เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 05:33:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีเซลจะไปอีก ๓ บาท แย่จัง  (อ่าน 5658 ครั้ง)
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 11:08:58 AM »

ผมอุ้มไหวยังไงก็อุ้มไหวเชื่อผม..........ก่อนเลือกตั้ง ออกTV ผมจำได้

หลังเลือกตั้ง..........อุ้มไม่ไหวแล้ว แบร่.......ก็ออกTVอีกผมก็จำได้

ถ้าจะจริงมั้ง..........5555

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 12:34:39 PM »

เป็นไปได้ไหม   ผู้ใช้น้ำมันร่วมกันประท้วงราคาน้ำมันโดยจอดรถงดเติมน้ำมันซัก 1 เดือน
milo
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 03:13:03 PM »

แย่มากๆ เลยครับ... ผมคิดว่า... น้ำมันที่มีผลกับเศรษฐกิจมากที่สุด... ก็ดีเซลนี่ละครับ...

...แต่ถึงแพงยังไงก็จำเป็นต้องเติม... เพราะใช้รถทุกวัน... จะหันไปคบไบโอดีเซล... ก็ถูกกว่ากันแค่ห้าสิบสตางค์...

เคยได้รับข้อมูลมาว่า ขณะนี้ในท้องตลาดไม่มีน้ำมันดีเซล 100 % หรอก เดี๋ยวนี้ผสมไบโอทั้งนั้น เพราะสามารถลดต้นทุนได้มากที่เดียว อาจจะผสมมากบ้างน้อยบ้างเท่านั้น เพียงแต่ไม่บอกคนใช้และขายในราคาดีเซล  เท็จจริงอย่างไรมีใครทราบบ้างครับ.... 
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 03:39:21 PM »

บอกตามตรงว่า ผมไม่ค่อยสนใจราคาน้ำมันที่พุ่งทะยานชนิดไม่มีเพดานบินเลยครับ .....

เพราะอย่างไรเสีย เมื่อผมสมัครใจเอารถออกมาใช้ ก็ต้องหาน้ำมันป้อนมัน .... และพยายามทำให้มัน (รถ) กินน้อยที่สุด

ผมกลับมองว่า ทางออกของปัญหาน้ำมันแพงจะอยู่ที่ไหน .... ใช้แอลกอฮอลล์ ๑๐๐% หรือใช้ไบโอดิเซล ๑๐๐% ดี ....

หรือใช้ CNG ที่ได้จากการหมักขยะแทน ......

ซึ่งผมมองว่ารัฐบาลที่มองการไกล น่าจะวางแผนเรื่องแบบนี้ได้แล้ว ทั้งในด้านการผลิต และการให้บริการ .... ควรศึกษาได้แล้วว่าวิธีการแบบไหนใช้พลัังงานในการผลิตน้อยที่สุด และจะสร้างระบบหมุนเวียนได้อย่างไร

ที่สำคัญต้องกล้าเริ่มต้นครับ  Smiley

วันก่อนได้อ่านไทยรัฐ เขาว่ามีคนกำลังศึกษาการใช้สาหร่ายมาเผา ให้ได้น้ำมันดิบกัน ..... น่าสนใจครับ .... Grin Grin

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 12:46:02 AM »

ได้ยินข่าวว่าจะขึ้นอีก 50 ตังค์  Tongue อ๋อย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:11:33 AM »

ราคาน้ำมันแบบนี้ แค่มีเงิน+มีช่องทางสักหน่อย รวยไม่รู้เรื่อง

ลิตรละ50สต. ตุนวันนี้พรุ่งนี้ขึ้น ตุนสัก100ล้านลิตร.........ตรูก็คิดมากไปเอง........555

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:40:00 AM »

วันนี้น้ำมันขึ้นอีก ราคาของขึ้นอีก

ทุกอย่างเพิ่มขึ้น แต่รายรับเท่าเดิม ถ้าไม่ปรับเปลี่ยนพฤติกรรมการใช้ชีวิต คงจะลำบาก

หวังพึ่งรัฐฯ คงต้องร้องเพลงรอ...

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:37:32 PM »

ต้องร้องเพลง  เศรษฐกิจพอเพียงจ้า

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 07:52:38 AM »

เมื่อวานผมไปกินข้าวราดแกง 2 อย่าง 2 จาน เป๊ปซี่ 1 ขวด 100 บาทยังมีทอน 7 บาทเย๊......... อ๋อย สรุปว่าหากอยู่เมืองไทยใช้ชีวิตแบบคนธรรมดาเดินดินกินข้าวแกงจะต้องมีค่าอาหารประมาณวันละ 300 บาท ไม่รวามค่าใช้จ่ายอื่นๆอีก.... Tongue
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:45:16 AM »

โอ๊ว....  พี่ Narin CZ
แยกให้หน่อยครับ  ว่า แต่ละอย่าง ราคา เท่าไหร่
ผมแยก ไม่ถูก จริง ๆ ๑๐๐ - ๗ = ๙๓

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:15:20 PM »

โอ๊ว....  พี่ Narin CZ
แยกให้หน่อยครับ  ว่า แต่ละอย่าง ราคา เท่าไหร่
ผมแยก ไม่ถูก จริง ๆ ๑๐๐ - ๗ = ๙๓

ผมไปกินข้าวแถวๆ อสมท ครับ ข้าวราดแกง 2 อย่างจานละ 40 บาท, 2 จาน = 80 บาท, เป๊ปซี่ 1 ขวด 12 บาท น้ำแข็ง 1 บาท = 13 บาท

80 + 13 = 93 บาทครับน้ายอด   Tongue  อ๋อย
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:26:46 PM »

อู้หู.........
จานละ ๔๐
น้ำแข็งอีก ๑
เป็ปซี่ขนาดกลาง หรือเปล่าครับ
  โดนชก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:30:41 PM »

ผัดคะน้าราดข้าวใส่ไข่ดาวบ้านผม 45 แล้วครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:36:30 PM »

ผัดคะน้าราดข้าวใส่ไข่ดาวบ้านผม 45 แล้วครับ

โดนชก.........อะไรกันเนี่ย....... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:49:59 PM »

อู้หู.........
จานละ ๔๐
น้ำแข็งอีก ๑
เป็ปซี่ขนาดกลาง หรือเปล่าครับ
  โดนชก
มันใหญ่กว่าขนาดเล็กหน่อยนึงน่ะครับน้ายอด....ส่วนก๋วยเตี๋ยวชามละ 15 บาทก็มีนะครับแต่คงต้องสั่งซั๊ก 5 ชามถึงจะอิ่มครับ... Tongue
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์