เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:25:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดน.357 สองนัดแค่ซ้ำ  (อ่าน 8287 ครั้ง)
Chaokunn 30
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 04:28:08 PM »

คนงานผมซัด 357 ไป 2 ขวดครับ ทำงานทั้งวันไม่เหนื่อยเลย

ขออนุญาตขำครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่า อยู่ อย่าง อยาก...
TWC - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 93

เลือดสีเทา SATIT 9 KKU

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 04:40:28 PM »

ไสยศาสตร์มีจริงครับ

สบายดี.........
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 05:37:56 PM »

ผมมีเรื่องแบบนี้มาเล่าให้ฟังครับ...

...คุณตาผมเคยโดนลอบยิงด้วยลูกซองยาวครับ... สมัยที่ท่านเป็นครูใหม่ไฟแรง... เป็นผู้บุกเบิกสร้างโรงเรียนหลายโรงเรียนในเขต ต.โนนหัน อ.ชุมแพ จ.ขอนแก่น... ยาวไปตามเส้นทางไป จ.เลย.... ด้วยว่าสมัยนั้น... พื้นที่แถบนั้นเป็นพื้นที่สีชมพู... ทางการได้มอบ ปสบ.๘๗ มาให้เป็นอาวุธประจำกาย... แล้วก็มี สมิทฯ โมเดล ๑๕ กระบอกที่ตกมาถึงผมนี่แหละ... เป็นคู่มืออีกกระบอกหนึ่ง... สมัยนั้นเดินทางไปไหนมาไหนก็ต้องเดินกันจริงๆ มีอยู่วันหนึ่ง... กลับบ้านค่ำ... โดนซุ่มยิงด้วยลูกซองยาว... โดนเข้าด้านหลังเต็มๆ ครับ... ได้เลือดด้วย... แต่ตอนนั้นตาผมท่านสวมเสื้อแจ็กเก็ตฟิลด์... ซึ่งหนาพอสมควร... ตาเล่าว่า... พอโดนยิงก็สวนกลับไปเหมือนกัน... แต่ไม่โดน... คนยิงคงเปิดตั้งแต่โดนสวนด้วยคาร์บินแล้ว... แล้วตาก็ไปแจ้งความ... ลงบันทึกประจำวัน... ยังไม่ไปหาหมอ... พอถอดเสื้อออกให้ตำรวจดู... เม็ดตะกั่วลูกปรายร่วงกราว... เป็นลูกเก้าเม็ด... ฝังในเนื้อสองเม็ดครับ... ท่านบอกว่า... อาจเป็นเพราะกระสุนเก่าก็ได้... แล้วตอนนั้นท่านก็ไม่ได้คล้องพระหรือเครื่องรางอะไรเลย... ตาของผมเชื่อปืนอย่างเดียว...

...รายละเอียดต่างๆ อาจจะคลาดเคลื่อนไปบ้าง... เพราะตาเล่าให้ฟังก็หลายสิบปีผ่านไป... ผมก็ได้เห็นแต่หลักฐาน... เป็นเม็ดตะกั่วฝังในหลังของคุณตา... แต่ตอนนี้ท่านเสียไปสิบกว่าปีแล้วครับ...

...แต่ทั้งหมดผมคาดว่า... อาจจะเกิดจากกระสุนปืนเก็บรักษาไม่ดีครับ... เพราะคาดว่าสมัยนั้น... กระสุนปืนลูกซอง... ส่วนใหญ่จะเป็นกระดาษครับ... ความชื้นเข้าไปง่ายกว่าปลอกพลาสติก... ทำให้ดินปืนส่วนใหญ่ไม่ทำงาน...
ลุงธีร์ ณ.ศรีธัญญา
คบคนพาลถ้าจริงใจก็ไม่ผิด... คบบัณทิตไม่จริงใจก็ไร้ผล...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

สุขใดจะเท่า ..ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังส์....

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 05:52:51 PM »

รุ่นไหนครับ?เผื่อผมมี.....

rongch15
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 05:55:34 PM »

สงสัยคนที่โดน .357 ยิงไม่เข้านั้น เขาคงเอารางรถไฟที่ อวป. ฉบับล่าสุดทดสอบ  มาห้อยมั้งครับ (ฮา) ขำก๊าก
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:06:32 PM »

หลงรัก
ครับ
โดน .357 แบบลมใส่เลยนะครับ

ตกใจ
ครับ
เรื่องเหลือเชื่อ ที่เฃื่อได้ มีมากมายในโลกใบกลมนี้
ส่วนตัวเเล้วเชื่อเรื่องผี เทวดา กด แห่ง กำ
คนที่เจอกับตัวย่อมรู้ได้ด้วยตัว
เด็กจบป.ตรี ก้อว่าเรียนป.ตรีง่าย
เด็กจบป.6 ยากที่จะเข้าใจเนื้อหาชองป.ตรี
ใครทำ คนนั้นได้  ใครเห็น คนนั้นเข้าใจ
จริตแต่ละคนไม่เหมือนกัน

หลงรัก

yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:14:38 PM »

หัวแหวน สวยครับ  คุณ rongch15     น้ำลายหก

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 07:08:39 PM »

เพื่อนรุ่นพี่ ผมที่เป็น ตชด. ก่อนดวลลูกซองกับ M ๑๖ จนตัวตายเพราะถูกยิงเอาก่อน. หลังจากไปขึ้นศาล ในคดีที่ถูกยิงก่อนหน้า.  ผมจะเล่าให้ฟัง

ก่อนหน้า ราว ๓-๔ เดือน แกกับพรรคพวก ออกจากหนังจบ ราว ๔-๕ ทุ่ม
มี่คนไม่มากนัก มือปืนชุดเดียวกันนี้ี่ผูกใจเจ็บตามล้าง
ยิงล้างตระกูลมาตั้งแต่รุ่นพ่อ ..
ยิงแกด้วย M ๑๖ เข้าลำตัว ๒-๓ นัด ตัวแก ล้มพับ สลบไปทันที

ส่วนมือปืนชุดนั้น หลังจา่กยิงแกที่เป็นพี่ชาย ก็รุดไปที่บ้านแก ยิงทิ้งน้องชาย ตายไปอีกคน

ตัวแกเองที่สลบไป ถูกนำส่งโรงบาล ช่วยชีวิตไว้ได้ ข่าว ถูกเขียน ว่าแกหนังเหนียว จึงรอดมาได้
แต่ความจริงพวกผมรู้ดี แต่ปิดปากเงียบฉี่ .. ที่รอดมาได้เพราะปรกติจะจะใส่ ใส่เสื้อเกราะอ่อนสมัยสงครามเวียตนาม ติดตัวตลอด ..ที่ใช้กันสะเก็ดระเบิีด
และอาจผ่อนหนักเป็นเบาจากพวก Rifle  ส่วนปืนสั้นเคยลองยิงก็ป้องกันได้
ในระดับ ๙ พารา .๓๘ super .๔๕ ..  ส่วน .๒๒ Mag .๓๕๗ Mag ทะลุ

แกจำหน้าโจทย์ คนยิงและ จนท.เก็บปลอกกระสุน เป็น M ๑๖  จึงมีการจับกุมดำเนินคดี ..
วันที่ลงจากศาลในคดีนี้..  จึงถูกลอบยิง จนตัวตาย..

คนสู้คน มันเป็นความบังเอิญและรู้จักป้องกันตัวเอง ไม่ใช่เพราะหนังเหนียว กินว่านมาจากไหน

ในอดีตเมื่อมนุษย์ไม่สามารถให้เหตุผลจากธรรมชาติที่เกิด แม้แต่เป็นโรคตาย
ก็บอกว่า โรคห่าลงกิน เป็นเพราะ ความรู้ความเข้าใจ ้ของมนุษย์เรามีไม่ถึง
จะโยนความรับผิด ให้เป็นเรื่อง ผีสางเทวดา บันดาล 

แต่ปัจจุบันโลกเราเจริญแล้ว.. ทำไม จึงจะต้องย้อนตัวเอง กับไปในอดีต ให้เขาหลอกเอาอีก 

ในการรบทั่วทุกมุมโลก ใช้ดาบ หอก แหลนหลาว ธนู และมาถึงปืน เอาชนะพวกที่อ่อนด้อยกว่าทางกำลังอาวุธ ถึงจะมีกำลังมากกว่า ก็เถอะ

ไทยเราต้องเสียเกาะกง เสียมราฐ พระตะบอง ศรีโสภณ ฝั่งซ้ายแม่น้ำโขง
ให้กับฝรั่งเศส ก็เพราะ ถูกแสนยานุภาพ ทางอาวุธ บังคับเอา ไป.  ไม่ใช่เหรอ

อดีตเราชาวสยาม เป็น หนึ่งในเจ้าจักรวรรดิ์ บนแหลมทอง  เอาชนะ เขมร ลาว
จะเป็นรองก็แต่ ชนชาวพม่า .. ก็เพราะ แสนยานุภาพทางอาวุธ และกำลังพล.. 
มีบ้างไหม ที่คู่สงครามใช้ หนังควาย เสกเข้าท้อง..ใช้ควายธนู เข้าขวิด ..
หรือสาปให้อีกฝ่าย แพ้ทาง  .เล่นไสยศาสตร์ เล่นงานทางคุณไสย กัน   Smiley

แค่มีความเชื่อที่ผิด ถ้าเป็น จนท. ลงพื้นที่ ๓ จชต. ก็จะนำความเชื่อผิด ผิด
จะทำให้ตกอยู่ในความประมาท จะทำให้เสียกำลังพล ไปโดยไม่จำเป็น  Smiley 

น้องมลคับผม
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 07:31:22 PM »

มีของดีอะไรก็ขอแบ่งมาใช้กันบ้างน่ะคับ   เยี่ยม

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:17:44 PM »

ผมว่าไม่ใช่เเล้วแหละครับ ผมว่ากระสุนที่ยิงโดนเพื่อนก่อนทะลุไปโดนอีกคนมากกว่าครับ เลยแค่ช้ำๆ
มีแหล่งข่าวไหมครับ ช่วยอ้างอิงให้ด้วยครับ
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:51:16 PM »

อยู่ที่ ใครจะเป็นคนมารายงานข่าวให้ท่าน. ถ้านักข่าว มีเรื่องความเชื่อ งมงายเต็มหัว ข่าวก็จะออกมาประมาณ นี้ แหละครับ

ความเชื่ออย่างงมงา่ย อาจจะพาให้เกิดการกระทำอย่าง ผิด ผิดที่จะพาให้คนอื่นไปตาย
ควรจะต้อง พิจารณาให้เห็นสาเหตุ ว่าเกิดจากอะไร ..
และอย่านำความบังเอิญ..  ฟังเป็นความงมงาย .

ศาสนาพุทธ ปฎิเสธ ความเชื่อ อย่าง งมงาย . ทุกจำพวก
ผม เป็นเด็กเรียน สายวิทย์ เติบโต แบบเด็กที่ไม่กลัวผี ไม่กลัวความมืด และให้ยืนอยู่บนเหตุผล
จะหาคำตอบและนำไป ตีโจทก์ความงมงาย  ได้แตกเสมอ.

ผ่านเรื่องเฉียดตาย เกินกว่า ๑๐  ครั้ง ไปมาก และทุกครั้งรอดมาได้ เพราะสติ และความบังเอิญ
่จะไม่ยอมใ้ห้อิทธพล ความเชื่ออย่าง งมงาย  มานำความคิด
ผมแขวนพระเครื่อง เพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ.
แต่กับโจร คนร้าย ผมใช้ สั้น auto ไปจัดการกับมันทุกที

ถ้าผมไม่มีปืนสั้นไว้จัดการ คนเลว.. ผมอาจไม่มีชีวิต มาเล่าเรื่องให้ฟังด้วยซ้ำ  Smiley

มีอยู่หลายราย  คนร้าย มันยิงไม่โดน แต่หัวกระสุน มันไปถูกวัสดุ ข้างตัว ทำให้เศษวัสดุ
หรือหัวกระสุนที่แตก กระเด็นใส่  มันก็จะเป็นรอยแค่ จ้ำ จ้ำ เท่านั้นไม่มีแรงทะลุทะลวง

แต่ความไม่รู้ความ กลับนำมาขยายเป็นความเชื่อ .. เจือเป็นเรื่องพุทธพาณิชย์
หลอกขายพระเครื่องซ้ำ เข้าไปอีก  . หัวเราะร่าน้ำตาริน

ความงมงายมีให้เห็นกันกับตาครับ
ยกตัวอย่างเช่น เหตุการณ์ที่เกิดที่ มัสยึดกือเซะ มีคนร้ายเสียชีวิตรวมวันนั้น 108คน(รอด1ถ้าจำไม่ผิด)
คนร้ายถือมีดวิ่งไปสู้กับปืน
โดนต้นเองเขาพิธีกรรมอะไรสักอย่าง แล้วทำเหมือนว่าตนเองมีพลังเหนืออำนาจฟันแทงไม่เขา ยิงปืนไม่สั่น ตัวเองล่องหน สุดท้ายก็อย่างที่เป็นข่าวละครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
paiboon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:54:45 PM »

ข้อเท็จจริงอยู่ที่ว่า  โดนยิงจริงหรือเปล่า  ต้องพิสูจน์ก่อน  หลังจากนั้นค่อยคุยกันเรื่องอื่นๆ
Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 11:39:59 AM »

ขลังดีครับ น่าจะลองลูกใหม่ๆแกะกล่องอีกที เอาแค่สามแปดก็พอ

ปู่ผมก็เคยลอง พวกขลังๆเนี่ย ห้อยคอไก่

ยิงแล้วขลังสุดๆเลยครับ ไก่หายตัวได้ เหลือแต่ขน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 12:22:19 PM »

ของดีของขลังคนดีๆเขาไม่ลองกันครับ รูปเคารพครูบาอาจารย์ ก็เหมือนพอแม่เราครับ
จะเอามาทำอะไรเล่นๆไม่เหมาะไม่ควร เมื่อมีภัยถึงตัว อำนาจบารมีของท่าน
และบุญกุศลที่เราทำ พระท่านก็คงคุ้มเราเอง เรื่องทดลองไม่สมควรครับ
ศาสนาเป็นเรื่องของความเชื่อความนับถือ รูปแทนองค์พระถ้าไม่เชื่อ ไม่นับถือ หรือไม่แน่ใจ
ก็เก็บใว้บ้าน หรือให้คนที่เขานับถือไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2008, 12:27:35 PM โดย เสือใบ(boon) » บันทึกการเข้า

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
dong80
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 12:40:26 PM »

หลงรัก
ครับ
โดน .357 แบบลมใส่เลยนะครับ

ตกใจ
ครับ
เรื่องเหลือเชื่อ ที่เฃื่อได้ มีมากมายในโลกใบกลมนี้
ส่วนตัวเเล้วเชื่อเรื่องผี เทวดา กด แห่ง กำ
คนที่เจอกับตัวย่อมรู้ได้ด้วยตัว
เด็กจบป.ตรี ก้อว่าเรียนป.ตรีง่าย
เด็กจบป.6 ยากที่จะเข้าใจเนื้อหาชองป.ตรี
ใครทำ คนนั้นได้  ใครเห็น คนนั้นเข้าใจ
จริตแต่ละคนไม่เหมือนกัน

หลงรัก

เห็นด้วยกับพี่อย่างยิ่งครับ ของพวกนี้บางทีวิทยาศาสตร์ ก็พิสูจน์ไปไม่ถึงครับ บางทีวิทยาศาสตร์ซะอีกที่ล้าสมัย ตกใจ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์