เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 03:14:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัท ทวงหนี้ โทรมาต่อว่าครับ...  (อ่าน 6217 ครั้ง)
fokbye
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 12:36:05 PM »

ยี๊ ยี๊ใช้บัตรเครดิต LOTUS ครับ จ่ายตรงทุกเดือน เดือนที่แล้วเที่ยวสงกรานต์เพลิน จ่ายช้าไป 2 วัน โทรมาทวงเลยครับ แถมมีค่าปรับจะชาร์จมาในงวดหน้าให้ด้วย  ..............  น้อง จขกท.ยังโดนน้อยครับ ญาติผมค้างชำระบัตรพวกนี้  มีคนโทรมาทวง  แล้วญาติอีกคนเป็นผู้หญิงรับสายแทนไม่ได้เกี่ยวด้วยเลย  เจอด่าเลยครับ อ้ายเหี้..  อ้ายสัต...  แจก กล้วยอีกต่างหาก.... โห...หลอนแทน....เลยครับ
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:16:43 PM »

ขอให้หลุดพ้นวงจรอุบาทว์นี้ให้ได้ทุกคนนะครับ แล้วจำไว้เป็นบทเรียนว่า อย่าเป็นหนี้อีก  ได้ใช้ของช้าหน่อยเก็บเงินไว้ซื้อสดดีกว่า

ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:35:25 PM »

การค้าเสรี.....ค้าเงิน  Tongue

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:53:55 PM »

ยี๊ ยี๊ใช้บัตรเครดิต LOTUS ครับ จ่ายตรงทุกเดือน เดือนที่แล้วเที่ยวสงกรานต์เพลิน จ่ายช้าไป 2 วัน โทรมาทวงเลยครับ แถมมีค่าปรับจะชาร์จมาในงวดหน้าให้ด้วย  ..............  น้อง จขกท.ยังโดนน้อยครับ ญาติผมค้างชำระบัตรพวกนี้  มีคนโทรมาทวง  แล้วญาติอีกคนเป็นผู้หญิงรับสายแทนไม่ได้เกี่ยวด้วยเลย  เจอด่าเลยครับ อ้ายเหี้..  อ้ายสัต...  แจก กล้วยอีกต่างหาก.... โห...หลอนแทน....เลยครับ

คล้ายๆกับข้อควางของผมที่โพสก่อนหน้านี้ครับวันนั้นมันพูดกับลุงผมว่าผมเป็นข้าราชการจะหนีหนี้หรือหนีมันไม่พ้นหรอก
ฟังมันพูด...ตอนนั้นผมจ่ายตรงเวลาแต่มันมีปัญหาล่าช้าที่เคาท์เตอร์เซอร์วิสไม่เกี่ยวกับผมซะหน่อยผมเลยจวกมันซะ
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 06:36:05 PM »

ดีกว่าผม ... ไม่มีใครยอมให้กู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
Τσρ Κσρ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

สูงสุด คืนสู่สามัญ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 06:52:27 PM »

มองอีกมุม เป็นหนี้ก็ต้องใช้นะครับ คงไม่มีเจ้าหนี้ใจดี ใช้ก็ดี ไม่ใช้ก็ไม่มีปัญหา ในประเทศนี้มากนักหรอกครับ    อ๋อย

Ability is Nothing Without Opportunity. 

Napoleon Bonaparte
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:05:17 PM »

ดีกว่าผม ... ไม่มีใครยอมให้กู้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ซะง้านนน

แต่ก็ดีนะพี่ ไม่ต้องกลัวใครโทรมากวนใจ

อิอิ...

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:26:19 PM »

อ่า เศร้าเมียผมก็ทำงานที่CETELEM นี้ละครับถ้าจะร้องเรียนยังไงเดียวถามแฟนให้ครับ ไหว้ Cheesy

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:48:16 PM »

โอก็เคยเป็นหนี้บัตรเครดิตค่ะ ตอนทวง...พูดจาดีค่ะ...แต่โทรยิกเลย Grin
อ้อ...มุกส่งใบแจ้งหนี้ล่าช้าเนี่ย โอเจอบ่อยค่ะ แรกๆไม่รู้ว่าเป็นมุก(โซ๊ยดอก)ก็โทรกลับไปหาทางนั้นว่าเราไม่ได้ใบแจ้งหนี้ เราไม่ยอมจ่ายเบี้ยปรับล่าช้าหรอกนะ เพราะเหตุมันไม่ได้เกิดจากเรา ทางปลายสายบอกว่า ได้ค่ะ ครั้งนี้เรายอมให้คุณ แต่ครั้งหน้าไม่ให้แล้วนะคะ คุณต้องจำให้ได้ว่ารอบบิลจะตัดช่วงไหน หากคุณไม่ได้ใบแจ้งหนี้ ก็ต้องเป็นหน้าที่คุณในการโทรมาถามเราเอง โดนชก โดนชก โดนชก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:36:02 PM »

อ่าถามแฟนให้แล้วนะครับเวลาเขาโทรทวงตังจะบอกชื่อคนโทร(เพราะทำยอดต่อวัน)แล้วเวเลาโทรหาลูกค้า(ลูกหนี้)
 ทางบริษ้ติจะทำการบรรทึกเสียงไว้ด้วยนะครับ ถ้ายังไงให้พี่เจ้าของกระทู้โทรไปต่อว่าได้เลยครับ จำชื่อคนโทรมาได้
 ถ้าเขาโทรมาแบบไม่แจ้งชื่อก็สวนกลับไปเลยครับ ไหว้ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:49:27 PM »

บางเดือนมียอดเงินที่ต้องชำระ เกินมา 2 - 300 บาทจากยอดที่ต้องชำระประจำเดือน โทรไปสอบถามดู พี่แกว่าค่าโทรติดตาม ฮ่วยยยย.... Huh Huh คนพวกนี้ต้องขู่กลับซะบ้าง...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2008, 09:55:17 PM โดย GLOCK 45 » บันทึกการเข้า
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:20:57 PM »

ใครอยากเล่นกับพวกทวงหนี้ประเภทข่มขู่
 ลองหาข้อมูลจากเวปนี้ดูครับ อาจจะมีแนวทางและแนวร่วมเพิ่มมากขึ้น.... เยี่ยม

http://www.consumerthai.org/debt/debt.shtml

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
KingFisher
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

จริต ๖ ประการ . .

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 05:52:07 PM »

--จงใช้หนี้ให้หมดในชาตินี้--
กริยาต่ำ ๆ ของพวกนี้เหมือนกันหมดครับ
น้องที่ทำงานถูกโทรจิก วันละหลาย ๆ ครั้ง
สงสาร เศร้าใจ .. ครับ

เป็นหนี้แผ่นดิน..(ประเทศไทย) !
I_DUE
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:18:52 PM »

เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน แต่เป็นคนค้ำประกันรถให้เค้า  พอเจ้าของรถไม่จ่ายมันก็หันมาเล่นเราแทน

โทรมาที่ทำงานยิกๆเลย เหมือนว่าเราเป็นหนี้ซะงั้น 

สอนสั่งต่างๆนาๆประมาณว่าอยากให้เราไปบีบเจ้าของรถอีกทีหนึ่งน่ะ

บอกว่าเครดิตเราต้องเสียน่ะ ติดแบคลิสต์น่ะถ้าเค้าไม่จ่าย  ช่วงนั้นรำคาญมากๆ

ก็เลยตอบกลับไปว่า "ให้เค้าเอาเวลาที่คุยกับเราไปเกลี้ยกล่อมไอ้คนที่เป็นหนี้ให้มันจ่ายดีกว่ามั้ง

จะมาเสียเวลาเกลี้ยกล่อมเราทำไม ไม่มีประโยชน์ " เพราะยังไงเราก็คงช่วยไม่ได้หรอก

ทีนี้ล่ะทางนั้นตอบกลับซะยาวเลย เป็นอันว่าพูดไม่รู้เรื่อง

ก็เลยสวนกลับประโยคสุดท้ายก่อนที่จะวางหูไปว่า 

"กูไม่ใช่แม่มันน่ะ มันจะได้ฟัง  เนี่ยขนาดมึงเป็นเจ้าหนี้มึงยังไม่มีปัญญาทวงเลย  แล้วนับประสาอะไรกับกู ไอ้ . . . .เอ้ย "

..................................

ในอารมณ์นั้น เป็น แบบนี้จริงๆ . .. .    Grin 

แต่ก็มาคิดอีกที   ทุกคนก็ทำตามหน้าที่อ่ะน่ะ .....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2008, 06:23:49 PM โดย I_DUE » บันทึกการเข้า
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 06:22:56 PM »

โหดเหมือนกันวุ๊ย คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์