เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 01:14:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โดน.357 สองนัดแค่ซ้ำ  (อ่าน 8230 ครั้ง)
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 01:01:23 PM »

คนคอปืนเป็นกลุ่มปัจเจกชน ที่ใช้อาวุธปืน. . อย่านำความเชื่อ เป็นความหลงผิดที่งมงาย
เที่ยว ไปบอกเล่า เ้ก้า สิบ ว่า ไสยศาสตร์ จะเอาชนะลูกปืน ได้

ไสยศาสตร์ แม้มีีจริง ไม่มีใครจะไปลบหลู่.. แต่อย่าได้นำความเชื่อผิด มานำทาง
มันจะตายหยั่งเขียด .. ท่านจะรอด หรือไม่อยู่ที่ปืนในมือ และกระสุนที่ ใหม่ ไม่ด้าน

ประเด็นจะต้องแยกออกจากกันอย่างชัดเจน การเคารพศรัทธา กับการปราบและปราม
บู่และบุ๋น ..

เรื่องไสยศาสตร์ นำมาใช้ก็เพื่อจะบรรลุ ในการถ่ายเงินจากอีกกระเป๋า
ไปรวมอยู่ในถังเดียว ของอีกบุคคลที่จะมีมากขึ้น. หลักการถูกทำให้เป็นอย่างนี้ .
มีบ้างที่ไม่ใช่ แต่นั้นเป็นเพียงข้อยกเว้น

การจะทดสอบตนอง ว่ามีความเข้าใจโลก เข้าใจสัจธรรมได้ .. ไหม
ให้ลองมองปรากฎการณ์ธรรมชาติสักอย่าง แล้วโปรดให้เหตุผล อธิบาย

ถ้าท่านมีเหตุผลอย่างเป็นวิทยาศตร์ 
ท่านโปรดนำเหตุผลทำนองเดียวกันนี้ไปมองไสยศาสตร์ ด้วยครับ.

ศาสนาพุทธ ให้หลักกาละสูตร เป็นเรื่องของหลักวิทศาสตร์ ที่เกิดขึ้นมานาน ก่อนนักคิดสายอื่น
แต่ทำไม พวกเราชาวพุทธ ที่เดินตามทางของพระพุทธองค์..  ยังขาดความเข้าใจ กันอยู่. Smiley

ผมเป็นคนห้อยพระเครื่อง เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ ยึดเหนี่ยวอารมณ์
และศรัทธาคำสั่งสอน ในพุทธศาสนา เป็นเครื่องนำทาง 

สำหรับแฝงแนวพุทธพาณิชย์  หลวงพ่อพยอม ท่านให้แนวทางไว้แล้ว
"จตุคำ อิ่มเมื่อยามท้องหิว ขลังกว่า "

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2008, 01:34:46 PM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

ลูกหมุน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 01:26:29 PM »

คนแขวนพระเครื่อง  คือคนไม่ถือพระพุทธศาสนา  เพราะถือสีลพตปรามาส  หวังพึ่งของขลังของศักดิ์สิทธิ์  ไม่พึ่งตนเอง  ไม่เชื่อกรรม  หรือกฎอิทัปปัจจยตา  ตามหลักพระพุทธศาสนา ฯ  ....ทีมา  หนังสือความลับสุดยอด  ท่านพุทธทาส... ไหว้ 
CZ17
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:24:51 PM »

เข้ามาร่วมชม......ครับ..
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:34:34 PM »

ผมเองแขวนพระ เพราะตัวเองยังเป็นบุคคลธรรมดาสามัญ จิตรใจยังเต็มไปด้วยกิเลส
จิตรยังไปไม่ถึงทางธรรม ยังตัดอะไรไม่ได้มากนัก  เสื้อผ้ายังมีหลายชุด ปืนก็ยังอยากได้อีกหลายกระบอก Grin
เมื่อไร เหลือเสื้อผ้า3ชุด อาบน้ำ3ขัน วันนั้นผมคงตาเห็นธรรมเลิกแขวนพระเครื่อง

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:50:21 PM »

ผมไม่แขวนพระครับ... ไม่เคยบวชด้วย... แต่ผมเคารพในหลักธรรมและคำสั่งสอนของพระพุทธองค์...

...มีคนที่ผมรู้จักหลายคน... ตอนบวชจัดงานบวชซะยิ่งใหญ่... เลี้ยงแขกเป็นพัน... บวชได้เจ็ดวัน... สึกออกมาแล้วก็ยังทำตัวสำมะเลเทเมาเหมือนเดิม... ไม่รู้ว่าจะบวชทำไม...
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:40:03 PM »

ผมว่าของขลังมีจริงครับถ้าปฏิบัติตนเป็นคนดีเป็นที่น่าพึงเคารพถือศีล แค่นี้ผมว่าก็ทำตัวเองให้ขลังได้ครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:05:27 PM »

มีพี่ท่านหนึ่งเคยลองของครับ ตั้งของขลังไว้บนโต๊ะ ถอยไปยืนลักษณะปลอดภัย ชักปืน ๑๑ มอมอ จากเอว เล็ง แล้วลากไกทันที... เยาะเย้ย

ปรากฎว่าปืนไม่ลั่น....... เยาะเย้ย ตกใจ

เฮ้อ...สงสัยตื่นเต้นครับ ดันลืมขึ้นลำ  ขำก๊าก ขำก๊าก

พอขึ้นลำก็ยิงได้ปกติ แตกกระจุย
ผมยืนดูเฉยๆ ไม่ไปร่วมวงกับเขาด้วยครับ  ไหว้ เพราะผมไม่คิดจะลองของแบบนนี้ครับ เยี่ยม
ผมก็เคยเห็นแบบนี่แหละพี่สิงห์ แต่ว่า พี่คนที่ลอง เค้ามีปืนลุกโม่ ยิงไป6นัดไม่ลั่น ซักนัด  หน้าซีดไปตามๆกัน -*- หัวเราะร่าน้ำตาริน

เคยได้ยินว่าคนยิงเค้าจะมีทริก คือเอานิ้วโป้งข้างที่ยิงไปเบียดกับนก เพื่อที่จะให้นกสับจอกชนวนไม่แตกครับ

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:20:40 PM »

อีกเกจิ ใช้แล้ว ผิวหยาบเนียน เป็นเนื้อชิน กระด้าง  ขลัง ผมมีไว้เหน็บเอว อยู่ ๔ รุ่น
บางสถานที่ถูกใช้ เสกคนเลว คนร้าย ให้วิญญาณล่องลอย .ของผมถึงจะขลัง แต่ยังไม่ถึงขั้นนั้น

ก็ พระอาจารย์ Colt .กับลูกศิษย์ ๒ แม็ก..  ที่ผมจะสามารถ กำกับด้วยตัว ของผมเอง  เยี่ยม
ถ้า มีพระอาจารย์เดียวกับผม ละก้อ  หยิบขึ้นมาลูบคลำ ปลุกเสก เตรียมการณ์ไว้บ้าง . ครับ  Wink

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:23:50 PM »

ผมไคร่อยากเห็นหัวกระสุนที่ยิงโดนผิวหนังคนแล้วไม่เข้าจังครับ  จะเสียรูปหรือเปล่า  

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:24:21 PM »

อยู่ที่ ใครจะเป็นคนมารายงานข่าวให้ท่าน. ถ้านักข่าว มีเรื่องความเชื่อ งมงายเต็มหัว ข่าวก็จะออกมาประมาณ นี้ แหละครับ

ความเชื่ออย่างงมงา่ย อาจจะพาให้เกิดการกระทำอย่าง ผิด ผิดที่จะพาให้คนอื่นไปตาย
ควรจะต้อง พิจารณาให้เห็นสาเหตุ ว่าเกิดจากอะไร ..
และอย่านำความบังเอิญ..  ฟังเป็นความงมงาย .

ศาสนาพุทธ ปฎิเสธ ความเชื่อ อย่าง งมงาย . ทุกจำพวก
ผม เป็นเด็กเรียน สายวิทย์ เติบโต แบบเด็กที่ไม่กลัวผี ไม่กลัวความมืด และให้ยืนอยู่บนเหตุผจะหาคำตอบและนำไป ตีโจทก์ความงมงาย  ได้แตกเสมอ.

ผ่านเรื่องเฉียดตาย เกินกว่า ๑๐  ครั้ง ไปมาก และทุกครั้งรอดมาได้ เพราะสติ และความบังเอิญ
่จะไม่ยอมใ้ห้อิทธพล ความเชื่ออย่าง งมงาย  มานำความคิด
ผมแขวนพระเครื่อง เพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ.
แต่กับโจร คนร้าย ผมใช้ สั้น auto ไปจัดการกับมันทุกที

ถ้าผมไม่มีปืนสั้นไว้จัดการ คนเลว.. ผมอาจไม่มีชีวิต มาเล่าเรื่องให้ฟังด้วยซ้ำ  Smiley

มีอยู่หลายราย  คนร้าย มันยิงไม่โดน แต่หัวกระสุน มันไปถูกวัสดุ ข้างตัว ทำให้เศษวัสดุ
หรือหัวกระสุนที่แตก กระเด็นใส่  มันก็จะเป็นรอยแค่ จ้ำ จ้ำ เท่านั้นไม่มีแรงทะลุทะลวง

แต่ความไม่รู้ความ กลับนำมาขยายเป็นความเชื่อ .. เจือเป็นเรื่องพุทธพาณิชย์
หลอกขายพระเครื่องซ้ำ เข้าไปอีก  . หัวเราะร่าน้ำตาริน

เยี่ยมโดนใจครับพี่+1ครับ
เรื่องโดนยิงแล้วไม่เป็นอะไรนี่ผมได้ฟังมาเยอะแต่ก็ไม่ได้สนใจอะไร
คนดังแถวบ้านผมโดนลอบยิงสองครั้งรอดมาได้พอครั้งสามเรียบร้อยอยู่ดี Smiley
แต่...บางครั้งถ้ามีเหตุการณ์เกิดขึ้นกับตัวเราจริงๆบางครั้งมันก็ทำให้อึ้งไปเหมือนกันผมจะเล่าเรื่องของผมเองครับ
ผมเป็นนักเรียนสายวิทย์มาตลอดครับไม่เชื่อเรื่องไสยศาสตร์อยู่แล้ว(ปัจจุบันส่วนใหญ่ก็ไม่เชื่อ)
เมื่อ10กว่าปีก่อนตอนจบใหม่ๆ ญาติผมให้ดูพระองค์หนึ่งบอกแค่ว่าเก่ามากและศักสิทธิ์ ผมดูๆแล้วก็ลองประนมมือยกพระไว้เหนือศรีษะแล้วอธิฐานในใจ ญาติผมก็นึกว่าขอพรแต่จริงๆผมอธิฐานว่าถ้าท่านศักสิทธิ์จริง
ขอให้เกิดอะไรกับผมสักอย่าง Smiley อีกวันได้เรื่องเลยครับผมมีไข้สูง3วัน ตามด้วยมีแผลร้อนในบริเวณแก้มลามไปถึงลิ้นไก่ผนังคอด้านหลัง
เยอะมากจริงๆเจาะเลือดตรวจทุกอย่างที่สามารถเจาะได้รวมทั้งHIV ผลคือปกติหมด ไปพบแพทย์ทางหูคอจมูก พี่แกส่ายหัวด็อกแด็ก
หมดปัญญาเหมือนกันบอกได้แต่ว่าเป็นviral infection ผมเป็นไข้ไม่ทราบสาเหตุเกือบห้าวัน กลืนอะไรแทบไม่ได้เลยครับหายใจ
ยังแสบเลยครับเพราะอากาศต้องผ่านบริเวณลำคอส่วนpharynxด้วย ตอนนั้นถอดใจเลิกผยองเลยครับต้องกราบขอโทษท่านจริงๆ
แล้วไข้ก็ลงเองกว่าจะหายเกือบ2สัปดาห์ ตอนนี้นึกถึงยังขนลุกอยู่เลย Cry   เรื่องนี้อาจเป็นแค่ความบังเอิญที่เกิดติดเชื้อพอดี แต่มันดันเป็นวันรุ่งขึ้นและดันแปลกมากๆ ผมเองอยู่ในแวดวงการแพทย์ยังมึนไปหมด ผ่านไปสิบกว่าปีก็ไม่เคยเป็นอีก
แค่เล่าให้ฟังครับไม่ได้มีเจตนาให้งมงาย ปัจจุบันส่วนใหญ่เรื่องที่ได้ยินมาผมก็ไม่เชื่อสักเรื่องเพราะพอจะเดาเหตุผลได้
แต่ถ้าให้ท้าทายอีกล่ะก็ผมขอบอกว่าเข็ดจนตายครับ Cheesy 

-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:36:50 PM »

.๓๕๗ เชียวเหรอ......

อือมมม.... ผมว่า ของดี ควรป้องกันยิงออก มากกว่าป้องกันยิงเข้า...

หนังเหนียว ก็เหอะ .... เครื่องในน่าจะรวนหมด..
ข้างนอกเป็นจ้ำๆ ข้างในคงช้ำหนักเหมือนกัน
phi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 08:36:35 PM »

ของดีของขลังคนดีๆเขาไม่ลองกันครับ รูปเคารพครูบาอาจารย์ ก็เหมือนพอแม่เราครับ
จะเอามาทำอะไรเล่นๆไม่เหมาะไม่ควร เมื่อมีภัยถึงตัว อำนาจบารมีของท่าน
และบุญกุศลที่เราทำ พระท่านก็คงคุ้มเราเอง เรื่องทดลองไม่สมควรครับ
ศาสนาเป็นเรื่องของความเชื่อความนับถือ รูปแทนองค์พระถ้าไม่เชื่อ ไม่นับถือ หรือไม่แน่ใจ
ก็เก็บใว้บ้าน หรือให้คนที่เขานับถือไปครับ
ผมเห็นด้วยครับพี่
phi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:08:49 PM »

เท่าที่ศึกษามานะครับในคัมภีร์พุทธเองก็มีกล่าวถึงเรื่องอิทธิปาฏิหารย์อยู่เหมือนกันเช่นการฝึกสำเร็จฌานสมาบัติหรือญานขั้นไหนจะมีฤทธิ์อิทธิปาฏิหารย์อะไรบ้างแต่พระพุทธเจ้าท่านไม่มุ่งเน้นและเพราะว่ายังไม่ใช่แก่นจริงๆ ท่านมุ่งเน้นที่สูงกว่านั้นคือไปที่การพ้นทุกข์หรือพระนิพพานแต่ว่าเราๆท่านๆยังมีกิเลสหนาแน่นอยู่ยังมีความรักตัวกลัวตายเพราะฉะนั้นบางคน(รวมทั้งผมด้วย) Grinจึงจำเป็นต้องหาสิ่งยึดเหนี่ยวจิตใจเพื่อดับความกลัวหรือความไม่รู้เช่น พระเครื่องหรือแม้แต่ปืนผมก็เข้าใจว่าก็เป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจด้วยเหมือนกันเพราะส่วนมากจะบอกว่ามีแล้วอุ่นใจเพราะว่าเรากลัวว่าจะเกิดเหตุการณ์ที่เราไม่สามารถรู้ได้ ถ้ามองกลางๆก็คิดว่าพระเครื่องหรือเครื่องรางของขลังเป็นศิลปะวัฒนธรรมของชาติเราหรือชนชาติแถบสุวรรณภูมิก็แล้วกันนะครับ  Grin Grin
ก็อต
ผู้รู้ดีเป็นผู้เจริญ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:14:39 PM »

อยู่ที่ ใครจะเป็นคนมารายงานข่าวให้ท่าน. ถ้านักข่าว มีเรื่องความเชื่อ งมงายเต็มหัว ข่าวก็จะออกมาประมาณ นี้ แหละครับ

ความเชื่ออย่างงมงา่ย อาจจะพาให้เกิดการกระทำอย่าง ผิด ผิดที่จะพาให้คนอื่นไปตาย
ควรจะต้อง พิจารณาให้เห็นสาเหตุ ว่าเกิดจากอะไร ..
และอย่านำความบังเอิญ..  ฟังเป็นความงมงาย .

ศาสนาพุทธ ปฎิเสธ ความเชื่อ อย่าง งมงาย . ทุกจำพวก
ผม เป็นเด็กเรียน สายวิทย์ เติบโต แบบเด็กที่ไม่กลัวผี ไม่กลัวความมืด และให้ยืนอยู่บนเหตุผล
จะหาคำตอบและนำไป ตีโจทก์ความงมงาย  ได้แตกเสมอ.

ผ่านเรื่องเฉียดตาย เกินกว่า ๑๐  ครั้ง ไปมาก และทุกครั้งรอดมาได้ เพราะสติ และความบังเอิญ
่จะไม่ยอมใ้ห้อิทธพล ความเชื่ออย่าง งมงาย  มานำความคิด
ผมแขวนพระเครื่อง เพื่อเป็นเครื่องยึดเหนี่ยวจิตใจ.
แต่กับโจร คนร้าย ผมใช้ สั้น auto ไปจัดการกับมันทุกที

ถ้าผมไม่มีปืนสั้นไว้จัดการ คนเลว.. ผมอาจไม่มีชีวิต มาเล่าเรื่องให้ฟังด้วยซ้ำ  Smiley

มีอยู่หลายราย  คนร้าย มันยิงไม่โดน แต่หัวกระสุน มันไปถูกวัสดุ ข้างตัว ทำให้เศษวัสดุ
หรือหัวกระสุนที่แตก กระเด็นใส่  มันก็จะเป็นรอยแค่ จ้ำ จ้ำ เท่านั้นไม่มีแรงทะลุทะลวง

แต่ความไม่รู้ความ กลับนำมาขยายเป็นความเชื่อ .. เจือเป็นเรื่องพุทธพาณิชย์
หลอกขายพระเครื่องซ้ำ เข้าไปอีก  . หัวเราะร่าน้ำตาริน

เห็นด้วยครับ +1
parman
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:24:56 PM »

ผม เป็นเด็กเรียน สายวิทย์ เติบโต แบบเด็กที่ไม่กลัวผี ไม่กลัวความมืด และให้ยืนอยู่บนเหตุผล
จะหาคำตอบและนำไป ตีโจทก์ความงมงาย  ได้แตกเสมอ.

เห็นด้วยครับ +1
ปฎิหารย์มักจะเกิดกับผู้ศรัทธาครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์