เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 03:21:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มอง...อนาคต  (อ่าน 5101 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 02:58:01 PM »

ด้วยความเคารพ หัวข้อนี้ ขอยกเว้น เรื่องการเมือง กับศาสนา น๊ะครับ ถึงหากแม้นว่า เรื่องที่คิดขึ้นมา จะมีส่วนเกี่ยวข้องกับการเมือง หรือศาสนาอยู่บ้าง ก็รบกวนว่า เลี่ยงๆเสีย จะเป็นการดี  หลงรัก

จุดประสงค์ ก็เพื่อ พูดคุย เน้น จริงจังบ้าง บันเทิงบ้าง บอกกล่าวบ้าง คาดการณ์กันบ้าง ข้อมูลบ้าง  ควรจะมีที่อ้างอิงหากนำมาจากใหน ให้ศึกษาต่อ เพื่อประดับความรู้ ที่ตั้งหัวข้อขึ้นมาก็เนื่องจาก ความคิดว่า น่าจะลองตั้งดู ว่าพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ จะได้มาแลกเปลี่ยนความรู้สึก กันครับ

จากสิ่งที่ว่า

อดีต...ไม่สามารถแก้ไขได้

ปัจจุบัน...ทำให้ดีที่สุด

อนาคต...เป็นสิ่งที่ยังไม่เกิด พอจะคาดการณ์ และเตรียมพร้อม หรือเตรียมตัว อื่นๆ ประมาณนี้

ไหว้ด้วยความเคารพ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:13:58 PM »

ขอเสนอแนะสักหัวข้อครับ "เรื่องสภาวะอากาศของโลกในอนาคตครับ"
ผมว่าน่าสนใจครับ Wink
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:14:24 PM »

ที่ผมว่าน่าทำครับ (ทำไม่ค่อยได้เหมือนกัน)

1. ประหยัด เพราะเศรษฐกิจผันผวน และสภาพสังคมที่มีภาพลวงเรื่องสวัสดิการแต่ที่จริงเป็นการเปิดตลาด บริการสำหรับคนมีเงิน ต้องพึ่งตัวเองมากขึ้น

2. รักษาสุขภาพ
2.1 ระวังการกิน การใช้ ไม่เติมมลภาวะให้ร่างกายเป็นพิศษ เพราะอากาศ และน้ำน่าจะจะยิ่งสกปรกมากขึ้น
2.2 พักผ่อนให้มากๆ

3. ทำจิตใจให้สดชื่น หลีกเลี่ยง/อย่าสะสมความเหนื่อยล้าทางจิตใจจากชีวิตประจำวัน

4. หาความรู้มากๆ ความรอบรู้จะช่วยมุมมอง และการตัดสินใจต่างๆ

5. อย่าเครียดเนื่องจากการพยายามปฏิบัติตามข้อคิดข้างต้น ฮ่า ฮ่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:18:36 PM »

มองงงงง เธอสาว เธอสวย ฉันจึงได้มองงง ....... เกี่ยวกันมะเนี่ย ....... อะฟิ้ววววววววววส์ส์ส์

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:21:37 PM »

ไทย เป็นชาติ " กสิกรรม "  แต่คนใหญ่คนโตพยายามแปลงให้เป็นเมือง " อุตสาหกรรม "

มันฝืนธรรมชาติ และภูมิศาสตร์ เคยจำได้มีสโลแกนบอกว่า " เราจะก้าวสู่ความเป็น nic's "

ตอนนี้เป็นไง สารพัดปัญหาและโรคภัยไข้เจ็บ   สิ่งแวดล้อมเป็นพิษ ฯลฯ 

sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:39:11 PM »

ผมอยากให้ประเทศของเรากลับไปเขียวขจีเหมือนเดิมในอนาคตครับ   และผมอยากมีภรรยาที่น่ารัก เอาใจเก่ง ไม่ขี้บ่น มีเหตุผล ยืดหยุ่นกับสามี ไม่บ้าช้อปปิ้ง ไม่แต่งหน้าแต่งตัวจนเวอร์ ไม่จ้องจับผิด ไม่เล่นการพนัน ทำกับข้าวและขนมตลอดจนกับแกล้มเก่ง ไม่หน้างอแต่ยิ้มแย้มแจ่มใสเวลาสามีพาเพื่อนมากินเหล้าที่บ้าน ดูแลบ้านเรือนเรียบร้อย ตื่นก่อน นอนพร้อมกันในอนาคตครับ.. Cheesy

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 03:44:49 PM »

Smiley ผมว่าถ้าจะคุยกันเรื่องอนาคตเรื่องเศษรฐกิจ น่าจะเหมาะนะครับน้าเข้ม จะทำอย่างไร จะอยู่กันอย่างไร ถ้าน้ำมันมันขึ้นทะลุลิตรละ 50 บาท ช่วยกันมองหาแนวทางในการพึ่งพาตนเอง

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 04:01:03 PM »

ไทย เป็นชาติ " กสิกรรม "  แต่คนใหญ่คนโตพยายามแปลงให้เป็นเมือง " อุตสาหกรรม "

มันฝืนธรรมชาติ และภูมิศาสตร์ เคยจำได้มีสโลแกนบอกว่า " เราจะก้าวสู่ความเป็น nic's "

ตอนนี้เป็นไง สารพัดปัญหาและโรคภัยไข้เจ็บ   สิ่งแวดล้อมเป็นพิษ ฯลฯ 

จริงๆ อยู่ที่การบริหารจัดการด้วยครับ ชาติอุตสาหกรรมที่จัดการดีๆ หลายชาติีพื้นที่เขียวมากๆ ญี่ปุ่นมีพื้นที่ป่ามากที่สุดในชาติโลกที่ 1 แต่เพราะว่านั่นเป็นพื้นที่ภูเขาด้วย แต่เยอรมันก็มีพื้นที่ป่ามากกว่าไทยมากๆ เหมือนกันครับ

ตอนนี้ผมอ่านเรื่อง Collapse ของ Jared Diamond เป็นเรื่องการล่มสลายของอารยธรรมโบราณทั้งที่เป้นเกาะอย่างอีสเตอร์กัที่เป็นเมือง ยังอ่านไม่จบ แต่น่าสนใจมากครับ การขุดค้นแสดงหลักฐานหลายอย่างว่าหลายพื้นที่ๆ แห้งแล้วรกร้างเคยเป็นพื้นที่สมบูรณ์ที่มนุษย์ตั้งแต่ก่อนยุคประวัติศาสตร์ใช้ซะพัง ฯลฯ เขาว่าญี่ปุ่นมีการบริหารจัดการใช้ป่าเชิงอนุรักษ์ตั้งแต่ศตวรรษที่ 17-18 แล้ว

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 04:04:58 PM »

ตอนนี้ และอนาคตข้างหน้า ผมจะลดการใช้พลาสติกครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 04:07:06 PM »

คิดถึงแล้ว ได้แต่ร้อง เฮ้อออออ ครับลุงเข้ม ...

ตั้งแต่ใช้ชีวิตมายี่สิบกว่าๆ แล้ว พึ่งจะเห็นอะไรที่มันแย่ที่สุดก็ยุคนี้สมัยนี้ครับ ...

ก็ได้แต่ ตั้งตนให้ไม่ประมาท ใสการดำเนินชีวิตครับ ยังไงก็ต้องดำเนินต่อไป เราต้องมีหน้าที่ปรับตัวเข้าหามันครับ ...

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 05:21:12 PM »

...อนาคต.....มองไม่เห็นครับ มันคดจริงๆ ขำก๊าก

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 05:37:35 PM »

แต่ที่แน่ๆ ปัญหาเรื่องชู้สาวในอดีตหรือปัจจุบัน มันเป็นตัวการดับอนาคตจริงๆครับ
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 06:55:39 PM »

ขอเสนอแนะสักหัวข้อครับ "เรื่องสภาวะอากาศของโลกในอนาคตครับ"
ผมว่าน่าสนใจครับ Wink

หลายๆ เหตุการณ์ที่ผ่านมา.... ทำให้นึกถึงหนังเรื่อง THE DAY AFTER TOMORROW ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:06:51 PM »

อยากให้มีเลนจักรยานทั้วประเทศ รถไฟรางคู่ทั้วประเทศครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 07:24:51 PM »

ผมผ่านไปทางที่ดินเขตส.ป.ก.บ่อยๆ.....ชอบที่มีแผงโซล่าเซลล์ให้ชาวบ้านใช้ครับ

คิดไว้ว่าถึงบ้านผมจะมีไฟฟ้าใช้.....แต่ก็อยากจะมีแผงโซล่าเซลล์ใหญ่ๆใช้สักอัน

ไม่อยากให้แดดมันส่องผ่านไปเปล่าๆครับ

หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์