เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 01:38:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีไรเฟิลกึ่งออโต้ .223 บ้างครับ  (อ่าน 13487 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:03:41 AM »

ขอบพระคุณครับพี่เจษผมเข้าใจผิดเองนึกว่า SKS มีออโต้ด้วย 
มีแต่อัตโนมือครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:04:35 AM »

ผมใช้SKSกระบอกนี้แต่ไม่ได้อยู่เมืองไทย

.
ยิงได้เหมือนเดิม ระบบไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ที่ไม่เหมือนเดิมคือตรงปลายลำกล้องเชื่อมติดกับตัวพลางแสง
ถอดออกไม่ได้  เพื่อนป้องกันไม่ให้ยิงลูกระเบิด

ขออนุญาตครับพี่บุญกระบอกนี้ตัดออโต้ออกหริอเปล่าครับ 

ขอบพระคุณครับพี่บุญ  ......  เพิ่งทราบจากโพส์พี่เจษ  คิก คิก หน้าแตกยกใหญ่  ......   อิอิอิ   

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:06:05 AM »

ขอบพระคุณครับพี่เจษผมเข้าใจผิดเองนึกว่า SKS มีออโต้ด้วย 

อิอิ ...ไวเท่าใจสั่งนิ้วเหนี่ยวเหรอครับพี่  .......  อิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:06:53 AM »

ผมใช้SKSกระบอกนี้แต่ไม่ได้อยู่เมืองไทย

ขออนุญาตครับพี่บุญกระบอกนี้ตัดออโต้ออกหริอเปล่าครับ 
ยิงได้เหมือนเดิม ระบบไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ที่ไม่เหมือนเดิมคือตรงปลายลำกล้องเชื่อมติดกับตัวพลางแสง
ถอดออกไม่ได้  เพื่อนป้องกันไม่ให้ยิงลูกระเบิด

ลูกระเบิดในที่นี้คือ ที่ยิงจากปากลำกล้องหรอครับ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:09:33 AM »

อิอิ ...ไวเท่าใจสั่งนิ้วเหนี่ยวเหรอครับพี่  .......  อิอิอิ
ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:13:42 AM »

ขออนุญาตครับพี่ .....  ไหน ๆพี่บุญพูดถึงเรื่อง  ยิงลูกระเบิดแล้ว ขออนุญาตสอบถามในข้อสงสัยแบบท่าน helldiver  ว่าในการเชื่อมปลายท่อลดแสงมีผลแตกต่างอย่างไรครับพี่ ในระบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2008, 03:16:17 AM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:28:03 AM »

ขออนุญาตครับพี่ .....  ไหน ๆพี่บุญพูดถึงเรื่อง  ยิงลูกระเบิดแล้ว ขออนุญาตสอบถามในข้อสงสัยแบบท่าน helldiver  ว่าในการเชื่อมปลายท่อลดแสงมีผลแตกต่างอย่างไรครับพี่ ในระบบ
เรื่องปืนยาวพวกนี้ผมเองไม่มีความรู้เลยครับ ต้องถามคุณเจษ หรือท่านมะขิ่น ผมมีเอาใว้ยิงเล่นเฉยๆ
ถอดยังไม่ค่อยจะเป็นเลยครับ นานๆยิงเล่นสักครัง Grin

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:35:37 AM »

เสียบลูกระเบิดแบบยิง  เข้าไม่ได้เพราะมันติดปลอกลดแสง  SKS ที่ไม่ถูกดัดแปลงปลายลำกล้องจะเป็นแบบนี้

http://www.youtube.com/watch?v=PtGwy5HgKi0
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:37:47 AM »

เรื่องปืนยาวพวกนี้ผมเองไม่มีความรู้เลยครับ ต้องถามคุณเจษ หรือท่านมะขิ่น ผมมีเอาใว้ยิงเล่นเฉยๆ
ถอดยังไม่ค่อยจะเป็นเลยครับ นานๆยิงเล่นสักครัง Grin

Grin สวสัดีครับพี่บุญ  ..   อิอิอิ   

อิอิอิิ  รอพี่เจษ มาช่วยอยู่ครับพี่  ....อิอิอิ ......   เคยเห็นแต่แบบในหนังทีวี  ... เขาเอามาเสียบแบบหัวจรอดที่ปลายลำกล้องปืน แล้วเขาก็ยิงออกไป .....  จรวดวิ่งออกเลยครับพี่  ..........  บ่างก็ว่าต้องเป็นลูก ต่างห่าง บ้างก็ว่า  ลูกจรวดมันกลวงยิงลูกปกติผ่านไปแต่ลูกจรวดออกไปเอง  .........  เฮ่อ  .... หัดจำมากกว่านี้หน่อยคงดีครับพี่  .......   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. พี่บุญสบายดีนะครับ  .....  อิอิอิ ขออภัยท่าน จขกท.ที่นอกเรื่องครับ 

RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:40:01 AM »

ขอบพระคุณครับพี่เจษ    .....  มองผ่าน ๆเหมือน
ลูกน้อยหน่าเลย   .... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:43:48 AM »

SKS จะยิงลูกระเบิดได้สองอย่าง แบบที่ต้องใส่ adaptor เหมือนในรูปข้างบน  และแบบเสียบเข้าที่ปลายลำกล้อง เหมือนลิ้งค์ youtube ที่ให้ไว้
ปืนของพี่บุญทำจาก Yugo เรียกกันง่ายๆว่า Yugo SKS ถ้าบอกว่า Yugo SKS ก้จะหมายความว่ามีศูนย์ยิงลูกระเบิด และท่อยิงติดที่ปลายลำกล้อง มีดายปลายปืนมาให้ด้วย
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:49:50 AM »

ขอบพระคุณครับพี่เจษ  ไหว้ .....  สงสัยต้องหาความรู้อีกเยอะเลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:41:33 AM »

ความฝันที่ใกล้กับความเป็นจริงที่สุดสำหรับประเทศไทย....คือ K23P ครับที่อเมริกามันคือปืนสั้นแต่มาติดที่บ้านเราตรงที่ลำกล้องเกิน 0.5 นิ้วเอง หัวเราะร่าน้ำตาริน.........

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 09:07:34 AM »

ก็แบบนี้ บ้านเรา มีไม่ใช่หรือครับ
เพียง ลำกล้อง ต้องไม่ยาวเกินกำหนด
ในกระทู้เก่า ๆ ก็มีคุยกันไว้

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 11:05:08 AM »

ขอบคุณครับที่ช่วยอธิบาย

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์