เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:30:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซองชักเร็ว cr speed กับ Ghost แบบทั้งชุด ยี่ห้อไหนใช้ดีกว่าคับ ต้องถามพี่ๆเซียน  (อ่าน 3159 ครั้ง)
Harlan222
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:51:29 PM »

ซองชักเร็ว cr speed กับ Ghost แบบทั้งชุด ยี่ห้อไหนใช้ดีกว่าคับ ต้องถามพี่ๆที่เล่นIPSC อยู่คับ ว่า2ยี่ห้อนี้
แบบทั้งชุดยี่ห้อไหนใช้ดีกว่ากันคับ
ไม่ค่อยแม่น รักในหลวง
ฉายเดี่ยวหมื่นลี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

นิสัยน่ารัก แต่ปากหมามุ่ย

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:58:18 PM »

ซองปืนผมใช้ Ghost ครับ

ซองแม๊กผมใช้ CR

Ghost ลื่นมาก เวลาชัก  แต่ก็ปืนตกง่ายกว่าอีกนั่นแหละ

ผมเองเพิ่ง ถูก DQ มาเมื่อวานก็เรื่องปืนตกนี่เอง

แต่ไม่สามารถโทษซองได้ครับ  ต้องโทษตัวเอง เพราะไม่มีสมาธิ ขี้ลืม  สมควรแล้ว

ถ้าซองของ CR จะล๊อกปืนแน่นหนากว่า  แต่ผมเองไม่ชอบความรู้สึกเวลาชัก เลยไม่ใช้

ส่วนซองแม๊ก ผมใช้ CR เพราะถนัดเนื่องจากฝึกมากับมัน ก่อนที่ซอง Ghost จะออกมา เลยขี้เกียจเปลี่ยน

แต่หลายท่านที่ใช้ บอกว่าถ้าชิน แล้วก็ชอบ

สรุปคือ ต้องลองเองครับ  ถึงจะทราบว่าท่านชอบแบบไหน

ถามว่าอย่างไหนดีกว่ากัน......ผมว่ามันก็ดีหมดแหละครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 01:59:21 PM »

ลืมอีกเรื่องนึง

ผมไม่เซียนนะครับ Grin

"อยากไปไหน ไปทุกที่  ถ้ามีตังค์"

ถึงจะไม่ได้รวยล้นฟ้า  แต่ข้าก็มีแผ่นดินจะอาศัย

ถึงจะไม่ได้มีอำนาจมากมาย  แต่ก็ได้ตายในแผ่นดินเกิด.....ล่ะวะ
zerosocool
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 103

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:01:02 PM »

ซองปืนผมใช้ Ghost ครับ

ซองแม๊กผมใช้ CR

Ghost ลื่นมาก เวลาชัก  แต่ก็ปืนตกง่ายกว่าอีกนั่นแหละ

ผมเองเพิ่ง ถูก DQ มาเมื่อวานก็เรื่องปืนตกนี่เอง

แต่ไม่สามารถโทษซองได้ครับ  ต้องโทษตัวเอง เพราะไม่มีสมาธิ ขี้ลืม  สมควรแล้ว

ถ้าซองของ CR จะล๊อกปืนแน่นหนากว่า  แต่ผมเองไม่ชอบความรู้สึกเวลาชัก เลยไม่ใช้

ส่วนซองแม๊ก ผมใช้ CR เพราะถนัดเนื่องจากฝึกมากับมัน ก่อนที่ซอง Ghost จะออกมา เลยขี้เกียจเปลี่ยน

แต่หลายท่านที่ใช้ บอกว่าถ้าชิน แล้วก็ชอบ

สรุปคือ ต้องลองเองครับ  ถึงจะทราบว่าท่านชอบแบบไหน

ถามว่าอย่างไหนดีกว่ากัน......ผมว่ามันก็ดีหมดแหละครับ Grin

อุ้ยๆๆๆ มีคนกินไอติมเพิ่ม ต้องถามหาท่านประธาน ชมรมคนชอบกินไอติมนะครับ...อิอิ  เอ้า.....ท่านประธานหนุ่ม มิเตอร์หายไปไหน มาตามสมาชิกหน่อย........อิอิ ยิ้มีเลศนัย

เนียนๆ ไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 02:04:43 PM »

เมื่อวาน DQ กันสี่คนครับ

ปืนตกซะสองคน

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:15:08 PM »

อะ..จ๊าก.......ตากรใจลอยวุ๊ย  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:21:04 PM »

RO เล็กมันเล่นของใส่ผมพี่ ยี๊

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:25:39 PM »

คงไม่ใช ROทีมพี่อ้อดิ ทีมโน้นโหดเอาการ ไม่เป็นไรถือว่าเอามันส์ไว้ก่อนจ้า Grin Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 26, 2008, 03:28:26 PM โดย rockguns » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:29:18 PM »

อีตาเล็ก Lim4 บางบัวทอง เป็น RO

หนึ่งใหญ่ บางบัวทองเป็น Scorer

ผมทำปืนตก ยืนหัวเราะเยาะผมจนเกือบลืม DQ Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 218

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 03:32:15 PM »

เผื่อท่านที่ไม่ทราบ เดี๋ยวจะเข้าใจผิด

ผมกับ RO ท่านนี้เป็นเพื่อนกันครับ

และสนิทด้วย  แต่ถ้าทำผิดกฎ

เค้าก็จับผม DQ ไม่มีการช่วยกัน

และผมในฐานะนักกีฬาที่ทำผิด  ก็ยอมรับแบบท้องคัดท้องแข็ง

ขำตัวเองไม่เท่าไหร่  ขำ RO ยืนหัวเราะนี่พากันหัวเราะไปกันใหญ่เลย

rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 08:57:01 PM »

เลยตั้งวงเชิญยิ้ม หายเครียดไปเลยดิ  ทั้งนักแข่งและ RO ต้องโดน DQ ทั้งคู่ฐานตั้งวงเชิญยิ้มในสนาม  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:16:28 PM »

นักกีฬาเเถวบ้านนิยม CR speed ครับ................. Grin

[URL=h
APE PROTOTYPE
ยิง IPSC จนกว่าจะตาย
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

Reasonable Price!!

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 09:50:51 PM »

ทั้ง 2 ยี่ห้อดีหมดครับ ต่างมีข้อดี ข้อเสีย เหมือนกัน
แต่สิ่งสำคัญอยู่ที่ว่าเราทำความคุ้นเคยกับอุปกรณ์ของเราได้ดีมากเท่าไหร่ เท่านั้นเอง

แต่มีอีกยี้ห้อนึงใช้ได้ดีเหมือนกันครับ เป็นของเพื่อนกัน นั่นคือ ของคุณโอ๊ค vq

ใช้ได้ดีแค่ไหนนั้นที่ 1 production 100% เมื่อวานพิสูจห์ได้ครับ
เยี่ยมทั้งซองปืน ซองแม็ค ครับ ราคาดีด้วย

ส่วนถ้าของ GHOST นั้น ติดต่อ ปืนมิตรภาพดูครับ เค้าเป็นตัวแทน GHOST เมืองไทยครับ

MTM  Distributor  Of  Thailand
AGRIP  Distributor  Of  Thailand
นพพล ถนอมมณีช่วง
ธนาคาร:กสิกรไทย สาขา บางซื่อ / ออมทรัพย์: 020-2-63201-7
ติดต่อ:086-770-3663, 02-221-2861
rockguns
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 26, 2008, 11:24:55 PM »

ขอบคุณจ้า ตาไมค์ ไทสัน อย่าไปกัดหูใครเขาอีกล่ะ Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์