ยูล..บริลเนอร์เป็นต้นแบบให้พระเอกไทยยุคก่อนหลายๆคน..

Yo ho
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:17:58 AM »

มาขอยกมือด้วยคนครับ ชอบครับ  หลงรัก
ผมเป็นเด็กยุคหลังๆ  เห็นผ่านตาอยู่ไม่กี่เรื่อง แต่ก็ชอบครับ
ไม่ทราบเรื่องที่มีพวกอินเดียนแดงจะจัดเข้ากลุ่มด้วยมั้ยครับ
พี่ๆนึกชื่อเรื่องกันให้ออกนะครับ
จะไปตามล่าหามาดูบ้าง..หรือใครรู้แหล่งบอกกันบ้างนะครับ...ขอบคุณครับ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์