เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:25:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดน.357 สองนัดแค่ซ้ำ  (อ่าน 8284 ครั้ง)
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:35:55 PM »

ได้ดูข่าว น.ส.พ.ไทยรัฐ เมื่อวาน เพื่อนไม่เหลือ ตัวเองแค่ช้ำ .........แหม่ของเค้าดีจริง(โดน9-.38คงแค่คันๆ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 10:43:25 PM »

เหรอครับ...

พี่ผมโดน .๓๕๗ ไป ๓ นัด ยังนอนสบายเลยครับ ไม่เห็นทุกข์ร้อนอะไร

รอเผาอย่างเดียวแล้วครับ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2008, 11:59:10 PM »

เพื่อนที่เป็นตำรวจเล่าให้ฟังว่า มีคนห้อยจตุคาม(ขออณุญาตเอ่ยครับ ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่นะครับ)
โดนมีดปอกผลไม้ฟัน ไม่เป็นอะไรเลย ตอนแรกเราก็ตาโต ปรากฎว่าโดนสร้อยครับมันใหญ่มาก Grin

Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 12:12:10 PM »

เพื่อนที่เป็นตำรวจเล่าให้ฟังว่า มีคนห้อยจตุคาม(ขออณุญาตเอ่ยครับ ไม่ได้มีเจตนาลบหลู่นะครับ)
โดนมีดปอกผลไม้ฟัน ไม่เป็นอะไรเลย ตอนแรกเราก็ตาโต ปรากฎว่าโดนสร้อยครับมันใหญ่มาก Grin

สร้อยหรือโซ่ครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 12:17:52 PM »

อ่านเหมือนกันครับ  มือปืนเดินลงมายิง คนแรกโดนสองนัด หัวทะลุ หันมายิงนายคนนี้ 2 นัด  เสื้อขาดตัวเป็นจ้ำ ไม่เข้า  น่าทึ่งเหมือนกันครับ  ที่นครศรีฯ Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 12:44:28 PM »

เป็นเรื่องที่วิทยาศาสตร์ยังพิสูจน์ไม่ได้ อยู่ที่ความเชื่อครับ
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 12:50:33 PM »

ของแบบนี้ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ

แต่เหตุผลที่พอจะเป็นไปได้ คือท่านนี้น่าจะเจอกระสุนที่มีความชื้นสูงมากพอดีน่ะครับ แรงมันเลยถดถอยไป

Cheesy

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:01:26 PM »

ผมเชื่อครับ เชื่ออย่างไม่มีเหตุผล เชื่อเพราะผมยังแขวนพระติดตัวอยู่

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:08:05 PM »

อ่านเหมือนกันครับ  มือปืนเดินลงมายิง คนแรกโดนสองนัด หัวทะลุ หันมายิงนายคนนี้ 2 นัด  เสื้อขาดตัวเป็นจ้ำ ไม่เข้า  น่าทึ่งเหมือนกันครับ  ที่นครศรีฯ Grin

ผมเชื่อครับ เชื่ออย่างไม่มีเหตุผล เชื่อเพราะผมยังแขวนพระติดตัวอยู่
ผมว่ากระสุนเสื่อมคุณภาพหรือเปล่าครับ
ในทางกลับกันของ พี่บุญ ผมเชื่อครับ เชื่อเพราะจิตนับถือบูชา ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:10:45 PM »

เรื่องพวกนี้ ไม่เจอกับตัวเอง
ก็ไม่รู้หรอกครับ
รับฟังเค้าเล่ามา ก็พยักหน้า หงึก หงึก ในใจอาจจะค้าน
แต่ถ้าได้ประสพกับตัวเองแล้ว
ก็จะบอกเล่าได้ ว่ามันเป็นอย่างไร

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
noi5526
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:12:07 PM »

พี่ๆครับ องค์จตุคามที่แขวน พอจะรู้ไหมครับ รุ่นอะไร
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:29:58 PM »

ผมเคยเห็นแต่นานเกิบ 20 ปีมาแล้วเพื่อนพี่ชายคนหนึ่งแกบ้า   ครับชอบเล่นคาถาอาคมอาจารย์ที่ไหนเก่งแกชอบไปเรียนวิชาอาคมอยู่เสมอ   มีอยู่วันมาขอลูกปืนของผมไป3-4ชุด   ผมก็ไม่ได้ถามว่าจะเอาไปทำไร   แล้วก็ไปขอยืมเสื้อยันต์ของอาจารย์อะไรไม่รู้ของพี่ชายผมไปด้วยเพียงแค่บอกว่ามีเรื่องขอยืมไว้ป้องกันตัว  ไมถึงอาทิตย์เขามาหาอีกพร้อมทั้งเอาเสื้อยันต์มาคืนพี่ชายตอนกลางคืนดึกๆ พร้อมเพื่อนๆเขาอีก3-4คน  พอผมคลี่เสื้อยันต์ออกดูเห็น  เสื้อเป็นรูๆ ขนาดพอๆรูกระสุน .22 อยู่ 8-9 รู  ก็เลยถามเขาว่านี่รูอะไรเนี่ย  เขาบอกถูกยิงด้วยปืนลูกซองยาว5นัดเข้าเต็มหน้าอกเลย  ผมก็ว่าอย่ามาโม้ดีกว่าถ้าโดนยังนี้ตายคาที่แล้วมั้ง   เพื่อนพี่ชายเขาบอกโดนยิงจริงๆ  ว่าแล้วเขาก็ถลกเสื้อตัวที่เขาใส่ให้ดูครับ  ที่ตัวเขาเขียวเป็นจ้ำๆ 8-9 จุดขนาดพอๆกลับเสื้อยันต์  เขาบอกโดนยิงตอนบุกขึ้นไปปล้นบ้าน(ใครก็ไม่รู้) โดนยิงตกบ้าน   เอาเสื้อมาคืนแล้วก็รีบไป   ตอนเช้าก็มีข่าวว่ามีการปล้นกันที่บาง....  ผมถึงได้ถึงรู้ว่าเขาขอลูกปืนของผมไปปล้นจริงๆ   เวรซิปเป๋งเลยผมเกิบซวยไปด้วยนะ.... ไหว้ ไหว้ ไหว้
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:43:16 PM »

คาถา อาคม  โบราณนั้นเคร่ง
ไม่งั้น เราจะได้ยิน
ขอมดำดิน หลวงพ่อทวดเหยียบน้ำทะเลจืด
หรือเรื่องเล่า ที่ได้ฟังมา
คือว่า โจรจะปล้นคนรวย
ติดว่า คนรวยคนนี้ บังเอิญแขวนพระสมเด็จ ( พิมพ์ไหน ไม่รู้ครับ)
โจรก็ติดตาม คนรวยนี้ ไปหลายหน
แต่เข้าปล้น ก็ไม่สำเร็จสักที เพราะว่า มองเห็น
พระภิกษุ อยู่ด้วยทุกคราว
ในทุกครั้ง ที่จะเข้าทำการ
จนถูกทางการ จับได้  ช่วงทำแผน ก็ได้ สอบถามคนรวยนี้
ว่านิมนต์พระไปไหนทุกครั้ง ที่จะเข้าทำการ
คนรวยก็บอกว่า ไม่มี  แต่เอ๊ะใจ ว่าตัวเอง แขวนพระสมเด็จนั้น
จะเห็นว่า โจรสมัยก่อน ยังมีการละเว้น และยังนับถือ พุทธศาสนา

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:48:20 PM »

.๓๕๗ เชียวเหรอ......

อือมมม.... ผมว่า ของดี ควรป้องกันยิงออก มากกว่าป้องกันยิงเข้า...

หนังเหนียว ก็เหอะ .... เครื่องในน่าจะรวนหมด..
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:49:54 PM »

เหรอครับ...

พี่ผมโดน .๓๕๗ ไป ๓ นัด ยังนอนสบายเลยครับ ไม่เห็นทุกข์ร้อนอะไร

รอเผาอย่างเดียวแล้วครับ

ตกลงณาปนกิจเมื่อไหร่ครับ..
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์