เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 11:47:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทสรุป...เรื่องเน่าๆ ของเจ้เพ็ญ  (อ่าน 26179 ครั้ง)
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #180 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:53:13 PM »

ที่แปลกใจคือ สื่อทั้งหลายพูดแต่ ว่ามาตรา 112

แต่ไม่มีใครยอมลงรายละเอียด...........

มาตรา 112  ผู้ใดหมิ่นประมาท ดูหมิ่นหรือแสดงความอาฆาตมาดร้าย
พระมหากษัตริย์ พระราชินี รัชทายาท หรือผู้สำเร็จราชการแทนพระองค์ ต้อง
ระวางโทษจำคุกตั้งแต่สามปีถึงสิบห้าปี

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Iron
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #181 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:53:51 PM »

* ถ้าแรงไปขออภัย วมต. และ RO ด้วยนะครับ ลบได้ถ้าไม่เหมาะสมครับ (สุดอั้นจริงๆ แบบเดียวกับราคาน้ำมันครับ) *
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #182 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 11:33:23 PM »

ไปดูคลิป ที่ Manager  แล้ว คนที่ไปฟังล่ะครับ    Angry

RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #183 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 11:47:51 PM »

ก็ยังเป็นกำลังให้คุณจักรภพครับ  เยี่ยม
ไม่อยากให้ท่านเลิกทำงานการเมือง เอาไว้สบายใจเมื่อไรหวังว่าท่านคงจะกลับมาทำงานเพื่อชาติต่อไปครับ  ไหว้

เข้าไปดูข้อมูลการตอบกระทู้แล้วเหมือนกับนิยมชมชอบเจ๊เพ็ญเป็นชีวิตจิตใจ Grin
http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?action=profile;u=31009;sa=showPosts
เห็นควรให้ออกจากเว๊บถ้ายังไม่คิดจะปรับตัวให้ดีขึ้น แล้วเข้าไปเสวยสุขด้วยกันใน แดนพิเศษ (เพศ) ของเรือนจำครับ Cheesy

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #184 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 04:12:38 AM »

ที่แปลกใจคือ สื่อทั้งหลายพูดแต่ ว่ามาตรา 112

แต่ไม่มีใครยอมลงรายละเอียด...........

มาตรา 112  ผู้ใดหมิ่นประมาท ดูหมิ่นหรือแสดงความอาฆาตมาดร้าย
พระมหากษัตริย์ พระราชินี รัชทายาท หรือผู้สำเร็จราชการแทนพระองค์ ต้อง
ระวางโทษจำคุกตั้งแต่สามปีถึงสิบห้าปี

พูดแบบตรงไปตรงมานะครับ
ในศาล คงพิสูจน์ความผิดของคุณจักรภพ ได้ยากมาก   
คุณจักรภพ เรียบเรียงคำพูด หลบหลีกไว้ได้ดี   จนดูเหมือนกับมีนักกฎหมาย มาช่วยเขียนบทไว้ให้
ส่วนที่เป็นข้อความดูหมิ่น จะมีลักษณะเป็นความหมาย ที่ซ่อนอยู่ระหว่างคำพูด  และใช้ภาษากาย กับใช้ระดับเสียงมาช่วย

คำว่า "ทัศนคติที่เป็นอันตราย"  เป็นคำที่เหมาะสม
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #185 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:07:49 AM »

..... ตาย .... ไม่รอดแน่ ..... พลุ ... เป็นพลุจริง ๆ ขึ้นเร็ว ... ร่วงเร็ว ....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #186 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:57:02 AM »

มาตรา 112  ผู้ใดหมิ่นประมาท ดูหมิ่นหรือแสดงความอาฆาตมาดร้าย

ในศาล คงพิสูจน์ความผิดของคุณจักรภพ ได้ยากมาก   
คุณจักรภพ เรียบเรียงคำพูด หลบหลีกไว้ได้ดี   จนดูเหมือนกับมีนักกฎหมาย มาช่วยเขียนบทไว้ให้
ส่วนที่เป็นข้อความดูหมิ่น จะมีลักษณะเป็นความหมาย ที่ซ่อนอยู่ระหว่างคำพูด  และใช้ภาษากาย กับใช้ระดับเสียงมาช่วย

คำว่า "ทัศนคติที่เป็นอันตราย"  เป็นคำที่เหมาะสม

เห็นด้วยกับผู้การฯ ครับ  .  Grin.
"เพ็ญ" จะเป็นผู้เกือบโชคช่วย ประมาณ "เกือบรอดตะราง"  Cool

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #187 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:16:40 AM »

ไม่ทราบว่า บุคคลในภาพนี้ยังอยู่ดีมีสุขอยู่หรือไม่ครับ

แล้วแนวทางการดำเนินคดี มีมากน้อยแค่ไหนครับ พี  ๆ

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #188 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 11:22:30 AM »

คุณจักรภพ เรียบเรียงคำพูด หลบหลีกไว้ได้ดี   จนดูเหมือนกับมีนักกฎหมาย มาช่วยเขียนบทไว้ให้

ขอบคุณครับผู้การฯ

คนคิดคำว่าทัศนคติที่อันตราย นี่ก็เก่งจริงๆ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #189 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 06:42:42 PM »

...ไม่น่าทำตัวเองเลยจากคนที่เคยเรียกกันว่า "พี่" แล้วกลายมาเป็น "คุณ..." ...  Huh Huh Huh

...เสียดายที่โรงเรียนเคยยกย่องให้เป็น "ศิษย์เก่าดีเด่น" ...  Huh Huh Huh

...ถึงวันนี้แล้ว ถ้าผมเจอเค้าอีก จากคำว่า "คุณ..." ผมจะขอเรียกชื่อ "...." เค้าเฉยๆ และจะพูดกับเขาว่า "มีผู้ใหญ่ที่ผมนับถือ ท่านเคยให้คติผมไว้ว่า - การจะดำรงตนในสังคมนั้น คนก็ต้องคบ ผีก็ต้องคบ  แต่คนอย่างคุณ ผมขอไม่คบ" ....

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #190 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 07:01:50 PM »

..... ตาย .... ไม่รอดแน่ ..... พลุ ... เป็นพลุจริง ๆ ขึ้นเร็ว ... ร่วงเร็ว ....

COULD YOU PLEASE REMOVE THIS PICTURE FOR THIS WEBBORD?

MUCH APPRICIATE YOU CORPORATION, THANK YOU.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 31, 2008, 07:03:25 PM โดย khom » บันทึกการเข้า

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #191 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:08:01 PM »

คิดต่างไม่ใช่ปัญหาครับ  ปัญหามันเกิดมาจากคิดเลวครับ อย่างไอ้คนที่มันยกป้ายและถือดอกไม้อยู่นั่น ไม่ได้เรียกว่าคิดต่าง แต่เรียกว่า คิดเลวครับ....และสิ่งที่พวกมันทำก็เรียกว่าทำเลวครับ Grin
คนที่กล้าไปยืนด่าประธานองคมนตรีที่หน้าบ้าน คนที่ใช้ปากไปในทางเลว ๆ เพื่อเอาใจคนเลวๆ  ก็คือคนคิด และทำเลวเช่นกัน  Grin
เรื่องอื่นผมขอไม่ออกความเห็นครับ แล้วแต่ดุลยพินิจของROและวมตครับ Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #192 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:28:54 PM »

ก็ยังเป็นกำลังให้คุณจักรภพครับ  เยี่ยม
ไม่อยากให้ท่านเลิกทำงานการเมือง เอาไว้สบายใจเมื่อไรหวังว่าท่านคงจะกลับมาทำงานเพื่อชาติต่อไปครับ  ไหว้

เข้าไปดูข้อมูลการตอบกระทู้แล้วเหมือนกับนิยมชมชอบเจ๊เพ็ญเป็นชีวิตจิตใจ Grin
http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?action=profile;u=31009;sa=showPosts
เห็นควรให้ออกจากเว๊บถ้ายังไม่คิดจะปรับตัวให้ดีขึ้น แล้วเข้าไปเสวยสุขด้วยกันใน แดนพิเศษ (เพศ) ของเรือนจำครับ Cheesy

ขัดหู ขัดตา ก็ให้อภัยกันเถอะครับ
คือคนที่ไม่ชอบสถาบันพระมหากษัตริย์  จะมีหลายระดับ
พวกที่ใจกล้า   ก็เล่นกันตรง ๆ
กล้าน้อยหน่อย  ก็จาบจ้วงโดยพยายามใช้คำพูดหลบเลี่ยง
ใจเล็กกว่านั้น  ก็จะใช้วิธีชื่นชมคนที่อยู่แนวหน้า
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #193 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 08:58:06 PM »

คิดต่างไม่ใช่ปัญหาครับ  ปัญหามันเกิดมาจากคิดเลวครับ อย่างไอ้คนที่มันยกป้ายและถือดอกไม้อยู่นั่น ไม่ได้เรียกว่าคิดต่าง แต่เรียกว่า คิดเลวครับ....และสิ่งที่พวกมันทำก็เรียกว่าทำเลวครับ Grin
คนที่กล้าไปยืนด่าประธานองคมนตรีที่หน้าบ้าน คนที่ใช้ปากไปในทางเลว ๆ เพื่อเอาใจคนเลวๆ  ก็คือคนคิด และทำเลวเช่นกัน  Grin
เรื่องอื่นผมขอไม่ออกความเห็นครับ แล้วแต่ดุลยพินิจของROและวมตครับ Grin

นึกถึงตอนหนึ่งในเพลงหนึ่งในเรื่อง ชิคาโก้ ครับ

...just artistic differences, he saw himself alive, I saw him - dead.

(...ก็แค่มุมมองต่างทางศิลป เขามองว่าเขามีชีวีดีมีสุข ฉันมองว่าเขาเดท)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Desperado - รักในหลวง
แก่ ขี้บ่น อ้วน นิสัยไม่ดี งี่เง่า ปทุมธานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #194 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2008, 10:31:58 PM »

ผมกลับเห็นใจท่านอดีต รมต.
อยากฝากของติดไม้ติดมือหากต้องเข้าตะรางครับ
เป็นน้ำใจเล็กๆน้อยครับ
จารบีอย่างดี    จากพี่ Iron
เผื่อท่านอดีต รมต. จำเป็นต้องใช้ จะได้ไม่ต้องไปซื้อหาให้ลำบากครับ

เหม็นขี้หน้า นักการเมือง และสุนัขรับใช้นักการเมือง
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15
  พิมพ์