เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 28, 2024, 01:32:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มาเตือนเหตุรูดทรัพย์(ย่านรังสิต)  (อ่าน 3869 ครั้ง)
tube
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:44:01 PM »

เหตุเกิดบ่ายวันนี้เพื่อนของน้องสาวผมโดนไปทอง1บาทมือถือN73เงิน700

จากคำบอกเล่า ที่ทราบน้องคนนี้รอรถฝั่งตรงขามฟิว์เจอร์รังสิตมีผู้หญิงแต่ตัวโทรมๆมาถามทางว่าขึ้นรถสายไหนไปบางแคน้องคนนี้ก็บอกให้ข้าม
ไปขึ้นฝั่งเมเจอร์ป้าแกก็บอกไปไม่ถูกข้ามไปส่งหน่อยน้องก็บอกจะรีบไปมหาวิทยาลัยสักครู่มีหญิงอีกคนเข้ามาถามว่าเกิดอะไรขึ้นแล้ว
จับข้อมือน้องคนนี้หลังจากเหตุการณ์นี้เธอไปรู้สึกตัวอีกทีที่ศาลารอรถฝั่งตรงข้ามเซียร์(หน้าคาร์ฟู)เหลือเศษเงินในกระเป๋า40บาทและ
เหรียญอีกเล็กน้อยต้องโทรหาเพื่อนแล้วนั่งแท็กซี่ไปหาเพื่อนแล้วให้เพื่อนไปส่งบ้านย่าน นวนคร ตอนนี้เธอยังนั่งรอให้อยู่เลย

จะมีการรูดทรัพย์และมีข้อเท็จจริงประการใดก็อยากให้พวกเราระมัดระวังกันมากขึ้นครับ
papae~
Full Member

คะแนน 44

Once a solider, always a soldier.

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:49:45 PM »

ถึงโชคร้าย แต่ยังโชคดีบ้าง ที่เสียแค่ทรัพย์
เพื่อนของเพื่อนผมเคยโดนจี้ที่ป้ายรถเมล์ แถวอนุเสาวรีย์ ทั้งๆที่คนในป้ายมีเป็น 10คน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2008, 10:51:53 PM โดย papae~ » บันทึกการเข้า

.... เหล่าชายฉกรรจ์ใฝ่ฝันนักรบ
ครันครบมุ่งเพียรเรียนเรื่อยมา
รักเป็นทหารจึงต้องการศึกษา
ร่วมกันมาไม่ท้อใจ.......
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:53:19 PM »

แถวนั้นญาติผู้ใหญ่ ผมก็เคยโดนครับรวมเบ็ดเสร็จ..สี่หมื่นกว่าบาท โดนอะไรไม่รู้สึกตัวเลย..จนป่านนี้ หายต๋อม อ๋อย
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 10:55:53 PM »

เคยมีเพื่อนโดนแบบนี้  .....  ประมาณว่ามีพระดี ....  แต่เพื่อนเป็นคนไม่เล่นพระอยู่แล้ว  ........  สุดท้าย  โดนสร้อยคอไปกับเลท รวม 2 บาทกับเงินในเอทีเอ็ม หมดบัญชี .... ที่เห็นต่างหน้าคือ พระหนึ่งองค์ ไม่ต้องเดาคิดว่าพระเก๊  ......... เพื่อนตกใจเลยโทรหาผม รีบไปดูอยู่ฟิวเจอร์รังสิต  ......   แต่ไม่เจอตัว ไอ้พวกเวรนี่แล้ว 
      สอบถามได้ใจความว่าไม่รุ้สึกตัวเลย  .... เวรแท้ ๆ 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
tube
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:02:33 PM »

ที่ร้ายที่สุดคือเธอไม่มีข้อมูลอะไรไปแจ้งตำรวจเลย

นับเป็นข้อดีของผมที่ชอบแต่งตัวโทรมๆไม่มีใครมารูดทรัพย์ แม้สาวๆจะไม่แลก็เหอะ
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:06:36 PM »

เหตุมักเกิดตามป้ายรถเมล์...ก็รู้ๆอยู่แล้วว่าคนเหล่านั้นก็ไม่ได้มีทรัพย์สินมากมาย ไม่งั้นเค้าก็มีรถส่วนตัวไปแล้ว น่าสงสารค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน

สิ่งสำคัญคือต้องทำตัวหรือแต่งตัวไม่ให้มีเฟอร์นิเจอร์ล่อตาล่อใจแก๊งค์พวกนี้อ่ะค่ะ
หากเป็นกรณีตกทอง ที่สำคัญคืออย่าโลภ Wink

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:13:46 PM »

ถ้าจะตก เจ๊ ต้องทำอย่างไรครับ........   แลบลิ้น

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:19:22 PM »

โดยมากที่สอบถามกัน
ก็จะบอกว่าโดน โดยแบบว่า
ในช่วงเวลานั้น ไม่รู้สึก หรือรู้เรื่องเลย
เหมือนกับหลับแล้วตื่น ขึ้นมาอีกที
ก็มักจะเล่ามาทางนี้
เลยไม่รู้ว่า จริงเท็จ อย่างไร
บางราย มีสมุดบัญชี ยังไปเบิกออกมาให้ด้วย
มันก็เลย งง   งง  ครับ
   หัวเราะร่าน้ำตาริน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2008, 11:34:25 PM »

Angry Angry Angry......น้องสายผมเคยโดนที่ซีคอน เงิน คอมมือถือ ทอง รวมแล้วหลายตัง รกโลกจังไอ้พวกนี้

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 03:30:08 AM »

เสียใจด้วยครับ

บางโพ 5
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:04:51 AM »

ถ้าจะตก เจ๊ ต้องทำอย่างไรครับ........   แลบลิ้น

หากตกด้วยข้าวขาหมู ข้าวมันไก่ โอคงติดกับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:10:04 AM »

ขอบคุณที่แจ้งเตือนนะครับ  Smiley
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:20:42 AM »

อืม...ขอบคุณครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 07:58:12 AM »

อย่าทำตัวเป็นสายล่อฟ้าสิครับ มีแล้วไม่อวดก็ไม่มีใครว่าจนหรอก

กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:28:17 AM »

แถวฟิวเจอร์พาร์ครังสิต  เกิดเหตุบ่อยครั้ง
มักจะเกิดเหตุกับผู้หญิงมากกว่าผู้ชาย
จึงควรระวังตัวให้มากๆ 

แต่ละวันคนเข้าออกห้างวันละเป็นหมื่นๆ คนโดยเฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์
เป็นพื้นที่รับผิดชอบของ...สภ. ประตูน้ำจุฬาลงกรณ์
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์