เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 03:20:28 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดน.357 สองนัดแค่ซ้ำ  (อ่าน 8296 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:07:35 PM »

เป็นเรื่องลี้ลับยากที่จะพิสูจน์ ใครไม่เชื่อผมเชื่อ

Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:27:57 PM »

คนงานผมซัด 357 ไป 2 ขวดครับ ทำงานทั้งวันไม่เหนื่อยเลย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:29:25 PM »

คนงานผมซัด 357 ไป 2 ขวดครับ ทำงานทั้งวันไม่เหนื่อยเลย

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก +๑ แต้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2008, 02:42:46 PM โดย SingCring » บันทึกการเข้า
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:39:33 PM »

คิดได้ไงครับพี่    ฉีกเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 158

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:45:21 PM »

ถ้าผมเป็น รัฐมนตรีมหาดไทย  ผมจะจ้างแกเดือนละห้าแสน เอาไว้เก็บกู้ระเบิด ที่ใต้ ครับ  Grin Grin Grin หรือไม่แน่ อาจมีเจ้าพ่อจ้างไปเป็นบอดี้การด แล้ว  Grin Grin Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:48:31 PM »

อยู่ที่ ใครจะเป็นคนมารายงานข่าวให้ท่าน. ถ้านักข่าว มีเรื่องความเชื่อ งมงายเต็มหัว ข่าวก็จะออกมาประมาณ นี้ แหละครับ

ความเชื่ออย่างงมงา่ย อาจจะพาให้เกิดการกระทำอย่าง ผิด ผิดที่จะพาให้คนอื่นไปตาย
ควรจะต้อง พิจารณาให้เห็นสาเหตุ ว่าเกิดจากอะไร ..
และอย่านำความบังเอิญ..  ฟังเป็นความงมงาย .

ศาสนาพุทธ ปฎิเสธ ความเชื่อ อย่าง งมงาย . ทุกจำพวก
ผม เป็นเด็กเรียน สายวิทย์ เติบโต แบบเด็กที่ไม่กลัวผี ไม่กลัวความมืด และให้ยืนอยู่บนเหตุผล
จะหาคำตอบและนำไป ตีโจทก์ความงมงาย  ได้แตกเสมอ.

ผ่านเรื่องเฉียดตาย เกินกว่า ๑๐  ครั้ง ไปมาก และทุกครั้งรอดมาได้ เพราะสติ และความบังเอิญ
่จะไม่ยอมใ้ห้อิทธพล ความเชื่ออย่าง งมงาย  มานำความคิด
ผมแขวนพระเครื่อง เพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ.
แต่กับโจร คนร้าย ผมใช้ สั้น auto ไปจัดการกับมันทุกที

ถ้าผมไม่มีปืนสั้นไว้จัดการ คนเลว.. ผมอาจไม่มีชีวิต มาเล่าเรื่องให้ฟังด้วยซ้ำ  Smiley

มีอยู่หลายราย  คนร้าย มันยิงไม่โดน แต่หัวกระสุน มันไปถูกวัสดุ ข้างตัว ทำให้เศษวัสดุ
หรือหัวกระสุนที่แตก กระเด็นใส่  มันก็จะเป็นรอยแค่ จ้ำ จ้ำ เท่านั้นไม่มีแรงทะลุทะลวง

แต่ความไม่รู้ความ กลับนำมาขยายเป็นความเชื่อ .. เจือเป็นเรื่องพุทธพาณิชย์
หลอกขายพระเครื่องซ้ำ เข้าไปอีก  . หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2008, 03:04:42 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:52:43 PM »

เรื่องความเชื่อ ความศรัทธา ไม่ค่อยแน่ใจในตัวเองครับ ว่าคิดยังไงแน่

ที่แน่ใจคือ.... ไม่ของลองความเหนียวคนนึงละ กลัวพลาด....!^^
ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:07:10 PM »

ผมว่าถ้าจ้างพี่ที่ถูกยิง.....แขวนพระองค์เดิม..แล้วยิงใหม่  ๑ นัดพอ  สัก ๑๐๐,๐๐๐ บาท  ไม่รู้ว่าแกจะกล้าไหม  งอน
kon tung kru 91
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:11:42 PM »

ถ้าอย่างนั้น กระผมขอ "แรงเย้อ" ขวดนะครับ (คนกินแรงฯ ชอบกินแรงฯ) ยิ้มีเลศนัย

ถ้าวัยรุ่นหน่อย ก็ "เอ็ม แม็ค" หรือ "แฮงค์" เลือกเอาครับ Cool
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2008, 03:44:20 PM โดย kon tung kru 91 » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:11:56 PM »

อย่างที่พี่ RO@d  พูดมีเหตุผลครับผมเองก็ไม่เคยเชื่ออะไรที่ออกจะงมงายไร้เหตุผล  แต่บางอย่างที่เคยเจอเราก็ให้คำตอบกลับตัวเองไม่ได้ก็มีครับ   อย่างโดนยิงไม่เข้านี่ผมก็คิดว่าน่าจะเป็นที่ลูกกระสุนครับอาจเป็นกระสุนเก่าเก็บ   จนดินปืนอาจจะเรื่มเสื่อมสภาพแล้วก็ได้  เพราะเราไม่รู้ว่าลูกปืนที่เขาใช้ยิงนั้นเขาซื้อมาใช้ตั้งแต่ปีไหน   และเขาเก็บรักษาดีรึปล่าวอย่างไร....อย่างกรณีของเพื่อนพี่ชายผมก็คิดว่าน่าจะเป็นลูกปืนเก่าเก็บที่ดินปืนเริ่มหมดสภาพแล้วก็เป็นได้ครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2008, 08:23:40 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:23:21 PM »

มีพี่ท่านหนึ่งเคยลองของครับ ตั้งของขลังไว้บนโต๊ะ ถอยไปยืนลักษณะปลอดภัย ชักปืน ๑๑ มอมอ จากเอว เล็ง แล้วลากไกทันที... เยาะเย้ย

ปรากฎว่าปืนไม่ลั่น....... เยาะเย้ย ตกใจ

เฮ้อ...สงสัยตื่นเต้นครับ ดันลืมขึ้นลำ  ขำก๊าก ขำก๊าก

พอขึ้นลำก็ยิงได้ปกติ แตกกระจุย
ผมยืนดูเฉยๆ ไม่ไปร่วมวงกับเขาด้วยครับ  ไหว้ เพราะผมไม่คิดจะลองของแบบนนี้ครับ เยี่ยม
COMBATZ
๐o มือใหม่ แต่ใจรัก o๐
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:27:39 PM »

มีพี่ท่านหนึ่งเคยลองของครับ ตั้งของขลังไว้บนโต๊ะ ถอยไปยืนลักษณะปลอดภัย ชักปืน ๑๑ มอมอ จากเอว เล็ง แล้วลากไกทันที... เยาะเย้ย

ปรากฎว่าปืนไม่ลั่น....... เยาะเย้ย ตกใจ

เฮ้อ...สงสัยตื่นเต้นครับ ดันลืมขึ้นลำ  ขำก๊าก ขำก๊าก

พอขึ้นลำก็ยิงได้ปกติ แตกกระจุย
ผมยืนดูเฉยๆ ไม่ไปร่วมวงกับเขาด้วยครับ  ไหว้ เพราะผมไม่คิดจะลองของแบบนนี้ครับ เยี่ยม
ผมก็เคยเห็นแบบนี่แหละพี่สิงห์ แต่ว่า พี่คนที่ลอง เค้ามีปืนลุกโม่ ยิงไป6นัดไม่ลั่น ซักนัด  หน้าซีดไปตามๆกัน -*- หัวเราะร่าน้ำตาริน

สายน้ำ ไม่มีวันไหลย้อนกลับ....
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:32:36 PM »

ผมก็เคยเห็นแบบนี่แหละพี่สิงห์ แต่ว่า พี่คนที่ลอง เค้ามีปืนลุกโม่ ยิงไป6นัดไม่ลั่น ซักนัด  หน้าซีดไปตามๆกัน -*- หัวเราะร่าน้ำตาริน

.๓๘ ลูกซ้อมไทยอาร์มหรือเปล่า ไม่ค่อยลั่นเหมือนกันนะครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 03:51:14 PM »

ผมว่าถ้าจ้างพี่ที่ถูกยิง.....แขวนพระองค์เดิม..แล้วยิงใหม่  ๑ นัดพอ  สัก ๑๐๐,๐๐๐ บาท  ไม่รู้ว่าแกจะกล้าไหม  งอน
Grin....ผมว่าไม่..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Thaiguza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 04:08:01 PM »

เรื่องแบบนี้ ทำให้คนไทยติดกับดักแห่ง "ไม่เชื่ออย่าลบหลู" เราต้องเปิดกว้างในการรับความคิดเห็น

ตัองเข้าใจว่า คำว่า "ศัทธา คือความเชื่อ แบบมีเหตุผลรองรับความจริง

คำว่า "งมงาม" คือเชื่อแบบไร้เหตุผลมารองรับความจริง

เรื่องแบบนี้ไม่มีในพระพุทธศานา เริ่มมีของคลังมาเราเสียกรุงให้แก่พม่านั้นเอง สามารถหาอ่านได้

งาน หลวงพ่อ ป.อ.  ปยุดโต (พระพรหมคุณษพรณ์) หรือ วินทร์ เลียววารินณ์ หนังสือ เรื่อง "ปลาทีว่าในสนามฟุตบอล" จะตอบคำถามในกระทู้นี้ได้ดีที่สุด

ลิเวอร์พูลอยู่ในหัวใจ...ที่มชาติไทยอยู่ในสายเลือด
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์