เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 03:26:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกเป็ดน้ำ  (อ่าน 24205 ครั้ง)
AI.MAKER
สู้เพื่อลูก!!!!ปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 65

อัตตนา โจทยัตตานัง

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:25:54 PM »

ชาวนาหว่านข้าวใหม่ๆ ถ้าเห็นฝูงแป็ดแดงมาล่ะก็นั่งร้องไห้เลยแหละ  เคยทำซุ้มดักยิงทีนึงส่องด้วยปืนแก็ป ตายไปหลายสิบเจ็บอีกน่าจะเป็นร้อย นึกว่าสจะเข็ด เลยกลับบ้านที่ไหนได้เช้ามาข้าวที่หว่านไว้ไม่มีเหลือ  เวรแท้ๆ   หัวเราะร่าน้ำตาริน

ยิงเอาๆมันจะกลายเป็นกระทู้ล่อแหลมไหมเนี่ย   เยาะเย้ย

การล่าก็เป็นเครื่องมือหนึ่งของการอนุรักษ์ครับ ใครมีใครว่าหรอกครับ ยกเว้นชาวเมืองที่พยายามเป็นนักอนุรักษ์ แต่ถ้าล่าเอามันส์ไม่เห็นด้วยเช่นกันครับ

ก๊วยเจ๋ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:28:15 PM »

แถวนครชัยศรีมีมาขายบ่อยครับทั้งนกเป็ดน้ำ  นกกวัก   ทุ่งนามีเยอะครับ

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:29:09 PM »

วันนี้เจอชาวบ้านไปเหวี่ยงแหหาปลาแต่ได้นกเป็ดน้ำมาด้วย 1 ตัว.....เค้าจะเอาไปเลี้ยงอ่ะครับ

อิ อิ เลี้ยงแขกนะ
พอเหรอตาอู๊ดตัวแค่นั้นน่ะ....สงสัยเป็นเป็ดชาวบ้านแน่ๆเลย..... Grin Grin
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:32:34 PM »

วันนี้เจอชาวบ้านไปเหวี่ยงแหหาปลาแต่ได้นกเป็ดน้ำมาด้วย 1 ตัว.....เค้าจะเอาไปเลี้ยงอ่ะครับ

พอเหรอตาอู๊ดตัวแค่นั้นน่ะ....สงสัยเป็นเป็ดชาวบ้านแน่ๆเลย..... Grin Grin

ลาบเป็ดใส่หัวปลีกล้วยตานีครับพี่....เคี๊ยวอร่อยไม่รู้อันไหนเนื้อเป็ดอันไหนหัวปลีครับ....ทำเสร็จจานเบิ้อเริ่มเลยครับ

ใส่ถั่วลิสงคั่วเป็นเม็ดๆเข้ากันดีมากครับ อิ อิ

xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:05:02 PM »

ลาบเป็ดใส่หัวปลีกล้วยตานีครับพี่....เคี๊ยวอร่อยไม่รู้อันไหนเนื้อเป็ดอันไหนหัวปลีครับ....ทำเสร็จจานเบิ้อเริ่มเลยครับ

ใส่ถั่วลิสงคั่วเป็นเม็ดๆเข้ากันดีมากครับ อิ อิ
ผมหิวคร้าบ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:26:27 PM »

ผมหิวคร้าบ

อิ อิ มีข้อแม้ว่า......ต้องกรึ๊บใสๆตาตั๊กแตน 1 กรึ๊บก่อนครับ....แล้วถึงจะได้สิทธิตักลาบ 1 คำครับ

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:28:36 PM »

ตาลายแย่เลย.............  Cheesy

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:32:24 PM »

แล้วแลน..กับ เอี้ย...ต่างกันตรงไหนบ้างครับ....

อย่าบอกว่านะว่า..เอี้ยชอบอยู่เฉพาะที่สภา....

ตามนี้เลยครับ

แลนหรือตะกวด>>>http://scitour.most.go.th/index.php?option=com_content&task=view&id=525&Itemid=1

เหี้ยหรือตัวเงินตัวทอง>>>http://hilight.kapook.com/view/11765

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:37:17 PM »

ผมหิวคร้าบ

อิ อิ มีข้อแม้ว่า......ต้องกรึ๊บใสๆตาตั๊กแตน 1 กรึ๊บก่อนครับ....แล้วถึงจะได้สิทธิตักลาบ 1 คำครับ

น้ำลายหกในโพสของท่านAudy452 มีครบแล้วครับ...ทั้งลาบทั้งกรึ๊บ.....แต ขอเปลี่ยนเป็นกรึ๊บก่อนตักลาบครับ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:40:31 PM »

เป็ด เปิ๊ด...อะไรเหรอ

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:42:08 PM »

มาจากไซบีเรีย...มากินข้าวไทย ...แล้วก็บินกลับ ไซบีเรีย...

เป็ดแดง นะ เป็ด แดง ทำกับชาวนาไทย ยุคข้าวราคาดี...แต่กำลังจะตกต่ำ ได้ไงเนี่ย

เราคนไทย...ยอมไม่ด้ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:42:49 PM »

เป็ดมัลลาร์ด มีคนเคยกินแล้วเล่าให้ผมฟังว่ามันเหม็นคาว อร่อยสู้นกเป็ดบ้านเราไม่ได้ครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:43:59 PM »

น้ำลายหกในโพสของท่านAudy452 มีครบแล้วครับ...ทั้งลาบทั้งกรึ๊บ.....แต ขอเปลี่ยนเป็นกรึ๊บก่อนตักลาบครับ

อิ อิ คุณได้สิทธินั้น.......เดี๋ยวนี้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:44:57 PM »

จดๆ จ้องๆ.....ด้วย เบเนลี เอ็ม 4 และ Audy 452 วามินท์...ซะ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:48:39 PM »

จดๆ จ้องๆ.....ด้วย เบเนลี เอ็ม 4 และ Audy 452 วามินท์...ซะ

คิก คิกอิอิอิ...ปืนดีๆทั้งนั้น แถมตั้งหลายกระบอก ได้กาน้ำมาตัวเดียว...กาขาวด้วย  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์