เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 29, 2024, 05:16:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้เตือนภัย การแอบดูรูปในHi5 โดยที่เจ้าของไม่อนุญาต  (อ่าน 28305 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:13:54 PM »

มีแต่อีเมลล์ส่งมาขอเป็นเพื่อนให้ไปสมัคร    น่าเบื่อหน่ายแค่จะแวบก็ไม่มีเวลาแล้ว

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:19:08 PM »

ฮิ ห้า ........ กร๊ากกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่รู้จักอ่า   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

Ramsjai
^ป้าแรมส์ใจดี^
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1075

"ชีวิตมีคนที่เกลียดไม่กี่คน ที่เหลือรำคาญ"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:22:53 PM »

คนที่สมัครเล่น Hi5 ก็น่าจะรู้ไว้อยู่แล้วว่ารูปที่นำไปลงนั้นคนอื่นสามารถดูได้ เก็บไว้ได้ จะทำอะไรก็ได้กับรูปนั้นๆ

ถ้าหากต้องการความเป็นส่วนตัวขนาดที่ว่าไม่อยากให้คนอื่นที่ไม่ใช่เพื่อน ไม่ใช่คนสนิทเห็นรูป ก็ควรเก็บรูปนั้นไว้ดูเอง หรือใช้การส่งทางเมลเหมือนเดิมดีกว่าค่ะ เพราะถ้ามีรูปเผยแพร่ออกไปตามเวบบอร์ดและเป็นรูปภาพที่ไม่เหมาะ หรือเป็นส่วนตัวมาก ก็จะทราบได้ทันทีว่าใครเป็นคนนำรูปนั้นไปโพสต์ จำกัดวงในการตามหาตัวได้

ถ้ากลัวที่จะโดนเอารูปไปทำอะไรที่ไม่ถูกไม่ควร ก็อย่าโพสต์ลงไปเลยดีกว่า ป้องกันไว้ดีกว่าตามมาแก้ไขทีหลัง  Cheesy

ถ้าเป็นความทรงจำที่มีค่าล่ะก็..ห้ามลืมเด็ดขาด เพราะคนตายจะมีชีวิตอยู่ในความทรงจำของเราเท่านั้น..
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:33:53 PM »

ฮิ ห้า ........ กร๊ากกกกกกก  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่รู้จักอ่า   เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

จิงเหรอครับ........เห็นลุงปูมือโปรเชียว  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 06:36:08 PM »

ขอบคุณครับ..น้าเบิ้ม..เดี๋ยวจะลองดู... Grin Grin Grin
อย่าครับ...ไม่ดี Grin Grin Grin

จริงเหรอครับเสี่ยพนธ์    คิก คิก Cheesy
อ่า น้ำลายหก.....ไม่จริงครับ ดี๊ดี น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 07:28:27 PM »

ไม่เคยใช้และใช้ไม่เป็นครับ
แต่เพื่อนผมเล่นอยู่ และใช้เพื่อ....
Hi5ก็เหมือนหนทางให้ชายหญิงมาswingingกันเท่านั้นเอง (ขออภัยครับถ้าไม่สุภาพ)
มีลูกมีหลานก็คอยเตือนคอยควบคุมกันหน่อยครับ อาชญากรรมจะได้ไม่เกิดหรือลดน้อยลง  ไหว้

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:31:05 PM »

ไหว้ Grin
ความเห็นกลางๆครับ หากภาพใดที่เรารู้ว่าไม่อยากให้ใครเห็นก็คงไม่ควรเอามาโพสในเน็ต
เพราะยังไงก็อันตราย ผมยอมรับว่าเล่นไฮไฟครับ Grin เพียงแต่ไม่โพสรูปหรือรายละเอียดอะไรของตัวเองไว้ เพราะคิดว่าการโพสเรื่องตัวเองไว้ มันคงมีผลดีและผลเสียตามมา  Grin
ประโยชน์ hi5 ที่เห็นกันบ่อย

จับชู้ของเรา
      จับชู้ของกิ๊กเรา
      จับชู้ของกิ๊กเพื่อนเรา
      จับชู้ของเพื่อนรัก
      จับชู้ของเพื่อนที่โรงเรียน
      จับชู้ของเพื่อนที่มหาลัย
      จับชู้ของเพื่อนที่ทำงาน
      จับชู้ของเพื่อนแถวบ้าน
      จับชู้ของเพื่อนของเพื่อน
      จับชู้ของศัตรูแล้วไปบอกมัน
***โอ๊ะโอ๋!!!! อันนี้ก็เกินไป.....

จับตาดูแฟนเรา
    จับตาดูแฟนเก่า
     จับตาดูแฟนเก่าของแฟนเรา
     จับตาดูแฟนใหม่ของเขา
     จับตาดูแฟนใหม่ของแฟนเก่าเรา
     จับตาดูแฟนเพื่อน
     จับตาดูแฟนเพื่อนที่อยู่ต่างประเทศ
     จับตาดูแฟนเก่าของแฟนเพื่อน
     จับตาดูแฟนน้องชาย
     จับตาดูแฟนพี่สาว
     จับตาดูแฟนของญาติสนิท
    จับตาดูแฟนของญาติห่างๆ

มองหาอนาคตแฟนใหม่เรา     
*** ทุกสิ่งเป็นไปได้ใน hi5
อันนี้ข้อคิดเห็นส่วนตัว
  จับชู้ของเรา => จะจับทำไม ถ้ามีชู้ เอ็งก็เลวเหมือนกันแหละ
& nbsp;  จับชู้ของกิ๊กเรา => เหมือนข้างบน
   จับชู้ของกิ๊กเพื่อนเรา    ==> ผิดกฎของการมีกิ๊กครับ

จับชู้ของเพื่อนรัก ==> ไม่ต้องไปยุ่งกะมันหรอก ไว้คอยปลอบใจมันก็พอ
   จับชู้ของเพื่อนที่โรงเรียน ==> นี่ยิ่งแล้วให*่ ยกเว้นคอยเก็บตก อิ อิ
   จับชู้ของเพื่อนที่มหาลัย ==> เหมือนข้างบน
   จับชู้ของเพื่อนที่ทำงาน ==> ถ้าสวย คอยเสียบ
   จับชู้ของเพื่อนแถวบ้าน ==> ปล่อยมันไปเหอะ
   จับชู้ของเพื่อนของเพื่อน                 ==> เสียเวลา ยกเว้นชู้นั่นสวย
   จับชู้ของศัตรูแล้วไปบอกมัน ==> บอกทำไม ปล่อยมันโง่ไปเหอะ

จับตาดูแฟนเรา ==> ไม่รู้ดีกว่ามั๊ย
   จับตาดูแฟนเก่า ==> ไปยุ่งอะไรกะเค้า
   จับตาดูแฟนเก่าของแฟนเรา ==> สรุปจะจีบใครจ๊ะ แฟนเก่าของแฟน หรือแฟนตัวเอง
   จับตาดูแฟนใหม่ของเขา ==> เป็นออฟ AF เหรอ
   จับตาดูแฟนใหม่ของแฟนเก่าเรา< /FONT>  ==> ปล่อยเค้าไปเหอะ เค้าไปดีแล้ว
   จับตาดูแฟนเพื่อน ==> ไอ้นี่ไม่น่าคบ
   จับตาดูแฟนเพื่อนที่อยู่ต่างประเทศ   ==> แล้วทำอะไรได้
   จับตาดูแฟนเก่าของแฟนเพื่อน ==> เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่ามะ
   จับตาดูแฟนน้องชาย ==> อืมมม อันนี้น่าสนใจ
   จับตาดูแฟนพี่สาว ==> ตะเองงงง

จับตาดูแฟนของญาติสนิท ==> ขึ้นอยู่กับว่าญาติเป็นหญิงหรือชาย
   จับตาดูแฟนของญาติห่างๆ ==> เหมือนข้างบน

มองหาอนาคตแฟนใหม่เรา ==> มันสมัครยังไงเหรอ hi5 อ่ะ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2008, 08:33:16 PM โดย sittapong » บันทึกการเข้า
godsira รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 46

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:34:20 PM »

ต่ออีกนิด...

เรื่องเล่า (ขำ ขำ) ของ hi5

คุณแม่ลูกสาวกำลังเข้าวัยรุ่นพาลูกมาหาหมอ เพราะลูกไม่ยอมหลับยอมนอน สอนไม่เชื่อฟัง เอาแต่หมกมุ่นกับ hi5 กลัวจะสอบเข้ามัธยมไม่ได้
หมอ/    สวัสดีค่ะ มีอะไรใหม่ๆมาเล่าให้หมอฟังคะวันนี้
คนไข้/    (เล่าด้วยอารมณ์หงุดหงิดขัดใจ) หนูไม่เข้าใจจริงๆว่าเล่น ฮิ-ฟีบ นี่มันผิดตรงไหน หนุกออก
หมอ/    (สะดุ้ง) เล่นอะไรนะจ๊ะ
คนไข้/    เอาอีกละ พูดไปหมอก้อไม่รุจักอ่ะ เกียจเล่าละ เสียเวลา จะไปเม้น
หมอ/    หนูหมายถึง (เขียนภาษาอังกฤษใส่กระดาษให้เด็กดู)  - hi five-  / hi5  นี่หรือเปล่าจ๊ะ
คนไข้/    อื้อออ น่านละ ฮิฟีบ ที่กะลังฮิตงายหมอ
หมอ/    อืม ทำไมอ่านว่างั้นล่ะจ๊ะ ศัพท์วัยรุ่นเหรอ
คนไข้/    ไม่รู้ดิ วันๆอยู่แต่หน้าคอม ไม่มีใครสอนหรอก สะกดเอาดิหมอ แหม เพิ่งเรียนอังกิดมาปีเดียว เอาไรนักหนา
หมอ/    (กรรมจริงๆ ตรูละกลุ้ม อนาคตของชาติ ท่าทางจะเริ่มคดจริงๆก็งานเนี้ย)
คนไข้/    เอ้า ว่าไงหมอ มัวแต่อึ้ง เร็วดิ จะรีบไปเม้นงายย
หมอ/    (ไม่ได้การแระ เด็กเดี๋ยวนี้ใจร้อนจริงๆ ว่าแล้วก็งัดกลยุทธเปิดใจเด็กด้วยการทำตัวเป็นพวกเดียวกันให้เด็กยอมรับก่อน)

แหม...หมอก้อม่ายรุเจงๆนะ  รุแต่ว่ามันน่าจะอ่านว่า ไฮ ไฟว์ นะ

คนไข้/    งั้นเอาตามน้าหมอแหละ น้าเก่งกว่าหนิ เผื่ออ่านถูก
หมอ/    (อ้าว..กรำ ) ไม่เผื่ออ่ะจ่ะ พี่อ่านถูกแน่ๆ (เน้น คำว่า พี่ ชัดๆ หวานๆ ) แหม หนูก็..ห่างกัน 20 ปีเอง มาน้งมาน้า  เด๋วเหอะ เด๋วไม่ไปเม้นหั้ยหรอก
คนไข้/    อุ๊ย หมอเล่นกะเค้าด้วยหรอ นี่ๆๆๆเอาhi5หนูไปเรยย อย่าลืมไปเม้นนะพี่หมอ
หมอ/    ว่าแต่มันคือไรอ่ะ  hi5 ที่เอาไว้ขีด เวลาอ่านหนังสือใช่ป่าว
คนไข้/    กรี๊ด...พี่หม๊อออ บ้าป่ะเนี่ยยยย  นั่นมัน highlight
หมอ/    (ยังคงทำหน้าซื่อ มุ่งตีซี้ต่อไป) อ้าว งั้น hi5 นี่ที่มันเอาไว้ซักผ้าขาวรึเปล่า !?!
คนไข้/    นั่นมัน  ไฮยี้น
หมอ/    ใครว่า นั่นมัน ไฮเตอร์ ไม่ช่ายเหรอ 
        งั้นเดาใหม่ อ๋อ รู้แล้วๆ วิตามินรวมแน่เลย แบบกินแล้วดีจังให้ห้าดาว hi5 อะไรเงี้ยะ
คนไข้/    ฮ่า ฮ่า ฮ่า พี่หมอเจ๋งจิงคิได้ไงอ่ะ ชอบชอบ เด๋วขอเอาไปเม้นนะ (ว่าแล้วเธอก้อหัวเราะคิกคักๆ เอาด ินสอมาจดๆๆๆที่อิชั้นพูด)
หมอ/    เฮ้อ..ยังไม่ถูกอีก งั้น  ไฮ่ย่า มาจากดาวนาเม็กป่ะ
คนไข้/    คูณหมอออ น่านมัน ไซย่า วุ้ย...สอนกี่ทีกี่ที่ไม่เคยจำเลย เรียกผิดตลอด
หมอ/    เออใช่แฮะ ไซย่า เป็นหนังไทยเรื่องที่เพิ่งผ่านมาหนิ
คนไข้/    นั่นมัน ไชยา อ่ะ (ทำหน้าเซ็งจิต)
...คุยปรับทัศนคติกันไปพักใหญ่จนรู้สึกไว้วางใจและยอมรับ (เล่าไม่ไหวนะ มันเป็นกระบวนการทาง psycho) แล้วถึงค่อยๆอธิบาย ข้อดี ข้อเสีย ประโยชน์ โทษ ของ hi5
ปัจจุบันเด็กคนนี้เติบโตขึ้นมาพร้อมกับวุฒิภาวะทางอารมณ์และสังคมที่เหมาะสม
*** สรุป คือ จะ hi5 facebook msn etc. ก็เอาแต่พอประมาณ พยายามใช้ให้เกิดประโยชน์ดีกว่าเนอะ
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:40:11 PM »

ขอบคุณครับ...ไม่เคยเล่น..และเล่นไม่เป็นครับ..
KTTA-50-L
1450 HP (x2)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

Parabellum Card

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:42:05 PM »

ขอบคุณครับพี่ sittapong Grin

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:47:31 PM »

ขอบคุณครับพี่ sittapong Grin
เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เอาไปสามโป้งครับ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
KTTA-50-L
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:49:32 PM »

ขอบคุณครับ

ปล.ผมก็มีเพื่อนชื่อ บอย อยู่นครปฐมนะครับเนี้ย

วาว วาว เสียงรถไฟแล่นไปฤทัยครื้นเครง

ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:52:12 PM »

เพื่อนคุณอยู่แถวๆไหนหรือครับ  ชื่อมันโหลนะ   Grin Grin Grin  ยินดีที่ได้รู้จักครับ  ไหว้

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
KTTA-50-L
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:54:38 PM »

แถวๆระหว่างหน้าองค์พระกับสถานีรถไฟน่ะครับ

ม่อนซัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 269

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:56:21 PM »

ชื่อมันโหลครับ  Grin Grin Grin

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์