เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:01:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ในใบ ป.4 ผมมีรอยแก้ไข  (อ่าน 1972 ครั้ง)
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:50:39 PM »

ตรงช่อง  เลขหมายประจำปืน  กับช่อง  เครื่องหมายทะเบียน
มีรอยใช้ลิควิดลบ  แล้วเขียนทับ  โดยไม่มีตราประทับและเซ็นกำกับ
จำเป็นจะต้องกลับไปให้นายทะเบียนแก้ไขใหม่ไหมครับ  ขอบคุณครับ
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 01:55:16 PM »

สาระสำคัญ ในใบ ป๔. เมื่อมีการแก้ไขจะต้องลงนามกำกับโดยนายทะเบียน จะแก้เองโดยพลการไม่ได้.......
  ..โดยปกติจะขีดฆ่า แล้วลงนามกำกับ.........

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:03:12 PM »

ได้ ป.4 มาเกือบจะ  2 ปีแล้ว
ถ้านายถามว่าทำไมถึงเพิ่งจะมาแก้   ผมจะตอบยังงัย
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 02:48:06 PM »

ตรงช่อง  เลขหมายประจำปืน  กับช่อง  เครื่องหมายทะเบียน
มีรอยใช้ลิควิดลบ  แล้วเขียนทับ  โดยไม่มีตราประทับและเซ็นกำกับ
จำเป็นจะต้องกลับไปให้นายทะเบียนแก้ไขใหม่ไหมครับ  ขอบคุณครับ

ผมก็เป็นแบบนี้เช่นกันครับ  แต่เฉพาะชื่อและนามสกุลนะครับ  อยากทราบจังว่าท้องที่เดียวกันหรือเปล่า ของผมภาคใต้ตอนบน อ.เมือง ครับ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:41:11 PM »

ใบ ป.4 ของผมชื่อเขียนผิด ผมส่งกลับให้ไปแก้ใหม่เลย
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:00:47 PM »

ใบ ป.4 ของผมชื่อเขียนผิด ผมส่งกลับให้ไปแก้ใหม่เลย
ผมว่าทำเหมือนพี่ Terk Kung  ก็ดีครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:34:11 PM »

ตอนนั้นผมรับใบ ป.4 ที่วังไชยา ปืนผมกล็อก เขียนให้ผม CZ เฉย เลยแจ้ง จนท. แก้ไขในวันนั้นเลย เห็น จนท. เขาแก้ไขในต้นขั้วด้วยครับ
ใบ ป.4 ผมเป็นกล็อก 2 กระบอกเขียนในใบ ป.4 ไม่เหมือนกันซํกกะใบ ใบแรกเขียนกล็อก อีกใบเขียนกล๊อก มึนตึบ..

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 09:40:47 PM »

ได้ ป.4 มาเกือบจะ  2 ปีแล้ว
ถ้านายถามว่าทำไมถึงเพิ่งจะมาแก้   ผมจะตอบยังงัย

อ่านแล้ว   พูดไม่ออกครับ   ด้วยความเคารพท่าน จขกท.

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 12:08:20 AM »

ตอบขอโทษท่านไปดีๆแหละครับ ไม่รู้จะบอกยังไงเหมือนกัน Cheesy

Terk Kung
คนดีถือปืนเป็นศรีแก่ตัว คนไม่ดีถือปืนเป็นภัยต่อคนอื่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 188

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 12:50:16 AM »

เป็นประสบการณ์ครับเอกสารพวกนี้สำคัญมากเมื่อได้มาควรจะตรวจสอบให้ดีๆก่อนว่าถูกต้องหรือไม่ บางทีแค่ชื่อผิดลืมตัวการันไปตัวเมื่อมีการตรวจสอบขึ้นมามีปัญหาแน่นอนครับ เพราะฉะนั้นเมื่อเรารู้ว่าเอกสารผิดเราไม่ควรแก้ไขด้วยลิควิดหรืออื่นๆ ควรจะส่งเอกสารกลับให้เขาออกใบใหม่ให้เลยจะดีที่สุดครับ ของผมที่ชื่อเขียนผิดขาดสระไปตัวผมโทรไปบอกว่า เนี้ยชื่อผมพิมพ์ผิดนะครับ ผมจะส่งกลับคืนให้ออกใบใหม่ให้นะครับ ถ้าไม่แก้ไขให้ผมจะเอาปืนไปคืนนะ ผมบอกเเบบนี้เลย
ส่วนที่ว่าใบ ป.4 ผ่านมาเเล้วถึง 2 ปี เป็นผมคงปล่อยไว้แบบนั้นเลยครับ เป็นบทเรียน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2008, 12:53:59 AM โดย Terk Kung » บันทึกการเข้า
kay09
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:26:51 AM »

ของผมก็เคยเจอครับ ตัวเลขตัวหลังสุดเป็นตัวZ(เบเร็ตต้า)แต่ทางอำเภอเขียนเป็นเลข 2
กลับมาถึงบ้านก็สังเกตุเห็นเลยกลับไปแก้ใข ที่อำเภอโดยใช้ลิควิคเขียนทับไปใหม่
โดยไม่เซ็นชือกำกับเพราะนายทะเบียนไม่ใด้แก้ใข แต่เป็นเด็กหน้าห้องเขียนเอง
แต่ก็ไปแก้ที่ต้นขั้วป4ด้วย แต่ก็ไม่มีปัญหา ครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:44:11 AM »

ขออนุญาตผมเชื่อในความบริสุทธิ์ใจของเจ้าของกระทู้ครับแนะนำว่า  นำใบ ป.4 และปืนกระบอกดังกล่าวในใบ ป.4  ........ ไปอำเภอหรือท้องที่้รับผิดชอบแล้วขอยื่อนแก้ไขครับ  .....   แจ้งเจตนาเขาดี ๆน่าจะได้ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ญาติระอา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 01:51:14 PM »

ไปอำเภอมาแล้วครับ
ปลัดหัวเราะแล้วปั๊มตราสิงห์ให้ตรงรอยลิควิด  บอกว่าเรียบร้อย  จบครับ
ทำไมมันง่ายจัง Huh
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 05:24:18 PM »

ป.4 ของผมก็เป็นครับ  เพิ่งจะเห็น ที่หมายเลขทะเบียน   กท  xxxxx14   ที่เลข 1 มีรอยลิควิดลบ
แล้วเขียนเลข 1 ทับ   แต่ผมโทรไปตรวจสอบกับทาง จนท. อำเภอต้นขั้ว (ย้ายทะเบียนบ้าน ได้ 3 ปี แล้วครับ ) ตัวเลขก็ถูกต้องนะครับ  แต่สงสัยทำไม  จนท.ไม่เซ็นกำกับไว้ครับ   Huh Huh
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 06:09:11 PM »

ผมว่าคงไม่เป็นไรมั้งครับ  อย่าให้ตัวปืนมีรอยแก้เลขก็แล้วกัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์