เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:28:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสบการ์ณซื้อปืน(เทียม)จากคลองถมให้ฟังใครคิดจะซื้อสมควรอ่านครับ  (อ่าน 49462 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 02:56:05 PM »

ไปแล้ว ก็จะรู้ว่า ปืน มันมีหลายเกรด

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
jassada26
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 03:15:16 PM »

ขอคุณสำหรับเรื่องเล่าดีๆที่มีประโยคชน์มากครับ ขอคุณครับ

"มีเพื่อนดีเพียงหนึ่งถึงจะน้อย ยังดีกว่ามีเพื่อนร้อยคอยคิดริษยา เหมือนเกลือดีมีนิดหน่อยน้อยราคา ยังดีกว่าน้ำเค็มเต็มทะเล"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 03:44:43 PM »

ปืนพวกนี้พังง่ายครับ ใช้แก๊สไม่ดียางละลายก็รั่วได้อีก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
DON27 รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 04:25:54 PM »

อาจจะเจอปืนเกรด A เจาะพอต
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 04:50:28 PM »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ครับ ได้ความรู้มากเลยครับ  หลังๆนี้ผมไม่ค่อยได้เดินคลองถมครับ เพราะเดินเบียดไม่ไหว ตอนหนุ่มๆผมชอบไปเดิน ตั้งแต่ระยะหลังๆนี่เขาจะเขียนป้ายเตือนคนเดินซื้อว่า "ไม่ซื้ออย่าถามมาก" "ไม่ซื้ออย่าชวนคุย" หรือ"ไม่ซื้ออย่ายืนบัง" อะไรทำนองนั้น เสียอารมณ์คนวัยเคยหนุ่มมาก เลยไปเที่ยวตลาดสามชุกแทน  ผมก็เคยซื้อของคลองถมเหมือนกัน พอพังแล้วแกะดู เห็นข้างใน ไม่คุ้มเงินครับ เก็บเงินซื้อของจริง ดีกว่า อย่าง CZ   Smith & Wesson ถึงมือสองก็ยังชัวส์ครับ   
mixky
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 05:25:21 PM »

คร่าวๆนะครับ ปืนสั้นญี่ปุ่นอัดแก๊สประมาณ 5000 up  ของไต้หวัน 4000 ของจีน 2500
ปืนยาวของจีน 3500 up ส่วนของญี่ปุ่นประมาณ 10000 up ผมก็ไปซื้อที่คลองถมมา ซอยวัดตึกนะครับ
แต่ก่อนไปซื้อผมก็ศึกษาข้อมูลไปบ้างนิดหน่อยเลยพอจะรู้เรื่องบ้างน่ะครับ
www.bkkairsoft.com
www.thaiairsoftgun.com
ลองเข้าไปดูได้ครับ หรือถ้าไม่มั่นใจกับคลองถมก็ลองหาซื้อของได้ในเวปนี้ล่ะครับ
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 05:31:23 PM »

ไม่จำเป็นอย่าไปซื้อเลยครับที่คลองถม นอกจากจะไปลองวิชา กลโกงสารพัด ไม่เจ๋งจริงกลับมาซับน้ำตาเป็นแถว

เห็นด้วยครับ  ผมก็เคยโดนหรอก แต่ไม่อยากพิมพ์ความโง่และความเชื่อคนง่ายของตัวเอง อายคนอื่นครับ

เป็นอันว่าถ้าไม่เก๋าพอ ก็อย่าไปซื้อครับ 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 05:36:26 PM »

เป็นธรรมดาครับ ซื้อของคลองถมก็อย่างนี้แหละ

ผมถือคติอย่างนึงว่า ของดีต้องราคาเหมาะสม ไม่ใช่ถูกที่สุด

แล้วก่อนซื้อก็ต้องหาความรู้กันหน่อยครับ จะได้ทันเค้า

ถือเป็นบทเรียนราคาถูกครับ

Cheesy

เห็นด้วยครับ ..
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:25:16 PM »

M4 ราคา 4,xxx บาท สงสัยของจีนครับ

Sympho
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 07:30:27 PM »

ปืนยาวหลักพัน   ของจีนแน่นอนครับ

ปืนสั้น ญี่ปุ่น ไต้หวัน 4พันขึ้น

ของจีน 2-3 พัน

ไปร้านที่ขายโดยตรงเป็นเรื่องเป็นราวดีกว่าครับ แพงหน่อย แต่สบายใจ
hart45
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 08:33:56 PM »

ขึ้นชื่อว่าคลองถม ไม่ศึกษา หาข้อมูลไปก่อน หัวแบะทุกกรณี  ทุกวันนี้ ผมเอาเครื่องเสียงเครื่องแรกที่ซื้อในชีวิต และซื้อที่คลองถมเมื่อ เกือบ 15 ปีที่แล้ว ขึ้นตั้งไว้ที่ทางออกของบ้าน เพื่อเตือนใจให้ไม่ลืม ไม่ใว้ใจใครทั้งสิ้น ใครขอก็ไม่ให้ ไม่ขาย เป็นบทเรียนที่ทำให้หลายคนชอบมองผมว่า เรื่องมาก ขี้ระแวง
birdwhistle...รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:06:31 PM »

น่าเห็นใจ ไปซื้อปืนแล้วได้ปืนมา แต่โดนคนขายฟันด้วยดาบเลือดโชก แสดงว่าปืนสู้ดาบไม่ได้.....

เมื่อมั่งมี มิตรมากมาย มาหมายมอง  
เมื่อมัวหมอง มิตรมอง เหมือนหมูหมา
ไม่มั่งมี มิตรมากมาย ไม่มีมา
แม้มอดม้วย มิตรหมูหมา ไม่มามอง
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:18:45 PM »

เอ๋า...ยังไงต่อ เร็วผมกำลังค้าง Grin Grin Grin
      ซื้อกับคนนี้เลยครับ Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
pingy
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:19:02 PM »

คลองถม ถนนมหาจักร  M4 ของจิงกง 3700 บาทครับ ถ้า M4 จิงกง 4500 บาทถือว่าแพงครับ
tutorlsag-Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:26:40 PM »

เห็นด้วยครับ ซื้อ บีบี ที่คลองถม ตาดีได้ตาร้ายเสีย ครับ ผมก็ไม่เคยมีประสบการณ์ แต่ที่อ่านบอร์ดปืนบีบีมา ซื้อกับพ่อค้าในเว็บ ยังน่าไว้ใจกว่าซื้อที่คลองถมเลยครับ
ลองศึกษาตามบอร์ดบีบี ต่างๆให้ดีก่อนซื้อครับ วงการบีบี มีคนใจดีมากมาย เหมือนในเว็บบอร์ด อวป. แห่งนี้หละครับ

"He who controls others may be powerful but he who has mastered himself is mightier still." Philosopher Lao Tzu

"คนที่สามารถควบคุมคนอื่นได้อาจจะเป็นผู้มีอำนาจ แต่คนที่สามารถบงการตนเองได้นั้นคือผู้ที่ทรงพลังอย่างแท้จริง" เล่าจื๊อ
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์