เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชิญชมภาพการฝึกยิงปืนต่อสู้อากาศยานครับ  (อ่าน 48918 ครั้ง)
LSD
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

PSYCHEDELIC

« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 09:47:38 AM »

มันส์ครับแบบนี้

ฉันจะเดินทางไปทั่วโลก เพื่อเก็บฝันของชาวโลก
มาสร้างให้เป็นจริงแล้วฉันจะนำมากำนัลแด่เธอ
ถ้าเธอต้องการ ฉันจะร้องให้คร่ำครวญ
เพื่อใช้น้ำตาของฉันชะล้างรอยเปื้อนบนเท้าเธอ
และถ้าเธอต้องการ  ฉันจะควักดวงใจที่เปี่ยมล้น
ไปด้วยรักของฉันนำออกมาแบ่งเป็นสองซีก
เพื่อทำรองเท้าให้เธอสวม เธอต้องการอะไรอีกไหม
ลูกไพร
 อยากรวย ให้ทำงาน อยากสวยให้รักษาศีล อยากดี ให้หมั่นเจริญภาวนา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2008, 04:28:38 PM »

ยี๊อยากยิงมั้งครับ หลงรัก หลงรัก

tokchaiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #92 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 12:16:23 AM »

สุดยอดจริงๆๆ โดนไปคงไม่เหลืออะไร
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #93 เมื่อ: กันยายน 12, 2008, 06:25:23 PM »

สุดยอดสุดๆครับไม่เคยเห็นมาก่อนเลยขอบคุณ จขกท.มากครับที่เอารูปมาให้ได้ดูกัน

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #94 เมื่อ: กันยายน 19, 2008, 12:10:19 AM »

ภาพมาถึงนี้เลยหรือเนี่ย.........นานๆ ได้ดูภาพเก่าๆของตัวเองสักที  ก็ดีใจครับที่มีคนสนใจ...................ที่ยิงใส่เขานั้น   จริงๆแล้วเราจะมี เครื่องบินบังคับวิทยุบินลากเป้า(ผ้าแพร)  ให้ยิงครับ     เวลาฝึกจะไม่ยิงทีละกระบอกครับ  จะยิงหลายกระบอกพร้อมกัน(แบตเตอรี่)   และจะยิงส่งต่อกันครับ    ถ้าจำไม่ผิด(นานมากแล้ว) ครั้งนั้น  ปืน 4 กระบอก   เป้าบินจากซ้ายไปขวา   ปืน 1  ยิงก่อน  จับเป้าได้ก็ยิงจนหมุนไปจบระยะจำกัดเขตการยิงปืน 2 ก็จะรับหน้าที่ยิงต่อ  ทำต่อๆกันไปครับ   แต่คราวนั้น  ลมมันแรง เครื่องบินบังคับวิทยุบินสู้ลมไม่ไหว(เพราะเป้าที่เป็นผ้าแพรมันกินลม)   จึงบินลากเป้าให้ได้แค่ชุดเดียว   ชุดหลังๆ จึงต้องหาเป้าจำเป็นคือ เนินเขาดังกล่าวมายิงแทนครับ...................... ปตอ.40 มม.   จะมี 2 แบบ  คือ 40 แอล 60(ตัวเก่า)  และ 40 แอล 70 (ใหม่กว่า)        40 แอล 60  กระเดื่องยิงจะอยู่ที่คนบรรจุกระสุนครับ   พลประจำปืนด้านซ้ายจะหมุนควงสูง( มุม สูง-ต่ำ)   ส่วนคนขวาจะหมุนควงส่าย(ซ้าย -ขวา) ครับ  พอ 2 คนจับเป้าได้(ทั้งระยะทางสูงและทางทิศ) ก็ขานพร้อม  พลบรรจุก็จะเหยียบกระเดืองเพื่อลั่นไกยิงออกไปครับ   กระสุนจะยิงออกไปเลยๆจนกว่าจะหมดครับ  ดังนั้น พลบรรจุต้องบรรจุให้เร็วถึงจะยิงได้ต่อเนื่อง(คลิ๊บหนึ่งมี 4 นัด)........ส่วน  40 แอล 70  กระเดื่องยิงจะอยู่ที่พลปืนด้านซ้าย(หมุนควงสูงไปด้วย)   พลปืนด้านขวาหมุนควงส่าย    คราวนั้นเป้ามาจากซ้ายไปขวา  ผมเป็นพลปืนซ้าย(เพราะอยากลั่นไก)   พอเป้ามาก็หมุนควงสูงเข้าหาเพื่อรักษามุมสูงให้ตรงตามเป้า(ตรงเล็งดักหน้าด้วย)  พอได้ระยะก็ขานพร้อม   เพื่อนที่เป็น พลปืนด้านขวาก็จะหมุนควงส่ายเพื่อแทรกตามเป้าไป พอเพื่อนขานพร้อม  ผมก็เหยียบกระเดื่องค้าง  กระสุนก็จะลั่นออกไปเรื่อยๆตราบที่พลบรรจุบรรจุทัน  ก็มันส์ดีครับ   ยิงปืนใหญ่ออโต้(40 มม. จัดว่าเป็นปืนใหญ่)..............................สำหรับกองพันที่เป็นกองพันครูให้ฝึกครั้งนั้นคือ ปตอ.พัน.3  ครับ
  อยู่ที่ศูนย์การทหารปืนใหญ่นั่นแหละครับ................อ้อ  ลืมบอก   ผม  FW190  คนถ่ายรูปดังกล่าวครับ  โพสไว้ในบอร์ด  www.wing21.rtaf.mi.th   เมื่อครั้งบอร์ดเก่าครับ(ปัจจุบันเปลี่ยนแปลงไปเยอะ)   ปัจจุบันไปสิงสถิต(นานๆครั้ง) ที่บอร์ด www.thaifighterclub.org  ครับ..............พอดีกำลังจะหาปืน ลูกซอง สักกระบอก(เอาลงไปทำงานทางใต้) เลยเข้าเว็บนี้มานะครับ  ผมสมัครสมาชิกไม่ได้  ไม่รู้เป็นไร  มันฟ้องว่า อีเมล ผมมีคนสมัครไปแล้ว(สงสัยผมสมัครไว้นานมาแล้ว  แล้วลืมUSER กับ password นะครับ)   เลยยืม User เพื่อน(ก็เจ้า Helldiver นี่แหละครับ)   ล็อกอินเข้ามาแทน    เปิดเข้ามาดูกระทู้นี้ก็ตกใจนิดๆว่า รูปคุ้นๆ  เหอะๆๆ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
hata - รักในหลวง
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #95 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 10:08:52 AM »

WoW  ยอดดด เยาะเย้ย

NEXT Time > Colt GoldCup Trophy.45ACP 5" +++
MicroQ
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #96 เมื่อ: กันยายน 24, 2008, 04:50:21 PM »

ขอบคุณครับ เพิ่งเคยเห็นภาพซ้อมแบบนี้ครั้งแรกเลยครับ Grin
civic666
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #97 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:00:53 AM »

ไหว้น่ายิงจั ไหว้งครับ

คนที่รับราชการ ถือว่ารับงานของราชะมาทำต่อ สิ่งแรกที่ต้องทำ
คือต้องรักประชาชน ทำงานเพื่อประชาชน
atom_99_atom
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 350

« ตอบ #98 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2008, 10:12:39 AM »

เยี่ยมเลยครับ ยังไม่มีประสบการณ์ยิงแบบนี้ครับ Grin Grin
pru
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2008, 09:15:39 PM »

ขอบคุณครับมีมาให้ชมอีกนะครับ
A00D
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2008, 06:46:05 PM »

Thz for the pics
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์