เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 04:27:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ ป.3 .45  (อ่าน 3538 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:14:07 PM »

แบร่เมื่อกี้เดินขึ้นไปบอกนายทะเบียนอาวุธปืน บอกว่าจะขอ ป.3 จะซื้อ .45 ว่าจะอั้น   นายทะเบียนบอกไม่ได้เฉยเลย ไม่บอกข้อกฏหมายด้วย  เลยถามต่อถ้าจะออกให้ในด้านกีฬาได้ไหม  คราวนี้บอกพอได้แต่ต้องหาเอกสารดังต่อไปนี้  บัตรสมาชิกชมรมยิงปืน   หนังสือรับรองจากชมรมยิงปืน และอะไรอีกไม่รู้ไม่อยากจำโมโห ยี๊ สงสัยพี่แกคงกลัว  ผมเอาไปยิง  รถถัง  F-16 ฮ.คอบร้า หรือทำการยึดอำนาจ   หรือจัดหน่วยรบต่อต้านรัฐบาลมั้ง  คิดแล้วอยากจะซื้อ พรบ.อาวุธต้มผสมมะนาวให้แก่ดื่มจะได้ซึมให้ลึกถึงก้านสมองแก่
ปล.ผมก็เป็นข้าราชการ  ระดับเท่ากับนายทะเบียนนั้นและแต่คนล่ะหน่วยงาน   ผมเลยถามต่อให้ผมคุยกับนายไหม   แก่ปัดว่าหาเอกสารมาตามนั้นแหละอาจจะได้  F.........y......... น่าสงไปล้อเป้าที่ ใต้จัง  เอาคนที่ไม่มีความรู้เรื่องปืนมาทำงานเกี่ยวกับปืน  เฮ้อไทยแลนด์แดนไม่พัฒนา  บ่นนานาแล้วขอบคุณครับ

บ่นได้ใจ.......  Grin   +1 ครับ

ใช่นายทะเบียนเหรอครับ.... ผมว่า แกเป็นปลัดมากกว่านะครับ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 02:15:00 PM »

ขอได้ครับ คุยกับ "ป"ครับว่ามีค่าทำเนียบอะไรบ้าง
 น้ำลายหก เยี่ยม คิก คิก

ค่าอะไรครับ...ค่าทําเนียบเนี่ย....เคยได้ยินแต่ทําเนียบรัฐบาล...
ค่าทำเนียม เปล่าครับ หมายถึงเงินใต้โต๊ะเปล่า ครับ

จุ๊.....จุ๊.....จุ๊....... Lips Sealed
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 03:56:29 PM »

.บ้านเรานี่ก็แปลก.บางที่ขอยากมากๆ..บางที่ของ่ายจนไม่มีเงินซื้อปืน.. Grin..... Grin....... คิก คิก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 04:44:03 PM »

แต่ผมอยากเจอแบบของ่ายจนไม่มีเงินซื้อปืนดีกว่านะครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย   คิดดูซิครับเราจะทุกข์ใจแค่ไหนในเมือขอขนาดไหนได้หมดแต่ไม่มีเงินซื้อ.....
-tui-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 05:13:41 PM »

ก็ลองยื่นเรื่องเตรียมเอกสารให้ครบแล้วขอซิครับจะได้รู้ว่าได้รึไม่ได้......
เห็นด้วยครับลองยื่นดู ไม่น่าจะมีปัญหา
the_dew
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 05:34:10 PM »

เจียงใหม่นิ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 05:46:51 PM »

ตจว.หลายจว.ไม่ให้.45ครับ  ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไง .22 , .38 , .380 ,9มม. , .357, ลูกซอง   ปืนอะไรที่มันยิงคนไม่ตายบ้าง  มันจะต่างอะไรกัน ในเมื่อเขาซื้อปืนถูกกฎหมาย  นายทะเบียนกลัวประชาชนสุจริตจะเอาปืนไปทำอะไรครับ  คิดอะไรกัน ระแวงอะไรกันครับ มันขัดกฎหมายข้อไหน ทำไมกฎหมายฉบับเดียวกัน ประเทศนี้ถึงหลายมาตรฐาน ปัญญา.......  Tongue

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:22:59 PM »

ตจว.หลายจว.ไม่ให้.45ครับ  ไม่รู้ว่ามันต่างกันยังไง .22 , .38 , .380 ,9มม. , .357, ลูกซอง   ปืนอะไรที่มันยิงคนไม่ตายบ้าง  มันจะต่างอะไรกัน ในเมื่อเขาซื้อปืนถูกกฎหมาย  นายทะเบียนกลัวประชาชนสุจริตจะเอาปืนไปทำอะไรครับ  คิดอะไรกัน ระแวงอะไรกันครับ มันขัดกฎหมายข้อไหน ทำไมกฎหมายฉบับเดียวกัน ประเทศนี้ถึงหลายมาตรฐาน ปัญญา.......  Tongue

เสียงนี้แว่วๆมาแต่ไกลๆ ฝั่งตะวันตกแน่นอน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:30:42 PM »

ส่วนใหญ่ครับพี่เบิ้ม....คนไม่มีก็ต้องอยากมีเป็นของธรรมดา

พี่เบิ้มมีแล้วก็เลยไม่เดือดร้อน ส่วมผมก็มีแล้วเลยไม่เดือดร้อน

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆผมก็ไม่เดือดร้อน........แบบพี่สมชายว่ามาครับ

ส่วนนายทะเบียน/ปลัด จะเอาให้เหมือนกัน100% คงไม่มี

คนเราร้อยพ่อพันแม่ ถ้าเหมือนกันไปหมดก็แย่งผู้หญิงคนเดียวกันตายพอดีคราบ

ด้วยความเคารพครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:45:56 PM »

เสียงนี้แว่วๆมาแต่ไกลๆ ฝั่งตะวันตกแน่นอน คริๆ

เป็นพวก Cow Boy ขี้บ่นหรือเปล่าขอรับน้าเข้ม ...... แฮ่ แฮ่

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:52:36 PM »

ส่วนใหญ่ครับพี่เบิ้ม....คนไม่มีก็ต้องอยากมีเป็นของธรรมดา

พี่เบิ้มมีแล้วก็เลยไม่เดือดร้อน ส่วมผมก็มีแล้วเลยไม่เดือดร้อน

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆผมก็ไม่เดือดร้อน........แบบพี่สมชายว่ามาครับ

ส่วนนายทะเบียน/ปลัด จะเอาให้เหมือนกัน100% คงไม่มี

คนเราร้อยพ่อพันแม่ ถ้าเหมือนกันไปหมดก็แย่งผู้หญิงคนเดียวกันตายพอดีคราบ

ยังอยากมีอีกอ่ะครับพี่โป้ง แต่ตอนนี้เขาไม่ให้ เลยอึดอัดนิดหน่อยครับ  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
sopon870
อินทรีสนามจันทร์
Hero Member

คะแนน 277

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:52:55 PM »

พี่โป้งเข้าใจพูดครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากแล้วผมจะเดือดร้อนดีไหมครับเนี่ย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หัวโขนคนสวมหัวเต้น  หมายเป็นลิงยักษ์สักครู่
ถอดหัวโขนคนเดิมดู   ใช่ผู้ยักษ์ลิง สิ่งลวง  

พระนิพนธ์ใน สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (วาสนมหาเถร)
สมเด็จพระสังฆราชพระองค์ที่ 18 แห่งกรุงรัตนโกสินทร์
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 23, 2008, 07:54:22 PM »

ผมไม่สู้คน ... เค้าขออะไร อยากได้อะไร ผมก็ไปขอมาให้เค้าครับ

ป.3 ขนาด .45 ก็ไม่ได้ยากอะไร ... อย่าเครียดครับ คนเราก็ต้องทำตามหน้าที่ นายบอกมาก็ต้องทำเป็นเรื่องปกติ

เวลาทำงาน ... นายสั่งให้ทำ ก็ต้องทำ บางครั้งเราอาจคิดว่า จะทำไปทำไมฟ่ะ แต่สุดท้ายก็ต้องทำ หรือบางครั้งลูกน้องอาจมองว่าเรางี่เง่าก็ไม่เห็นแปลกนี่ครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 02:17:14 AM »

ใจเย็นๆสิครับ ไม่ให้ไม่เห็นต้องง้อนี่ครับ
9 มม.ก็เหลือเฟือแล้วครับ

ปล.ไม่สนับสนุนค่าธรรมเนียมเกิน 6 บาทครับ

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:13:55 AM »

ของผมก็มีปัญหา
อยากได้.45เหมือนกัน เท่าที่รู้ตอนนี้ที่ กทม. ยังพอขอได้
ผมอยู่กระบี่ ก็ขอยากเหมือนกัน จะไปจองปืนเดือน9นี้ แต่ต้องมัดจำ สองหมื่น
ถ้าป.3ไม่ออกให้ทำไง รอปืนอีก6เดือนจะได้ปืน และมีเวลาเหลืออีก2เดือนก่อนตัดบัญชี
ถ้า ป3.ยังไม่ออกสงใส คงอด
แนะนำย้าย เข้ากทม. ก่อน6เดือน
แค่จะบอกว่า ผมก็มีปัญหามากกว่าพี่อีก โดนแบบไม่สนใจเลย
ถ้าบอกมาว่าต้องการอะไร...............จัดให้
ขอเอาใจช่วยครับ

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์