เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 09:34:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชมรมคนดีของเมีย  (อ่าน 24856 ครั้ง)
วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #180 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:23:21 AM »

ผมรักแม่ของลูกครับ.....จุ๊บๆๆ... Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #181 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:25:08 AM »

ผมแต่งงานมา 5 ปี เมียผม ไม่กล้าหือ ไม่กล้าว่าผมเลย   Cheesy

เพราะเวลาเมียใช้ให้ทำอะไร  ผมก็รีบๆทำให้ก่อน.....  จะได้ไม่เกิดปัญหา    เศร้า หลงรัก
เยี่ยมลูกผู้ชายตัวจริงครับ..................................... Cool
Grin Grin Grin ต้องบอกดังๆ เผื่อเมียมาเปิดอ่านตอนเราไม่อยู่ Grin Grin Grin
ขำก๊าก
ผมรักแม่ของลูกครับ.....จุ๊บๆๆ... Grin Grin
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #182 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:40:43 AM »

Grin Grin Grin ต้องบอกดังๆ เผื่อเมียมาเปิดอ่านตอนเราไม่อยู่ Grin Grin Grin
หืยยยส์ บอกรักมีแผน Grin Grin Grin
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #183 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:52:00 AM »

ดีได้ไม่นาน...จริงๆเชื่อผมเหอะ คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #184 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 09:53:32 AM »

ดีได้ไม่นาน...จริงๆเชื่อผมเหอะ คิก คิก
อ๋อ.... นี้หละซิ     ตัวอย่าง Grin Grin Grin
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #185 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:05:43 AM »

อ๋อ.... นี้หละซิ     ตัวอย่าง Grin Grin Grin
แข็งไว้..แข็งไว้...อย่าอ่อน...เชื่อผมไม่รอด คิก คิก

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #186 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2008, 10:16:48 AM »

อ๋อ.... นี้หละซิ     ตัวอย่าง Grin Grin Grin
แข็งไว้..แข็งไว้...อย่าอ่อน...เชื่อผมไม่รอด คิก คิก
ผมนะซิจะไม่รอด แบร่............ Grin Grin Grin
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #187 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 06:57:00 PM »

...ปึก ๆ  ๆ ๆ  ๆ  ....(เสียงขุดกระทู้) ยิ้มีเลศนัย

จูบบบบเย็นนี้คิดถึงเมีย....แต่พรุ่งนี้ ก็จะได้เจอกันแล้ว..แม้เพียงแค่ ช่วงวันหยุด ก็นับได้ว่าเป็นเวลาอันมีค่าที่สุด ที่เราได้อยู่ด้วยกันครับ ....เพลงนี้มอบให้กับ ทุก ๆ  ท่าน ที่รักและเป็นคนดีของเมีย เช่น กระผมครับ ...พี่น้อง.. หลงรัก

~*~อยากให้เธอเข้าใจ~*~
ผู้ชายคนนี้ อยากเป็นคนดีของเธอ
บอกย้ำในใจเสมอ จะดูแลเธอให้ดีที่สุด
แต่เส้นทางฝัน สองเรานั้นเหมือนทางชำรุด
อาจมีบางครั้งสะดุด พี่อยากให้เธอเข้าใจ.
ด่านความยากไร้ บีบใจให้รอและทน
ป่ายปีนข้ามไปไม่พ้น หลายคราวต้องค้น
เที่ยวเริ่มต้นใหม่ มากมายปัญหา
โถมเข้ามาให้เราแบกไว้ บางครั้งไม่ได้ตั้งใจ
จะให้ทำร้ายรักเรา. เลิกงานกินเหล้า
เรื่องเมายอมรับมีบ้าง กลับดึกบางครั้ง
เหินห่างเพราะงานบางคราว เผลอออกนอกทาง
ให้เธอต้องทนฟังข่าว นอกกายมีบ้างยามเหงา
แต่ไม่เคยนอกใจซักที. ผู้ชายคนนี้
ยังเป็นคนดีของเธอ ถึงผิดไปบ้างยามเผลอ
แต่ใจรักเธอนั้นยังคงที่ รักอาจมีมาร
แต่ไม่มีวันพรากใจดวงนี้ ทุกอย่างต้องไปได้ดี
ขอเพียงแฟนพี่เข้าใจ ผู้ชายคนนี้
ยังเป็นคนดีของเธอ ถึงผิดไปบ้างยามเผลอ
แต่ใจรักเธอนั้นยังคงที่ รักอาจมีมาร
แต่ไม่มีวันพรากใจดวงนี้ ทุกอย่างต้องไปได้ดี
ขอเพียงแฟนพี่เข้าใจ

คลิกฟังเพลงhttp://www.rakkrai.com/A81/bass.html

ยิ้มีเลศนัย
บางแก้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 259

หมูยอ..น่ากินป่ะ

« ตอบ #188 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:01:35 PM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน....ซึ้งจัง...น้าเหน่ง รักเมีย.. คิก คิก คิก คิก
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #189 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:03:56 PM »

ยิ้มีเลศนัย..รักสิครับพี่ต้น..ลองไม่รักดูดิ..............ตาย.........ย................ย แบร่

อันนี้แถมครับถูกใจมากครับ...(ยืมเขามาเหมือนกัน)

บางครั้งการเป็นแฟนบางทีเราก็ไม่เข้าใจกัน รักมากหวงหึงมาก ก็ทำให้เราเป็นทุกข์
และไม่มีความสุขได้เช่นกัน  สิ่งที่เราต้องการนั้นเรา เพียงแค่อยากให้เธอเข้าใจ
 อยากจะขอให้เธอเข้าใจว่า แม้ว่าต่อให้ใครไม่รัก ต่อให้ใครไม่สนใจเธอ
ก็ขอให้เธอเชื่อใจฉันไม่ต้องไปหวั่นไหว ถึงเราจะอยู่ห่างไกลกันแค่ไหนสุดฟากฟ้า
ฉันยังรักเธออยู่  ฉันขอโทษ โปรดจงทบทวนให้ ดี ดี  อีกครั้งหนึ่งจากวันนั้น
ถึงวันนี้วันที่ฉันได้ทำผิดกับเธอ ถึงวันนี้เธอจะคิดถึงฉันบ้างหรือเปล่านะคนดี

หลงรัก
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #190 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:22:38 PM »

Grinใกล้จะเป็นพ่อคนแล้วครับ.......... Embarrassedรู้สึกว่าทำตัวไม่ดีกับเมียมานาน......จากการคุยกับท่านเหน่งสิงค์บ้า ณ ป่าเหนือสมาชิกร้อยฉายาจึงเห็นควรตั้งชมรมกันแบบขำขำแต่เอาจริงโดยมีท่านเหน่งเป็นประธานชมรม...............โดยมีผมเองเป็นเลขา...............อยากจะขอความร่วมมือจากท่านสมาชิกทั้งหลายเสนอข้อปฏิบัติสักเพื่อเป็นหลักในการปฏิบัติของทางชมรมด้วยครับ....................หรือหากท่านใดมีข้อเสนอแนะประการใดก็ว่ามาได้เลยครับ.....ยินดีรับทุกเงื่อนไข...............
ชื่อสื่อความหมายดีมากครับ.. ผมขอเสนอข้อปฏิบัติข้อแรก..
1.จะทำอะไร(ที่ไม่อยู่ในสายตาเมีย) ต้องบอกและให้ได้รับอนุญาตซะก่อน..

ส่วนการเข้าเป็นสมาชิกชมรม.. ขอไปถามเมียก่อนครับ ..(ฮา)
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #191 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:54:47 PM »

ผมชักรำคาญยัยเฒ่าของผมแล้ว อาไร๊...ต้องให้ไปรับไปส่งที่ทำงานทุกเช้า ทุกเย็น
กับมาผมก็ต้องทำกับข้าว กับปลาให้กิน ผ้าผ่อนผมก็ต้องซัก บ้านช่องผมก็ต้องถู รีดผ้าก็ผมอีกแหละ โอ๊ย..ฯลฯ สารพัดจะสั่ง
ก่อนนอนก็ต้องให้ผมนวดขาให้อีกแหนะ เฮ้อ....กะอีแค่ท้องแค่แปดเดือนนิดๆแค่นั้นเอง Tongue

ทนทำต่อไปเถอะค่ะ อีกหน่อยเธอก็เป็นง่อยตายไปเองหล่ะค่ะ ขอแนะนำค่ะ
* เอาอาหารที่ดีๆ ให้เธอกินเยอะๆ คอเรสเตอรอลจะได้สูงในเส้นเลือด อีกหน่อยก็ตาย
* แย่งงานบ้านเธอทำ อย่าให้เธอทำเป็นอันขาด เธอจะได้อ้วนตาย
* มีเงินเท่าไหร่ ก็ให้เธอให้หมด เธอใช้ไม่เท่าไหร่ ก็เบื่อตายแล้ว
* ตอนนอนก็นวดขา นวดแข้งให้ เธอจะได้ไม่ต้องออกกำลังกาย อีกหน่อยก็ตายเหมือนกัน
* กะอีแค่ท้องแค่แปดเดือนนิดๆ ก็คลอดแล้ว ถึงเวลาคลอดเราก็แย่งลูกมาเลี้ยงเองให้หมด อย่าให้เขายุ่ง ลูกจะได้รักเราคนเดียว
   (ยกเว้นเวลากินนมต้องให้ไปกินที่แม่เขานะ เพราะเราไม่มี  Wink)

สู้ๆ  สู้ๆ  ค่ะ Grin

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #192 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 07:58:21 PM »

หือ............เป็นคำแนะนำที่........ซู้ดยอด...มากครับ.... คิก คิก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #193 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:04:07 PM »

สรุป ตอนนี้ พี่ใหญ่เดี่ยวรักเมียมากที่สุด เพราะตอบกระทู้นี้มากกว่าใครเพื่อน คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #194 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2008, 08:15:57 PM »

ช่วงนี้ สงสัยติดงานครับ...ไม่เห็นหลายวันแล้ว.... Grin
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14
  พิมพ์