เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:20:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: s/w model 51กับระสุนที่เหมาะสม  (อ่าน 1940 ครั้ง)
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 07:20:36 PM »

ผมอยากรบกวนสอบถามเรื่องการหากระสุนสำหรับ s/w model 51ที่ผมใช้อยู่ เอาแบบว่าปืนรุ่นนี้ใช้กระสุนตัวไหนเหมาะสมที่สุดและปืนไม่มีปัญหาครับ ( ผมหมายถึงกระสุนที่ค่อนข้างแรงและโครงปืนรับไหวครับ ) ขอบคุณครับ ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 07:47:59 PM »

โมเดล ๕๑  คือ .๒๒ แม๊กนั่ม
ก็ใช้ได้ กับทุกยี่ห้อที่เป็นกระสุนขนาด .22 แม๊กนั่ม
จะมีให้เลือกก็คือ จะเล่น หัวเบา หรือ หัวหนัก
ก็ ๓๒ ๔๐ และ ๕๐ เกรน
กระสุนมาตรฐาน ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
จะมีคือเรื่องของปลอกคับโม่ สำหรับปืนรุ่นเก่า
ในรุ่นใหม่ ไม่มีปัญหา คัดปลอกสบาย

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:26:55 PM »

ขอบคุณครับพี่ yod กระผมไม่เคยเห็นกระสุนขนาด .22 แม็กนั่มหัวหนัก 50 เกรนเลยครับ ถ้าพี่จะอนุเคราะห์ผมอยากทราบข้อมูลและรูปภาพด้วย จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งครับ ผมเคยใช้ อาร์มสกอร์ และวินเชสเตอร์ super x ครับ  ไหว้ด้วยความเคารพครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ รบกวนพี่ๆด้วยครับ
โมเดล ๕๑  คือ .๒๒ แม๊กนั่ม
ก็ใช้ได้ กับทุกยี่ห้อที่เป็นกระสุนขนาด .22 แม๊กนั่ม
จะมีให้เลือกก็คือ จะเล่น หัวเบา หรือ หัวหนัก
ก็ ๓๒ ๔๐ และ ๕๐ เกรน
กระสุนมาตรฐาน ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
จะมีคือเรื่องของปลอกคับโม่ สำหรับปืนรุ่นเก่า
ในรุ่นใหม่ ไม่มีปัญหา คัดปลอกสบาย

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2008, 08:52:57 PM »

ตามลิงค์ ได้เลยครับ

๕๐ เกรนหัวตัน จะเป็นของเฟดเดอรัล ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:34:53 PM »

เรียนถามพดี่ yod ลูก +v กล่องละประมาณกี่บาทครับ หาซื้อได้ที่ไหนครับ ขอบคุณครับ ไหว้

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:51:27 PM »

และอีกอย่างหนึ่งที่อยากจะบอกก็คือ  MODEL 51 นี่ควรใช้กับลูก .22 แม็กนั่มเท่านั้นครับ   ไม่ควรใช้ลูก.22 LRยิงนะครับ   ถึงแม้นว่าจะยิงได้ก็ตามควรใช้กระสุนให้ถูกกลับปืนด้วยครับ...
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:26:37 PM »

และอีกอย่างหนึ่งที่อยากจะบอกก็คือ  MODEL 51 นี่ควรใช้กับลูก .22 แม็กนั่มเท่านั้นครับ   ไม่ควรใช้ลูก.22 LRยิงนะครับ   ถึงแม้นว่าจะยิงได้ก็ตามควรใช้กระสุนให้ถูกกลับปืนด้วยครับ...
รับทราบครับและขอบคุณพี่ NUTAPHOL มากครับ ไหว้

KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:39:20 PM »

อยากได้ .22 ซักกระบอก ไว้ยิงเป้า  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:46:09 PM »

อยากได้ .22 ซักกระบอก ไว้ยิงเป้า

ขออนุญาตซื้อสิครับ  ได้ยิง สมใจ ครับ   แลบลิ้น

NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:30:42 PM »

อยากได้ .22 ซักกระบอก ไว้ยิงเป้า

ขออนุญาตซื้อสิครับ  ได้ยิง สมใจ ครับ   แลบลิ้น
  แฮ่..ๆ...ๆผมเองปืนสั้นขนาด.22 นี่ว่าจะๆซื้อจนเดี่ยวนี้ราคาจะถึงแสนอยู่แล้วก็ยังไม่ได้ซื้อเลย  มันแพงจนตัดใจซื้อไม่ลงแล้วครับ   ตอนนี้ผมก็อาศัยเอาของชาวบ้านเขามาเล่นเป็นบางครั้งนะครับ  คุณyod...
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 05:12:21 PM »

ครับ  พี่ NUTAPHOL

ถ้าพิจารณาตัวอาวุธปืน มันจะราคาเท่า ๆ กับ .๓๘ หรือ ๙

ทำให้เราคิดมากครับ  จะเอา ชนวนริม หรือ ชนวนกลาง ดีนะ

เลยทำใจ ไม่ได้ นะครับ

แต่ถ้ามาตอนนี้ จะรู้สึกเสียดายมาก

ผมเอง เคยรู้สึก เสียดายมาก ๆ เลย กับ ตัว PPK/S  .๓๘๐

สองหมื่นบาท  แต่กับตอนนั้น คิดแต่ว่า มันไม่มี ลูกซ้อม  กินลูกจริงอย่างเดียว

เปลืองกระสุน  ในขณะที่ .๓๘ M ๖๗ ยังไม่ถึง ห้าหมื่น

มา ณ. ปัจจุบัน  ไม่อยากคิด ...จริง ๆ นะ
    หัวเราะร่าน้ำตาริน

หน้า: [1]
  พิมพ์