เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 03:30:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แม็กกาซีนอันนี้ทำให้สไลด์ปืนไม่ค้างครับ  (อ่าน 4952 ครั้ง)
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:22:29 PM »

ขอโทษครับ.........คุณม้าเดียวดายบ้านอยู่แถวไหน

ผมอยู่ราชบุรีครับพี่  ขำก๊าก
แวะไป รพ.บ้านโป่ง  หาคุณหมอรุตท่านก็เซียน 1911 คนนึง

ขอคำแนะนำและให้ท่านถอดแม๊ก/ดัดลิ้นแม๊กให้ดู  อันนี้เป็นเบสิกของคอ 1911 อยู่แล้วครับ

ลองดูนะครับ  (หวังว่าคุณหมอรุตคงไม่โกรธผมนะครับ) อิอิ

จริงเหรอครับ หากมีเวลาว่างสงสัยคงต้องรบกวนหมอรุตเสียแล้ว

หมอรุตที่ว่าใช่ คุณ rute หรือเปล่าครับพี่
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:48:52 PM »

ขอโทษครับ.........คุณม้าเดียวดายบ้านอยู่แถวไหน

ผมอยู่เพชรบุรีใกล้กันครับ ถ้าไม่สำเร็จบอกน่ะจะเอาลิ้นแม็กไปให้ ถอดประกอบให้เสร็จ อยู่อำเภอไรครับ

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:57:42 PM »

ผมอยู่เพชรบุรีใกล้กันครับ ถ้าไม่สำเร็จบอกน่ะจะเอาลิ้นแม็กไปให้ ถอดประกอบให้เสร็จ อยู่อำเภอไรครับ

ยินดีเลยครับ อยู่อ.เมืองครับผม หลงรัก ขำก๊าก
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:32:31 AM »

แวะไป รพ.บ้านโป่ง  หาคุณหมอรุตท่านก็เซียน 1911 คนนึง

ขอคำแนะนำและให้ท่านถอดแม๊ก/ดัดลิ้นแม๊กให้ดู  อันนี้เป็นเบสิกของคอ 1911 อยู่แล้วครับ

ลองดูนะครับ  (หวังว่าคุณหมอรุตคงไม่โกรธผมนะครับ) อิอิ

จริงเหรอครับ หากมีเวลาว่างสงสัยคงต้องรบกวนหมอรุตเสียแล้ว

หมอรุตที่ว่าใช่ คุณ rute หรือเปล่าครับพี่
ใช่เลยครับ  Cheesy
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:49:31 AM »

เอาลิ้นแม๊กตัวที่ดีมาเทียบกันครับ ถ้าเป็นของโคล์ทแท้ ดัดตัวล่างขึ้นมานิดนึง สาเหตุที่สไลต์ไม่ค้างเพราะว่าลิ้นตัวล่างมันไม่ไปดันตัวค้างสไลต์ให้กระดกขึ้นตอนที่กระสุนนัดสุดท้ายลั่นออกไปแล้ว ลองดูนะครับ ขอให้โชคดี  เยี่ยม
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:14:41 PM »

Winkวันนี้ได้เจอกับคุณ truman ๑ในสมาชิกของบอร์ดนี้  ได้รับคำแนะนำว่าให้เปลี่ยนคันล็อคสไลด์ใหม่ เพราะของเดิมอาจเป็นคันล็อคของขนาด ๑๑ มม.พวกยูเอสอาร์มี่ ๑๙๑๑
และผมได้คันล็อคสไลด์ขนาด.๓๘ ซูปเปอร์มาจากรุ่นพี่ที่แสนดีท่านหนึ่ง  พอมาลองใส่ดูปรากฎว่าใช้ได้ผ่านตลอด  ลองแมกกาซีนหลายๆอันจากพรรคพวกที่มีขนาด.๓๘
ซูปเปอร์ดูแล้ว ๔-๕-๖ อัน  สไลด์ค้างทุกแมกฯเลยครับ 

เรื่องเลยจบแบบแฮปปี้เอ็นดิ้งด้วยดี

ต้องขอขอบคุณรุ่นพี่ท่านหนึ่งคนนั้น และคุณ truman มากครับ  หลงรัก หลงรัก ไหว้ เยี่ยม Wink

และขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจากเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกทุกๆคนมาด้วยครับ. ไหว้ เยี่ยม
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 03:59:52 PM »

ขอให้รักษาให้หายนะครับ  Grin
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์