เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:43:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสียงคอหนังเคาบอยครับ  (อ่าน 10554 ครั้ง)
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 04:06:56 PM »

หนังไทยเรื่องฟ้าทะลายโจรก็ดีนะครับ
ชอบฉากที่ เสือฝ้าย(สมบัติ)
หมุนตัวยิงลอดเหรียญสตางค์เจาะสมองลูกน้องตัวเอง Grin

สบายดี.........
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 06:48:08 PM »

เด็กๆเคยดูหนังคาวบอยพวก " จังโก้ "  "  ริงโก้ "  " เป๊กโก้ "  และสารพัด โก้ๆ

ชอบมากเลยครับลุงบูน จำได้เรื่องนึงที่ ยูน บรินเนอร์ แสดง ดวลปืนกันฝ่ายตรงข้าม

โดนสอยเดี้ยงคาที่ ส่วนพระเอกเดินไปนั่งฟุบที่บาร์เบียร์ สุดท้ายล้ม เปิดเสื้อดูถูกยิงเข้าหัวใจพอดี

Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 07:06:23 PM »

แฟน 1911 ต้องเรื่องนี้ครับ ไม่ใช่ยุคคาวบอย แต่การใช้ชีวิตและการตัดสินปัญหา ยังใช้กฎยุคคาวบอย

เป็นหนังยุคเก่าเรื่องเดียวเท่าที่เคยดู ที่พระเอกพกแม็กสำรอง(สำหรับ 1911 สองกระบอก)เพียบครับ 
  Grin

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 08:07:23 PM »

ของผมต้องเรื่องนี้เลย  Grin
http://www.youtube.com/watch?v=MQ56h4ql8Dk
m620- รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 67

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 10:14:33 AM »

Dances with wolve
พอจะเข้ามั้ยครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:39:00 PM »

ชอบดูมากครับ หนังเคาวบอยนี่ ที่ชอบสุดๆ FISTFULL DOLLARS  หรือที่ชื่อไทย จังโก้  คุณตาคลิ้นท์ เล่นเรื่องนี้ครับ สร้างชื่อให้แกเลยครับ
พล๊อตหนังเรื่องจังโก้นี้ ได้เอามาสร้างใหม่  ก็เรื่อง LAST MAN STANDING  กะทู้ข้างบนไงครับ บรู๊ซ วิลลิส ยิง 1911สองมือเลย

หนัง  ไถ่บาปด้วยบุญปืน  ที่รองป้อมชอบมากจนเอามาเป็นลายเซ็นต์  ชื่อฝรั่ง  UNFORGIVEN  เป็นหนังเคาวบอยออสการ์ครับเคาวบอยอื่นไม่เคยได้  หรือเคยครับ  เรื่องนี้ผมดูไม่รู้เบิ่อ  ก๊อบปี้แรกๆทีมอินทรีพากย์ดีดี๊ดี  ดีกว่าเสียงในฟีลม์อีกครับ  เสียงพากย์เหี้ยมมากครับ  " กูกำลังจะออกไปใครยิงมา กูจะกลับฆ่ามัน ฆ่าลูกเมียมัน  และจะเผาบ้านมันด้วย" เคาวบอยโดยเฉพาะอาชญกรอย่าง วิลเลี่ยม แมนนี่ ต้องพูดกูมึง ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2008, 12:42:36 PM »

เศร้า เศร้า เศร้า  แต่เรื่อง ONCE UPON THE TIME IN THE WEST  นี่ผมยังไม่เคยดูครับ  เดี๋ยวเข้ากรุงเทพจะไปหาดูครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 12:37:17 PM »

เมื่อวานไปซื้อเรื่องนี้มา The Assassination of Jesse James by the Coward Robert Ford แต่ยังไม่มีเวลาดูเลยครับ  Cool

รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:12:41 PM »

เมื่อวานไปซื้อเรื่องนี้มา The Assassination of Jesse James by the Coward Robert Ford แต่ยังไม่มีเวลาดูเลยครับ  Cool

หนังเรื่องนี้ดูไม่สนุกเลย คุยแบบไร้อารมณ์ตลอดเรื่องเลยครับ  (เรื่องเล่า)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2008, 01:15:08 PM โดย รัตตรา.. » บันทึกการเข้า

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:25:02 PM »

มีอีกเรื่องที่ยังหาเก็บไม่ได้เลย ใครพบช่วยบอกที่จำได้ลางๆเพราะดูครั้งเดียว  หนังประมาณปี 25530  ชื่อไทยว่า  "สิงห์ร้ายปืนไกล" หรือไงนี่แหละ

ทอม เซเลค เป็นพระเอก  เรื่องเกิดที่ ออสเตรเลีย พระเอกรับจ้างยิงคนเผ่าอะบอร์ริจิ้น ด้วยปืนยาวที่มีลำกล้องเป็นเหลี่ยมๆ (จำไม่ได้)จนสุดท้ายแตกคอกับผู้จ้าง

มาเข้ากับพวกเผ่า ลุยซะ......พระเอกถูกจับและยัดปืนสั้นให้ดวลกับผู้ร้าย หารู้ไม่พระเอกเร็วกว่าแม่นกว่าเยอะ....ที่ไม่ใช้ปืนสั้นเพราะว่าข้ามขั้นไปแล้ว... เยี่ยม

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Suchet
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:07:02 PM »

มีอีกเรื่องที่ยังหาเก็บไม่ได้เลย ใครพบช่วยบอกที่จำได้ลางๆเพราะดูครั้งเดียว  หนังประมาณปี 25530  ชื่อไทยว่า  "สิงห์ร้ายปืนไกล" หรือไงนี่แหละ

ทอม เซเลค เป็นพระเอก  เรื่องเกิดที่ ออสเตรเลีย พระเอกรับจ้างยิงคนเผ่าอะบอร์ริจิ้น ด้วยปืนยาวที่มีลำกล้องเป็นเหลี่ยมๆ (จำไม่ได้)จนสุดท้ายแตกคอกับผู้จ้าง

มาเข้ากับพวกเผ่า ลุยซะ......พระเอกถูกจับและยัดปืนสั้นให้ดวลกับผู้ร้าย หารู้ไม่พระเอกเร็วกว่าแม่นกว่าเยอะ....ที่ไม่ใช้ปืนสั้นเพราะว่าข้ามขั้นไปแล้ว... เยี่ยม
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:46:33 AM »

หนังเรื่องนี้ดูไม่สนุกเลย คุยแบบไร้อารมณ์ตลอดเรื่องเลยครับ  (เรื่องเล่า)

อ้าว......เซ็งเลย.......เห็นชื่อเรื่องนึกว่าสนุก
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:25:22 PM »

ดูจบไปเมื่อคืนครับ  ไม่ใช่ยิงกันดุเดือดเลือดพล่าน

เป็นการเล่าถึงประวัติ Jesse Jame ไปเรื่อยๆ

แต่ผมชอบตอนจบนะครับ  จบได้ดี ( ผมว่านะ )
Jono
รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:05:32 PM »

For A FEW DOLLARS MORE ก็สนุกดีนะครับ ลุงคลิ๊นท์ กะลุงลี ชื่อไทย "เก็บเบี้ยในรังโจร" มีหนังสือที่เรียบเรียงโดย ประมูล อุณหธูป (ถ้าเขียนผิดขออภัยครับ) ด้วยครับ

รักในหลวง
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:38:24 PM »

ชอบเรื่อง แค้นไอ้หนวดหิน ที่พระเอก เอา โคลท์ .32 ไล่ล่าผู้ร้าย แล้วก็เรื่องไอ้ม้าป่า ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์