เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:33 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 63 64 65 [66] 67 68 69 ... 502
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มรดกอีสาน... ผญ๋า+นิทานก้อม  (อ่าน 709778 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #975 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 12:34:31 PM »

พระพุทธรูป ข่างบน  แมนอยู่ที่อัฟกานิสกานบ่ ที่เอาเอาปืนใหญ่ยิงเหล่น
        อยาล่อเล่นเด้ออ้าย  ดูกเพินกลายเป็นพระธาตุตัว  ใสแจ๊วคือจังแก้วนี่หล่ะ

ป้าด อยู่วัดใด๋คือศพพระมะคือของจริงเป็นๆแท้

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #976 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 03:54:24 PM »

โอ้ยม่วนคัก......65หน้า2มื้อ ตาเกือบบอด เพือเป็นการขอบคุณแจกเหมิดทุกคนแล้วครับ คนละแต้มสองแต้มเหมิดไปซาวกว่าครับ Grin Grin Grin
หายหน่าหายตาไปไสมาน้อท่าน
ไปเฝ้าเวปข้างบ้านมาครับ ไปจอบฟังข่าวปืนสวัสดิการอยู่ครับ Grin

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #977 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 05:20:42 PM »

โอ้ยม่วนคัก......65หน้า2มื้อ ตาเกือบบอด เพือเป็นการขอบคุณแจกเหมิดทุกคนแล้วครับ คนละแต้มสองแต้มเหมิดไปซาวกว่าครับ Grin Grin Grin
หายหน่าหายตาไปไสมาน้อท่าน
ไปเฝ้าเวปข้างบ้านมาครับ ไปจอบฟังข่าวปืนสวัสดิการอยู่ครับ Grin
ผมซื้อได้บ่ย้อนมีหลายแล้ว  ผมอปพร.ชุมชนเด้อ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #978 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 07:10:50 PM »

สอย สอย อปพร.ก่าซื้อได่ครับ นิก่าเอิ้นว่าสอย Grin Grin

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #979 เมื่อ: กันยายน 08, 2008, 11:27:35 PM »

สอย สอย อปพร.ก่าซื้อได่ครับ นิก่าเอิ้นว่าสอย Grin Grin
อยู่เมืองพลตร.ขอสวัสดิการบ่ได้กะมีเด้อ   เพิ่นวามีแล้วบ่ไห่อีกฮ้องอากๆสิบกั่วรายล่ะครับ   ปืนที่วามีกะจำนำพะนะ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #980 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 08:47:50 AM »

อยู่เมืองพลตร.ขอสวัสดิการบ่ได้กะมีเด้อ   เพิ่นวามีแล้วบ่ไห่อีกฮ้องอากๆสิบกั่วรายล่ะครับ   ปืนที่วามีกะจำนำพะนะ

ประวัติบ่ดี ไม่มีความน่าเชื่อถือ  นายทะเบียนพิจารณาแล้ว ไม่อนุมัติ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #981 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:14:17 AM »

คำพญาเจ่าเต็มโกนไม้บาก
เหลียวเบิ่งปาก   เป็นตา จุ๊บ ๆ แท่  หลงรัก

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

« ตอบ #982 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:39:22 AM »

คำพญาเจ่าเต็มโกนไม้บาก
เหลียวเบิ่งปาก   เป็นตา จุ๊บ ๆ แท่  หลงรัก
ข่อยมาคิดแบบจ้างเหมาช่างโยธาแมนจบอีกหยังมาบุ   ก๊อบมาลงเหมิดข่อยจนสิไข่ย้อนคิดแบบ   โทรไปถามกะบ่ฮู้เรื่อง    อบต.เจ้าเป็นคือกันบ่ๆระบุมอก.จักหน่อยสตง.สิมาหย่ามเด้อ   

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #983 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 09:52:15 AM »

งานท้องถิ่นส่วนหลายคั่นบ่แมนโปรเจ็กใหย่ ๆ บ่ระบุ มอก.ดอกครับ เว่าไปหลายผู้รับเมาท้องถิ่นเผิ่นสิหว่าล็อกสเป็ก อีกอย่างใช้ของดี เงินสิบ่เหลือค่ากินเข่า.....
งานประปาส่วนหลายแบบมาจากส่วนกลางเด้อครับ ช่าง อบต.ฝีมือบ่ทันเทิ้งดอก เนื่องจากส่วนหลายจบ ปวช. อย่างเก่งกะคำนวณเล็ก ๆ น้อย ๆ และกำลังฝึกเขียน"แคท" ในอนคตพู้นแหละครับ ถึงสิเปิดกรอบ วิศกรโยธา เข่ามา ฮอดตอนนั้นคือสิดีขึ้น..

สตง.เผิ่นมักสิลง 1.หม่องมีคนร้องเรียน (โครงการใหย่ ๆ) 2.อบต.ใหย่ๆ ระดับมีเงินเป็นร้อยล้านขึ้นไปพุ้นแหละ  ส่วนหน่วยงานน้อย ๆ สุ่มตรวจปีที่แล้วกะถืกสุ่มตรวจโบนัส ได่คือเงินผู่ละ 7 พัน ถึง หลายหมื่น....บ่อยากเว่า

lek
Moderator
Hero Member

คะแนน 1594

« ตอบ #984 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 10:01:47 AM »

งานท้องถิ่นส่วนหลายคั่นบ่แมนโปรเจ็กใหย่ ๆ บ่ระบุ มอก.ดอกครับ เว่าไปหลายผู้รับเมาท้องถิ่นเผิ่นสิหว่าล็อกสเป็ก อีกอย่างใช้ของดี เงินสิบ่เหลือค่ากินเข่า.....
งานประปาส่วนหลายแบบมาจากส่วนกลางเด้อครับ ช่าง อบต.ฝีมือบ่ทันเทิ้งดอก เนื่องจากส่วนหลายจบ ปวช. อย่างเก่งกะคำนวณเล็ก ๆ น้อย ๆ และกำลังฝึกเขียน"แคท" ในอนคตพู้นแหละครับ ถึงสิเปิดกรอบ วิศกรโยธา เข่ามา ฮอดตอนนั้นคือสิดีขึ้น..

สตง.เผิ่นมักสิลง 1.หม่องมีคนร้องเรียน (โครงการใหย่ ๆ) 2.อบต.ใหย่ๆ ระดับมีเงินเป็นร้อยล้านขึ้นไปพุ้นแหละ  ส่วนหน่วยงานน้อย ๆ สุ่มตรวจปีที่แล้วกะถืกสุ่มตรวจโบนัส ได่คือเงินผู่ละ 7 พัน ถึง หลายหมื่น....บ่อยากเว่า
ไปหาอยู่อบต.ใหญ่ๆตั้ว    เบิ่งเทศบาลบ้านเป็ดสร้างสำนักงาน70กว่าล้าน  เกียบซำศาลากลาง   

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #985 เมื่อ: กันยายน 09, 2008, 10:19:40 AM »

หม่องใหย่ ๆ มันหลอยยากตั้วใหย่เล็ก  Grin งานกะหลาย เงินได่ซ่ำกัน  Grin เข่างาน-เลิกงานตรงเวลา ใช้เครื่องสแกนลายมือ โอ้ย..บ่ไหว อยู่แบบจิ้งหรีด มีงานนิด ๆ หน่อย ๆ สิได่มีเวลาหลอยหน่าหลอยหลัง ดีแล้ว  Grin อยากไปหาใหย่เล็กกะไป ไปหากิ๊ก ๆ ๆ ๆ กะไป  คิก คิก
เว่าไปแล้วเผิ่นสิขิวข่อย  อยากอายเด้บาดนี่  Grin

ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #986 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 08:47:17 AM »

อบต. บางหม่องสร้างใหญ่กั่วที่ว่าการอำเภอ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

« ตอบ #987 เมื่อ: กันยายน 10, 2008, 09:38:35 AM »

เงินมันหลาย เหลือล้น ส่วนอิสานเป็น อบต.จ่อย ๆ น่อย ๆ แบบจิ้งหรีด

lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #988 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 03:52:05 PM »

มาถ่าฟังผญ๋าครับ Grin Grin Grin

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #989 เมื่อ: กันยายน 11, 2008, 03:59:24 PM »

หม่องใหย่ ๆ มันหลอยยากตั้วใหย่เล็ก  Grin งานกะหลาย เงินได่ซ่ำกัน  Grin เข่างาน-เลิกงานตรงเวลา ใช้เครื่องสแกนลายมือ โอ้ย..บ่ไหว อยู่แบบจิ้งหรีด มีงานนิด ๆ หน่อย ๆ สิได่มีเวลาหลอยหน่าหลอยหลัง ดีแล้ว  Grin อยากไปหาใหย่เล็กกะไป ไปหากิ๊ก ๆ ๆ ๆ กะไป  คิก คิก
เว่าไปแล้วเผิ่นสิขิวข่อย  อยากอายเด้บาดนี่  Grin
เป็นต๋าโอนไปยูส่วนการศึกษาเนาะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
หน้า: 1 ... 63 64 65 [66] 67 68 69 ... 502
  พิมพ์