เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:21:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรหมลิขิต กับ สมิท SW1911  (อ่าน 32013 ครั้ง)
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:47:58 PM »

อ้างถึง
อืมม...ให้ทายค่ะว่า จากภาพ  SW1911 มีลูกกระสุนอยู่ในรังเพลิงหรือเปล่า   ทายถูก มีรางวัลด้วยเอ้า
ทายไม่ถูกเพราะ รูปไม่ชัดตรงขอรั้งปลอก  ถ้าขอรั้งปลอกกระดกขึ้นก็  มีลูกในรังเพลิง  ถ้าขอรั้งปลอกเรียบเสมอสไลด์  ไม่มีลูกในรังเพลิง
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:56:10 PM »

อ้างถึง
อืมม...ให้ทายค่ะว่า จากภาพ  SW1911 มีลูกกระสุนอยู่ในรังเพลิงหรือเปล่า   ทายถูก มีรางวัลด้วยเอ้า
ทายไม่ถูกเพราะ รูปไม่ชัดตรงขอรั้งปลอก  ถ้าขอรั้งปลอกกระดกขึ้นก็  มีลูกในรังเพลิง  ถ้าขอรั้งปลอกเรียบเสมอสไลด์  ไม่มีลูกในรังเพลิง

ตัวนี้มีลูกอยู่ในรังเพลิงก็ไม่นูนออกมาครับ สังเกตความแตกต่างไม่ออกเลย ได้ทดสอบดูแล้ว ต้องดูจากรูด้านบนรังเพลิงที่เจาะไว้ให้ครับจะเก็นปลอกกระสุนได้

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:58:48 PM »

ทำไมไม่ลองถามครูฝึกประจำสนามล่ะครับ พอชี้แนะวิธีการยิงให้ได้ดีขึ้นนาครับ ตำรวจไม่จับคนพกปืนหรอกครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 12:56:35 AM »

อ้างถึง
อืมม...ให้ทายค่ะว่า จากภาพ  SW1911 มีลูกกระสุนอยู่ในรังเพลิงหรือเปล่า   ทายถูก มีรางวัลด้วยเอ้า

ตัวนี้มีลูกอยู่ในรังเพลิงก็ไม่นูนออกมาครับ สังเกตความแตกต่างไม่ออกเลย ได้ทดสอบดูแล้ว ต้องดูจากรูด้านบนรังเพลิงที่เจาะไว้ให้ครับจะเก็นปลอกกระสุนได้
อ้อครับ ขอบคุณหลายครับ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 07:46:08 AM »

ลงเรือพรหมลิขิตกับSW1911ด้วยคนครับ
ฝันไกลถึงLes Baer แต่ที่สุด..ยามไร้ เด็ดดอกหญ้าแซมผม  หลงรัก
สีดำครับ....

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:09:31 PM »

ลงเรือพรหมลิขิตกับSW1911ด้วยคนครับ
ฝันไกลถึงLes Baer แต่ที่สุด..ยามไร้ เด็ดดอกหญ้าแซมผม  หลงรัก

ปืนของพี่ธำรงกระบอกนี้สวยมากครับ ศูนย์หลังปรับได้อีกต่างหาก.
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 06:28:34 PM »

ภาพนี้ เป็นการฝึกยิงปืนครั้งแรกของการใช้ปืน  (S&W M19  4นิ้ว) ที่ระยะ 15 เมตรค่ะ  เห็นผลงานตอนแรก แอบปลื้มนิดๆ Smiley  Smiley 
แต่เมื่อนับจำนวนกระสุนที่ยิงกับจำนวนกระสุนที่ปรากฏบนเป้า  
เอ๊ะ กระสุนหายไปที่ไหน 1 นัดหว่า??  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย

นัดที่หายไปฝังอยู่ที่หัวของคนแถวนั้นรึเปล่าครับ ?
Tanate(รักในหลวง)
Hero Member

คะแนน 243

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2008, 10:49:01 PM »

ยิงแม่นกว่าผมที่ระยะ 10 เมตรอีกคร้าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

โดนแล้วครับ นายอำเภอใจกับปลัดขิก เบื่อระบบข้าราชการไทย ของดเล่นปืนไปก่อนนะครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 07:46:02 AM »

อ้างถึง

..งั้นต้องใช้วิธีทายใจ...ไม่มีลูกกระสุนในรังเพลิง ครับ..

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ผู้หญิงใช้้ปืน
Full Member

คะแนน 32

มิตรภาพ ... ความจริงใจ ...ยิ่งให้ ยิ่งได้...

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 10:44:38 PM »

อ้างจากคุณrockguns  :ทำไมไม่ลองถามครูฝึกประจำสนามล่ะครับ พอชี้แนะวิธีการยิงให้ได้ดีขึ้นนาครับ ตำรวจไม่จับคนพกปืนหรอกครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

วันนั้นคนไปยิงกันเยอะค่ะ  ช่องยิงด้านข้างไม่มีว่างเลย  เลยไม่รู้ว่าใครเป็นใคร   ใครเป็นนักกีฬา ใครเป็นครูฝึกประจำสนาม เลยได้แค่ถามไถ่พวกเราที่ไปทดลองปืนกันน่ะค่ะ 

อ้างจากคุณธำรง   :ลงเรือพรหมลิขิตกับSW1911ด้วยคนครับ  ฝันไกลถึงLes Baer แต่ที่สุด..ยามไร้ เด็ดดอกหญ้าแซมผม  หลงรัก สีดำครับ....

เป็นแฝดคนละฝากับปืน จขกท.  สวยจังค่ะ  ดูขลังดี  ที่จริงจขกท.ก็อยากได้สีดำค่ะ  แต่ปืนโครงการไม่มีสีดำ  เลยได้กระบอกนี้มาน่ะค่ะ 
                           แล้วอย่างนี้จะไม่ให้เรียกว่าพรหมลิขิตกับสมิท SW1911ได้ไงเนอะ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อ้างจากคุณแห้ว โหระพากุล.   :อ้างจาก ผู้หญิงใช้้ปืน ภาพนี้เป็นการฝึกยิงปืนครั้งแรกของการใช้ปืน (S&W M19  4นิ้ว) ที่ระยะ 15 เมตรค่ะ เห็นผลงานตอนแรกแอบปลื้มนิดๆ Smiley  Smiley
                                            แต่เมื่อนับจำนวนกระสุนที่ยิงกับจำนวนกระสุนที่ปรากฏบนเป้า   เอ๊ะ กระสุนหายไปที่ไหน 1 นัดหว่า??  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย

นัดที่หายไปฝังอยู่ที่หัวของคนแถวนั้นรึเปล่าครับ ?

จุ๊ จุ๊ จุ๊ อย่าเอ็ดไปค่ะ คุณแห้ว  อุตส่าห์ไม่บอกใครแล้วนะคะเนี่ย  Lips Sealed Lips Sealed Lips Sealed

อ้างจากคุณStupidian   :ยิงแม่นกว่าผมที่ระยะ 10 เมตรอีกคร้าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

จขกท.ยังไม่เคยทดลองยิงที่ระยะ 10 เมตรเลยค่ะ   ไม่แน่นะคะ  10 เมตรที่เห็นว่า อยู่ไม่ไกล  เป้าที่ได้หลังจากทดลองยิง 
                                   อาจเป็นเป้าสะอาดไปเลยซะก็ไม่รู้ค่ะ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อ้างจากคุณvisith   :..งั้นต้องใช้วิธีทายใจ...ไม่มีลูกกระสุนในรังเพลิง ครับ..

ทายใจเจ้าของปืน SW1911 ได้แม่นแบบนี้    งั้นเอากระสุนซ้อมให้เป็นรางวัลเลยค่ะ  1 แม็ก ......แต่ต้องมารับรางวัลเองนะคะ  ไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายค่ะ  Grin Grin Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2008, 12:27:57 AM โดย ผู้หญิงใช้้ปืน » บันทึกการเข้า

...เดินขึ้นภูเขาใช่มองแต่จุดหมาย    
   เมฆหมอกดอกไม้ก็ใกล้กัน
   สิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นทุกวัน
   สำคัญที่เราได้หันไปมองดู...
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2008, 11:20:34 PM »

ถ้าได้ศูนย์หน้าแบบฉากของโบมาร์  ศูนย์หลังแบบปรับได้ของโบมาร์  กับประกับด้ามไม้สวยๆสักคู่จะยอดไปเลย   Shockedhttp://www.gun.in.th/webboard/index.php/topic,29528.220.html
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 07:41:54 AM »

อ้างจากคุณvisith   :..งั้นต้องใช้วิธีทายใจ...ไม่มีลูกกระสุนในรังเพลิง ครับ..

ทายใจเจ้าของปืน SW1911 ได้แม่นแบบนี้    งั้นเอากระสุนซ้อมให้เป็นรางวัลเลยค่ะ  1 แม็ก ......แต่ต้องมารับรางวัลเองนะคะ  ไม่หักภาษี ณ ที่จ่ายค่ะ  Grin Grin Grin Grin Grin

.. ตกใจ  ตกใจ เอ่อ...ขอแบบที่มีปลอกกระสุนติดมาด้วยนะครับ. เยี่ยม.ถ้าเป็นเฉพาะหัวตะกั่ว..ขอบายครับ.. อ๋อย อ๋อย

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 09:08:21 AM »

ปืนของพี่ธำรงกระบอกนี้สวยมากครับ ศูนย์หลังปรับได้อีกต่างหาก.

เรียน คุณแห้ว และท่านจขกท.

ผมตกที่นั่งเดียวกับท่านจขกท. คือได้ป.๓ ขนาด .๔๕ แล้วมาหาปืน ... หาไม่ได้....ปืนคัสตอมต้องจองเกินเวลา ป.๓ ทั้งนั้น
บังเอิญผมอ่านบทความต่างประเทศ ในการทดสอบSW1911มาก่อน พอเจอเข้าก็เลยตกลงใจได้อย่างเร็ว...พรหมลิขิตเหมือนกัน  Cheesy

ปืนดี/แม่น..แน่นอนครับ......ผมลองยิงออฟแฮนด์ระยะ ๑๕ เมตร เป็นBenchmarkให้ตัวเองไว้ ตามภาพที่มาแปะเพิ่มข้างบน
แล้วเก็บปืนลงกล่อง กะว่าเมื่อพอมีเวลาจะมาซ้อมและปรับปืนปรับศูนย์ ไว้ร่วมสนุกเกมส์ปืนสั้นชาวบ้านบ้าง
จนแล้วจนรอด ปีกว่ามาแล้ว ยังไม่ได้ทำอะไรเลย  Tongue

NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:13:33 AM »

กลุ่มที่พี่ธำรงยิงดีมากๆครับ แบบนี้ต่างหากที่เขาเรียกว่าแม่น มีครั้งนึงผมเคยเอา เลสแบร์ โมโนลิท ไปลองยิงเพื่อนผมเห็นเขาเลยพูดขึ้นมาว่า " เพิ่งรู้ว่าเดี๋ยวนี้เลสแบร์ผลิตปืนลูกซองสั้นแล้ว มิน่าล่ะกลุ่มเป็นกระด้งเลย "  เศร้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2008, 11:38:23 AM »

มือล่าถ้วยอย่างคุณแห้ว ถ้าบอกกลุ่มเป็นกระด้ง ไม่ปืนก็ต้องกระสุน ที่ไม่ดี.....กระมังขอรับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์