เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 01:22:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ดีใจ... เจอแต่นายทะเบียนดีๆ (Update..!)  (อ่าน 6826 ครั้ง)
JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 02:20:44 PM »

ตกลงเมื่อวันพฤหัสฯ ก่อนออกเดินทางไปตัดยอด .357 ที่ลำพูน  เลยแวะไปขอ ป.3 ขนาด 9 มม.  เพื่อน้อง P X 4 เอาไว้

ปรากฎว่าได้รับทราบจากปลัดฯว่า นายอำเภอย้ายแล้วครับ เลี้ยงส่งกันไปเมื่อคืนวันพุธ  แต่ไม่แน่วันนี้อาจเข้ามาเก็บของ และงานในแฟ้มที่เหลือ

ถ้ารอนายฯคนใหม่มาก็วันจันทร์  แต่นายฯใหม่ก็ยังเซ็นต์ไม่ได้  เพราะนายอำเภอที่มาใหม่ๆ จะต้องทำเรื่องไปที่ มหาดไทย เพื่อทำเรื่องขอเป็นนายทะเบียนอาวุธปืนก่อน  พร้อมส่งตัวอย่างลายเซ็นต์ไป  แล้วรอคำสั่งอนุมัติ ให้เป็นนายทะเบียนอาวุธปืนประจำท้องที่ (ความรู้ใหม่สำหรับผม)

งั้น... เวรกรรมแล้ว  ผมจะทำไงดี.....?

มีอยู่วิธีเดียวคือ  ยิ้มหวานๆ  พูดเพราะๆ สองมือสิบนิ้ว นอบน้อมเข้าไว้  จับมือแกเซ็นต์ให้ได้ ภายในวันนี้   แต่รอท่านอยู่นานก็ยังไม่เข้ามา รถไฟไปลำพูน ก็ใกล้จะได้เวลา ผมไม่สามารถรอต่อไปได้แล้ว  เลยฝากให้พี่ปลัดอำเภอใจดีดักรอให้ (พี่ปลัดบอก "พี่จะโดนด่ามั๊ยเนี่ย")  ("ตูจะไปอยู่แล้วยังอุตส่าห์เอาอะไรมาให้เซ็นต์อีก)

แล้วผมก็ออกเดินทางไปลำพูน  ถึงเช้าวันศุกร์ พอช่วงสายๆ โทรไปตามเรื่องกับปลัดอำเภอ  ถามว่าจะบอกข่าวดี หรือข่าวร้ายผม

พี่ปลัดเล่าว่า  ท่านบอกว่า "ผมจะไปแล้ว ยังให้ผมเซ็นต์จนวินาทีสุดท้ายเลยเหรอ  เอ้าเอามา  สุดท้ายแล้วนะ ไม่เซ็นต์อะไรแล้ว"

เย้......!   ตอนนี้ ป.3  สำหรับ P X 4   อยู่ในมือผมแล้ว   ไปรับมาเมื่อเช้านี้  ทันทีที่เดินทางมาถึงกรุงเทพฯ  ก็ไปดักขบวนรถบัส  ที่จะไปส่งนายอำเภอ ไปอยู่ที่ใหม่  รับใบ ป.3 มาเชยชม

ได้ป.3   มาอีกใบแล้วครับ ในระยะเวลาห่างกันไม่ถึงเดือน  แถมเซ็นต์ให้จนวินาทีสุดท้าย

คงอยากรู้แล้วสิว่า อำเภอไหนจะเป็นผู้โชคดี ได้นายอำเภอคนนี้ไปอยู่.....

ผู้โชคดี คือผู้ที่อยู่ในอำเภอลาดยาว  จังหวัดนครสวรรค์ ครับผม  ยินดีด้วย

เนื่องด้วยมีเนื้อหาที่เกี่ยวข้องกับ P X 4 ด้วย  จึงมีบทสนทนานี้อยู่ใน http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=58351.0 ด้วย

อยากให้นายอำเภอมาอยู่อำเภอผมจังครับ

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 07:58:15 PM »

ยินดีด้วยพี่ เรือง ป. 3 ผมพอได้ แต่หาเงินที่ใหนมาซื้อนี่สิ

บางโพ 5
noom
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:44:14 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่เจอนายทะเบียนดี ๆ กระซิบหน่อยได้มั้ยครับอยู่แถวไหน  บ้านผมยังต้องทำบุญกระบอกละ 3000 อยู่เลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 08:48:59 PM »

ติด กทม. นี่ล่ะครับ

บางโพ 5
jassada26
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2008, 09:08:42 PM »

โชค ดีจริง จริ๊งครับ อยากมีนายทะเบียนอยู่ที่อำเภอผมจังครับ

"มีเพื่อนดีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ยังดีกว่ามีเพื่อนร้อยคอยคิดริษยา เหมือนเกลือดีมีนิดหน่อยน้อยราคา ยังดีกว่าน้ำเค็มเต็มทะเล"
plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2008, 08:12:19 AM »

ยินดีกับผู้ที่อยู่ในอำเภอลาดยาว  จังหวัดนครสวรรค์ ล่วงหน้าครับ
 หลงรัก หลงรัก หลงรัก
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์