เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:56:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จ กับ 453 วามินท์  (อ่าน 7818 ครั้ง)
aek
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 04:40:13 PM »

10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จ กับ 453  วามินท์  ถ้าให้เลือก ท่านจะเลือกกระบอกไหนครับ และขอทราบเหตุผลด้วยครับ   Smiley  ขอบคุณครับ   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2008, 06:58:38 PM โดย aek » บันทึกการเข้า
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:03:51 PM »

คนและแบบเลย......... 10/22 เป็นเซมิออโต้   453 วาร์มินท์ เป็นลูกเลื่อน.......
 .....อยากกระดิกนิ้วไวๆดั่งใจนึก เลือก 10/22  ชอบบรรจงละเลียดทีละนัดเนียนๆ เลือก 453 วามินท์......
     .....ถ้าออกจากร้านมาเลยไม่แต่ง ร้อยทั้งร้อยต้องยกให้ 453 เหนือกว่าเรื่องกลุ่มกระสุน..............

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 05:46:10 PM »

คนและแบบเลย......... 10/22 เป็นเซมิออโต้   453 วาร์มินท์ เป็นลูกเลื่อน.......
 .....อยากกระดิกนิ้วไวๆดั่งใจนึก เลือก 10/22  ชอบบรรจงละเลียดทีละนัดเนียนๆ เลือก 453 วามินท์......
     .....ถ้าออกจากร้านมาเลยไม่แต่ง ร้อยทั้งร้อยต้องยกให้ 453 เหนือกว่าเรื่องกลุ่มกระสุน..............

น้าลูกซองเหล็ก    ลองยิงกลุ่มลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์ซ  ของ  เค  หรือยัง 

ถ้าซื้อมาไม่แต่งด้วยกันทั้งคู่    ผมว่ากินกันไม่ลงหรอกครับ    ลำแฮมเมอร์ฟอร์ซ   หนักอิบอ๋าย

พาดยิงผมว่าแม่นกว่า   ๔๕๓ วามินท์  ด้วยซ้ำไป    เฉพาะลำกล้อง  หนักเกือบสองโลแว้ว

ผมพูดว่า    ยังไม่แต่งทั้งคู่นะครับ    ............................เพราะไก ๔๕๓  แต่งได้เนียนกว่าง่ายกว่า

แต่กลุ่มของกระสุน   ไม่แพ้กันหรอก    ลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์ซของ   รูเกอร์   คว้านยิง  .๒๒๓  ยังสบายเลย

หนาเป็นนิ้ว   โคตระหนัก    พาดยิงได้เปรียบสุด ๆ    แต่ถ้าถือเดิน    เลิกกัน    ใช้  วามินท์ดีกว่า

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
J_D
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:15:37 PM »

ได้ แฮมเมอร์ฟอร์จ แม่น ออโตยิงเร็วก็ได้ยิงช้าก็ดี  2 in 1 ครับ  ยิงไปสักพัก  ก็อยากได้ 453 เพราะระบบลูกเลื่อน + รูปร่างหน้าตา  มันได้อารมณ์กว่า  โครงเหล็กแกะบ่อยๆไม่ต้องกลัวพัง   

ส่วนเรื่องความแม่น  เดิมๆผมให้ แฮมเมอร์ฟอร์จ เป็นรอง 453 นิดนึง ประมาณเหรียญ 50 กับ 25 สตางค์ 

ชาติ         = บึง
คนในชาติ = ปลาในบึง

ปลามาแล้วก็ไปแต่บึงอยู่มาก่อนและต้องอยู่ต่อไป  บึงสำคัญกับปลาทุกตัวและสำคัญกว่าปลาทุกตัว  อย่างเอาแต่กินแล้วก็ขี้ใส่บึงอย่างเดียว
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 06:19:38 PM »

พาดยิงสำหรับมือใหม่  รูเกอร์อาจจะทำกลุ่มได้ดีกว่าด้วยซ้ำ  เพราะระบบออโตฯ ตัวลูกเลื่อนที่ถอยหลังทำหน้าที่เหมือน shock absorber คือหัวกระสุนพ้นลำกล้องไปแล้วลูกเลื่อนถึงจะชนโครงปืนด้านหลัง ปืนถึงจะขยับ  แต่สำหรับปืนลูกเลื่อนอย่าง 453 หัวกระสุนขยับปุ๊บ ยังไม่ทันพ้นปลายลำกล้อง ตัวปืนก็ขยับถอยแล้ว  ถ้าคนยิงจับปืนไม่ดี ปืนถอยไม่แน่นอน กลุ่มจะแตกได้

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:04:02 PM »

เรียนถามครับผม
stock ของ 453 Varmint  มีแบบ Synthetic ให้เปลียนไหมครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 07:10:57 PM »

เรียนถามครับผม
stock ของ 453 Varmint  มีแบบ Synthetic ให้เปลียนไหมครับ

ผมเองมีความคิดว่า ถ้าได้ 452 / 453 แบบ varmint มาเมื่อไหร่ จะเอาพานท้ายของ BB มาลองเปลี่ยนดูครับ หรือไม่ด็ติดต่อผู้แทนจำหน่ายดูครับว่าพอจะสั่งให้ได้ไหม แต่คิดว่าคงต้องรวมกันเยอะหน่อยครับ

พาดยิงสำหรับมือใหม่  รูเกอร์อาจจะทำกลุ่มได้ดีกว่าด้วยซ้ำ  เพราะระบบออโตฯ ตัวลูกเลื่อนที่ถอยหลังทำหน้าที่เหมือน shock absorber คือหัวกระสุนพ้นลำกล้องไปแล้วลูกเลื่อนถึงจะชนโครงปืนด้านหลัง ปืนถึงจะขยับ  แต่สำหรับปืนลูกเลื่อนอย่าง 453 หัวกระสุนขยับปุ๊บ ยังไม่ทันพ้นปลายลำกล้อง ตัวปืนก็ขยับถอยแล้ว  ถ้าคนยิงจับปืนไม่ดี ปืนถอยไม่แน่นอน กลุ่มจะแตกได้

ขอบคุณครับ ดร. ที่ให้ความรู้เพิ่มครับ

aek
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:38:37 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  ขอบคุณทุกๆท่านครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 08:38:58 PM »

ผมว่าถ้าเน้นยิงมันส์ๆ10/22 ถ้าเน้นยิงเป้าผมว่า453ครับผม

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 20, 2008, 09:27:39 PM »

เลือก10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จครับ เพราะผมชอบอะไรที่มันหนักๆ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 08:28:44 AM »

ลองเอากลุ่มที่ยังไม่ได้แต่งปืนอะไรเลยมาให้ดูครับเพื่อประกอบกาพริจรณาครับ
กลุ่ม 10 นัด ดีที่สุด .56 นิ้วครับ จับ 3ขา
หน้าใช้ขาทรายหลังใช้ แท่น เพื่อตัด factor คนออกไป เหลือแค่ปืนและกระสุน ตอนนั้นใช้ cci standard ครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:10:47 AM »

คนและแบบเลย......... 10/22 เป็นเซมิออโต้   453 วาร์มินท์ เป็นลูกเลื่อน.......

น้าลูกซองเหล็ก    ลองยิงกลุ่มลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์ซ  ของ  เค  หรือยัง 

ถ้าซื้อมาไม่แต่งด้วยกันทั้งคู่    ผมว่ากินกันไม่ลงหรอกครับ    ลำแฮมเมอร์ฟอร์ซ   หนักอิบอ๋าย

พาดยิงผมว่าแม่นกว่า   ๔๕๓ วามินท์  ด้วยซ้ำไป    เฉพาะลำกล้อง  หนักเกือบสองโลแว้ว

ผมพูดว่า    ยังไม่แต่งทั้งคู่นะครับ    ............................เพราะไก ๔๕๓  แต่งได้เนียนกว่าง่ายกว่า

แต่กลุ่มของกระสุน   ไม่แพ้กันหรอก    ลำกล้องแฮมเมอร์ฟอร์ซของ   รูเกอร์   คว้านยิง  .๒๒๓  ยังสบายเลย

หนาเป็นนิ้ว   โคตระหนัก    พาดยิงได้เปรียบสุด ๆ    แต่ถ้าถือเดิน    เลิกกัน    ใช้  วามินท์ดีกว่า
ยังไม่เคยลองยิงของเคครับ....ต้องหาโอกาสยิงเปรียบเทียบดูซักหน่อย..........

ขอบพระคุณอาจารย์ผณิศวรมากครับ....

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
kitti_r
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:35:05 AM »

ถ้า hammer forge กลุ่มพอๆกับ volQuatsen กลุ่มก็ไม่น่าจะแพ้ลูกเลื่อน
Tccd
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:47:29 AM »

453 ครับเพราะมี model 2 ใช้อยู่ อิอิ  แต่ก็อยากได้ 10/22 อะ

samaung tccx
San Siro / AcMilan
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 09:57:38 AM »

10/22 ครับ ชอบครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์