เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:55:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 10/22 แฮมเมอร์ฟอร์จ กับ 453 วามินท์  (อ่าน 7817 ครั้ง)
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:36:11 AM »

ดูกลุ่มที่นายหนวดยิงไว้ครับ   ขนาดนี้พอๆ กับกลุ่มทดสอบที่มากับอันชูตส์แล้วครับ  ของอันชูตส์ 5 นัดเล็กกว่านี้นิดหน่อย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:08:51 AM »

ดูกลุ่มที่นายหนวดยิงไว้ครับ   ขนาดนี้พอๆ กับกลุ่มทดสอบที่มากับอันชูตส์แล้วครับ  ของอันชูตส์ 5 นัดเล็กกว่านี้นิดหน่อย
ขอบคุณครับท่านอาจารย์ผณิศวร กลุ่มที่ได้เป็นกลุ่มเมื่อปีที่แล้วครับ และเป็นกลุ่มที่ดีที่สุด อย่างไรเสีย ในความคิดผม ลูกเลื่อน ก็คือลูกเลือน ท่านเจ้าของกระทู้ต้องพิจรณา หากจะยิงเน้นๆ เอา accuracy สูงสุด คงหนีไม่พ้นลูกเลื่อนอยู่ดี หากทำใจลดทอนลงมาได้บ้าง สัก 80% แล้วเอาความมันของ auto เข้ามาเติม  hammerforge คงไม่ผิดหวังครับ อีทั้ง กระสุนก็มีผลเป็นอย่างมาก ไม่ทราบว่า cci ล็อตกล่องน้ำเงินเป็นอย่างไรบ้างครับ โดยส่วนตัว ผมว่าแย่กว่าล็อตกล่อง ฟ้า-ขาว หรือ ฟ้า-เทา ค่อนข้างมาก ไม่ทราบว่าท่านอาจารย์ผณิศวร หรือเพื่อนๆท่านอื่นเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ
ตั้มเม้ง...ScopegunS.com
แท้มแท่มแท้ม
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 42

10/22 50m^__^

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:49:29 AM »

มี10/22 เดิมๆ ครับ
แต่อยากได้ 453 วามินต์ มากๆ  Grin Grin  แต่ไมได้อยากได้ความแม่นนะ แต่อยากได้ฟิวส์ ลูกเลื่อน  Grin

==>www.SCOPEGUNS.comจำหน่ายกล้องเล็ง และ อุปกรณ์ครับ<==
Mongkol Onwarn ธ.กรุงไทย สาขา มีนบุรี ออมทรัพย์  เลขที่ 261-1-11509-5
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 12:24:57 PM »

452....สู้ ๆ....

50 ม. 10 นัด...... 0.3"..... ยิ้มีเลศนัย

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 12:31:39 PM »

แล้วราคาต่างกันมากไหมครับระหว่างสองตัวนี้

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
wasanami
Hero Member

คะแนน 272

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:20:12 PM »

แล้วราคาต่างกันมากไหมครับระหว่างสองตัวนี้

สองอาทิตย์ก่อนไปถามมา 453 วามินต์ อยู่ที่ 27000 - 28000 ครับ

ส่วน 10/22 รุ่นลำหนาอยู่ที่ประมาณสามหมื่นกว่าครับ

มาใช้ dropbox กันเถอะ
https://www.dropbox.com/link/39.XpsLIhKCKt?lk=564ddba31492c671
Earthworm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 211

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:22:13 PM »

ราคาเหล็ก ณ วันนี้ 10/22 คุ้มค่ากว่าครับ  เบื่อเอามาชั่งกิโลขาย ได้ราคากว่าครับ  ตอนซื้อราคาน่าจะพอๆกันนะครับ ไม่ทราบว่าตอนนี้ราคา แฮมเมอร์ ฟอร์ซ ไปเท่าไหร่แล้วครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 01:38:10 PM »

สองอาทิตย์ก่อนไปถามมา 453 วามินต์ อยู่ที่ 27000 - 28000 ครับ

ส่วน 10/22 รุ่นลำหนาอยู่ที่ประมาณสามหมื่นกว่าครับ

ขอบคุณครับ  เดี๋ยวปล่อยอันชูตส์ 4 โลครึ่งออกก่อนแล้วจะไปถอยวามินท์

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:52:22 PM »

452....สู้ ๆ....

50 ม. 10 นัด...... 0.3"..... ยิ้มีเลศนัย
แจ่มครับ Smiley)))
aek
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 08:46:28 PM »

ลองเอากลุ่มที่ยังไม่ได้แต่งปืนอะไรเลยมาให้ดูครับเพื่อประกอบกาพริจรณาครับ
กลุ่ม 10 นัด ดีที่สุด .56 นิ้วครับ จับ 3ขา
หน้าใช้ขาทรายหลังใช้ แท่น เพื่อตัด factor คนออกไป เหลือแค่ปืนและกระสุน ตอนนั้นใช้ cci standard ครับ

ตัดสินใจแล้วครับ 10/22 T ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:10:01 PM »

ลองเอากลุ่มที่ยังไม่ได้แต่งปืนอะไรเลยมาให้ดูครับเพื่อประกอบกาพริจรณาครับ
กลุ่ม 10 นัด ดีที่สุด .56 นิ้วครับ จับ 3ขา
หน้าใช้ขาทรายหลังใช้ แท่น เพื่อตัด factor คนออกไป เหลือแค่ปืนและกระสุน ตอนนั้นใช้ cci standard ครับ

ตัดสินใจแล้วครับ 10/22 T ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ยินดีด้วยครับ 10/22T คือปืนพาดแท่นที่เป็นกึ่งอัตโนมัตินะครับ หากพี่เปลี่ยนใจจะยิง ipsc คงลำบากนะครับเพราะน้ำหนักตัวจะเทไปข้างหน้า ทำให้ การ  balance ไม่ดีแถมหนักนะครับ ผมขอฝากไว้ด้วย
ตอนผมซื่อมาผมต้องการออโต้ที่มีความแม่นยำสูง หากพลาดนัดแรกซ้ำนัดสองได้ทันทีครับ ของแต่งก็มากครับ เตรียมตัวกับการเสียเงินเพิ่มด้วย อิ อิ อิ
ของผมร่วมๆ แต่งไปเท่าราคาปืนแล้วครับ อิ อิ อิ
lay04
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:26:42 PM »

เห็นร้านเนรมิต ขายแฮมเมอร์ฟอร์ต 35000 เอง วามิ้น 34000 ราคาไม่ต่างกันเลย
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 01:43:23 AM »

ตัดสินใจแล้วครับ 10/22 T ครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้
ยินดีด้วยครับ 10/22T คือปืนพาดแท่นที่เป็นกึ่งอัตโนมัตินะครับ หากพี่เปลี่ยนใจจะยิง ipsc คงลำบากนะครับเพราะน้ำหนักตัวจะเทไปข้างหน้า ทำให้ การ  balance ไม่ดีแถมหนักนะครับ ผมขอฝากไว้ด้วย
ตอนผมซื่อมาผมต้องการออโต้ที่มีความแม่นยำสูง หากพลาดนัดแรกซ้ำนัดสองได้ทันทีครับ ของแต่งก็มากครับ เตรียมตัวกับการเสียเงินเพิ่มด้วย อิ อิ อิ
ของผมร่วมๆ แต่งไปเท่าราคาปืนแล้วครับ อิ อิ อิ
ถ้าหนักก็ซื้อลำกล้องมาเปลี่ยนใหม่อีกอันเลือกลำกล้องแบบเบาๆ ข้อดีของ10/22คือเปลี่ยนชิ้นส่วนได้ทุกชิ้น เปลี่ยนได้อย่างง่ายๆ
เปลี่ยนเองก็ได้ไม่ต้องถึงมือช่าง เลยทำให้บานได้แบบสุดๆ

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 03:57:09 AM »

ใช่ครับ  ซื้อ 10/22 มีของเล่นมากมาย  เรื่องกลุ่มกระสุนนั้นเมื่อคนยิงชำนาญดีแล้วปืนลูกเลื่อนย่อมทำได้เหนือกว่าแน่  แต่ถ้ายังมีข้อผิดพลาดของคนยิงบ้างอย่างนี้ปืนลูกเลื่อนจะเห็นผล(เสีย)มากกว่าครับ   เป็นข้อดีของปืนออโต

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
peerayotk
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:56:55 AM »

ถ้าหนักก็ซื้อลำกล้องมาเปลี่ยนใหม่อีกอันเลือกลำกล้องแบบเบาๆ ข้อดีของ10/22คือเปลี่ยนชิ้นส่วนได้ทุกชิ้น เปลี่ยนได้อย่างง่ายๆ
เปลี่ยนเองก็ได้ไม่ต้องถึงมือช่าง เลยทำให้บานได้แบบสุดๆ
ผมอยากเปลี่ยนกระโหลกมันมากเลย ของติดมาเป็น alloy ผมอยากได้ของ vq แต่ไม่มีปัญญาจะสั่ง อิ อิ อิ ถ้าอยู่อเมริกาละแจ่มเลย ฮึ่มๆๆ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์