เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 04:18:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ ป.3 .45  (อ่าน 3528 ครั้ง)
poky999
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:19:37 AM »

ใจเย็นๆสิครับ ไม่ให้ไม่เห็นต้องง้อนี่ครับ
9 มม.ก็เหลือเฟือแล้วครับ

ปล.ไม่สนับสนุนค่าธรรมเนียมเกิน 6 บาทครับ
พี่ครับ  ผมว่า.45 มันต้องง้อนะ
ผมว่าการลงตัว ของการยิง ทั้งน้ำหนัก ความนุ้มนวน แม่ยำมันดีกว่า9
ลองดูซิ และจะยากได้

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 01:49:01 PM »

หน้าที่ความรับผิดชอบแต่ละคนไม่เหมือนกัน เอาตำแหน่งมาคุยกันคงไม่รู้เรื่อง
ราชการไทยบางคนชอบใช้ตำแหน่งหน้าที่ในทางที่ไม่ควร พอไม่ได้ดังใจก็มีอารมณ์
แล้วราษฏร์จะอยู่ตรงไหน  เศร้า

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 02:02:20 PM »

ส่วนใหญ่ครับพี่เบิ้ม....คนไม่มีก็ต้องอยากมีเป็นของธรรมดา

พี่เบิ้มมีแล้วก็เลยไม่เดือดร้อน ส่วมผมก็มีแล้วเลยไม่เดือดร้อน

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆผมก็ไม่เดือดร้อน........แบบพี่สมชายว่ามาครับ

ส่วนนายทะเบียน/ปลัด จะเอาให้เหมือนกัน100% คงไม่มี

คนเราร้อยพ่อพันแม่ ถ้าเหมือนกันไปหมดก็แย่งผู้หญิงคนเดียวกันตายพอดีคราบ

ด้วยความเคารพครับ

ยังอยากมีอีกอ่ะครับพี่โป้ง แต่ตอนนี้เขาไม่ให้ เลยอึดอัดนิดหน่อยครับ  Cheesy

ไม่เห็นต้องอึดอัดเลยครับ ยื่นเอกสารไปตามกฎหมายทุกอย่าง หากสุดท้ายไม่ให้ก็ให้ตอบมาเป็นหนังสือ จะได้ทำการอุทธรณ์ และฟ้องศาลปกครองต่อไป แค่นี้เราก็จะหายอึดอัด คนที่จะอึดอัดแทนเราก็คือนายอำเภอครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

visa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:07:52 PM »

ส่วนใหญ่ครับพี่เบิ้ม....คนไม่มีก็ต้องอยากมีเป็นของธรรมดา

พี่เบิ้มมีแล้วก็เลยไม่เดือดร้อน ส่วมผมก็มีแล้วเลยไม่เดือดร้อน

แต่ถ้าไม่ได้จริงๆผมก็ไม่เดือดร้อน........แบบพี่สมชายว่ามาครับ

ส่วนนายทะเบียน/ปลัด จะเอาให้เหมือนกัน100% คงไม่มี

คนเราร้อยพ่อพันแม่ ถ้าเหมือนกันไปหมดก็แย่งผู้หญิงคนเดียวกันตายพอดีคราบ

ด้วยความเคารพครับ

ยังอยากมีอีกอ่ะครับพี่โป้ง แต่ตอนนี้เขาไม่ให้ เลยอึดอัดนิดหน่อยครับ  Cheesy

ไม่เห็นต้องอึดอัดเลยครับ ยื่นเอกสารไปตามกฎหมายทุกอย่าง หากสุดท้ายไม่ให้ก็ให้ตอบมาเป็นหนังสือ จะได้ทำการอุทธรณ์ และฟ้องศาลปกครองต่อไป แค่นี้เราก็จะหายอึดอัด คนที่จะอึดอัดแทนเราก็คือนายอำเภอครับ

เยี่ยม เยี่ยม
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:34:06 PM »

กรุงเทพยังง่ายกว่าต่างจังหวัด http://www.weekendhobby.com/gun/webboard/Question.asp?ID=10188
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:12:08 PM »

[/quote]
 เยี่ยม ไหว้

S76C+,C++
colt1911
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:40:24 PM »

งานนี้เงินช่วยได้คับถ้าอยากได้จริงต้องใต้โตะคับรับรองผ่าน(ถ้าอยู่กทม.บอกร้านที่รับทำให้ได้นะคับ)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:04:52 PM »

การขอใบอนุญาติ(ป.3)เป็นการฝึกความอดทนอีกอย่างนึงเลยครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 12:56:31 AM »

งานนี้เงินช่วยได้คับถ้าอยากได้จริงต้องใต้โตะคับรับรองผ่าน(ถ้าอยู่กทม.บอกร้านที่รับทำให้ได้นะคับ)

ยี๊ ยี๊ ไม่สนับสนุนแนวคิดนี้ครับ จนท. มีหน้าที่ต้องบริการตามหน้าที่ตัวเอง และหากเราติดสินบนกันตั้งแต่เรื่องแค่นี้ประเทศชาติจะอยู่กันยังไงครับท่าน และถ้าเรายื่นตามระเบียบมันก็มีขั้นตอนการปฏิบัติอยู่แล้วครับ

Grin ขอขอบคุณครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:43:41 AM »

ยี๊ ยี๊ ไม่สนับสนุนแนวคิดนี้ครับ จนท. มีหน้าที่ต้องบริการตามหน้าที่ตัวเอง และหากเราติดสินบนกันตั้งแต่เรื่องแค่นี้ประเทศชาติจะอยู่กันยังไงครับท่าน และถ้าเรายื่นตามระเบียบมันก็มีขั้นตอนการปฏิบัติอยู่แล้วครับ

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ เอาไป +1 เงินหมื่นนี่สำหรับพวกค้ายานี่นิดเดียวนะครับ
ถ้าหยอดตังแล้วลื่นมากพวกผู้ร้ายคงมีปืนกันเกลื่อนเมืองครับ (ก็เป็นอยู่)

ปล.ตั้งชมรมป.3 หกบาทกันเถอะครับ ไม่ให้ก็ไม่เอาไม่ง้อครับ  Wink

ปืนขนาดอื่นมีตั้งเยอะครับ ยิงตายเหมือนกันหมด ถ้าไม่มีความจำเป็นไม่เห็นต้องใช้ .45เลยครับ
(ถ้าคุณไม่ได้ทำงานปราบปราม หรือแข่ง IPSC ) จริงอยู่มันยิงดีกว่าปืนอื่น แต่ใช้ของดีนานๆไประวังฝีมือตกนะครับ  Smiley
ตัวผมเองมีทั้ง .38 .45 แล้วก็ 9 ครับ ยังรู้สึกว่าพวก wonder nine นี่เกินความจำเป็นเลยครับ
ปกติเลยเลือกพก .38 ลำกล้องสั้นแทนครับ ถ้าจะยิงกันอย่างเป็นล่ำเป็นสัน ใช้ลูกซองไปเลยดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2008, 07:52:12 AM โดย mat031 » บันทึกการเข้า

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:32:57 AM »

ขอเอาใจช่วยด้วยอีกคนครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:18:57 AM »

ถูกต้องแล้วนายติง
เท่าที่ทราบมาเรื่องการขอปืน มันเป็นปัญหาโลกแตก คนอยากจะได้ก็ทำทุกวิถีทางเพื่อให้ได้มันมา ซึ่งมันก็เลยเป็นช่องทางของการคอรับชั่นให้กับคนบางคน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
pong1
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:26:36 AM »

แล้วทำไมอยากได้ .45 จังครับ...

นายสมชายใช้ .45 คู่กับ G19 แต่มานั่งนับจำนวนครั้งพบว่าว่าหยิบ G19 บ่อยกว่าหยิบ 1911 ขนาด .45 นะครับ... คือช่วงนี้นายสมชายกำลังสร้างบ้าน ต้องเบิกเงินสดธนาคารใช้จ่ายเฉลี่ยเดือนละเกือบล้านบาท... ประกอบกับมีเรื่องคาศาลอยู่กับผู้รับเหมารายเดิม...

ช่วงแรกหยิบ 1911 มากกว่า แต่ทั้งหิ้ว ทั้งเหน็บเอว ทั้งสะพายไหล่... สรุปสาระตะแล้วใช้ G19 เบากว่าแยะครับ ที่สำคัญลูกมากกว่ากันหลายเท่า... มีแม็กสำรองอีกสองอันรวมกระสุนแล้วเกือบกล่องนึงครับ...

อยากบอกว่าหากขอแล้วนายทะเบียนไม่ให้ .45 ก็อย่าไปง้อครับ... พูดจริงๆครับ ไม่ฮา

มีเงินสดติดตัวเกือบล้าน..ต้องพกปืนไปดัวยทุกครั้งถูกแวครับ

ผมเบิกเงินธนาคารหมื่นกว่าบาทเพื่อเอาใว้ใช้จ่ายแต่ละเดือน

ยังกลัวหายและกลัวโดนกระชากกระเป๋าเลย

tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:23:44 AM »

เอาใจช่วยครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์