เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:35:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้คนให้เป็นอย่างคุณธนินท์  (อ่าน 5634 ครั้ง)
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 02:43:07 PM »

เพื่อให้มั่นใจ ขอท้าพิสูจน์

ผมเป็นบอดี้การ์ดที่ดีที่สุดสำหรับหมวด
คนเดียว เท่านั้น

ไม่เชื่อ ท้าให้ลอง จ้ะน้าเบิ้ม

ตกใจ ไม่เชื่อ และไม่ลอง ได้รึเปล่าคะ ท่าน ผอ.  ตกใจ ตกใจ

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 02:55:00 PM »

ท่านคือ.....ตำรวจหญิง... ตกใจ ตกใจ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:29:02 PM »

ไม่ได้ เป็นคำตอบสุดท้าย

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:40:30 PM »

ผมเป็นบอดี้การ์ดที่ดีที่สุดสำหรับหมวด

ไม่เชื่อ ท้าให้ลอง จ้ะน้าเบิ้ม

จารย์ครับ วัดความดันล่าสุด เมื่อไหร่ครับ บนเท่าไหร่ ล่างเท่าไหร่ครับ

น้ำตาลเป็นไงครับ

คอเลสเตอรอล เป็นไงบ้าง

ต่อม...ทำงานดีหรือเปล่า

ตับ..น่าจะโอเค เพราะจารย์ไม่ดื่ม คริๆ

เอ...อะไรอีกน๊ะ คิดไม่ออกแล้ว คริๆ

เจ้าสัว ซีพี..คิดได้กว้าง ยาว และไกลครับ ถึงแม้นว่าท่านเป็นนักธุรกิจ แต่ท่านก็ดูดีในสายตา ไม่ตะวันตกเกินไป ยังใช้ตะวันออกอยู่เยอะ แต่เพราะท่านเป็นนักธุรกิจ ยังไงก็ต้องมองหากำไร ในการทำงาน ซึ่งไม่ผิด

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:55:18 PM »

จารย์ครับ วัดความดันล่าสุด เมื่อไหร่ครับ บนเท่าไหร่ ล่างเท่าไหร่ครับ

น้ำตาลเป็นไงครับ

คอเลสเตอรอล เป็นไงบ้าง

ต่อม...ทำงานดีหรือเปล่า

ตับ..น่าจะโอเค เพราะจารย์ไม่ดื่ม คริๆ

เอ...อะไรอีกน๊ะ คิดไม่ออกแล้ว คริๆ

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

..ปัญหาเป็นเครื่องทดสอบความรู้..
..ศัตรูเป็นเครื่องทดสอบกำลัง...
..ผิดหวังเป็นเครื่องทดสอบจิตใจ..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:07:43 AM »

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:16:47 AM »

กลุ่มเครือเจริญโภคภัณฑ์ หรือ ซีพี ภายใต้การนำของ “ธนินท์ เจียรวนนท์” นั้น ขึ้นชื่อว่ามีเครือข่ายอาณาจักรธุรกิจกว้างใหญ่อยู่ในทุกอุตสาหกรรม ทั้งกลุ่มอาหาร อุตสาหกรรมการเกษตร ประกันภัย สื่อสารโทรคมนาคม เคเบิลทีวี ร้านเซเว่นอีเลฟเว่น

cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:37:16 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:08:12 AM »

เกรงว่าถ้าเป็นท่าน ผอ. ความเสี่ยงของหนูจะเพิ่มขึ้นค่ะ จาก 50/50 จะกลายเป็น80/20  ค่ะ 

ไม่ใช่ 80 ครับ 100 %เลยครับ หมวด    

ปลอดภัย นะครับ

ปลอดภัยจากคนอื่น อ่ะจิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:19:59 AM »

เกรงว่าถ้าเป็นท่าน ผอ. ความเสี่ยงของหนูจะเพิ่มขึ้นค่ะ จาก 50/50 จะกลายเป็น80/20  ค่ะ 

ไม่ใช่ 80 ครับ 100 %เลยครับ หมวด    

ปลอดภัย นะครับ

ปลอดภัยจากคนอื่น อ่ะจิ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:46:16 AM »

หากหมายถึงโรคความดัน ทุรัง

ต้องขอโทษน้าเข้ม    สูงครับ

cylinder
Sr. Member

คะแนน 104

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:59:39 PM »

หากหมายถึงโรคความดัน ทุรัง

ต้องขอโทษน้าเข้ม    สูงครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เป็นแบบนี้นี่เอง
ท่านอาจารย์ถึงได้หน้ามืดบ่อยๆ   คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:19:29 PM »

หมวดครับ ทำอย่างไรได้ละครับ หมวด

ผมไม่โชคดีเหมือนหมวดนี่ สุขภาพดีแข็งแรงตลอด

แค่ชื่อก็น่ารัก  น่าชัง ใคร่ก็อยากคบหาสมาคม

ผมได้รู้จักหมวด ก็ดีใจเป็นที่สุดแล้วครับ เรื่องความดัน ช่างมันเถอะครับ 

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:43:54 PM »

หมวดครับ ทำอย่างไรได้ละครับ หมวด

ผมไม่โชคดีเหมือนหมวดนี่ สุขภาพดีแข็งแรงตลอด

แค่ชื่อก็น่ารัก  น่าชัง ใคร่ก็อยากคบหาสมาคม

ผมได้รู้จักหมวด ก็ดีใจเป็นที่สุดแล้วครับ เรื่องความดัน ช่างมันเถอะครับ 

ทุรังจริงเลยจารย์ +1

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:45:33 PM »

.......ขออนุญาตขัดจังหวะช่วงเวลาหวานๆของลุงรุญนิดนึงนะครับ.... Grin Grin

Angry สิ่งหนึ่งที่ผมไม่เห็นด้วยกับกลุ่ม ซีพี ก็คือการเข้ามาของกลุ่มค้าปลีกของต่างชาติโดยผ่านเครือซีพีซึ่งทำให้ธุระกิจขายปลีกเล็กๆของไทยย่อยยับไปด้วย จากการโฆษณาชวนเชื่อของห้างค้าปลีกต่างชาติที่บอกว่าทำให้คนไทยมีงานทำและมีรายได้จากการส่งสินค้าให้กับห้างค้าปลีกต่างชาติ หากใครไม่ได้ทำธุระกิจแบบนี้คงไม่รู้หรอกครับว่าถูกกดราคาขนาดไหน.. ไม่ขายก็ไม่รู้จะไปทำมาหากินอะไร และรวมทั้งการขยายสาขาอย่างต่อเนื่องของบริษัทค้าปลีกเหล่านี้เป็นอันตรายต่อธุระกิจของคนไทยอย่างแน่นอน ผมไม่เข้าใจว่าทำไมรัฐบาล (ไม่ทราบว่ายุคใคร) ออกกฏหมายเอื้ออำนวยให้ธุระกิจต่างชาติขยายสาขาต่อเนื่องไปได้อย่างไร อีกหน่อยห้างดังๆเหล่านี้ก็จะเป็นผู้กำหนดราคาขายปลีกที่เราเองก็ไม่สามารถคัดค้านได้เลย..... เศร้า เศร้า
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์