เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 02:22:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอใบอนุญาติ.308(ขอยากเหลือเกิน)  (อ่าน 3298 ครั้ง)
♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀ We Love King
♥ข้าจะจงรักภักดีต่อชาติ♥
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 32

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:59:57 AM »

พี่ๆครับคือผมต้องการจะขอ ป.3 ขนาด.308 แต่ปลัดบอกไม่อนุญาติครับ ผมเลยบอกไปว่าขอเป็นการกีฬาครับ ปลัดบอกว่าให้นำใบรับรองจากสนามยิงปืนมาแนบ
(สิ้นเดือนนี้ผมย้ายที่อยู่ไป กทม. ถ้าขอไม่ได้ย้ายทะเบียนบ้านรอ6เดือนขอที่วังไชยา)
1-ผมจะขอใบรับรองจากสนามไหนดีครับ(สนามที่ไหนให้ยิง.308หายากจัง) ต้องไปขอที่สนามที่ให้ยิง.308เปล่า
2-ผมเป็นประชาชนธรรมดาจะมีปัญหาเปล่าครับ
3-ที่วังไชยาขอยากเปล่าครับ(มีเอกรับรองจากสนามยิงปืน)
4-ใบรับรองจากสนามยิงปืนจะระบุขนาดกระสุนเปล่าครับ ถ้าไม่ระบุจะมีปัญหากับอำเภอเปล่าครับ
5-ถ้าได้ใบรับจากใน กทม. เอากลับไปขอที่ต่างจังหวัดได้เปล่าครับ(ไม่ต้องรอถึง6เดือน)(จังหวัดที่ผมอยู่ไม่มีชมรมยิงปืนมีแค่สนามยิงปืน ของนปพ. ตชด. ชรบ.)
ขอบคุณครับ

อย่า อยู่ อย่างเป็ด
เพราะเป็ด
บินได้...ไม่เท่านก
ว่ายน้ำได้...ไม่เท่าปลา
ขันได้...ไม่เหมือนไก่
เดินได้...ไม่เหมือนคน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 06:49:21 AM »

ตอบ ข้อ 1-3 ถ้าย้ายเข้ามาที่กทม.เกินหกเดือนแล้วขออนุญาต ยากหรือไม่ยากขึ้นกับเหตุผลและเอกสารประกอบการพิจารณา
ตอบข้อ 4. ขึ้นกับสนามยิงปืนครับ บางสนามไม่ออกให้เพราะไม่มีช่องยิงสำหรับปืนยาว, บางสนามไม่ระบุขนาดของกระสุน แต่อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่ที่วังไชยาทราบว่าสนามไหนในกทม.อนุญาตให้ยิงปืนยาวได้
ตอบข้อ 5. ไม่จำเป็น เพราะเมื่อคุณขออนุญาตซื้อปืนต้องระบุแล้วว่าซื้อที่ไหน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
mat031
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 37

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:15:47 PM »

ที่อ.เมืองจังหวัดผมก็ไม่ออกไรเฟิลครับ โชคดีที่เราอยู่บ้านนอก Grin

ปืนเป็นอุปกรณ์ ไม่ใช่อาวุธ
ของชิ้นหนึ่งจะเป็นอาวุธหรือไม่ ผู้ใช้เป็นคนกำหนดให้มันเป็น
rapala
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:57:12 PM »

คุณ ♀♣♥♠Jack Label♠♥♣♀  ลองถามปลัดอีกสักครั้งสิ ว่าออกป.3 ขนาด.308 ไปแล้วกี่ใบ     
เมื่อเดือนเมษายน ที่ผ่านมา ผมไปรับ ป.4 ปลัดยังบอกเลยว่าตอนนี้เขามาขอไรเฟิลกัน ไม่เอาด้วยหรือ  ผมตอบไปว่า ไม่เอาหรอก ไม่มีที่ยิง ลูกก็แพง  จะยิงที ต้องถ่อไปไกลตั้งร้อยกว่ากิโล   
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 10:56:33 PM »

พี่ๆครับคือผมต้องการจะขอ ป.3 ขนาด.308 แต่ปลัดบอกไม่อนุญาติครับ ผมเลยบอกไปว่าขอเป็นการกีฬาครับ ปลัดบอกว่าให้นำใบรับรองจากสนามยิงปืนมาแนบ
(สิ้นเดือนนี้ผมย้ายที่อยู่ไป กทม. ถ้าขอไม่ได้ย้ายทะเบียนบ้านรอ6เดือนขอที่วังไชยา)
1-ผมจะขอใบรับรองจากสนามไหนดีครับ(สนามที่ไหนให้ยิง.308หายากจัง) ต้องไปขอที่สนามที่ให้ยิง.308เปล่า
2-ผมเป็นประชาชนธรรมดาจะมีปัญหาเปล่าครับ
3-ที่วังไชยาขอยากเปล่าครับ(มีเอกรับรองจากสนามยิงปืน)
4-ใบรับรองจากสนามยิงปืนจะระบุขนาดกระสุนเปล่าครับ ถ้าไม่ระบุจะมีปัญหากับอำเภอเปล่าครับ
5-ถ้าได้ใบรับจากใน กทม. เอากลับไปขอที่ต่างจังหวัดได้เปล่าครับ(ไม่ต้องรอถึง6เดือน)(จังหวัดที่ผมอยู่ไม่มีชมรมยิงปืนมีแค่สนามยิงปืน ของนปพ. ตชด. ชรบ.)
ขอบคุณครับ

ผมก็ประชาชนธรรมดา ขอป3 .308 ที่วังไชยา ได้มาสองกระบอกแล้วครับ

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
หน้า: [1]
  พิมพ์