เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:24:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรหมลิขิต กับ สมิท SW1911  (อ่าน 32029 ครั้ง)
ผู้หญิงใช้้ปืน
Full Member

คะแนน 32

มิตรภาพ ... ความจริงใจ ...ยิ่งให้ ยิ่งได้...

« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:17:58 PM »

ปืนSW1911กระบอกที่ได้มาครอบครองนี้  พูดได้อย่างไม่อายเลยค่ะว่า....ได้มาเพราะ สมาชิกหลายท่านในนี้ ช่วยแนะนำให้ 
เนื่องจากว่า จขกท. ได้ทดลองเอา SW M19 มรดกจากพ่อ  ไปทดลองแข่งยิงปืนที่สนามยิงปืนในจังหวัด
เมื่อใช้งานปืน  พบว่าลำกล้องปืนคลอน บิดไปซ้ายขวาได้ประมาณข้างละ 0.5 มม.
และ เนื่องจากพ่อไม่ค่อยได้ดูแลรักษาเท่าที่ควรทำให้ปืนสนิมขึ้นเยอะเอาการ   
เลยตัดสินใจเอาปืนไปซ่อมที่ กท.  เมื่อไปถึง ร้านซ่อมพบว่า ลำกล้องบวมอีก ทางร้านแนะนำให้เปลี่ยนลำกล้องใหม่ 
และมีท่านสมาชิกท่านหนึ่งในนี้แนะนำแหล่งเปลี่ยนลำกล้องให้ใหม่ ราคากันเอง หลักหมื่นค่ะ เอาล่ะสิ คิดหนักเลยงานนี้...   
จึงได้ตัดสินใจว่า คงทำได้แค่ซ่อมปืนของพ่อให้ใกล้เคียงสภาพเดิมมากที่สุด   
และคงไม่เอาไปยิงปั้น X ละ ประกอบกับจะไม่จำหน่ายแน่นอน  จึงตัดสินใจจะซื้อปืนใหม่
โดยอาจเอาไปลงแข่งบ้างบางครั้ง  ก็ได้รับคำแนะนำจากท่านสมาชิกในห้องนี้อีกท่านหนึ่งให้ไปขอใบป.3  ขนาด.45
ซึ่งเป็นใบป.3แรกในชีวิต เพราะ ขนาดหน้าตัดกระสุนใหญ่กว่าย่อมได้เปรียบเมื่อใช้แข่งยิงปั้น X   
(SW M19 เป็นมรดกจากพ่อค่ะ เขียนยกให้แล้ว  แต่ จขกท.ยังไม่รับโอน เนื่องจากจะลองขอ .45 ดูก่อน เลยยังไม่ได้ไปทำเรื่องขอรับโอนมา) 
ปรากฏว่า เมื่อไปยื่นคำขอ ป.3  ตอนแรกนายทะเบียนไม่อนุมัติ
และขอให้เข้าไปคุยถึงเหตุผลที่เป็นหญิงและไม่ได้ทำงานสายปราบปรามแต่ไปขอปืนคาลิเบอร์ใหญ่แบบนั้น   
หลังจากที่ จขกท.ได้เข้าไปชี้แจงให้ท่านฟังถึงเหตุผลต่างๆ 1 ชั่วโมงเต็มๆ  ก็ได้ใบป.3 มาสมเจตนา   
เดินยิ้มลงมาจากที่ว่าการอำเภอปานว่าราคาน้ำมันจะลดลงจาก 32-33 บาทต่อลิตร เหลือ 7-8 บาทต่อลิตรยังไงยังงั้นเลยค่ะ ณ.วันที่ 3 เมย.51 ขำก๊าก ขำก๊าก

เมื่อได้ใบป.3มากอดไว้ให้อุ่นใจเล่นแล้ว  หลังจากนั้นก็เป็นช่วงสืบ เสาะ สุมหัวอยู่ในเว็บปืน  เป็นอาการแบบนั้นจริงๆค่ะ  Grin Grin
หาปืนที่คิดว่า**ใช่**สำหรับเรามากที่สุด  โดยที่ไม่เคยได้จับต้อง หรือ จับตามองของใครมาก่อนเลย   
ประกอบกับช่วงนี้มีปืนโครงการมาแรง  ได้เข้าไปอ่านหลายๆกระทู้  เลยตัดสินใจว่า....ขอเลือกพาราออดแนนซ์   
แต่แล้ว ด้วยวาสนาหรือพรหมลิขิตกระมัง มีท่านสมาชิกท่านหนึ่งเพิ่งไปรับ  SW1911และได้ทดลองยิงแล้ว  ประทับใจ 
เลยเข้ามาแนะนำให้มองตัวเลือกนี้เพิ่ม  จขกท.ก็เลยไปหาอ่านสเป็คปืนตัวนี้เพิ่ม   พร้อมด้วยงบที่ต้องเพิ่มตาม  Wink Wink
และสุดท้าย ท้ายสุดเมื่อถึง สน.อส. ..........ณ.วันที่  15 พค.51
จนท.ที่นั่นก็หยิบกล่องที่บรรจุปืนกระบอกในภาพมาให้และให้จขกท.เซ็นๆๆๆ  โดยไม่มีโอกาสได้เลือกปืนแต่อย่างใด   
เลยกล่าวได้ว่าเพราะ วาสนาหรือพรหมลิขิตจริงๆค่ะ ที่ทำให้ได้ปืนกระบอกนี้มาครอบครอง
ซึ่งในตอนแรก จขกท.ไม่ได้สนใจปืนยี่ห้อนี้ รุ่นนี้เลยน่ะค่ะ     
โดยเริ่มตั้งแต่  ปืน  SW M19 มีปัญหา, การไปขอ ป.3  ,จนสุดท้าย เดินออกมาจากวังไชยา
ด้วยใจพองโต ริกๆที่อยากจะไปทอสอบปืนใหม่ที่ได้มา
พอวันรุ่งขึ้น  เจ้า SW 1911 ก็ถูกรันอินที่ สยป.ตร.  ผลงานออกมาเป็นดังในภาพค่ะ 
ยังหวั่นๆว่า S&Wจะมาขอซื้อปืนเขาคืนหรือเปล่าน้ออออ  โทษฐานมาทำให้ปืนเขาเสียยี่ห้อ แหะ แหะ  ยี๊  ยี๊
(ปืนที่ได้รับมา  เป็นปืนที่ทางบริษัทได้แต่งมา้แล้ว )  เยี่ยม เยี่ยม

ปล.  ท่านสมาชิกในเว็บนี้  ที่มีส่วนในการให้ข้อมูล แนะนำ  ชี้แนะ เพื่อช่วยในตัดสินใจครั้งนี้ 
       จขกท. ขอขอบพระคุณทุกท่าน มา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ผลการรันอินปืนใหม่   มือใหม่   ใน สยป.ตร. เมื่อ  17 พค.51

เป้าแรก เป้าที่สอง และ ที่สามตามลำดับ ของการยิงปืนเซมิออโตเมติกครั้งแรกในชีวิต ที่ระยะ 15 เมตรค่ะ

จขกท. ขอน้อมรับคำชี้แนะและติชมทุกทุกความเห็นค่ะ ไหว้ ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2008, 08:38:58 PM โดย ผู้หญิงใช้้ปืน » บันทึกการเข้า

...เดินขึ้นภูเขาใช่มองแต่จุดหมาย    
   เมฆหมอกดอกไม้ก็ใกล้กัน
   สิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นทุกวัน
   สำคัญที่เราได้หันไปมองดู...
ผู้หญิงใช้้ปืน
Full Member

คะแนน 32

มิตรภาพ ... ความจริงใจ ...ยิ่งให้ ยิ่งได้...

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:25:07 PM »

ภาพนี้ เป็นการฝึกยิงปืนครั้งแรกของการใช้ปืน  (S&W M19  4นิ้ว) ที่ระยะ 15 เมตรค่ะ  เห็นผลงานตอนแรก แอบปลื้มนิดๆ Smiley  Smiley 
แต่เมื่อนับจำนวนกระสุนที่ยิงกับจำนวนกระสุนที่ปรากฏบนเป้า   
เอ๊ะ กระสุนหายไปที่ไหน 1 นัดหว่า??  อ๋อย  อ๋อย  อ๋อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2008, 08:40:05 PM โดย ผู้หญิงใช้้ปืน » บันทึกการเข้า

...เดินขึ้นภูเขาใช่มองแต่จุดหมาย    
   เมฆหมอกดอกไม้ก็ใกล้กัน
   สิ่งที่สวยงามเกิดขึ้นทุกวัน
   สำคัญที่เราได้หันไปมองดู...
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:30:20 PM »

ยินดีด้วยกับปืนใหม่......ได้ปืนมาใหม่ๆอาจจะยังไม่คุ้นมือบ้าง ทำความรู้จักกับปืนอีกนิด 10 X แน่นอนครับ...
   ** เจ้าของกระทู้ไม่ได้บอกว่ายิงที่ระยะกี่เมตรครับ**

ประธานนกเอี้ยง
รายได้ต่ำ...แต่รสนิยมสูง..จริงป่ะ
Jr. Member
**

คะแนน 15

โดย..ข้อหาหมั่นไส้ครับ...

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 08:59:27 PM »

ดีใจด้วยนะครับ สำหรับคนใจรัก

ลำคาญจังว่ะ..นกเอี้ยงชอบมากเกาะ  จาก ไม่ได้โง่คนเดียวนะโว้ย
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:17:55 PM »

ดูจากภาพแล้วปืนเป็นศุนย์ตายไม่ใช่ศูนย์ปรับอย่างที่ จขกท.เคยปรึกษานะครับ.
sun2000
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:50:30 PM »

ยินดีด้วยครับ............ Cheesy
egn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 09:59:08 PM »

1911 ได้มาราคาเท่าไหร่ครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 10:44:48 PM »

ปืนสวย ยิงดี ของแต่งครบ ขาดศูนย์หลังปรับได้ ฝึกอีกนิดไปโลดเลยครับ แต่ไปหนุ่มไหนไม่เห็นบอกเลย ได้ข่าวว่าไปรันอินตั้ง 150 นัดนี่ หัดถอดล้างล้างให้คล่องนะระวังบู๊ซกระเด็นขึ้นบนฝ้านะ แบบว่าเป็นห่วงครับ(ลืมไปอย่างนึง คนยิงก็สวยด้วยครับ) ออ นัดที่หัว ไม่ได้หลุดใช่ไหม๊ เห็นว่าเจตนายิงหัวตามสั่งเลย น่ากลัวนะนี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 12:44:43 AM โดย นายต้นงิ้ว » บันทึกการเข้า

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ARMSCOR
Sr. Member

คะแนน 10

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:21:07 PM »

ยินดีด้วยครับ ปืนสวยมาก  ผมเองเคยไปลูบๆคลำๆ SMITH S&W1911 ของสน.อส. ลองดรายดูก็หลายหน  ดูแล้วน่าจะเป็นปืนกึ่งคัสตอมเหมือนคิมเบอร์  แต่ไกหนักเหมือนปืนใช้งาน  ราคา 65,000 บาทสำหรับข้าราชการทั่วไปแล้วรู้สึกว่าหนักไปหน่อย  รุ่นศูนย์ปรับได้ก็ไม่มี  ลองไปถามราคาช่างดูแล้วปรากฏว่าค่าศูนย์หน้า ศูนย์หลังของโบมาร์ พร้อมค่าติดตั้งรวม 8,000 บาท เมื่อรวมกับราคาปืนแล้วกลายเป็น 73,000 บาท Shocked Shocked
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:34:39 PM »

ว้าว ว้าว ปืนสวยมากครับ

แต่งไกนิดนึงฝึกอีกหน่อย กลุ่มเดี่ยวก็แคบลงเองครับ

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:36:48 PM »

ยินดีด้วยครับ ได้ระดับนี้ ถือว่าเยี่ยมแล้วครับ Cheesy
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:42:37 PM »

มีคน ใครก็ไม่รู้ บอกว่าผู้หญิงมักยิงปืนแม่น เห็นจะจริวแฮะ  อ๋อย
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2008, 11:47:58 PM »

อุ้ย.......พี่แอนยิงดีจังครับ....... ยิงบ่อยๆ เด๋ว หลายคนมีอายเลยครับ.......อ๊บๆ

เนียนๆ ไว้
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:19:09 AM »

ยินดีด้วยครับ...

ปืนดีทั้งคู่ครับ...Cheesy
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:07:10 AM »

อุ้ย.......พี่แอนยิงดีจังครับ....... ยิงบ่อยๆ เด๋ว หลายคนมีอายเลยครับ.......อ๊บๆ
ขอแสดงความยินดีอีกรอบครับ  เมื่อไหร่จะมายิงแถวเชียงใหม่มั่งครับ เยี่ยม เยี่ยม
หน้า: [1] 2 3 4 ... 6
  พิมพ์