เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:17:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: GLOCK สุดยอดทนทานจริงๆๆ  (อ่าน 5574 ครั้ง)
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:51:13 AM »

เคยเห็นแล้วครั้งหนึ่งครับ มีเเช่ น้ำเกลือด้วยนะครับ โยนลงมาจากเครื่องบินด้วย ยังยงได้ปกติ สุดยอด ครับ
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:19:30 AM »

จริงๆผมเองก็อยากทดสอบแบบนี้ครับ แต่ขาดงบประมาณ
ถ้ามีงบสัก400เหรียญจะลองทำให้ดูว่าทนจริงหรือเปล่า Grin
ทดสอบแบบไหนครับพี่..... Huh Huh Huh
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:30:40 AM »

ของเหลวต่างๆ ด้านบน มันอะไรบ้างครับ

มองออกแต่น้ำแข็งอย่างเดียว

ฝรั่งเขาทดสอบGlock21แบบทรมาน เอาไว้นานแล้วครับ หลายท่านคงเคยเห็นแล้ว
http://www.theprepared.com/index.php?option=com_content&task=view&id=90&Item
       Written by Scott Chapman  
ส่วนผสม Play Sand ,Potting Soil,Baby Powder ,Water, rock salt.

ขอบคุณครับ อ้าย เพลย์ เเซนด์นี่คืออะไร ใช่ทราบชายหาดรึป่าว

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:32:20 AM »

ไม่มีการวางกล็อกไว้ให้รถยีเอ็มซี บดเล่นๆสัก5-6คันบ้างเหรอครับ
(ซิก เคยทำ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:55:58 AM »

คนบ้าทดสอบก็ชอบจริงๆเลยเนอะ Grin Grin Grin ยิ่งไอ้กันยิ่งบ้า

ต้องให้พังถึงจะพอใจ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:42:15 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม สุดยอดครับ   

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:51:16 AM »

ผมว่าเทคโนโลยีด้านโพลิเมอร์ ของออสเตรียเขาดีจริง ๆ ถ้าสังเกตสินค้าที่ทำจากวัสดุโพลิเมอร์ดี ๆ จะมาจากออสเตรีย  เช่นพวกตัวต่อ LEGO ที่ทนจริง ๆ
m40
Sr. Member

คะแนน 26

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 08:30:48 PM »

ของเขาดีจริงๆ เยี่ยม
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:00:45 PM »

ใครก็ไม่รู้  วันก่อนมาโพสท์ว่า

ของน้าเขาวางไว้คอนโซลรถ...ตากแดด......

เบี้ยวเลย...    ขำก๊าก

ความเป็นจริง ผมว่า นอกจากสูญปืนแล้ว....

ยังต้องเปลี่ยนกระจกหน้ารถใหม่....

พวกทุบกระจกฉกปืนซะ.......   ขำก๊าก

ผมว่าหายก่อนเบี้ยวแน่ครับ...

ถ้าไม่พูดถึงหาย หรือโดนทุบเอาปืนซะก่อน ประเด็นนี้ผมก็เคยอ่านผ่านตาจากในบอร์ดนี้เหมือนกันครับ ตอนนั้นก็คิดว่าไม่น่าจะถึงขนาดเีบี้ยว

แต่พอวันหนึ่งผมมีกล็อกเป็นของตนเอง หลังจากพินิจพิเคราะห์ด้วยสายตาและประสาทสัมผัสแล้ว ผมก็กังวลนะครับว่า ที่มีคนพูดไว้นั่นอาจจะเป็นไปได้

เพราะ ผมดูเนื้อพลาสติก มันก็ไม่ไำด้หนามาก และตรงด้ามที่เป็นโพรงใส่แมกกาซีนนั้นมันดูบอบบางนะครับ เอามือบีีบเล่น เหมือนจะยุบง่ายมาก ถ้าถอดแม็กกาซีนออกแล้ว จับเขวี้ยงกับกำแพงแรงๆ หรือวางไว้ให้รถทับบนถนนคอนกรีตนี่ ผมกลัวจะแตกเหมือนกัน (ไม่กล้าลอง)

ต่อกรณีวางตากแดดหน้าคอนโซลรถ ผมรู้สึกว่าอาจจะเบี้ยวได้ เพราะขณะที่ความร้อนจังๆ นานๆ พลาสติกอาจจะอ่อนตัว ถ้าขณะนั้น มีแรงกด หรือมีแรงมางัดให้บิดเบี้ยวไป พอเย็นลงอาจจะผิดรูปไป แม้จะผิด บิดเบี้ยว ไปเพียงเล็กน้อยแต่องศาแค่นั้นก็เพียงพอที่จะทำให้ร่อง หรือช่วงปฏิบัติการติดขัดได้

อันนี้เป็นความรู้สึกตาเห็น มือจับต้อง ของตัวเองเท่าันั้น ไม่มีข้อมูลของห้องปฏิบัติการทางฟิสิกส์ เคมี วัสดุศาสตร์ มาประกอบนะครับ  อยากให้มีการทดสอบ หรือมีข้อมูลที่เชื่อถือไำด้มายืนยันเหมือนกัน จะไำด้หายกังวล 

ส่วนที่มีคนเคยแย้งไว้ในกระทู้เดียวกันนั้นว่า "ถ้าขนาดนั้น คอนโซลรถ หรืออย่างอื่นคงละลายหมด"  ผมว่า บางที คอนโซล หรือ อุปกรณ์มันก็อาจจะมีบิดเบี้้ยวไปจริงๆ นะคร้ับ โก่ง งอ ผิดรูป เพียงแต่ อาจจะมีคืนตัวในภายหลัง หรือ ผิดรูปไป แต่ไม่มีใครสนใจสังเกตุ เพราะมันไม่ได้ละเอียดเหมือนระบบปฏิบัติการของปืน  ยกตัวอย่าง ม้วนเทปคาสเซต ของผมเคยเบี้ยวแหง๋ๆ แต่เราก็แค่ทิ้ง ไม่ใส่ใจ เพราะไม่ใช่ปืน

ความเห็นอาจจะยาวไป ขออภัยครับ

Sniper69 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

One shoot one kill.

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:09:02 PM »

จำไม่ได้ว่า อ่านจากไหน แต่เคยมีการบอกถึง อุณหภูมิ ที่ โครง โพลเมอร์ จะเปลี่ยนสภาพหรือเสียรูปได้ครับ
แต่ที่ผมเชื่อแน่ๆ ว่ามันก็คงทนได้ในระดับที่ เค้าออกแบบมานั่นแหละ วัตถุ ทุกประเภท ก็มีจุดแข็งและจุดอ่อน ที่ มันจะทนได้ ก่อนเปลี่ยนสถาพ หรือสถาณะ  Cheesy Cheesy Cheesy

ชมรมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน
BLUE ZONE
sopon7
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:10:52 PM »

พวกฝรั่งทดลองตั้งหลายรู้แบบ... แต่ยักไม่มีตากแดดหน้าคอนโซลรถ หรือใส่ตู้อบให้ดูบ้างว่าทนได้เท่าไร  คิก คิก
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:17:19 PM »

เป็นอีกเหตุผลหนึ่งที่ อยากมี อยากได้ อยากเอาไว้เชยชม

Glock จ๋า

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
sniperman
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:05:14 PM »

โฮ ทนจริงเป็นปืนเราคงจะไม่กล้าทำ
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:10:16 PM »

ที่เห็นทดลองจนเป็นสนิม บิดเบี้ยว ยิงได้จริงหรือ หรือแค่โฆษณา เชื่อได้แค่ใหนเนี๊ยะ
JAKUNG
Full Member

คะแนน 9

วีรกรรม สร้างวีรบุรุษ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:50:13 PM »

โดนชกน่าสงสารเจ้ากล็อกกระบอกนี้จริงๆ  ยกให้อยู่กับผมล่ะก็จะดูแลดีกว่านี้มากๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์