เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:22:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัท ทวงหนี้ โทรมาต่อว่าครับ...  (อ่าน 6240 ครั้ง)
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:57:41 AM »

บริษัท ทวงหนี้ โทรมาต่อว่าน้องสาวผมครับ...เค้าค้างชำระค่างวด notbook 2 เดือนประมาณเจ็ดพันกว่า
โทรมาต่อว่าใหญ่เลย ยังไม่ถึงกับข่มขู่แต่พูดจาไม่สุภาพ น้องบอกจ่ายนะจ่ายแน่แต่ช้าหน่อยได้ไหม.......
ไม่ทราบว่าพอจะร้องเรียนที่ไหนได้บ้างหรือเปล่าครับ.....คนกำลังขาลงยังมาซ้ำเติมอีกแย่ครับช่วงนี้น้อง
ขายของไม่ค่อยดีเลย...ผมก็ไม่รู้จะช่วยยังไงเพราะผมก็แย่เหมือนกัน
บ.ชื่อ CETELEM ครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:04:42 AM »

เป็นวิธีทวงหนี้แบบหนึ่งครับ Grin Grin Grin มีในสารคดี ที่อินเดียจ้างคนมายืนด่าเลยครับ ลูกหนี้ทนไม่ได้ก็พยายามคืนกัน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:07:54 AM »

พวกนี้แบบนี้เองครับ ผมเคยโดน เมื่อ2-3ปีที่ผ่านมาบ.อี่ซี่สฯ  ผมจ่ายค่างวดที่เคาท์เตอรเซอร์วิสแล้วแต่ทาง
โน้นเค้าส่งกันเองล่าช้ามันโทรมาด่าผมเฉยเลย
โดนผมโทรไปด่าที่บริษัทแล้วตามจิกตลอดให้บริษัทจัดการเรื่องนี้ให้แบบแค้นสุดๆอ่ะจ่ายแล้วมันยังด่า

เข็ดแล้วของเงินผ่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:09:46 AM »

เป็นวิธีทวงหนี้แบบหนึ่งครับ Grin Grin Grin มีในสารคดี ที่อินเดียจ้างคนมายืนด่าเลยครับ ลูกหนี้ทนไม่ได้ก็พยายามคืนกัน

เมืองไทยมีมานานแล้วครับ พี่

แต่เค้าปิดกันให้เเซ่ด

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:13:07 AM »

ผมก็เป็นหนี้กับบริษัทนี้อยู่ครับ ปัจจุบันก็เป็นลูกหนี้ของเซทเทเลมมา ย่างเข้าปีที่ 3 แล้ว ยังไม่เคยเจอประสบการณ์แบบนี้  
สินค้าส่วนใหญ่ที่ผมซื้อกับบริษัทนี้ ส่วนมากเป็นพวกผ่อน 10 - 12 เดือนโดยไม่มีดอกเบี้ย ที่ซื้อผ่อนเพราะสามารถเป็นเจ้าของได้โดยความรู้สึกเหมือนไม่ได้ออกเงินก้อนใหญ่
จ่ายไปเรื่อยๆ ไม่ทันไรก็หมดแล้ว เป็นเจ้าของได้สบายๆ เงินที่มีก็สามารถเอาไปทำประโยชน์อย่างอื่นได้ แต่ต้องรู้ตัวเองว่ารับผิดชอบภาระได้แค่ใหน แปลกใจที่สมัครครั้งแรกโดยใช้บัตรเครดิตค้ำประกัน ก็ได้ซื้อสินค้าชิ้นแรก ได้ในราคาไม่เกิน 120000 บาท เบิกเงินสดล่วงหน้าได้ 80000 ซึ่งเป็นวงเงินอนุมัติที่สูงมาก
วิธีการป้องกันคือไม่เป็นหนี้ครับ หรือเป็นหนี้ ได้ของเค้ามาแล้วก็ชำระค่างวดให้ตรงเวลา และเก็บหลักฐานไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2008, 11:25:48 AM โดย ทิวัตร์ » บันทึกการเข้า

บางโพ 5
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:19:12 AM »

ทำไมต้องผ่อนครับ ผมประเภทมีตังค์ซื้อ ไม่มีก็อดซื้อ อดอยากไป สะสมจนครบแล้วค่อยซื้อ ของหรูเป็นไงไม่ค่อยรู้ ซื้อสเปคเดียวกันแต่ราคาถูกหน่อย เชื่อถือได้ เจอโทรมาของน้องสาวไฮโซครับทวงเบอร์ที่บ้านแบบแรงๆ เจอครับให้มารับหน้าบ้านเดี๋ยวจ่ายให้ด้วยลูก .45 ฮึ่ม...มันน่าแจกดีนะ แล้วก็วางสาย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:23:20 AM »

Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2008, 11:48:31 AM โดย sopon870 » บันทึกการเข้า

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:27:48 AM »

พี่ร๊อคเป็นคนมี "สติ"

เรียกว่าไม่หรูเหรอครับ

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:28:02 AM »

ม่าย...โชว์....อ่ะ.เดี๋ยวเขาหมั่นไส้ ไม่นึกไม่ฝันของมือ 3 น่ะ พอดีมีตังค์เหลืออยู่น่ะ Grin Grin Grin Grin

ตาเล็กซั่น แกหมั่นไส้เลยขายให้มือ 3 แล้วเด่ะ ถ้าร้านละแสนสาหัส นะตาก้อนจ๋า รถที่ขับก็มือฉองจ้า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 21, 2008, 11:30:09 AM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:37:38 AM »

ม่าย...โชว์....อ่ะ.เดี๋ยวเขาหมั่นไส้ ไม่นึกไม่ฝันของมือ 3 น่ะ พอดีมีตังค์เหลืออยู่น่ะ Grin Grin Grin Grin

ตาเล็กซั่น แกหมั่นไส้เลยขายให้มือ 3 แล้วเด่ะ ถ้าร้านละแสนสาหัส นะตาก้อนจ๋า รถที่ขับก็มือฉองจ้า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เอามาขายน้องเป็นมือสี่ซักสี่ ห้าหมื่น จะได้บุญไม่ใช่น้อยครับ ยิ้มีเลศนัย

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:40:18 AM »

ถ่ายให้ชัดๆ แล้วส่งมาทางpmให้ผมหน่อยสิครับพี่เพิ่ม   Grin Grin Grin

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:40:31 AM »

เอามาขายน้องเป็นมือสี่ซักสี่ ห้าหมื่น จะได้บุญไม่ใช่น้อยครับ ยิ้มีเลศนัย

มีหักคอด้วยนะตากร ของไม่ดีหรอก เขาหมั่นไส้เ ขาเลยขายให้น่ะ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:45:12 AM »

ถึงของไม่ดี ถ้าสี่หมื่น......ศรีทนด๊ายยยยยยย ยิ้มีเลศนัย

somwangtw
(We Know absolutely nothing about heaven)
Sr. Member

คะแนน 39

ความแน่นอน คือ ความไม่แน่นอน

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:47:05 AM »

เป็นอย่างนี้ทุกที่แหละครับ จ่ายตรง ไม่มีปัญหา

แต่จ่ายช้า เจอติดตาม ครับ

" พึงสอนผู้อื่นอย่างไรควรทำตัวอย่างนั้น "
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:51:14 AM »

ถึงของไม่ดี ถ้าสี่หมื่น......ศรีทนด๊ายยยยยยย ยิ้มีเลศนัย

อีตานี่ตื้อจัง มีกล็อค ฉี่ฉูน อยู่แว้ว วู้.......ยัง..จา..มา...แย่งคนแก่อีก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์