เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:25:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกเป็ดน้ำ  (อ่าน 24264 ครั้ง)
kat
Full Member

คะแนน 38

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:40:46 AM »

มีกลางวัน กลางคืน

มีขาว มีดำ

มีซ้าย มีขวา

สูง ต่ำ

อื่นๆ อีกเยอะแยะ

แล้ว ยิงได้กับยิงไม่ได้ จะไม่มีหรือ อิๆ

ที่อนุรักษ์ ก็ อนุรักษ์ไป หากแต่ทุ่งใหน นาใหนโดนฝูงลง รับรองว่าหากไม่ไล่ ก็เหลือแต่โคลนตม แน่ๆ หากทุ่งนั้นเพิ่งจะหวานเมล็ดพันธุ์ลงไป

ยิงหรือไม่ยิง ไล่หรือไม่ไล่ ก็แล้วแต่เจ้าของนา จะพิจารณา อิๆ
เมื่อวานก็ไปช่วยเกษตรกรเลี้ยงกุ้งมา  มีทั้งเป็ดแดง/กาน้ำ/กะยางแดง  บินกันว่อนไปหมด อิอิ ยิ้มีเลศนัย

ลุงต้อยใช้ตัวใหน ส่องครับ อิๆ
ใช้ เบเนลลี่เอ็ม 4 กับเดี่ยวไบคาลครับ Wink Cheesy
พี่ต้อยไม่เอาLANBERมาออกกำลังบ้างเลย วันที่ 6 กรกฏา เจอกันที่หัวหมากนะครับ

เอาชนะ อุปสรรคทั้งปวง ด้วยความอุตสาหะ
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:01:01 AM »

ดูตารางเวรไว้แล้วครับว่าอ๊อฟวันสุดท้าย  ทีนี้ระยะเวลามันยังอยู่อีกไกล  เลยยังไม่กล้าเข้าไปตกปากรับคำ

เอาไว้ใกล้ๆค่อยว่ากันอีกที  เดี๋ยวนี้อะไรๆมันเปลี่ยนไวจัง  เลยยังไม่กล้ารับปาก  เดี๋ยวเสียคน Cheesy
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:14:34 AM »

ขอถามบ้าง..ออกนอกเรื่องหน่อยนึง... ว่ามีข้อถือสาในการล่าเจ้าสัตว์คุ้มครองหน้าตาอย่างนี้ด้วยปืนไหมครับ

มันข้ามเขตมางาบเป็ดไก่ในพื้นที่สวนของผม ตอนนี้ได้ใจชักมาบ่อย
ตัวใหญ่เกินกำลังฉมวก แถมตั้งท่าสู้ ...เกิดสวนเข้ามากัด ก็ซวยตายห......ว่าจะเอา 870 ไปให้คนสวนล่าซะ

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:21:46 AM »

ขอถามบ้าง..ออกนอกเรื่องหน่อยนึง... ว่ามีข้อถือสาในการล่าเจ้าสัตว์คุ้มครองหน้าตาอย่างนี้ด้วยปืนไหมครับ

มันข้ามเขตมางาบเป็ดไก่ในพื้นที่สวนของผม ตอนนี้ได้ใจชักมาบ่อย
ตัวใหญ่เกินกำลังฉมวก แถมตั้งท่าสู้ ...เกิดสวนเข้ามากัด ก็ซวยตายห......ว่าจะเอา 870 ไปให้คนสวนล่าซะ

.22 ที่หัวก็พอครับพี่ธำรง....แถวบ้านผมมันลงมากินปลาเป็นว่าเล่น...

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:26:50 AM »

ที่หลังบ้านผมที่ลำลูกกาก็มี 3 ตัว และชอบมานอนอาบแดดเหมือนเย้ย เมื่อก่อนผมเคยได้ยินเสียงนกน้ำร้องอยู่เป็นประจำแต่ตอนนี้ไม่มีเสียงแล้ว สงสัยคงถูกงาบไปแล้ว ว่าจะส่องด้วย .22 เหมือนกันครับ แต่คุณนายเธอห้ามไว้ บอกว่ามันบาป  อ๋อย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:28:02 AM »

อะไรก็แล้วแต่ หากเข้ามาทำลายทรัพย์สินหรือสร้างความเสียหายในอาณาเขต/บริเวณของเรา
กฎหมายคุ้มครองเจ้าบ้านครับพี่

อย่าออกเดินหานอกอาณาบริเวณก็แล้วกัน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:38:05 AM »

ลุยเลยครับพี่  แถวบ้านผมยิงกันด้วย .38 ยังไม่ค่อยจะอยู่เลย  วิธียิงพรรคพวกผมเค้ายิงที่โคนหาง

กะให้โดนกระดูกสันหลัง  พอไปไหนไม่ได้แล้วค่อยซ้ำ  .22 ผมว่าจะเอาอยู่ยากนะครับ  แหมของอร่อยๆทั้งนั้น คิก คิก
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:00:54 PM »

เคยเห็นแถวชุมพร พวกเอาเบ็ดเกี่ยวปลาตัวโต ๆ ไปปักไว้ สักพักไปดู ได้มาหลายตัว..แต่ผมไม่รู้นะว่าเขาเอาไปทำอะไร....แหะ ๆ Grin

worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:53:34 PM »

เพื่อนที่ทำนาบอกว่า ตอนหว่านข้าว ตกเย็นต้องจุดตะเกียงใว้เลยเพราะนกเป็ดหากินตอนกลางคืน ถ้านกลงแล้วก็คงหมายถึงพันธุ์ข้าวที่หว่านลงไปมีค่า=0 นกลงทีหลายร้อย...

รักเธอ....ประเทศไทย
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:56:46 PM »

เพื่อนที่ทำนาบอกว่า ตอนหว่านข้าว ตกเย็นต้องจุดตะเกียงใว้เลยเพราะนกเป็ดหากินตอนกลางคืน ถ้านกลงแล้วก็คงหมายถึงพันธุ์ข้าวที่หว่านลงไปมีค่า=0 นกลงทีหลายร้อย...

น่าไปทำบุญช่วยชาวนา

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:07:59 PM »

น่าไปทำบุญช่วยชาวนา
ไม่เคยยิง  เอาปืนอะไรยิงครับ  เห็นแต่เขาใส่เรดาร์ ติดเป็นฝูงเลย แล้วเอามาขังไว้เหมือนเป็ดบ้าน  ลาบกิน..
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:14:20 PM »

กะยังบอกว่าทำบุญๆ  สิยิงอีหยังเอาอีหยังยิงเดียวนิ   ตั้งแต่มีเมียมาสิป่วงๆเนาะเจ่า 

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:20:45 PM »

กะยังบอกว่าทำบุญๆ  สิยิงอีหยังเอาอีหยังยิงเดียวนิ   ตั้งแต่มีเมียมาสิป่วงๆเนาะเจ่า 
หึหึ  เมียข้อยกะยืนอ่านนำอยู่เด๊ะ  เลาว่างสอน มาคุมผัว  ฮะๆ เลาอ่านแล้วหัวขวนเจ้าหว่าสั่น  อิอิ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:22:35 PM »

แต่งงานมากะหลายมื้อแล้ว  หยู่ไกลกันแหน่กะได่ดอก  บ่ขิวกันตี้

AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:30:33 PM »

ยิงได้เลยครับ ถ้าเข้ามารบกวนทรัพย์สิน ถ้าอยู่แถวภาคใต้ใกล้ๆป่าสังเกตหน่อยถ้าสีสันแปลกประหลาดจากเหี้ยดอกหมากทั่วไปก็อย่ายิง เพราะอาจเป็นเหี้ยหายากใกล้สูญพันธุ์ได้ ถ้าอยู่ภาคอื่นซัดเลยครับ

หมายเหตุ แถวบ้านผมตัวใหญ่มาก .22 ไม่ค่อยอยู่ ต้อง.22 แม็กนั่มกับลูกซองครับ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์