เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:17:34 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกเป็ดน้ำ  (อ่าน 24228 ครั้ง)
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:10:44 PM »

แต่งงานมากะหลายมื้อแล้ว  หยู่ไกลกันแหน่กะได่ดอก  บ่ขิวกันตี้
เลามา วนๆเองดี๊  ข้อยกะห้ามบ่ได้  ย่านข้อยจีบสาว ตี๊บ้อ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:47:39 PM »

ขอถามบ้าง..ออกนอกเรื่องหน่อยนึง... ว่ามีข้อถือสาในการล่าเจ้าสัตว์คุ้มครองหน้าตาอย่างนี้ด้วยปืนไหมครับ

มันข้ามเขตมางาบเป็ดไก่ในพื้นที่สวนของผม ตอนนี้ได้ใจชักมาบ่อย
ตัวใหญ่เกินกำลังฉมวก แถมตั้งท่าสู้ ...เกิดสวนเข้ามากัด ก็ซวยตายห......ว่าจะเอา 870 ไปให้คนสวนล่าซะ

.22 ที่หัวก็พอครับพี่ธำรง....แถวบ้านผมมันลงมากินปลาเป็นว่าเล่น...

ขอบคุณคุณNOOM19 และคุณsubmachine ครับ ปัญหาคือผมยิงไม่แม่นอ่ะ.... อ๋อย
ผมไม่มี .22 ศูนย์เปิด มีแต่แบบติดกล้อง ส่องเข้าไปเห็นแต่ลายๆ ถ้าเคลื่อนไหวด้วยก็จับเป้าที่หัวยากชะมัด
จะยิงส่งๆเข้าไปที่ตัว ก็คงไม่อยู่กับที่ ........ โดนปืนแล้วหนีไปก็เวทนาว่ามันต้องเจ็บอีกนาน กว่าจะตาย
เลยกะเล่นลูกซอง ให้เด้งอยู่ตรงนั้น .....แต่ต้องจู่โจมเร็ว .... กลัวกลายเป็นเวทนาสังขารตัวเอง วิ่งไล่ยิงหัวใจวายตาย...อายแย่เลย  ขำก๊าก

ลุยเลยครับพี่  แถวบ้านผมยิงกันด้วย .38 ยังไม่ค่อยจะอยู่เลย  วิธียิงพรรคพวกผมเค้ายิงที่โคนหาง

กะให้โดนกระดูกสันหลัง  พอไปไหนไม่ได้แล้วค่อยซ้ำ  .22 ผมว่าจะเอาอยู่ยากนะครับ  แหมของอร่อยๆทั้งนั้น คิก คิก

ตกใจ ตกใจ   Cheesy Cheesy
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:59:27 PM »

.22 แอลอาร์ก็เอาอยู่ครับ  แม่นๆ ที่หัวนัดเดียวก็พอ.... ครับ

ส่วนในเรื่องของนกเป็ดน้ำ ที่ลงมากินข้าว ปลา กุ้ง ฯลฯ ของเกษตรกร ก็น่าเห็นใจนะครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:17:49 PM »

..... ผมเข้ามาลักยิงเป็ดของลุงปูซะ  ปวดตาไปหมดเลย .....

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:32:29 AM »

ผมเคยเอาปืนสั้นยิงครับ   ยิงถูกหัวนัดเดียวจอด

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:46:28 AM »

ผมเคยเอาปืนสั้นยิงครับ   ยิงถูกหัวนัดเดียวจอด
ยี่ห้อสมิท  โมเดล 51  ขนาด .22 แม๊กนั่ม เยี่ยม
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:53:09 AM »

.22 แอลอาร์ก็เอาอยู่ครับ  แม่นๆ ที่หัวนัดเดียวก็พอ.... ครับ

ส่วนในเรื่องของนกเป็ดน้ำ ที่ลงมากินข้าว ปลา กุ้ง ฯลฯ ของเกษตรกร ก็น่าเห็นใจนะครับ

นกเป็ดน้ำกินได้เฉพาะ ลูกกุ้ง อาทิเมีย ที่อยู่ตามสาหร่าย ส่วนใหญ่ไม่กินปลาครับ ถ้านกเป็ดน้ำที่กินปลาเป็นพันธุ์ที่หายากมาก แล้วที่ยิงกันไม่ทราบพันธุ์ไหนครับ (อยากทราบมากครับจะได้เก็บข้อมูลไว้ใช้)

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 11:56:35 AM »

ผมเคยเอาปืนสั้นยิงครับ   ยิงถูกหัวนัดเดียวจอด

ยิงแล้วนำมาทำอะไรได้รึเปล่าคับ

andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:18:50 PM »

อยู่ไกล้ๆ ใช้ไม้ตีก็ตายแล้ว.... 2-3คนไล่ตีมันถึงจะสนุก 

ยิงแล้วนำมาทำอะไรได้รึเปล่าคับ

ยิงได้แล้วน่าจะโยนทิ้งนะอู๋     Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:33:48 PM »

อยู่ไกล้ๆ ใช้ไม้ตีก็ตายแล้ว.... 2-3คนไล่ตีมันถึงจะสนุก 

ยิงได้แล้วน่าจะโยนทิ้งนะอู๋     Grin

ยิงแล้ว  กินซิครับ

นกเป็ดน้ำกินได้เฉพาะ ลูกกุ้ง อาทิเมีย ที่อยู่ตามสาหร่าย ส่วนใหญ่ไม่กินปลาครับ ถ้านกเป็ดน้ำที่กินปลาเป็นพันธุ์ที่หายากมาก แล้วที่ยิงกันไม่ทราบพันธุ์ไหนครับ (อยากทราบมากครับจะได้เก็บข้อมูลไว้ใช้)

นกที่กินปลาดุที่สุด  และรบกวนเกษตรกรมากที่สุด     นกกาน้ำครับ    มันโฉบลงมาทีหนึ่งยังกับกามิกาเซ

ปักหัวลงไป   ดำน้ำคาบปลาคาบกุ้งได้ทุกตัว    วันหนึ่งกินเป็นสิบตัว   บินมาทีละเป็นร้อยตัว

ส่วนเป็ดแดง   ก็มากินข้าวอ่อน    ไซ้ต้นข้าวเล่น  ราบเป็นกอ ๆ   ไม่เห็นไม่ทราบหรอกครับ

เกษตรกร  เลยแก้เผ็ด    ดักข่ายเอามากินบ้าง   ฯลฯ  เดี๋ยวนี้เกษตรกรเลี้ยงปลาต้องกางมุ้ง

ให้ปลาอยู่   กันนกมากิน     ผมพูดจริง ๆ  นะ   จาบอกให้

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:51:11 PM »

ยี่ห้อสมิท  โมเดล 51  ขนาด .22 แม๊กนั่ม เยี่ยม
ไม่ใช่ .32หรือครับพี่หลวง Grin

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:52:31 PM »

ยิงแล้ว  กินซิครับ

กินได้ด้วยหรอครับ.... Grin Grin Grin   นึกว่าเป็นแต่แถวบ้านผม Grin Grin

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:00:41 PM »

Grinเรามารวมกลุ่มช่วยชาวนา...กันดีไหม... เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:03:01 PM »

กินได้ด้วยหรอครับ.... Grin Grin Grin   นึกว่าเป็นแต่แถวบ้านผม Grin Grin

[/quote]
น่าจะทุกภาคครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:06:29 PM »

กินได้ครับไม่มีพิษ............  Grin   แต่ไม่อร่อยเท่าแลน  น้ำลายหก น้ำลายหก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 02:25:34 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์