เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 01:32:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจ... เจอแต่นายทะเบียนดีๆ (Update..!)  (อ่าน 6831 ครั้ง)
โก๋ต่อ วังเดิม
*****.40 CLUB ***** HS7UHN
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 01:19:15 PM »

เดินทางปลอดภัย ภาระกิจราบรื่นครับ คุณต่อ .  เยี่ยม

ดีใจด้วย.. ขอให้เดินทางปลอดภัย ครับ คุณต่อ .

ขอบคุณครับ   กลับมาอย่างปลอดภัยแล้วครับ  เพียงแต่ ต้องเดินทางอ้อมกว่าที่ควรหน่อย  เพราะเจอม๊อบ...  เวลาเลยยิ่งกระชั้น  แวะลำพูน เพื่อตัดยอดไม่ทันเลยครับ  ไว้ขึ้นไปอีกครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

รู้จัก โก๋ต่อ วังเดิม

MAIL ถึง HS7UHN[/EM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:33:51 AM »

รูปเจ้าของ ป.3  ครับ

ฉลามวัยสะรุ่น COUNTER TERRORIST 

เกียรติยศ...เป็นของชาติ ภารกิจ...เป็นของข้าฯ

นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:41:42 AM »

ก่อนถ่ายไม่เอาลูกออกหน่อยล่ะโก๋ต่อ Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
Major
ก็แค่.....?
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 255

ดวงชีวัน นั้นเรายอม พร้อมจะพลี

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:10:46 PM »

ยินดี และ ดีใจด้วยครับ

ด้วยความเคารพครับ

ผิดหวังแล้วหวังใหม่ไม่ลดละ            หวังเพื่อจะผิดหวังในครั้งใหม่
แล้วเราก็ผิดหวังสมดังใจ                 เราจึงไม่ผิดหวังสักครั้งเดียว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:43:05 PM »

ก่อนถ่ายไม่เอาลูกออกหน่อยล่ะโก๋ต่อ Grin

ไหว้ ครับพี่.....  พอดีเอาภาพมาจากอันที่ต้องการให้เห็นว่าใช้กระสุน .38  ใส่ปืน .357   เลยไม่ได้ถ่ายใหม่น่ะครับ  ก้อป URL มาวางเลย  ไหว้

ไหว้ แหะๆ....  คราวหน้าจะระวังมากขึ้นครับ  ไหว้

the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 01:53:57 PM »

โห..อยากเจอแบบนี้มั่งอะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 04:19:30 PM »

ยินดีด้วยครับ  ได้ยินเรื่องดี ๆ บ้างผมก้อมีกำลังใจ  Smiley

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
1911A1
King of Colt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 17

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2008, 11:10:29 PM »

สวยครับ รุ่นนี้ อยากได้ บ้าง แต่ยังไม่มีวาสนา ครับ
kikkik
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 08:29:58 PM »

จังหวัดขอนแก่น  ถ้าเป็นอำเภอเมือง คงไม่ใช่   เพราะปลัดลูกไม้เยอะเหลือเกิน   มีการใช้ดินสอเขียนตัวเลขใส่กระดาษให้ดูด้วย เลขก็ห้าหลัก 

กินเล็กกินน้อยเหลือเกิน    ผมให้ซี8 เซ็นต์รับรองก็บอกไม่ได้  ต้องให้ฝ่ายปกครองเซ็นต์      ผมก็ไปหาคนรับรองใหม่      สักพักโทรมาบอกว่าให้พี่เซ็นต์ให้ไหม  ขอเบียร์หนึ่งลัง  เฮ้อ

จริงๆถ้ากล้าขอตั้งแต่แรก  ผมก็กล้าให้    แต่นี่คงกะให้ผมดูว่ามันยุ่งยาก   จะได้ให้เบียร์ง่ายๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 03, 2008, 10:19:37 PM โดย kikkik » บันทึกการเข้า
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 09:16:21 PM »

จังหวัดขอนแก่น  ถ้าเป็นอำเภอเมือง คงไม่ใช่   เพราะปลัดลูกไม้เยอะเหลือเกิน   มีการใช้ดินสอเขียนตัวเลขใส่กระดาษให้ดูด้วย เลขก็หกหลัก 

กินเล็กกินน้อยเหลือเกิน    ผมให้ซี8 เซ็นต์รับรองก็บอกไม่ได้  ต้องให้ฝ่ายปกครองเซ็นต์      ผมก็ไปหาคนรับรองใหม่      สักพักโทรมาบอกว่าให้พี่เซ็นต์ให้ไหม  ขอเบียร์หนึ่งลัง  เฮ้อ

จริงๆถ้ากล้าขอตั้งแต่แรก  ผมก็กล้าให้    แต่นี่คงกะให้ผมดูว่ามันยุ่งยาก   จะได้ให้เบียร์ง่ายๆ
    เลขหกหลัก   x00,000  เนี้ยะนะ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด   โอ้พระเจ้าช้วยกล้วยทอด.... ได้ปืนอีกกระบอกเลยนะครับ ท่าน.. แลบลิ้น แลบลิ้น
กิต
Jr. Member
**

คะแนน 6

ชีวิตมันก็เป็นอย่างนี้เอง

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 09:42:39 PM »

ยกให้พี่เค้าเป็นคนดีศรีสยามอีกคนครับ  สุดยอด เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ฟ้า......ไม่ได้แบ่งคนธรรมดา กับยอดคนออกจากกัน แต่ยอดคนจะปรากฎขึ้นเองจากประสพการณ์ และการฝึกฝนนั่นเอง
kikkik
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2008, 10:20:33 PM »

แก้ไขหน่อยครับ   เลขห้าหลักครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 70

.40 CLUB

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 10:42:03 AM »

ตกลงเมื่อวันพฤหัสฯ ก่อนออกเดินทางไปตัดยอด .357 ที่ลำพูน  เลยแวะไปขอ ป.3 ขนาด 9 มม.  เพื่อน้อง P X 4 เอาไว้

ปรากฎว่าได้รับทราบจากปลัดฯว่า นายอำเภอย้ายแล้วครับ เลี้ยงส่งกันไปเมื่อคืนวันพุธ  แต่ไม่แน่วันนี้อาจเข้ามาเก็บของ และงานในแฟ้มที่เหลือ

ถ้ารอนายฯคนใหม่มาก็วันจันทร์  แต่นายฯใหม่ก็ยังเซ็นต์ไม่ได้  เพราะนายอำเภอที่มาใหม่ๆ จะต้องทำเรื่องไปที่ มหาดไทย เพื่อทำเรื่องขอเป็นนายทะเบียนอาวุธปืนก่อน  พร้อมส่งตัวอย่างลายเซ็นต์ไป  แล้วรอคำสั่งอนุมัติ ให้เป็นนายทะเบียนอาวุธปืนประจำท้องที่ (ความรู้ใหม่สำหรับผม)

งั้น... เวรกรรมแล้ว  ผมจะทำไงดี.....?

มีอยู่วิธีเดียวคือ  ยิ้มหวานๆ  พูดเพราะๆ สองมือสิบนิ้ว นอบน้อมเข้าไว้  จับมือแกเซ็นต์ให้ได้ ภายในวันนี้   แต่รอท่านอยู่นานก็ยังไม่เข้ามา รถไฟไปลำพูน ก็ใกล้จะได้เวลา ผมไม่สามารถรอต่อไปได้แล้ว  เลยฝากให้พี่ปลัดอำเภอใจดีดักรอให้ (พี่ปลัดบอก "พี่จะโดนด่ามั๊ยเนี่ย")  ("ตูจะไปอยู่แล้วยังอุตส่าห์เอาอะไรมาให้เซ็นต์อีก)

แล้วผมก็ออกเดินทางไปลำพูน  ถึงเช้าวันศุกร์ พอช่วงสายๆ โทรไปตามเรื่องกับปลัดอำเภอ  ถามว่าจะบอกข่าวดี หรือข่าวร้ายผม

พี่ปลัดเล่าว่า  ท่านบอกว่า "ผมจะไปแล้ว ยังให้ผมเซ็นต์จนวินาทีสุดท้ายเลยเหรอ  เอ้าเอามา  สุดท้ายแล้วนะ ไม่เซ็นต์อะไรแล้ว"

เย้......!   ตอนนี้ ป.3  สำหรับ P X 4   อยู่ในมือผมแล้ว   ไปรับมาเมื่อเช้านี้  ทันทีที่เดินทางมาถึงกรุงเทพฯ  ก็ไปดักขบวนรถบัส  ที่จะไปส่งนายอำเภอ ไปอยู่ที่ใหม่  รับใบ ป.3 มาเชยชม

ได้ป.3   มาอีกใบแล้วครับ ในระยะเวลาห่างกันไม่ถึงเดือน  แถมเซ็นต์ให้จนวินาทีสุดท้าย

คงอยากรู้แล้วสิว่า อำเภอไหนจะเป็นผู้โชคดี ได้นายอำเภอคนนี้ไปอยู่.....

ผู้โชคดี คือผู้ที่อยู่ในอำเภอลาดยาว  จังหวัดนครสวรรค์ ครับผม  ยินดีด้วย

เนื่องด้วยมีเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับ P X 4 ด้วย  จึงมีบทสนทนานี้อยู่ใน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58351.0 ด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 22, 2008, 10:44:49 AM โดย โก๋ต่อ วังเดิม » บันทึกการเข้า

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:05:44 PM »

ที่ว่าเจอแต่นายทะเบียนดีๆ  เพราะ  กี่กระบอก กี่กระบอก  ที่ผมขอ  นายฯเป็นคนละคนกัน  เปลี่ยนไปเรื่อย  แต่เจอนายฯที่ดีทุกครั้งไป  ดังเช่นการขอ  .45 ครั้งที่แล้ว  พี่ๆ คงจำได้  ที่ผมใช้เวลาเพียง 1 ชั่วโมง  นั่งรอรับ ป.3  ระหว่างที่คุยกับนายอำเภอ   ด้วยเหตุผลที่ท่านพูดกับผมว่า

"อืม..  มีขนาดใหญ่ๆ ไว้มันก็อุ่นใจดีเนอะ...  บางที่ 9 หรือ ขนาดเล็กๆ ที่มีอยู่ มันก็ยังไม่อุ่นใจ"  และหันไปบอกปลัดคนที่ทำเรื่องว่า  
"อ้าว ไปทำให้เค้ามาเลยสิ  เดี๋ยวผมรอเซ็นต์ (ตอนห้าโมงเย็น)  เค้าจะได้ไม่ต้องหยุดงานมาบ่อยๆ  ไหนๆก็มาแล้ว"
หันมาทางผม  "จริงมั๊ย... เดี๋ยวนี้ไม่ใช่ข้าราชการจะทำงานสบายๆ หยุดงานง่ายๆ ซะที่ไหน?"   มีรึ ที่ผมจะปฏิเสธ  รีบพยักหน้ารับ

ระหว่างในชั่วโมงนั้น  ก็นั่งคุยกันไป  ไม่นานนัก  ป.3   ขนาด .45  ก็มาถึงมือผม  โดยนายฯ เซ็นต์เสร็จ ก็ยื่นให้  ในบัดดล

เป็นบุญหัวจริงๆครับ   ประเทศชาติ....   ขอให้มีข้าราชการที่เต็มใจ  พร้อมบริการประชาชนแบบนี้  โดยไม่ได้คิดว่าตัวเองยิ่งใหญ่ไปกว่าคนอื่น  แบบนี้  ทุกอำเภอไปเทอญ........  

เยี่ยม ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

ขอคาราวะงามๆ

ยินดีด้วยครับเห็นแล้ก็อิจฉาที่ได้เร็วครับ  หลงรัก หลงรักและดี่ใจครับที่นายอำเภอเข้าใจครับผมอยากได้นายอำเภอแบบนี้บางจังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:11:10 PM »

อยากเจอคนดีๆมั่งจัง... เศร้า เศร้า เศร้า

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์