เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 06:30:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากมีปืนไว้ป้องกันตัวสักกระบอกครับ  (อ่าน 3595 ครั้ง)
sakka
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:16:07 AM »

ขอขอบคุณสำหรับการต้อนรับอย่างอบอุ่นและสำหรับทุกคำแนะนำครับ พี่ๆใจดีจัง ไว้ผมจะค่อยๆศึกษาไปนะครับ
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 09:47:56 AM »

ใจเย็นๆครับ ค่อยๆศึกษาไปเรื่อยๆ หากว่างก็ลองไปจับและสัมผัสดูว่าถนัดแบบไหน
หาเวลาไปซ้อมยิงดู แล้วค่อยตัดสินใจอีกที่ ไม่มีใครรู้ดีเท่าคุณครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:19:29 AM »

ยินดีทีได้รู้จักครับ.....หาความรู้ไปเรื่อยๆครับเดี่ยวก็คิดได้ว่าเราต้องการปืนแบบไหนมากที่สุดนะครับ Grin Grin Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 10:26:10 AM »

ผมว่าปืนสั่นลูกโม่.38 หามือสองราคาน่ารักครับ
ดูจากกระทู้ซื้อขายก็ได้ครับ เพื่อพี่ๆเพื่อนๆเขาใจดี ลดราคาให้+คำแนะนำดีๆครับ

สมิท สองนิ้ว ราคาห้า-หกหมื่น นี่ น่ารักเหรอครับ.. Grin

ราคาปาเข้าไป แพงกว่า หกแปดสอง(686-4) อีกนะครับ
sakka
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:00:20 PM »

เห็นว่ามีครอบครัว คาดว่าน่าจะมีเด็กด้วย(หมายถึงลูกน่ะครับ) Grin

1. ปืนลูกซอง  แบบ pump action  หรือ   ปืนลูกโม่                                 
2. ผมแนะนำ เรมิงตัน 870             หรือ   Smith 686
3. ขอป.3  ที่ อำเภอ ครับ
4. ควรให้ภรรยา ไปเรียนยิงปืน ไม่ก็ไปซ้อมบ้าง เพื่อมีเหตุเวลาคุณไม่อยู่ และ
เก็บให้ห่างมือเด็ก(ของผมไว้บนตู้เสื้อผ้าพร้อมกระสุนใส่กล่อง)

ที่ผมเลือก  ปืนลูกซอง และ ปืนลูกโม่    เพราะ ใช้งานง่าย และเวลาขัดลำ  ลูกโม่  ก็กดนัดต่อไปได้เลยครับ
ส่วนปืนลูกซอง pump ซ้ำ  

ค่อยๆ ดูไปเรื่อยๆ ครับ ถ้าไม่รีบร้อน ปลายปีมีเฮ     Wink  

ที่ว่า "ปลายปีมีเฮ" จะมีอะไรเหรอครับ??
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:30:48 PM »

ชอบแบบไหนล่ะครับ ปืนมีเยอะจนเลือกไม่ไหว แต่ปืนใหม่ๆทุกกระบอกยิงใช้ได้ครับ Grin Grin Grin  ลองเลือกดู

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2008, 05:48:05 PM »

อยากมีปืนไว้ป้องกันตัวสักกระบอกครับ

หาข้อมูล คำแนะนำในนี้แหละครับ

พอได้แล้ว

ออกจาบเวบไปเลยนะครับ

แบบอย่ากลับเข้ามาในนี้อีก

มิเช่นนั้น

จะต้องตั้งกระทู้อีก

อยากได้กระบอกที่สอง-สาม-สี่  แบบสะสม เล่นตัวไหนดี

ผมเข้าเวบนี้มาได้สองสามเดือน

ทีแรกตั้งใจว่า สั้น1 ยาว1

ตอนนี้ ป.3 กระบอกแรกยังไม่ออกเลย

ทั้งมาแล้ว และยังรอคิว รออยู่3

ยังตัดใจลาจากไม่ได้ครับ

และเชื่อว่า โรค  "ปืนดูดปืน" มีจริง ไม่เชื่ออย่าลบหลู่

เยาะเย้ย หัวเราะร่าน้ำตาริน น้ำลายหก
Phayakul
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:52:16 PM »

ปืนพกวอร์เธอร์ พี 88 คอมแพ็ค คุณลักษณะ ดีอย่างไร ปัจจุบันราคาเท่าไร
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:21:17 AM »

1. ควรเป็นปืนสั้นหรือปืนยาว แบบว่าไม่กะยิงใครให้ถึงตายครับ กลัวบาป
- ปืนสั่นครับ ฝึกซ้อมจนชำนาญ ระยะใกล้ตัวผมว่าน่าจะเลือกเป้าได้ครับ
2. ควรเป็นปืนยี่ห้อไหน รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนดี
-G19 ราคาประมาณ60k มือ2ครับ หน้าขายของเว็ปนี้ก็มีครับ
3. ขอใบอนุญาตอย่างไร ยุ่งยากไหม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ไหว้
-เป็นข้าราชการง่ายมากครับ บุคคลธรรมดาและไม่เคยมีประวัติ น่าจะไม่ยุ้งยากครับ
4. อื่นๆ
-ควรหมั่นฝึกซ้อมใช้ให้ชำนาญ ให้ความรักความดูแลกับปืน
ใช้สติก่อนเหนี่ยวไกทุกครั้ง ผลที่จะเกิดและผลที่ตามมาคือ?

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
COMBATZ
๐o มือใหม่ แต่ใจรัก o๐
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:25:43 AM »

ถ้าใจเย็นๆ ไม่รีบร้อนให้หาความรู้ไปก่อนครับ... เรื่องมันยาว...

ถ้าจำเป็นต้องรีบใช้งาน เช่นจะย้ายไปอยู่สถานที่ไม่ปลอดภัยฯ... โยนหัวก้อยครับ ว่าลูกโม่สมิธ M.67 หรือ CZ 75 แล้วแต่ชอบลูกโม่(กระบอกแรก) หรือชอบออโต้(กระบอกหลัง)...

งานนี้นายสมชายไม่แนะนำ Glock ครับ... ไม่อยากทำบาปแนะนำมือใหม่เล่น Glock เพราะกลัวมือใหม่ทำปืนลั่น...
แน่นอน ครับพี่สมชาย (ฮา)  ยิ้มีเลศนัย

สายน้ำ ไม่มีวันไหลย้อนกลับ....
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:27:20 AM »

ถ้าใจเย็นๆ ไม่รีบร้อนให้หาความรู้ไปก่อนครับ... เรื่องมันยาว...

ถ้าจำเป็นต้องรีบใช้งาน เช่นจะย้ายไปอยู่สถานที่ไม่ปลอดภัยฯ... โยนหัวก้อยครับ ว่าลูกโม่สมิธ M.67 หรือ CZ 75 แล้วแต่ชอบลูกโม่(กระบอกแรก) หรือชอบออโต้(กระบอกหลัง)...

งานนี้นายสมชายไม่แนะนำ Glock ครับ... ไม่อยากทำบาปแนะนำมือใหม่เล่น Glock เพราะกลัวมือใหม่ทำปืนลั่น...
แน่นอน ครับพี่สมชาย (ฮา)  ยิ้มีเลศนัย

ถ้าปืนไม่ลั่น ก็ยิงข้าศึกไม่ได้สิครับพี่สมชาย ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆ55
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:42:34 AM »

หลงรัก

สวัสดีครับ..เรื่องปืนต้องใจเย็นๆนิดหนึ่งค่อยๆศึกษาอ่านหาข้อมูลในนี้แล้วค่อยตัดสินใจ

ผมก้อศึกษาจากใน BOARD นี้แล้วก้อตัดสินใจชื้อใว้ป้องกันครอบครัวชีวิตและทรัพย์สิน

หลงรัก
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:57:22 AM »

ลองหาข้อมูลดูก่อนครับ ตามที่พี่น้องในเว็บแนะนำ แล้วลองหาปืนลองยิงตามสนามยิงปืนเช่นสนามยิงปืนร.ร.นายร้อยจปร.จะมีปืนให้ลองยิง แล้วค่อยตัดสินใจซื้อครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 10:12:44 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน

ผมมือใหม่ครับ เป็นประชาชนธรรมดาคนหนึ่ง อยากมีปืนไว้ป้องกันตัวและครอบครัวสักกระบอกนึงแบบใช้ง่าย ทนทาน ราคาไม่แพง ไม่รู้ว่าควรจะเริ่มอย่างไร ขอคำแนะนำตั้งแต่เบื้องต้นเลยครับ

1. ควรเป็นปืนสั้นหรือปืนยาว แบบว่าไม่กะยิงใครให้ถึงตายครับ กลัวบาป

2. ควรเป็นปืนยี่ห้อไหน รุ่นไหน ราคาเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนดี

3. ขอใบอนุญาตอย่างไร ยุ่งยากไหม ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ ไหว้

4. อื่นๆ

ขอบคุณครับ

ลูกโม่มือสองก็น่าสนใจครับ

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์