เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:21:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 375 376 377 [378] 379 380 381 ... 502
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มรดกอีสาน... ผญ๋า+นิทานก้อม  (อ่าน 711371 ครั้ง)
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #5655 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 01:20:24 PM »

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #5656 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:10:42 PM »

หัวคักแท่ว่ะ

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #5657 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:28:07 PM »

อ้ายตุ๊คืออารมณ์ดีแท้มื้อนี่.........

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #5658 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 02:30:41 PM »

สงสัยถืกคนทวงหนี้...........

หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #5659 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 09:04:55 PM »

จักจั่งได๋ดอกมื้อนี้แมะ Huh

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5660 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:09:23 PM »

สาวเปรี้ยวกะสาวเรียบร้อย

บนเครื่องบินโดยสารลำหนึ่ง สาวเปรี้ยวแต่งตัวเหมือนคุณหญิงใส่เพชรใส่ทองมากมาย
สาวเรียบร้อยแต่งตัวเรียบๆ แล้วผู้หญิง 2 คนก็เริ่มคุยกัน
สาวเปรี้ยว : สวัสดีค่ะมาเที่ยวคนเดียวเหมือนกันเหรอคะ
สาวเรียบร้อย : ค่ะมาคนเดียว
สาวเปรี้ยว : เนี่ย เดี๊ยน ไม่ได้มาเที่ยวอย่างเดียวหรอกคะ กะว่าจะมาดูรถ Porche ไปให้ลูกใช้ซัก 2 คัน
สาวเรียบร้อย : อ๋อเหรอคะ
สาวเปรี้ยว : ตอนสมัยอยู่ฝรั่งเศส ก็ขับจากัวร์ กับเฟอร์รารี่เจ้าคุณพ่อซื้อให้ค่ะ เงินสดนะคะ
สาวเปรี้ยว : มานี่จะซื้อของขวัญให้ตัวเองซะหน่อยกะว่าจะซื้อเพชรกลับเมืองไทยซัก 50 กะรัต
สาวเปรี้ยว : แล้วคุณน้องหล่ะคะ ชีวิตเป็นไงบ้างค่ะ
สาวเรียบร้อย : ก็ ไม่มีอะไรคะ ชีวิตเรียบง่าย สมัยเรียน พ่อให้ไปเรียนในวังได้แต่เย็บปักถักร้อย ร้อยพวงมาลัย ทำขนม ครูห้ามพูดคำหยาบ ครูบอกว่าถ้าจะด่าใคร อีตอแหล ให้พูดว่า อ๋อเหรอคะ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5661 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2010, 10:13:28 PM »

6 อาชีพ ที่ไม่ควรเลือกเป็นภรรยา

ควรจะคิดหนัก ถ้าท่านมีภรรยา 6 อาชีพนี้ …
1. พวกนักกีฬา เพราะว่าพวกนี้วันๆมัวจ้องจะทำลายสถิติ อยู่บ้านเฉยๆก็สะกิดแล้ว
หมู่นี้สถิติตกไปนะคะคุณพี่ขา มาทำลายสถิติกันเถอะค่ะ …
2. พวกครู พวกนี้ช๊อบชอบสอน สอนเสร็จก็ถามว่า เข้าใจไหม ถ้าตอบว่าเข้าใจ
ก็ให้การบ้านไปทำ ทั้งที่เหนื่อยจะแย่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งครูอนุบาล
หล่อนชอบพูดว่า เก่งมากกกกค่าาาา เอาาาอีกกกก….
3.พวกพยาบาลทั้งหลาย พวกนี้วิกลจริต รักความสะอาด ชอบถามว่าล้างแล้วหรือยัง
ถ้าบอกว่าล้างแล้ว ก็จะถามต่อว่า แล้วลวกน้ำร้อนหรือยัง เช็ดแอลกอฮอล์หรือยัง
.. แล้วใครจะไปเช็ดล่ะ …
4.พวกพนักงานโอเปอร์เรเตอร์ เพราะเวลาเราต้องการ มักจะบอกว่า ” กรุณารอสักครู่ ”
5. พนักงานแคชเชียร์ เพราะชอบติดป้ายว่า ” กรุณาใช้ช่องถัดไป ”
6 อาชีพที่หกที่ควรหลีกเลี่ยงเอามาเป็นเมียก็คือเทรนเนอร์มวย
เพราะให้เราซ้อมชกลมเป็นเดือนเป็นปีกว่าจะให้ชกจริงซักครั้ง 6 อาชีพ ที่ไม่ควรเลือกเป็นภรรยา
หินเหล็กไฟ
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #5662 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:04:17 AM »

2. พวกครู พวกนี้ช๊อบชอบสอน สอนเสร็จก็ถามว่า เข้าใจไหม ถ้าตอบว่าเข้าใจ
ก็ให้การบ้านไปทำ ทั้งที่เหนื่อยจะแย่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งครูอนุบาล
หล่อนชอบพูดว่า เก่งมากกกกค่าาาา เอาาาอีกกกก….

Grin Grin สงสัยครูฟุ่นแน่ๆเลย ขำก๊าก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #5663 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 07:53:49 AM »

กะหยอนหล่ะเนาะ...มีแต่คนอยากได้เมียครู......ฮา...(จะเอาอีก)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #5664 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 09:09:43 AM »

6 อาชีพ ที่ไม่ควรเลือกเป็นภรรยา

ควรจะคิดหนัก ถ้าท่านมีภรรยา 6 อาชีพนี้ …
1. พวกนักกีฬา เพราะว่าพวกนี้วันๆมัวจ้องจะทำลายสถิติ อยู่บ้านเฉยๆก็สะกิดแล้ว
หมู่นี้สถิติตกไปนะคะคุณพี่ขา มาทำลายสถิติกันเถอะค่ะ …
3.พวกพยาบาลทั้งหลาย พวกนี้วิกลจริต รักความสะอาด ชอบถามว่าล้างแล้วหรือยัง
ถ้าบอกว่าล้างแล้ว ก็จะถามต่อว่า แล้วลวกน้ำร้อนหรือยัง เช็ดแอลกอฮอล์หรือยัง
.. แล้วใครจะไปเช็ดล่ะ …
4.พวกพนักงานโอเปอร์เรเตอร์ เพราะเวลาเราต้องการ มักจะบอกว่า ” กรุณารอสักครู่ ”
5. พนักงานแคชเชียร์ เพราะชอบติดป้ายว่า ” กรุณาใช้ช่องถัดไป ”
6 อาชีพที่หกที่ควรหลีกเลี่ยงเอามาเป็นเมียก็คือเทรนเนอร์มวย
เพราะให้เราซ้อมชกลมเป็นเดือนเป็นปีกว่าจะให้ชกจริงซักครั้ง 6 อาชีพ ที่ไม่ควรเลือกเป็นภรรยา

อาชีพที่ 2 และ 3 นี่ มีคนเห็นด้วยเยอะ....โดยเฉพาะอาชีพที่ 3 เวลาไม่ค่อยตรงกันกับผัวเลย...ขึ้นเวรมั่ง   ปานผัวครูได่เมียหมอลำเอาโลด..(เวลาบ่ตรงกัน) ขำก๊าก

somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #5665 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 10:48:31 AM »

พี่น้องเอ้ย............

ผู้อื่นเพิ่นทุกข์กะยังว่าได้เห็นหน้าคลำคีงยามเช้าค่ำ  ผู้ข้านี่ทุกข์บ่มีบ่อนซ้อนได้นอนแล้งสั่นแต่หนาว.............(เฮ้อ)

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5666 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:01:49 PM »

พนักงานใหม่

บริษัทแห่งหนึ่งกำลังต้องการพนักงานใหม่จึงติดป้ายไว้ที่กระจกหน้าร้านว่า
“ต้องการพนักงานด่วน คุณสมบัติ ต้องสามารถพิมพ์ดีด ใช้คอมพิวเตอร์ และสามารถพูดได้หลายภาษา”
สักครู่ มีสุนัขตัวหนึ่งเดินผ่านมา หยุดอยู่ที่ป้ายสักครู่จึงมายืนเห่าอยู่หน้าประตูสำนักงาน เมื่อเลขาเปิดประตู เจ้าสุนัขรีบกระโจนเข้าไปในสำนักงานพลางเห่าไปที่ป้ายนั้น ผู้จัดการฝ่ายบุคคลออกมาพอดี เจ้าสุนัขเห็นจึงรีบกระโดดขึ้นบนเก้าอี้ ผู้จัดการเห็นจึงพูดอย่างติดตลกว่า
“เจ้าจะมาสมัครงานเหรอ ฮ่าๆๆ พิมพ์ดีดได้ไหมล่ะ”
สุนัขได้ยินดังนั้นก็กระโดดไปที่เก้าอี้หน้าเครื่องพิมพ์ดีด แล้วลงมือพิมพ์ จนเสร็จจึงคาบไปให้ผู้จัดการ ฝ่ายผู้จัดการตะลึงกับความสามารถของมัน แต่ก็ยังปฏิเสธ
“เจ้าพิมพ์ได้ถูกต้องตามแบบฟอร์มเลยนะ ดีมาก แต่ว่า เราต้องการคนที่ใช้คอมพิวเตอร์เป็นด้วยนะ”
สุนัขรีบกระโดดไปนั่งหน้าคอมพิวเตอร์ เริ่มบูตเครื่องและเปิดโปรแกรมใช้งานให้ผู้จัดการดูอย่างคล่องแคล่ว
ถึงตอนนี้ผู้จัดการก็ยังไม่ค่อยอยากรับ..จึงพูดกับสุนัขว่า “เออ แกเป็นหมาที่เก่งมาก แต่ที่เราต้องการจริงๆ คือคนที่พูดได้หลายๆ ภาษาต่างหาก”
สุนัขมองหน้าผู้จัดการสักครู่..แล้วร้อง”เหมียว”

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5667 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:14:10 PM »

บางครั้งบางสิ่งก็ไม่อาจอธิบายได้

ชายคนหนึ่งนั่งหน้าเศร้าอยู่ในบาร์ พอดีคนรู้จักแวะเข้ามาเห็นจึงทักทายอย่างเป็นห่วงว่า
เฮ้? ..ทำไมมานั่งเหงาอยู่คนเดียวล่ะ มีเรื่องอะไรเหรอ ?
ชาวนาส่ายหน้า แล้วตอบว่า??? “บางเรื่องก้อไม่อาจอธิบายได้”
มีเรื่องอะไรนักหนา เล่าให้ผมฟังสิ
ชายมาใหม่นั่งลงใกล้ๆ
..เมื่อเช้าผมรีดนมวัวอยู่ดีๆ พอนมวัวใกล้เต็มถังไม่รู้วัวมันเป็นอะไรขึ้นมา มันยกเท้าซ้ายเตะถังล้มคว่ำ
เอ? ฟังดูก็ไม่มีอะไรนี่นา…
“บางเรื่องก้อไม่อาจอธิบายได้”? ชาวนาตอบ
..ถ้างั้น เกิดอะไรขึ้นล่ะ
ผมก็เลยมัดขาซ้ายมันไว้กับเสาด้านซ้าย แล้วผมก็รีดนมมันต่อ พอใกล้จะเต็มถัง มันก็ยกเท้าขวาเตะถังล้มลงอีก
…อีกแล้วเรอะ…ชายที่ได้ฟังหัวเราะ
แล้วคุณทำไงต่อล่ะ
“บางเรื่องก้อไม่อาจอธิบายได้”
ชาวนาตอบ ก่อนที่จะเล่าต่อ
ผมก็เลยมัดขาขวามันไว้กับเสาด้านขวา
แล้วหลังจากนั้นล่ะ
ผมก็รีดนมมันต่อ พอใกล้เต็มถังอีก มันก็ใช้หางปัดถังล้มลง
อืม….ชายผู้นั้นพยักหน้าหงึกๆ
“บางเรื่องก้อไม่อาจอธิบายได้”? ชาวนาบอกอีก
แล้วคุณทำไงต่อล่ะ
ผมหาเชือกไม่ได้ เพราะใช้ไปหมดแล้ว
ผมก็เลยถอดเข็มขัดออก แล้วคล้องหางมันไว้กับคาน
นาทีนั้นเอง…กางเกงผมก็หลุดลงกองกับพื้น
แล้วเมียผมก็เดินเข้ามาเห็นพอดี!!!
คุณว่ามั๊ย? “บางเรื่องก้อไม่อาจอธิบายได้” !!!!!

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #5668 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:18:32 AM »

อธิบายยังงัย...อีก็ไม่ฟังอ่ะ............(โฮ)

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5669 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 09:19:05 PM »

สอยๆ...

น่กขุ่มหลี่บินหนีไกน่อย   ผูใดมักบายมักต๊อยอย่าลืมล่างมื่อเด้อ....

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
หน้า: 1 ... 375 376 377 [378] 379 380 381 ... 502
  พิมพ์