เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:21:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความคิดจะเปลี่ยนปืนครับ  (อ่าน 5658 ครั้ง)
ข้าน้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:34:40 PM »

อย่าปล่อยเลยครับ ปืนปล่อยไปแล้วเราจะคิดถึงมันนะครับ โอกาสจะขอเพิ่มตามขนาดเดิมก็ไม่รู้ว่าง่ายหรือเปล่าเป็นเรื่องของอนาคต  สู้ทนรอเก็บเงินซื้อเพิ่มดีกว่าครับ Grin

ดีใจที่เกิดเป็นคนไทยภายใต้เบื้องพระบาทพระบารมีองค์พระเจ้าอยู่ห้ว...องค์พ่อหลวงของคนไทยทุก ๆ คน ขอพระองค์ทรงพระเจริญยิ่งยืนนาน...ด้วยเกล้าด้วยกระหม่อมขอเดชะ.
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:37:31 PM »

มีของดีในครอบครองแล้ว ....... ไม่ควรเปลี่ยนครับ สะสมเงินรอซื้อตัวใหม่ที่อยากได้ดีกว่า

ปล่อยไปแล้วไม่ว่าตัวไหน ....... ถึงเวลาถวิลหาก็สายเสียแล้ว

ตามลุงปูครับ... เยี่ยม

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
kesi2007
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:50:18 PM »

อย่าขายเลยครับ เก็บไว้ดีกว่า ผมเคมมีประสบการณ์มาแล้ว ทุกวันนี้ยังเสียดายอยู่เลย  (เก็บตังซื้อใหม่ดีกว่า)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:09:08 PM »

อย่าขายเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:53:14 PM »

เก็บไว้เถอะครับของดีทั้งนั้น .. ทั้งสองกระบอกถ้าเดาไม่ผิด คุณได้มาฟรี ฟรี
เก็บไว้ใช้ และให้เป็นอนุสรณ์ ของพี่ชาย ที่ล่วงลับ ที่จะได้ปกป้องตัวคุณ ดีกว่าครับ.

ตามอ่านหลายความเห็นของคุณ..  ยังใหม่ กับเรื่อง อาวุธปืน ..
อย่าเพิ่งด่วน Cut Out ทรัพย์สินใกล้ตัว.. ก่อนที่จะเห็นคุณค่าจริง ของเขา
นอนกอด ปืนสักครึ่งเดือน อาจคิดได้อย่างที่ ได้บอกไป ครับ  Wink

อยากได้ของใหม่  อดออมเอา อีกทีครับ.  .๓๕๗ กับ .๔๕  มันสุดสุด วางใจไำด้อยู่แล้ว

หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 10:42:55 PM »

เก็บไว้เถอะครับของดีทั้งนั้น .. ทั้งสองกระบอกถ้าเดาไม่ผิด คุณได้มาฟรี ฟรี
เก็บไว้ใช้ และให้เป็นอนุสรณ์ ของพี่ชาย ที่ล่วงลับ ที่จะได้ปกป้องตัวคุณ ดีกว่าครับ.

ตามอ่านหลายความเห็นของคุณ..  ยังใหม่ กับเรื่อง อาวุธปืน ..
อย่าเพิ่งด่วน Cut Out ทรัพย์สินใกล้ตัว.. ก่อนที่จะเห็นคุณค่าจริง ของเขา
นอนกอด ปืนสักครึ่งเดือน อาจคิดได้อย่างที่ ได้บอกไป ครับ  Wink

อยากได้ของใหม่  อดออมเอา อีกทีครับ.  .๓๕๗ กับ .๔๕  มันสุดสุด วางใจไำด้อยู่แล้ว

[/
quote]พี่ RO@D ครับด้วยความนับถือ ผมติดตาม อวป. ตั้งแต่ลุงก๊งฯ แล้วครับ ผมทราบความหวังดีของพี่ แต่ผมต้องการปืนใช้งานครับพี่ อะไรที่มันไม่เหมาะกับเรา เราไม่ควรฝืนผมเข้าใจแบบนี้ครับ ถ้าพี่ได้อ่านกระทู้หลายๆกระทู้ของผม ผมชอบ S/W MODEL 51 มากที่สุด เหตุผลเพราะ ผมคุมมันได้ดีที่สุด ไว้วางใจได้ที่สุดครับ ผมจึงตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาครับ ด้วยความเคารพครับ
ใบ357กับ11นับวันจะหายากส์ขึ้นเรื่อยๆ คุณมีคู่กันดีอยู่แล้ว ถ้าขายไปก็เป็นเรื่องที่น่าเสียดายครับ แต่ถ้าต้องขายจริงๆ...... ผมเลือกขาย11เพราะถ้าปืนสภาพดีๆ น่าจะมีเงินเหลือซื้อลูกปืนอีกด้วยและคุณก็มีจะ1ออโต 1ลูกโม่ที่เหมาะต่อการใช้ในแต่ละสถาณการณ์ครับ
357 และ 11 สามารถขอได้ครับ ไม่มีปัญหา ปัญหาอยู่ที่ราคาปืนครับ ด้วยความนับถือ ผมขอเน้น " ปืนใช้งาน " ไม่เอาปืน " ในตำนาน " ครับ ปืนควรมีใว้ใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินของเรา ผมมีความคิดเห็นแบบนี้ครับ ด้วยความเคารพครับ

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
Hatyai
Sr. Member

คะแนน 23

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:52:58 PM »

ใครๆเขาก็ถวิลหา .357 กับ 11 แต่คุณจะขายออก ^-_-^
ผมว่าถ้าต้องการเล็กๆยอมหาเงินซื้อมือสองสภาพดีๆ ดีกว่าครับ ^-_-^
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:05:28 AM »

เสียดายคัรบ

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
fink
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 351

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:07:28 AM »

มีของดีในครอบครองแล้ว ....... ไม่ควรเปลี่ยนครับ สะสมเงินรอซื้อตัวใหม่ที่อยากได้ดีกว่า

ปล่อยไปแล้วไม่ว่าตัวไหน ....... ถึงเวลาถวิลหาก็สายเสียแล้ว

จริงครับ ถ้าจะซื้อตัวใหม่ ค่อยๆเกก็บเงินซื้อดีกว่าครับ ไม่งั้นอาจเสียใจภายหลังได้

ThaiLoei
KU 53 /EE
Sr. Member

คะแนน 43

อันตรายที่สุด คือ ความคาดหวัง

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:20:18 AM »

Grinอย่าขายเลยครับ เก็บเงินซื้อใหม่ดีกว่า
ถ้าตัวไหนหนักก็เก็บไว้บ้าน ไว้รถเเทน
เเต่ถ้าจะขายจริงๆ ผมขอรับไปดูเเลต่อครับ น้ำลายหก

แผ่นดิน...มันยังไหว......กรู.......ก็ต้องไหวสิว่ะ......สู้โว้ย...T_T
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:28:58 AM »

เสียดายแทนครับ...

ปืนชั้นดีที่หยุดผลิตไปแล้วทั้งสองกระบอก...

เป็นผมจะปรับตัวเข้าหาปืนที่มีอยู่ครับ...

ค่อยๆเก็บเงินไว้ซื้อ 75 คอมแพ็คอีกกระบอก...

ว่าแต่ เอ็ม 66 ลำกล้องกี่นิ้วครับ...น้ำลายหก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:40:34 AM »

คงต้องปล่อย ตามใจ.. 
เมื่อตัดใจขายแล้วกระบอกไหนก็ได้ ครับ Fax บัตรประชาชนให้ วมต.แล้วตั้งกระทู้ขาย
แล้วเก็บเงินเตรียมไว้ อีก ๓๐,๐๐๐+/-  เยี่ยม

สมัยผมเป็นเด็กมัธยม ผมพกปืนเถือน .๒๒ Mag ไปยิงเล่นริมทะเลในวังแก้ว
นั่งเรือห่างชายทะเลบางแสน ๒๐๐ เมตร ยิงทีหูดับ
ผมไม่เคย สนใจ ปืนขนาดอื่นอีกเลย เหตุก็เพราะ เป็นเด็กวุฒิภาวะไม่ถึง  .๒๒ คือสุดยอด

พอเริ่มทำงาน ผมก็ มีลูกโม่ M ๑๐ ย่อยพวก +P จนโม่คลอน ผมก็ภูิมิใจ ใน .๓๘ ว่าสุดยอดที่สุด อีก
แต่บังเอิญผมมีอาชีพ อยู่กับกฎหมาย ผมเห็นสำนวนคดี ปล้น ฆ่า .. อาวุธปืนที่ใช้
คือลูกซอง หรือไม่ก็ พวก .๓๘ .๔๕  ส่วน .๓๕๗ Mag และขนาดอื่น น้อยมาก 
เห็นภาพเหยื่อ ที่ถูกยิง ถูกแทง จนสังเวชใจ .. ในจำนวนนั้น เป็นคนที่รู้จัก ๕-๖ คน
และได้สติ จะต้องเป็น  auto ๙ พารา หรือ .๔๕ เท่านั้น ที่จะจัดการกับ พวกโจรร้ายเหล่านี้

หลายท่าน ที่เป็นที่เป็นสมาชิก ในเวป อวป.นี้ ถือว่า ท่านโชคดีมาก ที่ได้เรียนรู้ทางลัด
เกี่ยวกับอาวุธปืน และการเอาชีวิตรอด ..ไม่ใช่ต้อง ไปควานหา ประสบการณ์จริง ด้วยตัวเอง  Smiley

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 12:45:11 AM โดย Ro@d » บันทึกการเข้า

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:30:06 AM »

357 และ 11 สามารถขอได้ครับ ไม่มีปัญหา ปัญหาอยู่ที่ราคาปืนครับ ด้วยความนับถือ ผมขอเน้น " ปืนใช้งาน " ไม่เอาปืน " ในตำนาน " ครับ ปืนควรมีใว้ใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินของเรา ผมมีความคิดเห็นแบบนี้ครับ ด้วยความเคารพครับ......

ถ้าท่าน จขกท คิดแบบนี้ก็ขายครับ  Undecided  แล้วอย่าเสียดายภายหลังนะครับ  Grin ด้วยความเคารพ  ไหว้
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:53:24 AM »

ถ้าเป็นผมที่จะขาย 2 ตัวนี้ เลือกขาย M66  และไปซื้อ CZ 75  D compact ครับ

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 06:18:28 AM »

ถ้าจะขายจริงๆก็เลือกที่ถูกใจไว้แล้วกันครับ เป็นผมอย่างป๋าปูว่า เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์