เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:22:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกเป็ดน้ำ  (อ่าน 24257 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:08:40 PM »

กินได้ครับไม่มีพิษ............  Grin แต่ไม่อร่อยเท่าแลน  น้ำลายหก น้ำลายหก

ชอบท่อนหางแลน..ครับ..

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:26:39 PM »

กินได้ครับไม่มีพิษ............  Grin แต่ไม่อร่อยเท่าแลน  น้ำลายหก น้ำลายหก
ชอบท่อนหางแลน..ครับ..

ตรงนั่นแหละครับ เป็นส่วนที่อร่อยที่สุด..........  น้ำลายหก

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:27:54 PM »

ฝูงนกเป็ดแดงนับร้อยๆ....กลางคืนออกหากินข้าวเปลือกที่ชาวนาหว่านใหม่ๆ เรียกกันว่า "ลงตีเคน" (จำคำศัพท์มาจากพี่ทีมีประสบการณ์อีกที) .........
  ....จุดลงตีเคน ข้าวเปลือกหายเกลี้ยง ส่วนที่เหลือ งอกเป็นหย่อมๆ น้ำตาชาวนาไหลพราก.................  เศร้า Cry
   ...จุดตะเกียงไล่ จุดประทัดไล่ สารพัดวิธี  โหดมากหน่อยโรยฟูลาดาน ตายทีเป็นร้อยๆ ...... แต่มองบนท้องฟ้ายังมีเป็นพัน เอาวะ ทนกัดฟันทนเอา โดนโรงสีกดราคามากกว่านี้ยังทนได้............. แลบลิ้น อ๋อย ไหว้

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
andaman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:46:29 PM »

ฝูงนกเป็ดแดงนับร้อยๆ....กลางคืนออกหากินข้าวเปลือกที่ชาวนาหว่านใหม่ๆ เรียกกันว่า "ลงตีเคน" อ๋อย ไหว้

อยู่ไสน้อนี่  หลายปานนั่นติ  เว้าเป็นตาอยากไปยิงแท้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 01:57:29 PM »

ฝูงนกเป็ดแดงนับร้อยๆ....กลางคืนออกหากินข้าวเปลือกที่ชาวนาหว่านใหม่ๆ เรียกกันว่า "ลงตีเคน" อ๋อย ไหว้

อยู่ไสน้อนี่  หลายปานนั่นติ  เว้าเป็นตาอยากไปยิงแท้

คงต้องตั้งป้อมยิงกันอย่างนี้....ครับ
http://www.youtube.com/watch?v=KluprYk7Oog

แล้วเชิญคนนี้ไปด้วย...
http://www.youtube.com/watch?v=Z5uHt4AwYb4
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2008, 02:00:50 PM โดย Jongrakn » บันทึกการเข้า

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:19:18 PM »

ทำไมผมดูคลิปไม่ได้.........  ตกใจ

We're sorry,this video is no longer available.

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:25:59 PM »

ทำตามคำแนะนำนี้ครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=gimon&month=12-04-2008&group=1&gblog=5

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 02:39:07 PM »

กินได้ด้วยหรอครับ.... Grin Grin Grin   นึกว่าเป็นแต่แถวบ้านผม Grin Grin

น่าจะทุกภาคครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
[/quote]

มันคือตัว...อะไรครับ  รึว่าตัว"แลน" (คนอิสานเค้าเรียกกัน)ครับ  แต่ถ้าเป็นตัวเงินตัวทอง แถวบ้านไม่กินครับ  เพราะมันไม่ค่อยมีให้เห็น Cheesy

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 04:04:44 PM »

กินได้ด้วยหรอครับ.... Grin Grin Grin   นึกว่าเป็นแต่แถวบ้านผม Grin Grin

น่าจะทุกภาคครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

มันคือตัว...อะไรครับ  รึว่าตัว"แลน" (คนอิสานเค้าเรียกกัน)ครับ  แต่ถ้าเป็นตัวเงินตัวทอง แถวบ้านไม่กินครับ  เพราะมันไม่ค่อยมีให้เห็น Cheesy
[/quote]
ทางใต้เรียกตัว แลน หรือ ตะกวด

NPD
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:10:34 PM »

ตัวแลน เคยเห็นแต่อยู่ในถ้วยครับ  Cheesy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:57:11 PM »

แล้วแลน..กับ เอี้ย...ต่างกันตรงไหนบ้างครับ....

อย่าบอกว่านะว่า..เอี้ยชอบอยู่เฉพาะที่สภา....

makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 05:58:00 PM »

ทำตามคำแนะนำนี้ครับ
http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=gimon&month=12-04-2008&group=1&gblog=5

ขอบคุณครับน้าซับ.........  ไหว้

แต่ก็ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม......... Tongue

AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:03:22 PM »

ถ้าเป็ดแดงยิงได้ครับถ้ารบกวนชาวบ้าน เพราะประชากรเป็ดแดงยังมีอีกเยอะ เคยกินนะครับ แต่เนื้อไม่อร่อยเลย

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:40:47 PM »

ชาวนาหว่านข้าวใหม่ๆ ถ้าเห็นฝูงแป็ดแดงมาล่ะก็นั่งร้องไห้เลยแหละ  เคยทำซุ้มดักยิงทีนึงส่องด้วยปืนแก็ป ตายไปหลายสิบเจ็บอีกน่าจะเป็นร้อย นึกว่าสจะเข็ด เลยกลับบ้านที่ไหนได้เช้ามาข้าวที่หว่านไว้ไม่มีเหลือ  เวรแท้ๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงเอาๆมันจะกลายเป็นกระทู้ล่อแหลมไหมเนี่ย   เยาะเย้ย

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:16:44 PM »

วันนี้เจอชาวบ้านไปเหวี่ยงแหหาปลาแต่ได้นกเป็ดน้ำมาด้วย 1 ตัว.....เค้าจะเอาไปเลี้ยงอ่ะครับ

อิ อิ เลี้ยงแขกนะ

หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์