เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:14:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีความคิดจะเปลี่ยนปืนครับ  (อ่าน 5628 ครั้ง)
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 06:53:01 AM »

หากจะขายจริงๆ ต้องบอกว่าน่าเสียดายครับ  ทั้งขนาดและแบบปืนทั้ง 2 ตัวเลย  ผมหา colt  1911 ขนาด .45 สภาพกลางๆ เกือบ 2 ปี ยังหาไม่ได้ จนต้องมาซื้อ เทารัส pt 1911 (โครงการ )  และทั่ง 2 ขนาดที่ท่านมีขอ ป.3 ยากมาก (บางที่)  ต้องบอกว่าน่าเสียดายครับหากขายไป
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:49:00 AM »

..คุณค่าปืน 2 กระบอกที่คิดจะขาย เทียบไม่ได้กับปืนที่คิดจะซื้อใหม่..
..หากจะขาย น่าเสียดายมาก ๆ ครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
vvv_v
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:59:22 AM »

& ม้าเดิมจะอยู่กับคุณ  ถ้าคุณรักและรักษามันไว้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:30:31 AM »

เสียดายครับถ้าจะขายออกทั้งสองขนาด   ถ้ายังไม่ขัดสนเรื่องเงินทองมากนักคิดว่าเก็บเงินแล้วซื้อตัวใหม่ ดีกว่าครับ   ตัวใหม่อาจเป็น CZ 75 COMPACT   หรือ CZ  75 D COMPACT ก็ได้ครับน่าจะจับถือขนัดกว่า CZ รามี่ครับ..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ของที่มีอยู่มันดีอยู่แล้ว......
patara
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:39:52 AM »

ถ้าเป็นผมไม่ขายแน่นอนครับ  เก็บตำนานไว้ใช้ดีกว่า
ทนพกหนักๆไปสักพักก่อนครับ เก็บเงินไปเรื่อยๆได้เมื่อไรก็เมื่อนั้น

แต่เจ้าของกระทู้ไม่สนใจกล็อกบ้างหรือครับ เบาดี
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:55:37 AM »

เก็บไว้เถอะครับของดีทั้งนั้น .. ทั้งสองกระบอกถ้าเดาไม่ผิด คุณได้มาฟรี ฟรี
เก็บไว้ใช้ และให้เป็นอนุสรณ์ ของพี่ชาย ที่ล่วงลับ ที่จะได้ปกป้องตัวคุณ ดีกว่าครับ.

ตามอ่านหลายความเห็นของคุณ..  ยังใหม่ กับเรื่อง อาวุธปืน ..
อย่าเพิ่งด่วน Cut Out ทรัพย์สินใกล้ตัว.. ก่อนที่จะเห็นคุณค่าจริง ของเขา
นอนกอด ปืนสักครึ่งเดือน อาจคิดได้อย่างที่ ได้บอกไป ครับ  Wink

อยากได้ของใหม่  อดออมเอา อีกทีครับ.  .๓๕๗ กับ .๔๕  มันสุดสุด วางใจไำด้อยู่แล้ว

เห็นด้วยตามพี่ Ro@d ครับ ครับ rami หรือ cz compact มีตังค์เมื่อไหร่ก็ซื้อได้ แต่ ปืนสองตัวที่ว่ามา บางครั้งมีตังคืซื้อแต่ไม่มีคนจะขายนะครับ ถ้าคิดว่ามันหนัก ก็พยายามปรับตัวเข้ากับมันให้ได้จะดีกว่า ความมั่นใจในการใช้งาน .357 กับ .45 มั่นใจกว่าอยู่แล้วครับถ้าเทียบกับ 9มม. นัดต่อนัด
อ้อ....มีอีกทางนึง ถ้าเป็นข้าราชการ ก็ยังมี สวัสดิการ ของ สน.อส. นะครับ rami มีขายครับ ราคา 39.000 เอง
KOE SA รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:08:39 AM »

จะขายซีรี่ 70 กี่ K ครับ โพสรูปมาให้ดูจะขอบพระคุณอย่างสูง
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:55:42 AM »

มีพี่ๆ น้าๆ และ ลุงปู คิก คิก( ผมชอบสโลแกนและรูปภาพของลุงปูมากครับ ) ผมอ่านจากหลายๆ ความคิดเห็นจิตใจชักจะเบี่ยงเบนซะแล้ว คือผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่แต่มีความจำเป็นบางประการที่ต้องพกปืนติดตัวไว้ คงต้องมาทบทวนเรื่องการพกพาใหม่ ถ้าพี่ๆมีคำแนะนำเรื่องการพกแบบสบายหน่อย แต่ไม่ประเจิดประเจ้อ ผมรบกวนด้วยครับ ขอขอบคุณทุกท่านครับ
ผมได้ไปดูปืนมือ 2 ที่ร้านแถวบ้านมีอยู่ 2 กระบอกที่ตรงใจแต่ราคานี่สิครับ รับไม่ได้จริงๆ
1.CZ 75 COMPACT 7หมื่นห้า
2.ทานโฟกลิโอ ไม่ทราบรุ่น ขนาดใกล้เคียง CZ 75 COMPACT ตัวสีขาว ถ้าผมจำไม่ผิดตัวนี้ขึ้นลำ เข้าเซฟ นกตกครับ ดับเบิ้ล/ซิงเกิ้ล ราคา 8 หมื่น ตกใจ
ขอทราบความคิดเห็นราคาปืนมือสองทั้ง 2 ตัว ด้วยนะครับ ด้วยความนับถือครับ ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:08:59 AM »

ถ้าเป็นผม ผมขาย เอ็ม 66 ครับ หรืออาจจะ แลกกับปืนที่ถูกใจครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:13:54 AM »

ยังคิดจะขายอีกหรือครับ ปืนเก่าๆของ จขกท.ยังมีราคาหน้าร้านที่แพงกว่าปืนใหม่ๆอีกนะครับ เขาซื้อจากคุณราคาถูกกว่าแล้วไปขายแพง

เขาทำธุรกิจครับ ขายไปแล้วถ้าจะซื้อกลับก็อาจแพงกว่า ผมพก 70 ในกรุงเทพครับ ถ้าไม่คับขันก็วางไว้ในรถ สงสัยจังว่า จขกท.นำไปใช้แบบไหน

มีคนปองร้ายตลอดเวลาหรือเปล่าครับ ถึงได้หาปืนเบา ที่กล่าวมาก็เป็นปืนที่เบากว่านิดหน่อยระหว่างอัลลอยด์กับเหล็กไม่น่าจะเกิน 200 กรัมเมื่อบรรจุกระสุน

ผมว่าลองปรับตัวเองให้เข้ากับปืนดีกว่ามั๊ยครับ ฝึกจนชินเปรียบดังเป็นแขนขาของท่าน จะได้ไม่เสียเงินทองแต่ได้กำลังใจกลับมา ลองฝึกระบบต่อสู้ดูซิครับ

ปืนที่จขกท.ว่ามาปืนดีครับทั้งคู่เลย แต่ท่านต้องเสียตังค์แน่ๆ พร้อมทั้งเสียของดีของท่านด้วย ให้ฟังหูไว้หูครับ เงินทองของหายาก ครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:31:36 AM »

ขายน้า rockguns ก็ได้ครับ  คิก คิก คิก คิก

ผมใช้ เอ็ม ๑๙๙๑ เอ ๑ ขนาด ๕ นิ้ว เหล็กทั้งดุ้น แรกๆก็ไม่ถนัด ปืนหนัก พกพาลำบาก ใช้งานไม่คล่อง
แต่เมื่อฝึกการใช้ปืนบ่อยๆ จับบ่อยๆ รู้สึกเข้ากับมือของเราได้อย่างแปลกใจครับ
ถ้ามีไว้เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน ถือว่าโอเคแล้วครับ

ตัวนี้ มีริ้วรอยของสนิมเป็นขุมเล็กๆปลายปืนครับ เดิมเป็นของพี่เขยผม แต่ก็ยังมีคนมาขอซื้อโดยวางมัดจำจ่ายก่อน ๕๐,๐๐๐ บาท ส่วนที่เหลือแล้วแต่ตกลง ซึ่งไม่น่าจะน้อยกว่า ๑๐,๐๐๐ บาท  แต่ผมชิงมาซะก่อน  Cheesy Cheesy เพราะเสียดายครับ ถ้าปล่อยให้หลุดไปจากบ้าน

แต่ก็นั้นละครับ เงินของท่าน ไม่ใช่เงินของผม Cheesy Cheesy Cheesy
๐๐๓
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก”
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:47:23 AM »

357 และ 11 สามารถขอได้ครับ ไม่มีปัญหา ปัญหาอยู่ที่ราคาปืนครับ ด้วยความนับถือ ผมขอเน้น " ปืนใช้งาน " ไม่เอาปืน " ในตำนาน " ครับ ปืนควรมีใว้ใช้ปกป้องชีวิตและทรัพย์สินของเรา ผมมีความคิดเห็นแบบนี้ครับ ด้วยความเคารพครับ......

ถ้าท่าน จขกท คิดแบบนี้ก็ขายครับ  Undecided  แล้วอย่าเสียดายภายหลังนะครับ  Grin ด้วยความเคารพ  ไหว้

อดเสียดายแทน แต่ดูๆ จขกท คงเน้น "ใช้"  อย่่างเดียวมากกว่า
เชียร์ให้ขายเลยครับ ขายไวๆ ขายถูกๆ ให้กับคนที่อยากเก็บครับ จะได้ปืนใหม่ไวๆ ไม่งั้นรอนานไปราคาปืนใหม่จะยิ่งขึ้นไปอีกครับ
นายจร-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:56:43 AM »

เอา M66 ไปตัดลำกล้องดีไหมครับ 

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:50:20 AM »

อย่าเปลี่ยนเลยครับ M 66 ถ้าสภาพดีๆ คนยิงมือแม่น กริ๊ปปืนดีๆ  ได้พาดยิงหน่อย ลูก .357 ระยะ ห้าสิบหลาทำกลุ่มได้ประมาณลูกเทนนิสเอง
สอยโจรร่วงตั้งแต่ปีนรั้วได้เลยครับ  ขายไปซื้อ ซีแซดแล้วจะมานั่งถามกันอีกว่า  จะขึ้นลำดีไม่ขึ้นลำดีกันอีกนะครับ  M 66  ไม่เหมือนโม่ .22 แม๊กนั่มครับ  ได้ช่างปืนดีๆ  ไกดับเบิลดีกว่ากันหลายเท่า  โม่ .22 ตั้งไกเบาไปตีไม่แตก  ส่วนใหญ่ ไกหนักกันทั้งนั้นครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หมง เนตเต่า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 103

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 09:32:41 PM »

เอา M66 ไปตัดลำกล้องดีไหมครับ 

ถ้าตัดลำกล้องช่างจะตัดช่วงไหนครับ แล้วเกลียวลำกล้องจะ MATCH เหมือนเดิมหรือไม่ครับ
ศูนย์หน้ายังอยู่เหมือนเดิมหรือไม่ครับ
ค่าแรงควรอยู่ที่เท่าไรครับ
ช่วยแนะนำร้านให้ด้วยครับ ด้วยความนับถือครับ ไหว้

หนังกะติ๊ก Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะจ๊ะ จุ๊บๆ จ๊วบๆ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์