เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:22:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความคิดจะเปลี่ยนปืนครับ  (อ่าน 5661 ครั้ง)
cybernop -รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:59:04 PM »

ท่าน mkl เอา 1911 ของท่านไปลงเรียนหลักสูตรต่อสู้เถอะครับ ไม่กี่พันบาท แล้วท่านอาจจะเปลี่ยนใจพก 1911 ติดตัว เก็บลูกโม่ไว้เฝ้าบ้านก็ได้ครับ

ด้วยความเคารพครับ ผมคิดว่าใช้ของที่เรามีอยู่ให้เกิดประโยชน์สูงสุดก่อน ดีกว่าเปลี่ยนไปใช้ของใหม่ครับ
เพราะไม่แน่ว่าของใหม่อาจจะไม่เขากับตัวเราอย่างที่เราคิดก็ได้ครับ
แล้วทีนี้จะกลับมาใช้ของเก่าก็ไม่ได้แล้ว

ส่วนตัว ถ้าให้ผมเลือกจะพกติดตัว จะพกติดรถไว้ป้องกันตัว แล้วต้องเลือกระหว่าง 1911 กับ CZ 75compact ผมยังขอเลือก 1911 ไว้ก่อนครับ

แต่ถ้าจะพกตลอดเวลา เน้นน้ำหนักเบา ขอเลือก Glock ไม่ก็ Steyr ครับ

ขอให้ท่าน mkl ตัดสินใจได้เร็วๆนะครับ

บุคคลมีกรรมเป็นของตนเอง มีกรรมเป็นผู้ให้ผล
มีกรรมเป็นแดนเกิด มีกรรมเป็นเผ่าพันธุ์ มีกรรมเป็นที่พึ่งอาศัย

บุคคลทำกรรมไว้ ชั่วก็ตาม ดีก็ตาม ย่อมเป็นผู้รับผลของกรรมนั้นๆสืบไป
นายจร-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:48:41 AM »

เอา M66 ไปตัดลำกล้องดีไหมครับ 

ถ้าตัดลำกล้องช่างจะตัดช่วงไหนครับ แล้วเกลียวลำกล้องจะ MATCH เหมือนเดิมหรือไม่ครับ
ศูนย์หน้ายังอยู่เหมือนเดิมหรือไม่ครับ
ค่าแรงควรอยู่ที่เท่าไรครับ
ช่วยแนะนำร้านให้ด้วยครับ ด้วยความนับถือครับ ไหว้
ผมก็ไม่ทราบมากนักเพียงแต่ให้ความคิดเห็นอย่างน้อยของรักก็ยังอยู่กับเรา  ส่วนรายละเอียดคงต้องรอผู้รู้ครับ

E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 12:57:07 PM »

ไม่ขายครับ หยอดกระปุกซื้อคอมแพคมือสองต่อดีกว่า  Wink
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์