เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:44:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทสรุป...เรื่องเน่าๆ ของเจ้เพ็ญ  (อ่าน 26270 ครั้ง)
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #90 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:46:07 PM »

อีเพ็ญ........เจอตุ๋ยในคุกแน่นอนครับ......รอดยาก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #91 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:47:10 PM »

ใครช่วยอธิบายความคิด คนพวกแบบนี้ให้ผมพอเข้าใจได้บ้างครับ เขาคิด อะไร อย่างไร ผมรู้สึกมึน

นั่งดูหนัง (ท่านมุ้ย อีกรอบ ตั้งแต่ สุริโยทัย จนมาถึง นเรศวร ) โอ้ประวัติศาสตร์ มันก็ไม่ได้ต่างกัน ต่างกันแค่กรอบของเวลา เท่านั้น แต่ความคิด ความแตกแยก ชิงดีชิงเด่น เห็นแต่ตัวแก่กลุ่ม มันติดแน่นทนนาน

หลายๆอย่าง ความคิด การกระทำของ(ท่านๆ) ไม่รู้ไม่ทราบว่า มันออกมาได้อย่างไร หรืออาจว่า ความคิดเขาไม่ได้เป็น "ไทย" ไม่ได้เป็น "ตะวันออก" เสียแล้ว พวกรับตะวันตกมาเต็มๆแล้ว

ประเทศไทย รวมเลือดเนื้อ ชาติเชื้อไทย เป็นประชารัฐฯ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #92 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:49:43 PM »

คิดแล้วเสียว.. กับคำว่า .บักโกรก ยามเมื่ออีเพ็ญ หลุดพ้นเข้าประตูคุก    อ๋อย

คิก คิก อาจจะถูกใจเจ๊เค้า ก็เป็นได้นะครับพี่

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #93 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:54:42 PM »

ได้แต่นึกสงสารวิญญาณ บรรพบุรุษที่ได้หลอมสร้างไทย มาแต่บรรพกาล

เรามีประวัติศาสตร์ แต่หลายคนลืมลืน ไม่ให้ความเคารพ

อาจคงเพราะไปรับเชื้อรับสิ่ง ที่ไม่มีราก ไม่มีเหง้า ไม่มีแก่นสาร มาจากตะวันตกเยอะเกินไป ก็อาจเป็นได้ เพราะ(คิดเอาเอง ไม่ทราบว่า เหมาะสม ถูกผิด แค่ใหน)

เพราะพวกตะวันตก ส่วนมากแล้ว มันมีแต่ กอบโกย แก่งแย่ง เอาเปรียบ

ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #94 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:56:24 PM »

คิดแล้วเสียว.. กับคำว่า .บักโกรก ยามเมื่ออีเพ็ญ หลุดพ้นเข้าประตูคุก    อ๋อย
อีเพ็ญ........เจอตุ๋ยในคุกแน่นอนครับ......รอดยาก

"เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ"
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #95 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:59:22 PM »

"เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ"

ไม่สุภาพตรงไหนครับ

Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #96 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:02:02 PM »

อิ อิ ต้องใช้คำว่าเจ๊เพ็ญ......เจอตุ๋ย........อ่ะครับ

k.meedee
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #97 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:11:07 PM »

โดนชกเป็นคนเลว มีอำนาจวาสนา ....มีเงินทอง คนลอยหน้ามาสนอง
    เป็นคนดี ไร้อำนาจขาดเงินทอง....คนเคยรัก เคยเกี่ยวข้องก็หายไป....555

http://thaimeedee.com/ ซื้อขายแลกเปลี่ยนนาฬิกาเก่าโบราณ
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #98 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 10:59:04 PM »

ผมว่าคนในคุกคงชอบแบบเจ๊เพ็ญอะครับ
   เพราะปากดีพันนั้น ดูปากแล้วมันน่า.... บ๊ว... 5555555
พี่ๆเค้าคงชอบ นานเจอที  กริ๊ก กริ๊ก กริ๊ก

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #99 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 07:53:29 AM »

ไม่สุภาพตรงไหนครับ... เอ... หรือว่า.... Huh? .....
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #100 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 08:07:51 AM »

กับบางคน ที่จะมาแพร่เมล็ด พันธุ์
พี่ต้องขออาศัย น้อง xiehua dun เป็นพลตะเวน ตามจับรอย
แล้วใช้น้ำร้อนลาด อย่าให้ความคิดที่ต่ำทราม เกิดขึ้นในเวป อวป. แห่งนี้ ครับ.   เยี่ยม

ผมจะช่วยป๋าเองครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #101 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:10:17 AM »

คิก คิก อาจจะถูกใจเจ๊เค้า ก็เป็นได้นะครับพี่

เพื่อนๆ แยะครับ พี่ไทย พี่ฝร่าง พี่แขกขาว และพี่นิโกร...

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #102 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:25:05 AM »

อย่ามาว่าน้องเพ็ญของผมสิครับพี่ Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #103 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 09:34:22 AM »

ผมว่าคนในคุกคงชอบแบบเจ๊เพ็ญอะครับ
   เพราะปากดีพันนั้น ดูปากแล้วมันน่า.... บ๊ว... 5555555
พี่ๆเค้าคงชอบ นานเจอที  กริ๊ก กริ๊ก กริ๊ก

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นี้ครับนะครับ.....คือผมว่ามันห้อยไปหน่อยครับ เอ่อ..ผมเกรงว่ามันจะมีเสียงลมออกมาด้วยนะครับท่าน......
ด้วยความเคารพครับ ไหว้ Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #104 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:09:59 AM »

ขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้นี้ครับนะครับ.....คือผมว่ามันห้อยไปหน่อยครับ เอ่อ..ผมเกรงว่ามันจะมีเสียงลมออกมาด้วยนะครับท่าน......
ด้วยความเคารพครับ ไหว้ Grin Grin Grin
คิดแล้วสยองครับพี่

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 15
  พิมพ์