เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 01:46:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาเล่าประสบการ์ณซื้อปืน(เทียม)จากคลองถมให้ฟังใครคิดจะซื้อสมควรอ่านครับ  (อ่าน 49445 ครั้ง)
GUNG_GG ผมรักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

ใจสู้ชะอย่าง เป้าหมายที่หวังไว้ไม่ไกลเกินเอื้อม

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 09:30:21 PM »

ก่อนจะชื้อหาข้อมูลในนี้ดีกว่าครับ   BKKAIRSOFT.COM ผมเคยครับร้านขายปืนสั้นตัวดีเลยครับ
GLOCKของKSC   ไม่เกิน  4000  ครับ

จงอ่อนน้อมต่อผู้ที่อาวุโสกว่า   เพราะประสบการณ์คือสิ่งที่ควรค่าแก่การเคารพ
Tithi7773
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:44:47 PM »

ที่นครปฐมมี่สนามแข่งรถบังคับวิทยุ คุ้นว่าแถวเวล (นั้งหลับ) มีปืนBB+แต่ง
puremerino
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:05:14 PM »

ซื้อในเว็บ bkkairsoft บ้างเจ้าคุยดี มาส่งของเองเลยน่ะครับ  มาถึงหน้าบ้านเชียวผมล่ะเสียวเมียเห็นจริงๆ 
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 04:04:19 PM »

จะจำไว้ครับ
Stone Cold
Full Member

คะแนน 8

มีชิวิตต้องมีความฝัน

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 05:04:58 PM »

ต้องเดินบ่อยๆ จะได้รู้ครับ คนเราเสียค่าโง่มากกว่า 1 ครั้ง แน่นอน คลองถมสะพานเหล็ก ชอบ ของเยอะดี แต่ ไม่ชัวร์ก็อย่าไซื้อ ถ้าในระหว่างที่เรากำลังจะซื้อเรารู้สึกว่า เราโง่ ๆ อย่างไรบอกไม่ถูก กลับใจเลยครับ อย่าซื้อไม่มีอะไรหน้าเสียดาย เพราะเงินในกระเป๋ายังอยู่
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:39:35 PM »

อ่านนี่ครับ... http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9510000062751
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2008, 10:07:15 AM »

คลองถมน่ะ ตาดีก็ได้ ตาร้ายก็เสีย ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่เจ๋งจริงโดนหลอกแน่ มาตรฐานไม่มี คนซื้อต้องเก๋าพอ  ถ้าอยากจะซื้อต้องทำใจ

ของแต่ละอย่างต้องพิสูจน์ให้เห็นไม่ดีไม่เอา ของต้องแกะกล่องใหม่  คนขายก็กวนตรีน..ร้านไหนกวนตรีน ก็ไม่ไปซื้อผ่านไปเฉยๆ

อย่าหันหลังเดี๋ยวมีอารมย์แน่  ยับยั้งชั่งใจ พิจารณาให้ดีก่อน เลือกร้านที่มีคนซื้อเยอะหน่อย  อิงไว้ว่าดีแต่ต้องจับตาดูลองสินค้าจนพอใจ

โดยเฉพาะเครื่องไฟฟ้า  เดี๋ยวนี้มีห้างบนดิโอลด์สยามก็พยายามทำตลาดแข่ง จะเป็นห้างสรรพสินค้าชนกับคลองถม สินค้ายังไม่หลากหลาย

มาตรฐานพอใช้ได้ให้ลองจนพอใจ มีใบเสร็จรับเงิน ราคาอาจจะสูงหรือต่ำก็ลองเปรียบเทียบดูกับความสบายใจของท่าน นี่เป็นทางเลือกนึง

ผมไม่ได้เชียร์นะครับ ไม่ได้ค่าเชียร์ Grin Grin Grin Grin

จริงตามคุณว่าครับ   ผมเดินคลองถมน่าจะเลย 20 ปีแล้วมั้งครับ   สารพัดการโกง  การหากินเกิบทุกรูปแบบ   และถ้ามีเรื่องกลับพวกนี้เดียวมาเป็นฝูงครับ   เห็นคนอื่นโดนรุมยำบ่อย  เมื่อหลายปี่ก่อนมีพ่อค้าขายปืนลมนี่แหละ   ทั้งกวนตีนพูดจานักเลง   ชอบด่าลูกค้าเวลาลูกค้าจะดูของก็ไม่ให้ดู  จับของก็ไม่ได้ถามแล้วไม่ซื้อมันก็ด่า    ร้านนี้อยู่ด้านหลังวัดตึก    ชื่ออะไรจำไม่ได้   รู้แต่ว่ากวนตีนสุดๆในตอนนั้น  มีอยู่วันวันนั้นผมก็เดินแถวนั้นแหละแต่กลับมาก่อน   มีลูกค้าสอบถามแล้วมันไม่สพอารมณ์แล้วด่าลูกค้า  ลูกค้าคนนี้ผมไม่แน่ใจว่าตอบโต้มันรึปล่าว    ข่าวเพียงบอกว่ามองหน้าแล้วเดินจากไป    จนเวลาจวนถึงห้าโมงหรือหกโมงเย็น   ร้านของนักเลงใหญ่แห่งคลองถมก็ระเบิดเป็นจุล   ไม่ตายครับแค่พิการแขนขาดไปข้างหนึ่ง  อีกข้างหนึ่งไม่ขาดแต่เกิบขาด  หน้าตาเกิบบอด   หลังจากนั้นหลายเดือนนักเลงใหญ่แห่งคลองถมก็กลับมาขายของใหม่อาชีพเก่าคือขายปืนลม อย่างเดิม   แต่เปลี่ยนไปเป็นคนละคนเลยละครับ   ใครจะหบิบจะจับจะเล่นอย่างไรนักเลงใหญ่ไม่ว่าแล้วครับ   นั่งมองตาปริบๆเฉยๆ   นี่คือเรื่องราวของตาโตนักเลงใหญ่แห่งคลองถม   คดีนี้จับตัวคนวางระเบิดแสวงเครื่องไม่ได้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 10:12:45 AM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์