เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:29:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ชายเพอร์เฟค สำหรับผู้หญิง..?????  (อ่าน 3390 ครั้ง)
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:51:15 AM »

ไม่รู้ว่ามีใครเคยอ่านหรือยัง พออ่านแล้วรู้สึกโดน เขินจัง..

 หญิงอายุ 15-22 ปี

หล่อ
    มีเสน่ห์
    ฐานะการเงินดี
    เป็นนักฟังที่ดี
    ฉลาด
    หุ่นดี
    แต่งตัวดี
    ละเอียดอ่อน ประณีต พิถีพิถัน
    มีความกระตือรือร้น
    เป็นคู่รักโรแมนติก เป็นชายในฝัน

 หญิงอายุ 23-42 ปี

หน้าตาดูไม่แย่มาก หัวล้านก็ไม่เป็นไร
    อย่าขับรถออกไปก่อนที่เราจะเข้าไปนั่งในรถ
    รู้จักผงกหัวรับในช่วงเวลาที่เหมาะสมที่เราพูดบ้างก็พอ
    มีหน้าที่การงานดีพอที่จะพาเราไปเลี้ยงข้าวในฟาสต์ฟู้ดใกล้ๆได้
    รู้จักจำเรื่องตลกมาเล่าบ้าง
    สุขภาพแข็งแรงพอที่จะเคลื่อนย้ายเฟอร์นิเจอร์ในบ้านได้
    มักสวมเสื้อผ้าปกคลุมพุงไว้มิดชิด
    ไม่พูดถึงรูปลักษณ์ที่ร่วงโรยของวัยให้เราสะเทือนใจ
    ออกจากห้องน้ำโดยดึงฝารองชักโครกลงด้วย
    รู้จักโกนหนวดโกนเคราตัวเองบ้างสัปดาห์ละครั้งก็ยังดี

 หญิงอายุ 43-52 ปี

รู้จักดูแลขนจมูกตัวเองอย่าให้ยื่นยาวออกมามากนัก
    อย่าเรอ อย่าผายลมหรือเกาก้นในที่สาธารณะ
    อย่ายืมเงินชาวบ้านบ่อยนัก
    อย่าเล่าเรื่องโจ๊กซ้ำๆให้ฟังถี่นัก
    อย่าขี้เกียจอาบน้ำมากนัก
    รู้จักสวมถุงเท้าสีเดียวกันทั้งสองข้างบ้าง
    ทานอาหารเย็นหน้าจอทีวีด้วยกันได้
    จำชื่อเราได้ในวาระที่เหมาะสม
    รู้จักไปตัดผม โกนหนวดเองโดยที่ไม่ต้องบอก

 หญิงอายุ 53-62 ปี

อย่าตะคอกเด็กๆ
    จำได้ว่าห้องน้ำอยู่ที่ไหน
    ไม่ต้องเข้าโรงพยาบาลบ่อยนัก
    เวลาตื่นนอนช่วยกรนเบาๆหน่อย เพราะเวลาหลับก็กรนดังอยู่แล้ว ให้เราได้พักหูบ้าง
    พอจำวัน เดือน ปี ได้
    รูปร่างพอดูได้ ถ้าเขายังยืนเองได้
    ยังสวมเสื้อผ้าบางชิ้นได้
    ชอบอาหารอ่อน
    พอจำได้ว่าวางฟันปลอมตัวเองไว้ที่ไหน
    จำได้ว่ากำลังทำอะไรอยู่

 หญิงอายุ 72 ปี

ยังหายใจอยู่ก็พอ....
 (ที่มา : หนังสือพิมพ์คมชัดลึก   วันที่ 21 พฤษภาคม 2551)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 07:52:51 AM โดย ดาว » บันทึกการเข้า

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 07:57:55 AM »

อืม...เราก็เพอร์เฟคเหมือนกันน๊า Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:06:37 AM »

...สำหรับผม...แม่บ้านบอกว่า .."ไม่กลับดึก และกลับให้ถูกก็พอแล้ว"... ยิ้มีเลศนัย
SaSa
Hero Member

คะแนน 60

“โกธํ ปญฺญาย อุจฺฉิ” ระงับโกรธด้วยปัญญา

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:12:09 AM »

ขำก๊าก...

ประสบการณ์ (Experience)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge)คือการเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:12:53 AM »

.. เศร้า..เฮ้อ..ชีวิตนี้..ยังพอมีหวัง... ไหว้  หัวเราะร่าน้ำตาริน

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
dmax_boy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:16:31 AM »

เยี่ยมผมคิดว่าผมก็เข้าข่ายอยู่เหมือนกันน่ะครับ หลงรัก หลงรัก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:18:42 AM »

"มีหน้าที่การงานดีพอที่จะพาเราไปเลี้ยงข้าวในฟาสต์ฟู้ดใกล้ๆได้"

จริงหรือครับ? ผมนึกว่าพาไปเลี้ยงกระเป๋าแชนแนลได้ซะอีก อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:33:14 AM »

ผมไม่ติดซักข้ออะ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:06:28 AM »

คงไม่ใช่ตัวเรา  เศร้า

....ตามล่า...อีตอแหล
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:16:06 AM »

ยิ้มีเลศนัย แล้วผู้ชายเพอร์แฟคสำหรับคุณดาวข้อไหนดีครับ?

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:38:43 AM »

อืม...เราก็เพอร์เฟคเหมือนกันน๊า Grin

ยิ้มีเลศนัย
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:50:37 AM »

เอ........ผมก็ไม่รู้ว่าตัวเองอยู่ในข้อใหน  แต่ที่แน่ๆเธอเก็บเงินเดือนของผมซะเรียบเลย  อ๋อย
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 12:04:26 PM »

นายแห้วไม่มีคุณสมบัติตามที่กล่าวมาเลยสักข้อ .
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:30:46 PM »

ต้องให้คนที่บ้านประเมินมานะค่ะ  งั้นจะกลายเป็นเหตุผลเข้าข้างตัวเองไปนะค่ะ Wink

...สำหรับผม...แม่บ้านบอกว่า .."ไม่กลับดึก และกลับให้ถูกก็พอแล้ว"... ยิ้มีเลศนัย
ดาว..ก็ว่าถูกค่ะ เราไปเที่ยวเขาก็เหงา ใจเขาใจเรา ไปได้แต่อย่าบ่อย และต้องขออนุญาตทุกครั้งนะค่ะ

.. เศร้า..เฮ้อ..ชีวิตนี้..ยังพอมีหวัง... ไหว้  หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอให้สมหวังค่ะ

เยี่ยมผมคิดว่าผมก็เข้าข่ายอยู่เหมือนกันน่ะครับ หลงรัก หลงรัก
เข้าข่ายผู้ชายเพอร์เฟค  ช่วงอายุไหนค่ะ

"มีหน้าที่การงานดีพอที่จะพาเราไปเลี้ยงข้าวในฟาสต์ฟู้ดใกล้ๆได้"

จริงหรือครับ? ผมนึกว่าพาไปเลี้ยงกระเป๋าแชนแนลได้ซะอีก อิ อิ
รู้เลยค่ะ..ว่าอยู่ในช่วงอายุ 23-42 น่ะ ใช่หรือเปล่าค่ะ

ผมไม่ติดซักข้ออะ
ไม่เลวร้ายขนาดนั้นหรอกค่ะ ลองอ่านดูช่วงชีวิตเราดีๆ ซิค่ะ

คงไม่ใช่ตัวเรา  เศร้า
ยังไม่เริ่มหัดเดิน แล้วรู้ได้อย่างไรว่าเดินไม่ได้น่ะ

ยิ้มีเลศนัย แล้วผู้ชายเพอร์แฟคสำหรับคุณดาวข้อไหนดีครับ?
ช่วงอยู่ก่อนและหลังช่วงอายุของพี่วัฒน์เลยค่ะ Grin

เอ........ผมก็ไม่รู้ว่าตัวเองอยู่ในข้อใหน  แต่ที่แน่ๆเธอเก็บเงินเดือนของผมซะเรียบเลย  อ๋อย
ยังงี้.. ขอยกทุกข้อให้เลยค่ะ เยี่ยม

นายแห้วไม่มีคุณสมบัติตามที่กล่าวมาเลยสักข้อ .
ไม่เลวร้ายขนาดนั้นหรอกค่ะ ลองอ่านดูช่วงชีวิตเราดีๆ ซิค่ะ

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 04:31:36 PM »

อิ อิ อิ

ม่ายบอก

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์